PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hãy tự yêu thương mình

*Thanh Quang*
02-03-2006, 02:18 AM
hãy biết yêu thương bản thân mình các bạn nhé :)

Bạn đang buồn chán? Bạn cảm thấy mình thật tệ và bắt đầu có ý định buông xuôi tất cả, để mặc mọi chuyện ra sao thì ra. Nhưng sau đó thì sao? Cơ thể bạn có tốt lên không hay là càng thảm hại hơn nữa? Hãy yêu thương bản thân mình khi bạn còn có thể với những bí quyết sau đây:

1. Không nên có những “lời thề độc” cho bản thân:

Nhiều khi chúng ta tự hành hạ mình chỉ vì muốn đạt đến một vẻ đẹp lý tưởng như các người mẫu, diễn viên hoặc những lý do khác như thất bại trong công việc, đau buồn về cuộc sống và các mối quan hệ. Từ đó, chúng ta từ chối những thức ăn ngọt, quần áo mới và thậm chí là cả tình yêu. Bạn thử nghĩ xem nếu bạn không thể yêu bạn thì làm sao bạn có thể cảm nhận được những điều hạnh phúc và yêu người khác?

Hãy tôn trọng cũng như chấp nhận và hài lòng về những gì mình có. Bởi vì các yếu tố di truyền nên hầu hết chúng ta không thể có được hình dáng “mình hạc xương mai” hay “thắt đáy lưng ong” như những người mẫu, diễn viên. Thay vào đó chúng ta có một sức khỏe tốt. Vì vậy bạn không nên so sánh bản thân mình với hình ảnh tuyệt đẹp của họ trên những trang bìa tạp chí mà hãy nhìn thẳng vào gương để tìm ra những điểm mạnh của bạn.

2. “Ca” khúc hát bình yên:

· Bỏ tính luôn luôn than phiền về những khuyết điểm trên cơ thể.
· Tập thể dục thường xuyên.
· Kiểm soát chuyện ăn uống: nên có chế độ ăn thích hợp, đầy đủ chất dinh dưỡng, không nên ăn quá mức và tránh các cuộc “chè chén no say”.
· Nói những lời yêu thương với chính bạn. Đừng tỏ ra tự ti mà hãy tự tin và luôn nhắc nhở mình cũng có những đặc điểm tuyệt vời như thế nào.

· Tận hưởng những giây phút thoải mái trong cuộc sống vì cuộc đời này quá ngắn ngủi nên bạn đừng chú ý quá nhiều vào vẻ đẹp bề ngoài, rồi nó cũng sẽ tàn phai theo thời gian. Vì vậy hãy nuôi dưỡng cho mình một tâm hồn đẹp.
· Hãy nhận lời động viên, khuyến khích từ gia đình và bạn bè nếu bạn gặp phải stress hay những khó khăn của cuộc sống.

3. Những điều cấm kị:

· Đi bộ một mình ở những con đường tối và vắng người.
· Tình dục không an toàn.
· Chấp nhận kết hôn với những người chỉ có ý muốn lợi dụng bạn.
· Để túi xách của bạn ở nơi ghế ngồi của hành khách mỗi khi đi xe, tàu. Tốt nhất nên đặt dưới chân bạn và hãy nhớ đóng cửa sổ chỗ bạn ngồi mỗi khi bạn rời xe, tàu để đi đâu đó.

· Làm những điều cho người khác trong khi họ vẫn có khả năng xử lí việc ấy, vì họ sẽ đánh mất niềm tin vào bản thân họ.
· Cho những người lạ đi nhờ xe mặc dù dáng vẻ của họ rất đàng hoàng.

Yumi_Hảo
02-03-2006, 04:00 AM
thanks TQ .................. trên đây là những bài học rất hay cho mỗi ng` đó .................

nhoc_ki_quac
02-03-2006, 07:51 AM
trời ơi nên vậy hả biết rồi sẽ chú ý

FANTASYLOVEME
02-03-2006, 09:05 PM
chỉ như vậy thui sao..........tui nghỉ phải còn nhiều nữa cơ :rain:

caykeomut
02-03-2006, 10:13 PM
ko ai iu mình bằng chính bản thân mình

Má Lúm
02-03-2006, 10:20 PM
hãy biết yêu thương bản thân mình các bạn nhé :)

Bạn đang buồn chán? Bạn cảm thấy mình thật tệ và bắt đầu có ý định buông xuôi tất cả, để mặc mọi chuyện ra sao thì ra. Nhưng sau đó thì sao? Cơ thể bạn có tốt lên không hay là càng thảm hại hơn nữa? Hãy yêu thương bản thân mình khi bạn còn có thể với những bí quyết sau đây:

1. Không nên có những “lời thề độc” cho bản thân:

Nhiều khi chúng ta tự hành hạ mình chỉ vì muốn đạt đến một vẻ đẹp lý tưởng như các người mẫu, diễn viên hoặc những lý do khác như thất bại trong công việc, đau buồn về cuộc sống và các mối quan hệ. Từ đó, chúng ta từ chối những thức ăn ngọt, quần áo mới và thậm chí là cả tình yêu. Bạn thử nghĩ xem nếu bạn không thể yêu bạn thì làm sao bạn có thể cảm nhận được những điều hạnh phúc và yêu người khác?

Hãy tôn trọng cũng như chấp nhận và hài lòng về những gì mình có. Bởi vì các yếu tố di truyền nên hầu hết chúng ta không thể có được hình dáng “mình hạc xương mai” hay “thắt đáy lưng ong” như những người mẫu, diễn viên. Thay vào đó chúng ta có một sức khỏe tốt. Vì vậy bạn không nên so sánh bản thân mình với hình ảnh tuyệt đẹp của họ trên những trang bìa tạp chí mà hãy nhìn thẳng vào gương để tìm ra những điểm mạnh của bạn.

...Ta..từng tự gò bó mình trong khuôn khổ...trong những Lời Thề Độc...từ chính bản thân Ta đặt ra cho Ta...và bây giờ...chính Ta...đang dần dần fá vỡ nó...Lời Thề Độc...về Quyền...về Suy Nghĩ...về Lý Trí...tự Giam Giữ Tâm Hồn mình sau một Khung Sắt Gỉ...giờ...Ta cũng hok bik nữa...:)...có lẽ...đã đến lúc...Ta nên Fá Vỡ cái Khung Sắt quái quỷ đó đi rồi...:)...