PDA

Xem đầy đủ chức năng : [SIZE="2"]Nước mắt của con trai có làm họ lớn lên ko?[/SIZE]

boy_onlylove
25-02-2006, 09:33 AM
ko biết các bạn nghĩ sao khi con trai khóc điều đó thật khó đúng ko , con trai chỉ khóc khi thực sự nhận ra một sai lầm hay hối tiếc một điều gì đó vô cùng quan trọng nhưng như vậy chính là đã lớn lên rồi đo' mọi ng đừng nhầm với nước mắt khi bị phụ huynh sờ gáy đó nha , còn các bạn thì nghĩ sao nhỉ :think:

Tenken's Smile
25-02-2006, 11:08 PM
Topic rất hay =)

Phải nói là cái suy nghĩ "con trai không được khóc" đó đã làm nhiều bậc nam nhi không dám rơi nước mắt trước đám đông, nếu có thì cũng chỉ có thể kín đáo mà khóc trong phòng thôi, vì sợ bị cho là yếu đuối .

Nhưng ai nói "khóc là yếu đuối" ? Phải gượng cười mới mạnh mẽ sao ? Một người không rơi một giọt nước mắt trước quan tài của mẹ liệu có thể xem là người đó không thương mẹ, là vô đạo đức,... không ? Chưa ai từng sống cuộc đời của người khác, vì vậy đừng lấy tư cách của mình mà phán đoán họ...

thi_dien
25-02-2006, 11:17 PM
hồi đó giờ tôi chỉ khóc cho ngườu yêu thôi........

Lost.
25-02-2006, 11:18 PM
Nghe người ta nói con trai chi khóc khi Cha chết và khi thái hành thôi....thật ngụ ngôn...
Con trai khóc để biết đc mình mạnh mẽ hơn sau khi ấy để thành công hơn trước đó,chỉ cần sống thật và kien cường hơn .....

Hàn Cát Nhi
26-02-2006, 08:46 AM
Con trai khóc đồng nghĩa với việc người đó đã trưởng thành ...đó là việc mà Tama vừa phát hiện hôm wa ..trong buổi tiễn thầy về hưu ...Con trai khóc vì hối hận ,,,..vì biết việc mình làm là sai ..là không đúng ...vậy con trai như thế đã được coi là trưởng thành chưa nhỉ ???