PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đôi khi..............kô như ta tưởng

LaoGiaHamDzui
24-02-2006, 11:22 AM
* Đôi khi... bạn phải bị người ta cho leo cây, đợi chờ vài lần để thấm cái cảm giá bực mình, lo lắng và hiểu rằng đừng nên dùng giờ dây chun với người khác...

* Đôi khi... ai đó làm bạn tổn thương, phản bội hay lợi dụng bạn để bạn có thể nhận ra ý nghia của sự thật, lòng chân thành và hiểu rằng tha thứ ko fải là điều gì quá khó...

* Đôi khi... bạn cũng phải bị sụt sịt, hắt xì vài cái. Tự dưng điều đó sẽ giúp bạn biết lo cho sức khoẻ mình hơn, biết ăn uống tập luyện điều độ hơn...

* Đôi khi... cũng phải mạo hiểm để biết rằng đích đến chẳng còn xa. Rút lui ngần ngại ngay từ phút đầu tiên là bạn đang đánh mất đi cơ hội khám phá ra khả năng tiềm ẩn của chính bản thân mình...

* Đôi khi... bạn cũng phải mất đi những đồ vật bình thường để hiểu được chúng ko đơn thuần chỉ là những vật vô tri vô giác. Mà đó là kỷ niệm, là tình cảm của người tặng gửi gắm, là nhân chứng của sự yêu thương; để biết trân trọng và gìn giữ những thứ mà chỉ khi mất đi mới thấy quý giá...

* Đôi khi... bạn phải bù đầu bù cổ vào công việc, ko kiếm ra được 1 chút thời giờ rảnh rỗi; để bạn nhận ra ko nên lãng phí thời gian. Vì nó là 1 trong những thứ hiếm hoi duy nhất ko trở lại bao giờ...

* Đôi khi... bạn cũng phải bị vấp té vài lần để có thể tự dặn mình phải cẩn thận hơn trong tất cả mọi chuyện, để tránh ko phạm phải sai lầm như thế 1 lần nữa. Và quan trọng hơn, là để biết rằng mình còn đủ bản lĩnh đứng lên...

* Đôi khi... bạn phải bị một điểm 3 để biết chủ quan và lười biếng luôn trực chờ lôi tuột ta xuống dốc, và để dặn mình ko bao giờ được ngừng cố gắng dù chỉ trong ý nghĩ...

* Đôi khi... người ta ghét bạn, quay lưng lại với bạn để chợt nhận ra rằng, thương một người không phải là dễ. Vì vậy, hãy để trái tim lên tiếng nếu bạn yêu thương ai đó...

* Đôi khi... bạn phải chấp nhận và đối đầu với tất cả những cái đôi khi để tạo được bản lĩnh của mình trong cuộc sống...
Chúc bạn thành công !!

anhmatbuon91
25-02-2006, 06:59 AM
hay thiệt đó nha
em thích nhất câu đầu tiên tại em hay để mọi người phải chờ lém
hihihiihi

Yumi_Hảo
27-02-2006, 02:40 AM
* Đôi khi... ai đó làm bạn tổn thương, phản bội hay lợi dụng bạn để bạn có thể nhận ra ý nghia của sự thật, lòng chân thành và hiểu rằng tha thứ ko fải là điều gì quá khó...

ko phải đôi khi .............................

Phong Linh
27-02-2006, 08:58 AM
Đôi khi...chẳng hiểu nổi tâm tư của chính mình nữa.
Đôi khi...cứ luôn giảng giải ,gỡ rối cho người ta nhưng chính tơ tình của mình thì lại không biết phải gỡ ra làm sao.
Đôi khi...tự lừa gạt,phỉnh phờ chính mình rồi lại ngồi mà buồn bã
Đôi khi...ta chẳng còn là ta nữa!!!

okie_xinmailabanthan
27-02-2006, 11:18 PM
hì đúng là đôi khi ta chẳng còn là ta nữa
nhưng đôi khi vẫn là đôi khi ta vẫn phải là ta

uocgidem_noen_bh
01-03-2006, 02:06 PM
đôi khi tự hỏi mình là ai thế giới này.............

♥ PlanetVN ♥
01-03-2006, 10:32 PM
Ôi,... Có lẽ nào... Quả thật... Không biết nói sao...
Ta lại sai lầm rồi... :cry:

tiểu quỉ
01-03-2006, 11:44 PM
Đôi khi... phải đặt niềm tin sai chỗ đôi lần mới biết quí đức tin và cẩn thận hơn khi tin một ai đó...
Đôi khi... phải hành động thiếu suy nghĩ đôi lần mới biết quí sự bình tĩnh...
Đôi khi... phải mù quáng đôi lần mới biết quí sự tỉnh táo và lạnh lùng của lí trí...
Đôi khi... phải đôi lần chiến tranh mới biết quí trọng hòa bình...
Và đôi khi... phải từng phạm sai lầm mới biết cảm thông, tha thứ cho những sai lầm tương tự...
Có vấp ngã mới có đứng lên... có nông nổi mới có sáng suốt... có đánh mất mới có trân trọng...

linhty_vp
20-03-2006, 02:12 AM
đôi khi phải đánh lô thì mới co tiền tiêu ^^

ut cung
23-03-2006, 07:30 AM
trời ơi sao mấy anh chị làm ranh ngôn hay wa trời luôn .ut nay cung mươn tro tài với pa con cô pac
chiều chiều ra đứng bờ sông
ai ngờ chó cắn buồn ơi là buồn
sư tỉ nào dọc đừng nổi giận nha tại út thấy không khí nặng nè wa1 nên mới đùa cho vui thôi

:clap: trời ơi sao mấy anh chị làm ranh ngôn hay wa trời luôn .ut nay cung mươn tro tài với pa con cô pac
sư tỉ nào dọc đừng nổi giận nha tại út thấy không khí nặng nè wa1 nên mới đùa cho vui thôi.:champ:

:clap: trời ơi sao mấy anh chị làm ranh ngôn hay wa trời luôn .ut nay cung mươn tro tài với pa con cô pac
sư tỉ nào dọc đừng nổi giận nha tại út thấy không khí nặng nè wa1 nên mới đùa cho vui thôi.:champ:

toi_la_toi
23-03-2006, 07:29 PM
cũng dc đó chứ , ko đến nỗi thất vọng , hihi` . hay hảo hảo

dong noi
24-03-2006, 08:07 AM
"Và bạn sẽ nhận ra mình ở bậc cao hơn sau mỗi lần vấp ngã"

BENGA
31-03-2006, 03:38 AM
hi hi
đôi khi các bạn làm danh ngôn hay quá làm cho mình cảm thấy nể luôn
hehe

Băng Tước
10-04-2006, 04:06 AM
* Đôi khi... bạn phải bị người ta cho leo cây, đợi chờ vài lần để thấm cái cảm giá bực mình, lo lắng và hiểu rằng đừng nên dùng giờ dây chun với người khác...

==> Nhưng họ không bao giờ chịu hiểu cho tấm lòng mình vì họ còn phải lo cho người khác nữa !!!

babylove_die
01-05-2006, 04:08 AM
mấy câu ranh ngôn này hay nhỉ ........