PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tiền và tình thời nay

maimaimotmauxanh
23-02-2006, 08:33 PM
Nhiều khi mình tự nghĩ ước gì mình đươc quay về thời ông bà ta để cảm nhân tình người thời đó sao con người thời đó họ sống với nhau tuyêt vời biết bao . Còn giờ đây thì sao? con người đã bị cuôc sống và đồng tiền lam cho quên hết những tình cảm đó ,các bạn nghĩ vậy ko? thời nay tình cảm phải đi đôi với tiền và hết tiền cũng mất đi tinh:cry:

serious
23-02-2006, 08:53 PM
đâu phải ai cũng vậy đâu tuỳ theo từnng người thôi ; tiền không thể mua được hạnh phúc đâu bạn ơi...........có lẽ bạn đang gặp chuyện buồn về vấn đề đó..........mong ră`ng bạn sớm đứng vững. Chúc bạn vui

howtoloves
24-02-2006, 05:59 AM
tiền cũng quan trọng nhưng ko phải là tất cả đâu bạn ạ

nhoc_ki_quac
24-02-2006, 07:29 AM
đúng đó ; tiền ko bao giờ mua được một thứ bạn có biết ko

boy_onlylove
25-02-2006, 09:24 AM
nhiu khi tui cũng có những cảm nhận như bạn vậy và luôn cố gắng để có thật nhiều tiền nhưng rồi mình lại nghĩ có nhiều tiền rồi thì để làm gì khi ma mình chẳng còn ai bước chung con đường đời , lúc đó thì có tiền cũng chỉ mua được những thứ giả tạo mà thôi bạn ơi .. con mọi ng thì nghĩ sao đây.......

Lost.
25-02-2006, 10:35 PM
Ai cũng nói thế ai cũng tỏ vẻ ta đây " ko coi trong chữ tiền"
Chẳng phải đang gò mình nép thân trong cái khuôn khổ bị đồng tiền chi phối là gì,tât nhiên ....chẳng ai công nhận điều ấy .....vi cũng chẳng ai muốn như vậy ....chỉ là vì sống trong nó rồi nên người ta không nhận ra mà thôi ....Đời nào mà chẳng vậy ....Chị Dậu đã phải bán con bán cho đi đấy thôi ....vì gì nhỉ ......

Tenken's Smile
25-02-2006, 10:43 PM
Không hẳn đâu bạn à . Hãy thử đam mê một thứ gì đó bằng tất cả nhiệt tình của mình đi, bạn sẽ hiểu =)

Lost.
25-02-2006, 10:52 PM
Tất nhiên ,hẳn vậy rồi!!!!!
Nhưng hi vọng nó không nhạt nhòa trong vô vàn thứ khác ,....chỉ mong sao nỏ đủ sức mạnh để không bị hiểu lầm đằng sau một hòa quang mầu vàng nào đó.......