PDA

Xem đầy đủ chức năng : cuộc sống ko đơn giản chút nào .....!!!

thotrang
19-02-2006, 07:57 AM
cuộc sống ko đơn giản chút nào , phải ko các bạn????, bây giờ thỏ trắng (tt) muốn quay nguọc thời gian trở lại thời thơ ấu của mình , lúc còn nhỏ, tt ko suy nghỉ nhiềi như bây giơ, bây giờ tt nhiều chiện quá ,nhiuê lúc tt muon buon suoi tất cả , nhung tt ko thể làm đc , bay giờ tt buồn quá , có thể đây la thời gian thử thách của tt chăn ?? nếu như vậy tt sẻ cố gắng vuọt qua , vi tính cách của tt rat mạnh mẻ , bản lỉnh ....nhung ....

Feb10
19-02-2006, 12:17 PM
cuộc sống quả ko đơn giản chút nào, đắng cay khổ nhục, tất cả chỉ vì gì vì tiền, cuộc sống ko ngoài 1 chữ tiền, những ai làm việc nặng nhọc vất vả hẳn sẽ biết, ko ai tự lựa chọn cho mình 1 cuộc sống cả

oplariri510us
19-02-2006, 03:04 PM
đúng là cuộc sống có vô vàn khó khăn đang thử thách chúng ta bạn à, vượt qua được những thử thách đó thì bạn sẽ nhận được những món quà có giá trị mà nó mang lại :D
còn Feb10 à, tiền ko phải là tất cả đâu, sống ko phải vì tiền mà là sống cho tương lai, nói thế thì lại bị cãi là tương lai mà ko có tiền thi ko có tương lai, đúng cái này đúng, ko có tiền thì ko có tương lai, nhưng tương lai chỉ có mỗi tiền thì nó cũng ko phải là tương lai nữa, bạn hiểu ý mình chứ :D:D
Chúc cho cuộc sống của mọi người luôn được như ý muốn nhé :D

Kitty
20-02-2006, 02:08 AM
đúng là cuộc sống có vô vàn khó khăn đang thử thách chúng ta bạn à, vượt qua được những thử thách đó thì bạn sẽ nhận được những món quà có giá trị mà nó mang lại :D
.....Nhưng có phải bao giờ người ta cũng vượt qua được thử thách đâu.:( .Có những thử thách buộc người ta phải lùi lại cho những người quanh họ được sống yên bình.Và thế là chẳng bao giờ họ nhận được những món quà có giá trị mà nó mang lại.
AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA AA..........:( :mecry:

tiểu thư lang thang
20-02-2006, 11:06 AM
Kitty nói ... Khó hiểu quá.Mà thôi,nếu đơn giản thì đã không phải là cuộc sống :D

Biển Hát
21-02-2006, 03:35 AM
Cuộc sống không đơn giản chút nào... nhưng nếu cho ta được lựa chọn... ta vẫn sẽ chọn cho cuộc sống cái không đơn giản đó... vì... không đơn giản... mới là cuộc sống...

only_loveyou_4ever
21-02-2006, 05:03 AM
hãy cố gắng vượt wa rồi tt se nhận thấy được giá trị thật của cuộc sống và niềm vui mà nó mang lại!!!!!

Biển Hát
21-02-2006, 05:17 AM
Cuộc sống trải ra trước mắt ta muôn vàn thử thách... vượt qua thử thách này... ta sẽ gặp thử thách mới hơn... như vậy mới là cuộc sống... và như vậy mới là đang sống... ta nhận thấy giá trị cuộc sống và tận hưởng niềm vui ko phải khi ta vượt qua được một thử thách... mà tìm thấy nó trên bước đường vượt qua nó :)

Quynhmai_10
22-02-2006, 05:07 AM
Cuộc sống trải ra trước mắt ta muôn vàn thử thách... vượt qua thử thách này... ta sẽ gặp thử thách mới hơn... như vậy mới là cuộc sống... và như vậy mới là đang sống... ta nhận thấy giá trị cuộc sống và tận hưởng niềm vui ko phải khi ta vượt qua được một thử thách... mà tìm thấy nó trên bước đường vượt qua nó :)
chí lí lém đóa ,nói rất hay

caykeomut
22-02-2006, 05:52 AM
chẳng đơn giản tẹo nào , nếu đơn giản thì chắc ko có nước mắt cũng chẳng có nụ cười

cogaiphepthuat
22-02-2006, 10:35 PM
Hix đúng cuộc sống giống như một cuộc thử thách mà mình phải vượt qua. Và điều cần phải nâng niu nhất là thời gian vì có thời gian chúng ta mới làm được những việc mà mình mong mún ( đó chỉ là suy nghĩ củq CGPT) nhưng đâu phải là dễ. Vì thế nên mọi người dù có khó khăn thế nào thì cũng không được bỏ cuộc và níu bít tận dụng thì cuộc sống sẽ trở nên dễ dàng hơn thôi mà. :D:D

Hàn Cát Nhi
22-02-2006, 11:40 PM
Đúng vậy tt à ..cuộc sống chẳng hề đơn giản một chút nào ...Ai cũng hối hả lo cho hạnh phúc của mình ..lo cho những chuyện không đâu ... ai cũng ích kỉ ..ai cũng muốn hạnh phúc lắm chứ ...nhưng ...tt à ....cuộc sống đâu có đơn giản phải hoh iem ..

nhoc_ki_quac
24-02-2006, 07:32 AM
vì đó là cuộc sống ; có ai hiểu mình nói gì ko

caykeomut
24-02-2006, 10:49 PM
vì đó là cuộc sống ; có ai hiểu mình nói gì ko
phải hiểu chứ sao ko nhỉ , hiểu rằng có biết bao người đang cần đc sẻ chia cảm xúc như ta

hoa mãn tú
25-02-2006, 06:20 AM
Bạn đã từng nghe câu này chưa :'' Không có những con người vĩ đại , chỉ có những thử thách vĩ đại mà con người có thể vượt qua'' Có lẽ nó sẽ giúp ích cho bạn vượt qua nhiều thử thách trong cuộc sống đấy. Chúc bạn thành công.

Quynhmai_10
26-02-2006, 09:31 PM
chẳng đơn giản tẹo nào , nếu đơn giản thì chắc ko có nước mắt cũng chẳng có nụ cười
ừm đúng đóa chị cũng cảm thấy thía đóa

Kitty
27-02-2006, 08:39 AM
Cuộc sống khó hiểu nên cuộc sống vô tình làm ta đau.......vô cớ....là ta làm ta đau đó chứ......sao lại đổ thừa cuộc sống....????....

____(=^.^=)____
27-02-2006, 08:57 AM
Con ngừi sẽ ko mạnh mẽ nếu mọi chuyện xãy ra với họ quá dễ dàng chỉ có thử thách mới làm ta trở nên cứng cỏi hơn .

katka_cz
27-02-2006, 09:18 AM
uh , đúng đấy , KK nghĩ khi nào chúng ta biết chấp nhận cuộc sống , dù nó có khó khăn hay tốt đẹp , lúc ấy chúng ta sẽ cảm thấy hạnh phúc , bởi cuộc sống cho ta sự khó khăn nhưng cũng cho ta một tinh thần và ý chí mạnh mẽ .