PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mọi người ơi,hãy cho tôi một lời khuyên

điệp viên rắc rối
17-02-2006, 04:24 AM
Chào mọi người,tui đang nuôi một ước mơ tuy ko lớn lao lắm nhưng cũng ko nhỏ bé chút nào cả.Tui đang học 12 và sắp thi rùi và tuimuoons thi trường KT và khoa quản trị kinh doanh nhưng ba mẹ tui bảo vào học xong thì ra khó xin việc lắm và mọi người cũng noi zay.Tôi phải làm sao đây,mọi người cho tôi lời khuyên nhé cảm ơn nhiều.:think:

Hàn Cát Nhi
17-02-2006, 05:03 AM
Tama nghĩ thế này này .. Học mới quan trọng hơn chuyện xin việc ,,Bạn nên học học để thực hiện ước mơ của mình .. còn chuyện xin việc thì hãy để 4 năm sau rồi tính ..

thạch thủy
17-02-2006, 05:06 AM
thực hiện ươc mơ của mình cho dù khó khăn thế nào cũng không lùi bước

Veronica Nguyên
17-02-2006, 05:24 AM
... Mượn tạm cái sig của ai kia (thay đổi chút xíu cho khang khác :D)

If You don't like anything, Say no more, Let's change it ..

Hãy làm những gì mình cho là đúng, ... nhưng fải chọn lựa nhé bạn :) Đừng vì quá nghe lời để sau này hối tiếc, rồi nghĩ đó chẳng fải là ưóc mơ của mình rùi chán nản mà bỏ học . Quyết định là do chính bạn, hãy nghĩ thật kĩ bạn à. Nhưng khách quan mà nói thì lời khuyên của ba mẹ bạn cũng hoh fải là không có lý đâu. Bởi Quản Trị Kinh Doanh là một ngành mới ở Việt Nam (trên thế giới thì khác nhé :) )nếu bạn học thực sự xuất sắc thì khả năng có một đầu ra ổn định là tương đối dễ, nhưng nếu cứ mèng mèng thì e là .. :hihi: Theo ước mơ của mình nhưng fải fù hợp với thực tế nghen bạn :)

Băng Nhi
17-02-2006, 09:20 AM
Xin việc dễ hay khó không phụ thuộc nhiều vào trường, mà chủ yếu vào kết quả học của bạn.Nếu bạn chọn trường mà bạn ko thích, bạn sẽ ko có hứng để học, từ đó mình nghĩ là kết quả sẽ không được như ý đâu

tiểu thư lang thang
17-02-2006, 09:25 AM
Lớp 12 sao mà khổ vậy nà...Cùng chung cảnh ngộ ha! Nhưng sao tính gì chuyện xa xôi vậy bạn...4 năm sau mới ra trường...Nếu như bạn mà không được học trong trường mình thích thì quãng thời gian 4 năm đó...Địa ngục à??? Còn như susu nói đấy,mình cũng nghĩ là xin việc thì không phụ thuộc vào trường lắm mà chủ yếu là cái bằng bạn có trong tay...Nếu không,TT thi vào Nhân văn còn tội nghiệp hơn Kinh Tế nhiều !!!
Cố thuyết phục papa và mama đi bạn.Nếu vẫn không được thì cố tự quyết.18 tuổi rùi mà!

kho_vi_dep_trai_(^_^)_
17-02-2006, 11:01 PM
bạn cứ học tốt và học giỏi thì xin việc ko có gì khó đâu-chứ học b thường thì mới khó
cứ làm được mơ ước đi đã bạn à-có gì đỗ vào kinh tế rùi làm wen với mình nha-nhà mình ở cạnh trường kinh tế hihi

điệp viên rắc rối
18-02-2006, 08:17 AM
Cảm ơn mọi người nhìu vì đã cho mình những lời khuyên thiết thực và bổ ích.Mình sẽ cố gắng để thực hiện ước mơ của mình.Cảm ơn .

Hến Sò
18-02-2006, 09:58 PM
nếu bạn iu thích ngành đóa thì cứ theo đuổi