PDA

Xem đầy đủ chức năng : .::==Khóc==::.

.:*nhỎ_QuẬy*:.
14-02-2006, 07:20 AM
Ai cũng đã một lần khóc,lần đầu tiên khi cất tiếng khóc chào đời.

Cô giáo khóc khi thấy học trò mình không cố gắng,rồi lại khóc khi thấy học trò mình thành danh bước vào đời.

Người học trò khóc khi chập chững vào lớp Một,lại khóc khi tạm biệt cô,thầy,và bạn,và mái trường .

Có những ông bố,bà mẹ khóc vì đứa con hỗn xược,rồi lạ trơi nước mắt khi thấy con mình bấy lâu ham chơi,nay đã biết suy nghĩ nhiều về việc mình cần làm.

Anh công nhân khóc khi bị sếp trách mắng,rồi lại khóc khi thấy sản phẩm của mình được tung ra trên thị trường.

Bác nông dân khóc khi thấy lúa của mình bị sâu bệnh,thất mùa ,đàn con nheo nhóc,rồi lại khóc khi một đứa rời xóm nghèo lên Hà Lội ăn học.

Những em bé mồ côi khóc vì chưa một lần biết mặt bố mẹ,rồi em lại khóc khi có gia đình nào đó dang tay đón em rời mái ấm tình thương.

Suốt dọc cuộc đời biết bao giọt nước mắt đã rơi,có những giọt nước mắt buồn,có những giọt nước mắt vui...Nhưng dù thế nào thì những ai đó ơi,hãy cố gắng vượt qua tất cả để đích đến cuối cùng là một cuộc sống tốt đẹp và hạnh phúc.

Mưa Đêm
14-02-2006, 07:26 AM
Cuộc sống là một con đường trải hoa hồng... đẹp nhưng đầy gai nhọn... và... khi bị một trong những cái gai kia đâm phải... có thể chăng ta sẽ bật khóc... ta có thể khóc... vì bất cứ chuyện gì... nhưng... có một điều chắc chắn... ta sẽ không bao giờ khóc vì cảm thấy đơn độc nữa... bên ta... đã có một bờ vai... dẫu bây giờ chỉ là trong tâm tưởng... nhưng cũng đủ làm ta thêm mạnh mẽ...

Một bài viết rất ý nghĩa... Thx for sharing :)

everlastinglove
14-02-2006, 07:51 AM
Bài viết rất hay.Khóc để xua tan nỗi buồn ,để làm mình mạnh mẽ hơn.

designer
14-02-2006, 09:40 AM
Nước mắt rơi khi con người ta hạnhphúc va cung rơi khi đau khổ.Nhưng đừng lang phí giọt nước mắt của mình bạn ah

hien911
14-02-2006, 07:12 PM
Mình rất sợ nhìn con gái khóc ...Nhìn vừa thương mà vừa sợ sợ làm sao ý ....Lên mình không bao giờ làm cho bất kì người con gái nào đến với mình mà phải khóc cả ...

tiểu bối
15-02-2006, 09:09 PM
Cuộc sống là vậy mà
Đôi khi khóc là điểm tô cho cuộc sống

caykeomut
15-02-2006, 10:47 PM
khóc , đơn giản chỉ để bộc lộ cảm xúc , nhưng sao ta lại cứ dấu nó vào đâu đó , dấu đi bởi bên ta ko có 1 bờ vai khiến ta thật sự tin tưởng

tea_young
05-01-2007, 12:55 AM
Cảm nhận rất đẹp và trong sáng :) Thx :)

Trang Sassy
05-01-2007, 02:09 AM
ngày bé , cứ tưởng khóc làh buồn..nhưng khi lớn dzần lên..nước mắt ko chỉ thể hiện cái buồn
bài viết của ấy hay đấy..:so_funny: nhớ hok lầm thì cách đây 1 tháng , tớ post bài nài roài

naughty_cat91
05-01-2007, 02:43 AM
♪**...cá sign cũ của tớ nói về khóc quá đủ rồi...khóc cũng là thể hiện sự mạnh mẽ...

! Chấm Than !
05-01-2007, 05:27 AM
Khóc cũng là 1 sự dũng cảm...cũng tự nói với mình như thế
Nhưng giờ hình như càng lớn càng ít khóc dần đi?
Giờ mà khóc thì phải khóc thật to , thật thoải mái...
Không muốn khóc mà chỉ có những giọt nước mắt rơi xuống...rồi lặng lẽ gạt nó đi như chua tu*ng` xua^t' hie^n.
Nước mắt phải chăng giông như những cơn mưa kia....mưa đc tích tụ từ hơi nước....còn nước mắt đc cô đọng từ nỗi đau ( & hạnh phúc )

*pInk horizon*
05-01-2007, 05:44 AM
Khóc để mình nhẹ nhõm hơn , nỗi buồn sẽ cạn vơi theo dòng nước mắt. Nhưng cũng có khi " nước mắt là tột cùng của hạnh phúc"

...Tsukasa...
05-01-2007, 07:04 AM
hay ghia.....
tui khóc woai`...cho đến khi sưng mét mới thoai....
nhưng hông khóc zi` những điều í nghĩa đến zậy....! lúc đoá chỉ cười thoai.........:D

** mắt_buồn **
05-01-2007, 11:07 PM
^^ đôi khi ta khóc mà chính bản thân ta cũng kok biết vì sao mình khóc đơn giản là để nước mắt chảy ra khỏi mắt mình mà thôi ^^

meoboteo
08-01-2007, 09:24 AM
Khóc............chẳng có ý nghĩa gì............chỉ có điều mà ta suy nghĩ khi khóc mới thực sự có ý nghĩa...............Giọt nước mắt ko có tội tình gì cả...........!

*:Ngây_Thơ:*
08-01-2007, 10:42 AM
rẤt hAY Đó.......:clap::clap:

Cloud_FFVII
08-01-2007, 11:44 PM
Okie. Khóc rồi khóc và sẽ khóc. thank God