PDA

Xem đầy đủ chức năng : Trước kì thi Tuyển Sinh Đại học!

Veronica Nguyên
07-02-2006, 11:11 PM
Một kì thi tuyển sinh nữa lại sắp đến rùi, lại sắp có kẻ lên đường vào chiến trường dùi mài kinh sử đây, ... April mở Topic này hi vọng những bạn nào đã, đang và sẽ thi Đại Học hãy góp chút kinh nghiệm cho những người chưa bao giờ ngấp ngó cửa phòng thi Đại Học nhé. Hi vọng mọi người chia sẻ kinh nghiệm cho nhau ( dù là thành công hay thất bại nhé :) )

tiểu thư lang thang
14-02-2006, 06:16 AM
Sao nguội lạnh vậy nà!? Tiểu thư ...không sợ ĐH bằng...thi tốt nghiệp.Cái môn lý và hoá nguy hiểm tệ luôn! Có ai có cách nào giải quyết môn lý(Đối tượng nguy hiểm số 1) hông dzậy?! Chia sẻ dùm nhau với!!!

Hàn Cát Nhi
14-02-2006, 06:25 AM
Hic..còn mấy tháng nữa là phải vượt vũ môn rồi ..nhưng kiến thức thì..hic..hic

thutrang_hp88
15-02-2006, 10:23 PM
mọi người ơi làm ơn giúp mình với ,nếu kì thi tốt nghiệp này mà có môn lý và hóa chắc mình chết mất thui,môn lý mình còn hiểu một chút xíu chứ môn hóa mình không thể nào nhét vào đầu mình được là sao thế nhỉ?Có ai có thể giúp mình cách học hóa để có thể dễ hiểu được không?

oplariri510us
16-02-2006, 10:37 PM
các sĩ tử lại bắt đầu cực khổ rùi
hiện tại chưa có xác định các môn tốt nghiệp nên chưa nói lên điều gì
hy vọng môn nào các bạn ko thích thì sẽ ko có trong thi tốt nghiệp :D:D

Băng Nhi
17-02-2006, 09:34 AM
Hi.............hi.............cả thi TN và thi ĐH, lúc ở nhà, Susu lo muốn chết, tới khi vào phòng thi lại thấy chẳng run chút nào cả, lúc phát đề có hơi hồi hộp 1 chút.
Nhưng nói chung là đề TN môn Anh cực dễ, làm chỉ mất 15 phút thui, thời gian còn lại là ngồi ..........chơi, và ...........đọc bài cho vài đứa (hic............tội lỗi quá....).

Akite_for_you
17-02-2006, 07:58 PM
.. úh ùh, ... hoh có được bàn cách ném fao ở đây nhá enh ku kia dzí susu :madsung: ... i ra chỗ khác bàn hén.
... Hùi trước mình học văn hoh đến nỗi nào, vào fòng thi cũng làm bài ngon ơ dzị mà hoh hỉu sao được có 6.5 điểm văn, .. hix đến khi coi lại đáp án, hoá ra bài của mình viết dài thiệt ó nhưng mờ kết cấu trình bày í không khoa học, lộn xộn nên người ta ..ghét >.< hix ...==> rút kinh nghiệm, trước khi làm bài cần vạch ra dàn ý chính, có bao nhiêu ý chính, trong mỗi í chính thì còn có những ý nhỏ nào .. tránh thiếu sót .. :hihi: kinh nghịm xương máu á :D:D

kho_vi_dep_trai_(^_^)_
17-02-2006, 10:52 PM
có gì đâu thi cũng ko khó lắm cứ nắm chắc kiến thức cơ bản là được mà thôi- ai lỡ có trượt thì lại đi du học-chứ bây giờ cái bọn trượt đại học là đi du học nhiều lắm-chứ du học bây giờ ko có như ngày xưa được tuyển đi-bây giờ cứ có tiền là đi-người ko biết cứ tưởng bọn đó giỏi lắm lên đi học ở nước ngoài nhưng mà hóa ra toàn bọn trượt đại học ở vn thế là té sang nước ngoài du học -lúc về oai như ai bằng cấp quốc tế hẳn hoi nhé
vậy mình mong và chúc cho những bạn thi năm nay cố gắng đỗ và học ở vn nha! chả đâu tốt bằng quê hương đất nước cả-chứ du học vừa tốn kém của gia đình mà chưa chắc bằng người ở vn đâu-du học chỉ là con đường khi mà cánh cửa trước mắt ko rộng mở-có những bạn đi du học và rất giỏi nhưng đó chỉ là 1 con số rất ít đếm trên đầu ngón tay còn đâu thì đi để có cái học đi cho biết và đi để lấy khâu oai

tiểu thư lang thang
18-02-2006, 12:35 AM
Học ở đâu thì học,miễn là có kiến thức và có hiệu quả là được.Tôi cũng chẳng có cái nhìn kỳ thị về Du học như thế đâu! Bộ U tưởng đi du học sướng lắm sao ?Và dĩ nhiên,những ai đi du học cho ra vẻ ta đây thì chẳng đáng nói làm gì...Nhưng,có những người đi du học hoàn toàn nghiêm túc đấy chứ! Tuy nhiên nhìn vào con số thống kê thì hơi đáng buồn một chút...Tôi chỉ biết về chuyện du học bên Pháp thôi...Không khả quan cho lắm...