PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thêm một nỗi buồn, có là bao!!!!

Lost.
06-02-2006, 08:57 PM
Chắc không sao khi tự ý bùng một buổi học đâu nhỉ ?
Những ngày đầu năm công cuộc thực tập chưa đến hồi căng thẳng,mình thấy nhàn rồi đến nỗi có thời gian rẳnh để nỗi buổn tìm đến,nói vậy cho ra vẻ bận rộn chút chứ lạ lẫm gì với hai chữ nối buồn nữa đâu,nghe tan nát thật......

Chợt nghĩ đến cái chuyện của một đứa bạn hôm trước,lại thấy buồn cười....chuyện Tình yêu.....bao giờ chẳng vậy luôn sẽ sướt mướt cho ba cái chuyện tình yêu,nghe mà não nề...
Ừ cũng vẫn hôm qua,anh bảo đôi khi vẫn thấy sự lạnh lùng vô cảm nơi mình,sao lại thế nhỉ khi mà đã lâu rồi mình đâu có sài khuôn mặt ấy,lạ thật....anh nhậy cảm đấy chứ.....
Mà mình cũng không hiểu nổi mình nữa,chỉ đoi khi thôi mình thấy c/s quanh mình nó vô vị quá thể,nhưng là chỉ đôi khi như vậy thôi mà.....

Người ta cũng vậy còn gì có ai là hoàn toàn hài lòng với cuộc sông cảu họ đâu.....

Sắp có một cuộc chia tay thì phải,mình đã được cho biết như vậy cho dù không chắc chắn ....ừ lại buồn , thế đấy,mà thôi thêm một nỗi buồn có là bao nhiêu đâu ,chẳng phải quen rồi đấy thôi,nhưng.....nhưng sao vẫn muốn mọi chuyện nó đừng thay đổi,mong sao chúng đừng khác đi,cả....tình yêu nữa,để không có ai là người mình ngồi nói cái chuyện tình yêu não nề như đứa bạn .....vẫn tham lam như vậy,rồi sẽ mất hết thôi con người tham lam ạ,rồi sẽ biết , sẽ biết điều ấy ,sớm thôi,khi cứ muốn mình có mọi thứ,,,,,,,,,,,,,,
===
7.2

giọt đắng
06-02-2006, 09:07 PM
Thêm một nỗi buồn... có là bao... Bớt một nỗi buồn... cũng có là bao... Cuộc sống ta như vây quanh bởi những nỗi buồn cố định... ko thêm cũng chẳng bớt... nỗi buồn này qua đi... nỗi buồn kia nối tiếp... và sự quay trở lại... bao giờ ta thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn của những nỗi buồn ??? Để rồi đón nhận... những nỗi buồn... mới hơn...

Cô dâu mới
08-02-2006, 02:36 AM
Đã chẳng còn sợ những nỗi buồn nữa,từ lâu rồi,chẳng nhớ nó là bao giờ nữa,nó tồn tại xung quanh đến nỗi ta không còn thấy "ah! đó là nỗi buồn đấy hả".......

Hôm qua thêm một nỗi buồn, chẳng nhiều hơn.....hôm nay thêm một niềm vui ,nỗi buồn hôm qua không ít đi....bình thường quá rồi thì phải,không phải ta đang tự dối lòng rằng ta không buồn rằng chẳng có gì làm ta buồn hơn được nữa....rằng ..mà ta cũng chằng hiểu , trò đời mà , biết đâu được ngày mai ta thế nào,hãy là hãy cứ sống đi coi sao nhỉ ?

Cái sự tò mờ khiến làm cho ta sống thêm được một ngày,bởi rằng ta muốn biết ngày mai còn có những điều gì đây đang đến với ta ,vậy là ta dũng cảm đấy chứ khi ta đang muốn đối diện với cái nỗi buồn của ngày mai,với những suy nghĩ ấy ta thấy mình mạnh mẽ hơn để nhấc đôi chân lên bước đến ngày mai ...........

Lost.
08-02-2006, 09:34 PM
Xui thật ,đang đi xe nó chết máy cái "rụp",nổ ,loay hoay mãi nó không sống dậy cho , tự nhiên mình phì cười cho cái suy nghĩ : có một anh chàng ga lăng....xăng nào đó ra giúp nổ lại máy nhỉ!!!.... rõ chuối... ảnh hưởng phim ảnh nhiều quá đây mà,nhưng cuối cùng cũng có người làm cho nó sống lại : bác sửa xe .....

Đó là một ví dụ cho những thứ viển vông.....
Chán thật,đôi khi thấy cũng nực cười,cho những thứ viển vông,ấy vậy àm họ vẫn cứ mơ cứ mộng đấy thôi,chẳng làm hại ai - đúng , nhưng lai làm hại đến những thực tại mà họ đang sống,một ngày rồi họ sẽ lại phải tỉnh mộng , khi ấy.... không biết họ đối diện thế nào với thực tại nhỉ , nó sé khác những thứ họ đã nghĩ.....ừ chắc sẽ buồn lắm........nhưng thôi,thêm một nỗi buồn thôi mà.....

anglesnow
08-02-2006, 10:34 PM
Thêm một nỗi buồn nũA nè, hôm nay di học tui bị thày giáo chủi 1 trận rùi lại tới bạn bè nhìn tui với 1 con mắt kì lạ à ,heee.Giá nhu hom nay tui khong di học chác có lẽda~ ko xảy ra chuyen gì , Người yêu tui dã vi máy chuyen dó mà giận tụi khỏ thân chua nè , Một ngày wa' là xui xẻo cho tui ,....tui ko muốn nghĩ dén chuyen dã xảy ra ngày hôm nay nũa , coi nhu dó là 1 giác mơ , nhung tui phải lam gì dẻ ngươi ` yêu tui hết giận bây giờ?????

my_love_vth
09-02-2006, 06:11 AM
thêm một nỗi buồn, có thể là kô sạo nhưng nhiều nỗi buồn đến cùng 1 lúc thì sao bây giờ ?
có 1 nỗi buồn là khi người yêu mình bỏ đi, khi mà gọi điện thì mở ra rồi tắt luôn, chat cùng kô nói gì. nỗi buồn là vậy phải kô ?

Lost.
15-02-2006, 10:43 PM
.....+ thêm môt nỗi buồn trong cái chuỗi dài ấy,tại một mớ rối tung-lùng bùng trong cái đầu đang đau nhức..
Ừ nhỉ ghét thật ,tại sao có những câu hỏi lại không có câu trả lời, mà do ta mà...uhwf trách ai đc chứ....chỉ tại mình chưa bao giờ nghĩ đến rằng mình cần có một câu trả lời ,,,một mặt cũng phải công nhận tại mình không dám chắc chắn,không dám khẳng định điều gì, cho bất cứ câu hỏi nào ....

Cứ loay hay cứ hoảng hốt cố tìm cho ra một đáp án cho một nghi vấn ,lúc nào cũng vậy,cái ngăn lưu trữ từ bao giờ nó cứ dày cộp lên với một đống câu hỏi xếp đó và cố tình quên chúng đi,vì không có đáp án .......
.....Chẹp lại một nỗi buồn,.....không hiểu.

♥ PlanetVN ♥
16-02-2006, 12:08 AM
Hôm qua... Nằm mơ thấy quá trời bạn bè... Tất cả... Cùng lên 1 chuyến xe... Đi về đâu hổng rõ... :( Hix,...
Tỉnh dậy thấy mình tự dưng ngu ngu... Lại buồn... :(
Thêm một nỗi buồn vu vơ...
Ừh nhỉ... Có là bao...

Lost.
18-02-2006, 03:04 AM
Lại một buổi chiều tẻ nhạt ....vui àh,chẳng biết,àh... ừh .....thì tạm vui với những thứ không làm mình buồn,chắc cũng đủ rồi.........nhưng có vui hơn không hay lại nhanh chóng nguội tắt thì....vẫn còn là câu hỏi....cứ ráo riết tìm một nguồi vui ít ỏi thôi cũng đc chỉ cần nó ở lại bên ta lâu hơn một chút mà ....khó quá,tìm một niềm vui hiếm hoi và nhận ra nó thật sự .....hiếm hoi .....ha ha....vô ích ....vô nghĩa....vô tâm mất rồi ...

Tim kiếm một chữ "thật lòng" giữa muôn nghìn khuôn mặt có là một công cuộc đầy "mạo hiểm" không nhỉ.... ta không cần biết ta vẫn tìm kiếm,kiếm cả ta trong số ấy ....ừh cả ta nữa....nực cười quá thì phải ....cứ cười chứ....cười cho bay hơi những giọt nặng nề kia ....lại là một kỳ tích thì phải ......
Chiều thứ 7 tự cho mình + thêm một nỗi buồn ,đc chứ nhỉ????

"Dĩ vãng ngày xưa ấy cùng năm tháng mãi xa trôi
Những chiều đơn côi chợt bừng vui khi em tìm tới
Ôi làm sao không nhớ niềm hạnh phúc có nhau trong đời
Yêu một người, yêu mãi một đời, giờ như cánh chim xa vời"

Buồn quá thôi,ghét thật,thôi stop ngay....khóc thì hỏng...ở đây là dịch vụ đấy ta ơi ...

True Dream
18-02-2006, 03:42 AM
Ngày xưa ta cũng online dịch vụ... cũng bao lần cố ngăn dòng nước mắt chực trào... nhưng lại bất lực để chúng tuôn rơi... Ta chỉ còn biết cố lấp liếm bằng cách giữ vẻ bình thản và lặng lẽ lau vội hết thảy... vì sao ta khóc nhỉ... vì buồn ?!? Cũng có... vì cảm động ?!?... Cũng có... Có thể vì nhiều những lý do khác nữa... nhưng... ta quên mất rồi... vì từ lâu rồi ta ko còn như thế nữa...
Miranda ơi... bạn còn nhớ mình chứ ?!?... Còn nhớ "Chỉ cần lòng luôn hướng về nhau..." chứ ?!? Bạn có nhớ lúc đấy bạn đã nói những gì ko ?!?... "Ko có gì là mãi mãi"... "Ko có gì là tuyệt đối"... "Em vẫn tin... vẫn chờ..."... Bạn yêu người đó, đúng ko ?!? ... Nghĩa là trong lòng bạn, trong trái tim bạn có sự hiện diện của người đó, đúng ko ?!?... Vậy thì... mỗi khi yếu lòng... mỗi khi buồn... mỗi khi muốn khóc... hãy nghĩ tới người đó... Hình ảnh người đó trong bạn sẽ tiếp thêm sức mạnh... giúp bạn mạnh mẽ hơn... can đảm hơn...
Mình đã làm được như thế... và mình tin miranda cũng sẽ làm được như thế, đúng ko ?!? :)

(¯`*Thầm Lặng*´¯)
18-02-2006, 05:06 AM
Thêm một nỗi buồn.....
..Hôm nay lại khóc....Chẳng biết vì cí j`....Đơn giản chỉ muốn khóc....Khóc cho Đời quá Vô Tâm.....:haha:....Bây h Ta thay đổi rồi.....Ta chỉ là con người Thầm Lặng.....Ta chẳng muốn là Ta......Đau Khổ.....Tuyệt Vọng.....Thà rằng đừng cố níu kéo.....Thà rằng mìh quên nhau đi......Nghe ĐT hát.....Ừhm....Đúng nhĩ....Thế Giới này đâu chĩ mìh Ta.....Ta đếk muốn Sống.....Cô Độc....Ai trong hoàn cảnh Ta.....Cũng thế màh thôi....Ta phải Suy Nghĩ....Phải Quyết Định.....Chấm Dứt cái Giấc Mơ.....này đi....Chôn Chặt....Vĩnh Viễn....
:haha:.....Có Là Bao ?....

Lost.
19-02-2006, 12:27 AM
Phải,vẫn mong sao giấc mơ một ngày thành sự thật, ta chỉ sợ không chờ được đến khi ấy mà thôi,vẫn có những thay đổi mà cái tôi riêng ta không sao ngăn chúng lại đc,như chẳng thể ngăn cái dung dịch trong suốt ấy trực trào ra ............... mà mình như vậy từ bao lâu rồi không nhớ nữa,ủy mị và yếu đuối như vậy ....thật khó tin nổi...hình như từ khi traí tim biết rằng vẫn nóng và từ đó nó cần một chiếc khăn thấm những giọt ấy ....

Nhớ chứ true dream,biết "chỉ cần nhớ về nhau" là đủ...nhưng ....
Chỉ là đôi khi tự dối lòng mình mà thôi,rằng ta không hề cô đơn, cho dù thực tế ...khác ...
Ừh phải,chúng ta đề làm được mà,chắc chắn vậy rồi TD à :) ,,cảm ơn,mình tin vào tất cả những niềm hi vọng dù nhỏ nhoi thôi trong mỗi trái tim,và minh dám khẳng định trong trái tim TD một niềm hi vọng lớn lắm cho những Điều Kỳ Diệu,phải không ?

True Dream
19-02-2006, 02:54 AM
Điều kì diệu ? ... uhm... với mình thì đó hoh phải là điều kì diệu... là định mệnh... là duyên số... là niềm tin... là hy vọng... là mơ ước... la một điều dung dị, bình thường nhưng để làm được nó thì chẳng dễ chút nào... Nhưng... "dù có đi cả đời khói bụi nhưng cứ tin hạnh phúc ở cuối con đường"...
Vậy thì... vì niềm tin... hãy mạnh mẽ lên... nhé tôi ơi... nhé... miranda ơi... :)

Lost.
21-02-2006, 11:02 PM
Loang quanh mãi không sao thoát đc 4 cái chữ "buồn"...cáu thật ,chưa xong cái này thì là cái khác .....tự nhiên muốn phát khùng lên như một kẻ mất trí để không biết thế nào là buồn, thế nào là tồi tệ .....chẳng ai hiểu ,không sao chắc gì ta cũng hiểu hết họ ,nhớ đến một câu nói của ông giáo trong chuyện "lão hạc" : những người xung quanh ta nếu ta không hiểu hết họ ta thấy họ chỉ là những kẻ gàn dở ...phải chảng trong mắt mọi người ta chỉ là "kẻ gàn dở"....hay tại bởi ai cũng thế nhỉ,chẳng biết nữa ....bao nhiêu xui xẻo ,,.....mà sao khó khăn thế nhỉ cho 1 phút gọi là yên ổn ....cái gì cũng khó khăn và hiếm hoi ...buồn...à đấy lại thêm 1 chứ buồn trong bộ sưu tập những gì giống nhau ,,,,,,,, chỉ khác mỗi 1 cái là nó mau hay lâu ....

Gin of a legend
22-02-2006, 06:01 AM
thêm 1 nỗi buồn là thêm một một cái phải nghi nhìu hơn!!!!!!!!!!!!!!!
đời mình chắc nhìu nỗi buồn hơn các bác đáy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Lost.
25-02-2006, 11:38 PM
Chắc là đã khá hơn nhiều những trong những u buồn luẩn quẩn mãi .....
Khà hơn nhiều để không phải buộc mình phải ép thêm một nỗi buồn nữa ..
Hi vọng niềm vui tí xíu và không rõ nguồn gốc sẽ dài hơn đê xua tan những nỗi buồn cũng không rõ nguồn gốc ấy ..........

Chắc chắn là sẽ khá hơn rồi ,nhỉ ...?
Hinh như trời cũng đã tạnh mưa,giá mà giờ có một chiếc cầu vồng nhỉ ......

Lost.
01-03-2006, 11:56 PM
Vậy nhé ! Xếp lại một mớ hỗn độn mang tên "nỗi buồn"....có lẽ ta không mang theo chúng được nữa rồi ...cảm giác gì đó.....buồn cho những thứ buồn ư ??? nghe hơi phi lý quá thì phải .......

Vậy thôi ! chẳng biết có một bứơc ngoặt khác trong tâm tưởng không nhỉ...để một ngày ta quay lại và ôm chặt lấy chúng......ta sẽ không ghét bỏ chúng nữa .....chúng vô tội mà .......

Như ta vậy ........ta cũng không có lỗi trong một khoảng khắc nào đó .......chẳng biết nữa ......chẳng vui - không buồn ..........nhưng cuộc ly tan nào cũng buồn hết đấy thôi .......

Một chén rượu cay chuốc cho mình
Nghe mưa như khóc - bớt lặng thinh
Đôi cái lá vàng giả vờ níu
Cũng bước như ai - sớm bình minh

Lost.
03-03-2006, 11:29 PM
Chẳng chạy trốn nữa , cứ dấu nhẹm chúng đi có ích gì đâu,tại sợ .............cứ sợ làm chính mình mắc lỗi thôi.......mà nào cũng có làm gì đâu.CÁU thật đấy .........
Rối tung và chẳng hiều gì..........

Anh ơi em rối quá,,,,,,,,,chắc anh cũng hiểu tâm trạng em nhỉ ???
Hôm nay cuối tuần rồi ........hi vọng mai nghe thấy giọng anh..............hôm rồi em gọi đc cho anh rồi em vui vô cùng hi hi......ngối cười hoài à......!!!!Hì
Còn những thứ trong cái đầu này hả anh đừng lo em định để chúng đó,cũng nhiều thắc mắc nhưng ..........thôi........
KHông buồn chỉ là rối thôi.....rồi tung.......

nu_hit_le
04-03-2006, 03:02 AM
Trời ơi ! Bà con cứ khéo nghĩ , vô tư như tui là nhất lại thấy đời thật đẹp đấy chứ ! Rớt đại học vì thiếu 0.5 điểm . Trong khi điểm số khá cao . Buồn chán nhưng làm đc gì đây ? Khóc hả ? Đủ rồi đấy ! Những giọt nc mắt này ko vô ích như vậy đâu . Thế là lại đứng lên va trái đất vẫn đẹp như ngày nào ! Bà con đồng ý với ý kiền vô tư của tui ko nào ???

Ờ ! Đồng ý nếu như u có thể dành chút thời gian để type những dòng chữ tiếng Việt có dấu hẳn hoi ! >.< Lần sau nhớ nhé ! :)
Thân !
Morphine !

mylife_vx
04-03-2006, 08:06 AM
TÔi ước gì một lần mình có thể khóc thỏa thích nỗi lòng mình để vơi đi bao nỗi đau trong lòng. Nhưng .......chữ " nhưng" muôn đời tồn tại ! Hình như nước mắt tôi băng giá rồi hay sao ? Hay là nó cạn mất rồi ? Tôi ko biết nữa nhưng có ai hiểu hết những gì trong lòng tôi đang nghĩ ko ? Hãy khóc khi bạn nếu bạn có thể khóc. NÓ ko giải quyết được gì nhưng nó cho ta thêm niềm tin và gạt bỏ những yếu đuối trong tâm hồn ta! Sau một lần yếu trong nước mắt ta vững vàng và tự tin hơn để bước đi trong cuộc sống, và cũng trong nước mắt ta được là chính ta, ta mạnh mẽ hơn chính ta . .........!

*Thanh Quang*
06-03-2006, 02:59 AM
phải rồi ,thêm một nỗi buồn có là bao ,ko phải ta đã coi buồn là bạn của mình rồi sao? ngày xưa ấy ta đi đâu cũng mang theo nỗi buồn bên mình ,buồn lại buồn hơn ,bây giờ ko phải ta đã khá hơn nhiều rồi sao ,nhưng trong lòng ta sao vẫn còn đó cái cảm giác man mác buồn ,cái cảm giác ấy làm ta khó chịu quá .
_ước gì : bài hát ấy sao ta nghe buồn quá ,ta cứ nghe ,nghe mãi một bài hát ấy ,ước gì....ước gì....
_3h ,thời gian sao mà kỳ quá ,lúc thì trôi qua quá chậm,lúc thì như gió bay đi ,bay đi.....

Lost.
07-03-2006, 09:12 PM
Lại không vui lắm.........một buổi sáng không lấy gì làm thú vị khi mình đã nghĩ hẳn là nó phải đặc biệt lắm....thì cũng là theo cái "không khi" đang hiển hiện đấy mà..........nhưng hình như tâm trạng không thích hợp để "ai dua" cho lắm ... hì ... thử bắt chước chút không xong....tệ nhỉ !!!!

Thôi về vậy!!!!!! nhắn gửi đôi dòng cho riêng mình nơi nhật ký chung cũng vơi chút đỉnh gì đó.......mà xem ra xung quanh này cũng không hẳn một mình mình có những thứ khó chịu mà người ta tạm thời đặt tên là "nỗi buồn" đâu nhỉ......buồn đâu ra mà lắm thế không biết ta ơi !!!!!!!!!!!!!!!

chingirl_88
08-03-2006, 01:30 AM
buồn cũng là 1 điều để cân bằng cuộc sống:D không ai không buồn ca
cuối cùng buồn de? ta nhân ra niềm vui thật có ý nghĩa

girl_sau_han
11-03-2006, 07:49 PM
Thêm một nỗi buồn....!
Hôm qua đi học ,bị ngất ở lớp ...về nhà ,gọi điện rồi nằm khóc với chị...nhớ nhà quá .Bạn bè ...những lúc mình cần thì chẳng có ai ở bên ...hình như họ chỉ bên mình những lần đi chơi thì phải.Thèm được về nhà vô cùng ...chán lắm rồi cái cảnh cứ mỗi ngày về nhà ...đối diện với mình ..trong căn phòng trống .Chán vô cùng cứ mỗi ngày lại thấy thêm một niềm thất vọng .Cuộc sống sao chỉ có nỗi buồn ...

Lost.
12-03-2006, 09:32 PM
........Có lẽ đợt lạnh này chưa hản là đợt lạnh cuối cùng đâu nhỉ......nghe bảo còn "Nàng Bân" nữa thì phải.........nghĩ cho cùng cứ như miền Nam hai mùa mưa nắng co khi lại chẳng màng đến cái 4 mùa luân phiên ra sao......và cũng chẳng phải bị tác động bởi cái khung cảnh cứ man mác..........chết tiệt.........

Lại lạnh ,đợt mùa đông Bắc này xem chừng khá mạnh......mình không ghét nó nhưng tại cứ thấy......sao ý.......nhưng hình như nó giúp mình đóng băng ,ại ngàn cái rối ren đang tồn tại....cũng hay........Lạnh thật đấy.....gõ gõ mờ tay lạnh cóng.....

nấm rơm
13-03-2006, 03:44 AM
ở đây thì lại nóng, nóng kinh khiếp, giá như đc ở chỗ của U, lạnh thấu tối ngủ ko đc vì lạnh, trở mình riết...giá như

Chanh Chua
14-03-2006, 12:13 AM
ở đây thì vẫn nóng...cái nóng của SÀI GÒN như trãi lữa.....giá như mà cái nóng đó có thể thêu đốt mọi lỗi lầm của nhân gian....thêu đốt những dối trá của con người đi....

Lost.
14-03-2006, 05:48 AM
Nơi nắng cháy lòng....... nơi mong chút nguồn sưởi ấm.......nơi nào cũng chỉ mong cái thời tiết kia đủ sức sắp xếp lại mớ hỗn độn rối ren đang thi nhau....nhằng nhịt hơn....

Thêm một cái buông xuôi......cho cái gọi là "số phận"....kệ xác nó trôi đi đâu.....mệt mỏi quá thể.....

Lost.
15-03-2006, 02:35 AM
Chán nhỉ.....mình ghét thế này.....tự nhiên vô cớ cứ pahir suy nghĩ linh tinh........trong khi mọi thứ đã chẳng dễ chịu hơn là mấy.......ghét quá.....chết tiệt....

Cho cái điện thoại ở tình trạng Invisible thôi........Xin lỗi........vì như thế hay hơn........

Lost.
17-03-2006, 06:40 AM
Mình chẳng sai nhưng thôi chẳng sao.......nhu vậy sau này người ta không đau........bây giờ bùn 1 chút thôi........còn mình......mất một người bạn rồi........mà như thế nào vẫn mất một người bạn cơ mà..........nhưng mất kiểu này thì.....quả là bất công với mình quá......hic hic......nhưng sớm muộn cũng thế....vì vấn đề tình cảm là vấn đề tế nhị và rất hay.......bị.....nhầm.........và mình tin là người sẽ nhận ra đâu mới là tình cảm thật........mình vui gì đâu..........chẳng nhẽ có một người bạn khó như vậy......chẳng nhẽ giữ ở tb khó đến vậy sao..............

Lost.
02-04-2006, 09:50 PM
Đã lâu rồi bỏ quên những nối buồn, giờ lật lại chúng nhưng không là thêm một nỗi buồn nào, thật đấy,mà sẽ là những điều khác nữa chúư không riêng gì chỉ có nối buồn......

...Hôm nay nắng lên từ rất sớm, mùa hè rồi .....lại thêm một mùa hè nữa , điều duy nhất mình thấy đc sự độc đáo của mùa hè là tiếng gió....như chiều qua chúng quấn tung đám hạc giấy lơ lửng và cả tiếng chuông gió....nghe mà khoái .........gió đông nó cũng lay động nhưng chẳng hiểu sao âm thanh chúng khác nhỉ .......thế mới là những điều kỳ diệu mà.....

Trùi sáng nay anh nhắn tin, chẳng hiểu sao giờ ấy mình lại chợt ...mất ngủ nhỉ,thật là trun g hợp.....4h sáng và 7h sáng nhưng đó sẽ không bao giờ là vấn đề ....không bao giờ đóng một vai trò nào hết trong câu chuyện này.....
Hai vùng đất nhưng sẽ chỉ có một trái tim thôi....mít à!:)

Kitty
03-04-2006, 01:25 AM
Đúng vậy ! Thêm một nỗi buồn có là bao........Mỗi ngày ta lại có thêm một nỗi buồn........Nỗi buồn của ta ko mới ...........vẫn những điều xưa cũ đó thôi.....nhưng dường như mỗi ngày nó lại day dứt hơn một chút.....thấm sâu hơn một chút......vì vậy......nó xót xa hơn một chút....

Lost.
04-04-2006, 09:17 PM
Chợt thấy thất vọng và chợt thấy giảm sút đi phân nào nguồn tin ít ỏi với những thứ chung quanh .....
Bạn bè ư? trỉ kỷ ư? nghe cứ cay đắng làm sao ấy nhỉ, không hiểu đc, phải chăng khi mà lòng tốt đc trao đi thì nhận về là những thứ ngược là cuộc sống của mình hay sao nhỉ ? hình như thế thật .......
Hôm nay đi bộ đền viện thực tập vì hôm qua có người nói với mình rằng những khi ấy chỉ muốn đi lang thang cho dù không biết phía đằng kia sẽ dẫn đi đâu bởi khi bất giác quay đầu lại ta sẽ thấy nỗi buồn đã bị rơi dọc đường rồi ....... đôi ki mình cũng không thấy thất vọng khi những điều mong đợi không xuất hiện bởi rằng những điều bất ngờ không nghĩ đến kia cũng không phải là những điều khó chịu gì, mà có thể là ngược lại ......

Đêm Trăng
05-04-2006, 08:39 AM
lại một ngày dài nữa trôi qua ,thật ngốc nghếc làm sao ,ừh thì mai ta ko online nữa vậy ,quyết định vậy đi ,cuộc đời buồn vui khoản khắc hết vui lại buồn ,buồn quá lại hóa vui mừ :hihi: cố lên cố lên chiaki :hihi:

Lost.
06-04-2006, 09:34 PM
Đến thăm một người bạn, công nhận mình cũng liều đấy chứ, đi một mình , bắt xe buyt và thong thả..... lâu rồi mới lại có chuyến đi này......
Tự nhiên thất mọi thứ quan trọng không thực sự là tất cả..........không thêm nỗi buồn nào nhưng mọi thứ đã đc cân bằng hơn nhiều rồi.....

999 đoá hồng ,thấy dịch vụ mở bài này và thấy thanh thản lạ lùng..........lâu rồi mới nghe lại bài này...........hôm nay offline ở viện.......hôm qua làm nhìu quá, thấy vui..........mọi người cũng hoà đồng hơn nhiều.......thấy khi mở lòng thì mọi thứ cũng không quá khó khăn, và cũng chẳng mất gì.........

mIn_he
06-04-2006, 10:06 PM
tui chúc bạn cố lên , có thêm 2 nỗi buồn nữa cũng chẳng sao mà.........quen rồi , thêm 1 nỗi buồn có nghĩa là c/s của bạn đang thay đổi theo từng ngày , nếu không có nỗi buồn c/s đâu còn ý nghĩ nữa fai không ai đó :D , khi nỗi buồn đấy qua đi thì chắc chắn là 1 niềm vui khác đang đến , có cái vòng luẩn quẩn đó thì c/s mới thêm thú vị .

Lost.
07-04-2006, 10:52 PM
không thêm nỗi buồn nào ..........uh khẳng định vậy .......chỉ cảm giác vô cảm với all thôi.........chẳng ai có lỗi hết ...........chỉ là hoàn cảnh như thế và rất tiếc là ta không có quyền lựa chọn nào khác hơn là chấp nhận ..........

Ta không hiểu ,tại sao he không sợ nhỉ đến ta đây còn đang một kho hoang mang và tơ vò vậy mà .........hình như ta đang cần viện trợ thì phải .........khi người ta sợ quá là lauc người ta cầu cứu ...........và con cá này đang thực sự cần nước bởi nó sợ nó sẽ mọc chân mất ..........điều này là có thật đấy .......ta chưa và không bao giờ đùa cả .........

Lost.
09-04-2006, 10:16 PM
Hà nội bắt đâu những cái nắng chói chang rồi ,hic hic .....không thích nắng tẹo nào ...........mình thề là chưa từng ghẹn tị với miên Nam với những cái nắng , nhưng chắc chắn là miền Nam thì ấm ức lém bởi không có mùa đông hì hì ...khoái trá với những thứ ...viển vông kia nguôi ngoai chút đỉnh với những thứ ngổn ngang không tên trong cõi tâm tưởng .........

Ôi những cái nắng hanh hanh nồng nồng ,,,,,,,,,,,,làm mình nhớ lại hồi cấp iii,hô nay tự nhiên lật lại mấy cái áo trăng và ngồi cười một mình mới .....bất thường chứ ...........taị chợt nhớ về mấy lần chuồn vào trường vì cái tội kô mang áo đông phục vào trường .......ha ha.....5 nhân chính xác thì hình như 6 nhân , nhưng nó là lớp trưởng nên đc tha bổng còn 5 nhân còn lại ......bị nhấc bổng ra khỏi trường rồi lại tìm cách ...chuồn vào rồi lại một lần nữa bị phát giác ......ui chạy như bon hâm ......nghĩ mà thấy .....bờ na nờ không chịu đc .......đúng là kỷ niệm ......giờ thì có muốn mặc áo trắng cũng chẳng con dịp nữa rồi ....thế đấy .......lại thêm một mùa hè ..........và mình tin là mù hè này sẽ không buồn, chắc chắn vậy ..........vì ...có một điều đc biệt sẽ xuất hiện .........mà mình chờ ..........và tin ....bởi mình vẫn tin có một giấc mơ không là...giấc mơ ...........
Chào mùa hè!!!!!nhớ ta không .......một kẻ rất ghét mi đây.........

Niệm Khúc Buồn
09-04-2006, 10:19 PM
Ghét mùa hè mà lại hỏi nó có nhớ ko thật là lạ ah nghen :D?

Lost.
09-04-2006, 10:54 PM
Vốn dĩ không vẫn là kẻ bất bình thường mà......có gì là lạ đâu ................mà hình như hơi nhiều người nói mình không ổn thì phải ...........về coi gương lại hic hic...........chết.... có lẽ không ổn thật cũng nên ...........

Ui mùa hè ơi đưng gay gắt nhé một lời rào đón đầu mùa đây ...nhưng sẽ gặp lại những con mưa rào ,,,,,,,,gạp lại những thân quen lâu lắm rồi ......có lẽ thế.

Lost.
12-04-2006, 02:21 AM
Mẹ kiếp ....( amen con chỉ nói lần này thôi )....tại a kay ...hic mới vừa hôm trước hí hửng vì thằng xương rồng "hi vọng" thêm một nhánh thì hôm nay khi sờ vào cậu "tin tưởng" thì mềm rũ .......thế chứ lị ...............MK (1 lần nữa thôi).....điên qua trời đất ơiiiiiiiiiiiiiii!!!!

4 chậu giờ chỉ còn có 2 chậu thôi vậy mà cũng không dc là làm sao một lọai cây khong đòi hỏi nhiều sự chăm chút không cần nhiều nc, và là lòai cây " khi nhớ đến nó thì hãy tưới nước " nhưng cũng không tồn tại lâu..........
Chẳng cái gì ở lại với mình lâu lâu một chút, nhớ con chim cu gáy, một loài chim dễ sông nhất cxung lâu nhất đc một tuần hic hic........chiều nào cũng mau mau về với nó ấy vậy mà một tuần sau ....
Lại còn đoi cá vàng nữa chứ .....chưa đầy 24 h........cáu nhất là father tuyên bố câu xanh như nõn chuối rằng " bố biết mày rán nó lên chứ sao nó chết nhanh vậy đc " hic hic..........điên nổ đầu .........một đứa ghét như đào đất đổ đi món cá củng linh tinh..........

Thôi vậy,chăm cho thằng "hi vọng" vậy cho dù "tin tưởng" đã héo rồi .........nhưng là lạ một nối chậu "tin tưởng" mọc hàng loạt cỏ dại mới độc chiêu chứ, nhìn cũng đẹp ..............chỉ tội hơi quái đản chút ..........thôi...không sao đâu nhỉ .......vẫn còn hi vọng thì vẫn còn nhiều cái để đón chờ .............mình tin thế ...........

Lost.
14-04-2006, 10:12 PM
Cái lạnh cuối cùng, .....còn như thế chứ ....
Tự nhiên lại thấy buồn kinh khủng, thấy mọi thứ đổi thay hay mình đang đổi thay//// không biết nữa ,...........
Thấy vô vị nhỉ , all luôn,
Hắt xì .......hic hic...hum qua đi sinh nhật, về muộn lại còn lất phất chút mưa phùn với gió lạnh chứ,,,,không ốm mới tài.......nhưng không sao.........
THấy cũng vui, gặp lại cái thằng bạn làm miình cay cú một lần ,,,,,,,,,nhưng giờ không có ý định trả thù, vui vẻ làm bạn bình thường,,,,,,,,,,,chợt nghĩ .........nếu mình và nó.......thì sao nhỉ,,,,không khéo lại đâm ra hay mới chết ý nhỉ ............ha ha.......đứng là trò đời,,,,

Lost.
16-04-2006, 08:51 PM
Hình như có cái gì đó vừa đi qua,vô thức mình nhận ra như vậy, không quá quay quắt hay vật vã( eo làm gì đến mức) như vài đứa bạn nhân xét ....hic hic..........đau có chuyện ấy đc, vớ vẩn .............
Thứ 2 vẫn mệt mỏi không muốn đến viện,báo lại là xin nghỉ phép,nhắn cho một đứa,một loạt tin nhắn " hỏi thăm" .........thế đấy.......chẳng nhắn lại ........

Thấy tâm trạng không hiểu rõ nữa, vẫn khó hiều như xưa, cho nên giờ vẫn là những khắc khoải.......
Hình như hơi tệ thì phải ......

KHông điên thoại , không mail hay một dòng tin nhắn ..............hình như cũng chỉ vô thức mình ghé vào như một thói quen mà thôi, không hẳn là không chờ nhưng ........may thay không quá loay hoay mà không thể thoát ra ...........ơn trời ........
.

Cô dâu mới
17-04-2006, 10:40 PM
T ơi, hôm qua V không muốn nói chuyện với ai nên tắt máy và để kênh máy, dẫu biết là không mãi tránh như vậy đc........nhưng.....
======
Chẳng hiểu mình thế nào nữa , thấy ngán mọi thứ, mà lại không dứt khoát cho rồi, nhưng có lẽ hôm nay sẽ rõ vấn đề.........uh có khi thế lại hay hơn nhiều nhỉ ........
Không thế này nữa, vì rồi thì cũng phải có lúc này cho dù ai thay đổi trc đi chăng nữa cũng vậy mà thôi ........tại cứ nghĩ đến một ngày trái tim kia thay đổi trc thấy .....thấy nó làm sao ý .......khong thoải mái ...........và lại chẳng phải mọi thứ đang vào hồi thay đổi đấy thôi ...

Lost.
19-04-2006, 09:43 PM
Mọi thứ đều bình thường nếu không muốn nói là.... tầm thường.....
Chỉ mong rằng mọi thư đừng khác đi nữa là đc rồi...

Ghét ngày ghét tháng ......ghét những gì đang tồn tại trên trế giới này không hiểu hết mọi thứ thì thành ra mọi chuyện đều gàn dở thì phải .........

Những nagfy mai sẽ khãn lắm đây nhỉ , sẽ không là những ngày hôm qua nữa ,nhưng là những điều mình chưa thích nghi nổi .........
Nhưng cái nắng sẽ hanh hao hơn nhiều lắm để thôi chờ đợi một mùa hè rất khác giwof thì mọi thứ sẽ rất xa rồi .............

Đối đầu tiếp với những gì đang diễn ra, cuộc sống mà nó vẫn cứ khắc nghiệt như thế, và chỉ nhận ra nó khi có một điều gì đấy vừa mất mát ............

Rồi mọi thứ sẽ ổn rồi xung lại " nguôi ngoai" như những bài thơ mình đã làm đấy thôi ..........Trên những con đướng phía trước kia biết đâu rằng sẽ gặp những ai sẽ trải qua những điều gì đây ..........sống để biết những trò đùa của cuốc sống cũng không hề mất thú vị đâu.....và mình đang "trải nghiệm" theo một cách nói khác......

Lost.
23-04-2006, 09:20 PM
Xin chào những mớ hỗn hợp mà mãi không thêt phân tích chúng ra là những cái gì...
Xin chào những cuôc tranh cãi tưởng như không bao giờ kết thúc giữa 2-3 con người trong một cơ thể........
Xin chào nhưng hình hài lùng bùng rối tung mà khi càng gỡ chúng ra thì thêm phần nhằng nhịt......
Xin chào........Lời chào không phải để bắt đầu mà là để kết thúc, nhưng sự kết thúc vẫn diễn ra hàng ngày, và vô ý đã là một bữa ăn khác đi trong khẩu phần ăn "dễ nuốt" , nó là một cái gì đấy ..... và rồi cũng thành quen khi không còn những sự lựa chọn nào khác hơn.

Có lẽ người ta sẽ vui lắm khi biết tâm hồn mình đã thảnh thơi hơn và bình yên hơn khi những khối ưu tư ấy đang dần giãn ra, cho dù sẽ hơi khó ...hơi khó chứ không phải không làm đc.......vì thế ngày mai vẫn còn những điều để chờ đón
Người ta hẳn sẽ vui lắm khi thấy mặt hồ phẳng hơn soi rõ một trái tim trong hơn
VÀ đã sẵn sàng cho những gì....chưa biết, cho dù không chắc rằng mọi thứ tiếp theo sẽ vui hơn nhưng gì mình đã đi qua....và đã sẳn sàng với những tò mò nhất định giữa cuộc sống rất đỗi.....quái gở này .....ta chờ mi đây....buồn ơi!!!!!!!!!!!!

Lost.
25-04-2006, 10:53 PM
Hình như dạo này không ai có thêm nỗi buồn nào ,cũng vui đấy chứ ......
Nhưng mọi thứ không có gì hoàn hảo mà, biết thế....
Với mình .....có thể nói mọi thứ nguôi ngoai hơn nhiều ,cảm ơn thời gian cũng nên...
....
Thôi out đây, ....những cái nắng khó chịu thật.....đã những tưởng một mùa hè.......thôi,,,,chuồn đây muộn mất.....

Lost.
04-05-2006, 10:07 PM
Nghe mãi một bài Forever 1 phần tại cũng không muốn chuyển bài.... vả lại nó cũng đưa mình vào cái không gian mà mình đang lạc hướng...kệ .........
Không vui mấy nhỉ cho một ngày thứ 6 sang nay có tin nhắn ....hôm nay he có bài kt thì phải....mình đã không nhắn lại chẳng hỉu ...nghxi không cần thiết nữa cái lời chuc thừa thãi của mình.....nên thôi............vì mình tin là mọi thứ đều ổn cho dù đôi khi niềm tin ấy - nó vẫn sai lè lè .........
Kệ chứ nhỉ người ta sống vì cần niềm tin nhầm .......người ta cần niềm tin để sống .........mà thế nào mà chẳng đc chứ quan trong gì............
Đổi chỗ chút xíu không làm mọi thứ khác đi như kiểu... :anh yêu mà em đâu có hay ~~ nah hay là em đau có yêu .............thế thôi và cái ví dụ linh tinh ấy hình như làm mình vui hơn chút xíu rồi thì phải..........thôi out trưa rồi ...........mai là thứ 7 mình đinh ninh sẽ là một ngày không vui mấy ..........

lãngtử
04-05-2006, 10:41 PM
đời ai mà chả có chuyên bùn. nhưng chúng ta có bít vượt wa nỗi buồn đó hay không.. nhìu lúc mình cũng lâm vao tình cảnh bế tắc ko bít làm thế nào để thoát ra cả nhưng cuối cùng mọi chuyên cũng êm xuôi ... viêc gì đến sẽ đến .......

Lost.
19-05-2006, 02:55 AM
Lâu quá ha mới lật lại cái nỳ .............chắc phải vui chứ nhỉ vì không thêm nhiều hơn nhưng nối buồn,,,,,,,,
Nhưng chỉ là lừa gạt thui, lừa cái tâm can chút xíu nhưng cũng khó khăn đấy chứ .......

Đau đầu thế nhỉ .....không biết nữa........chẳng có gì làm mình khó chịu hết nhưng sao vẫn thấy bức bối, thơi tiết thì đang cố gắng để dịu hơn ngoại cảnh,,,,,,,,,,,,,vì lý gì nhỉ ........

bản Tình khúc-QB nghe nẫu quá thôi nhưng hay quá.
.....
Sẽ yêu thêm hay chia lìa
Nếu vui xin thêm ngày nữa

Tùy em đấy sẽ yêu lại là yêu đấy sống vơi đầy
Vì ta hết đam mê rồi, và hết vô tư rồi
Nào em hát thật tinh bài ca mới nhẹ hơn
Có lời vui cho ta bùi ngùi ....

Sẽ vẫn thế thôi mà có khác gì đâu,tưởng chừng như chung quanh vui lắm, cũng làm như nó cũng dành cho mình không bằng ........cũng tan vào chúng như những giọt mưa dù không muốn vẫn phải tan vào biển như một lẽ tất yêu .............và dường như chỉ mình ta hiểu đc chúng............và ta thấy chúng khóc ...........làm gì hơn nhỉ khi biết nhưng sự lựa chọn cũng chỉ là miễn cưỡng...........nhưng sự lỡ làng cũng chỉ là ép trái tim ..........

Vẫn cười đấy thôi,,,,,,,,,,,,đôi khi quên mất chiếc mặt nạ bị bắt gặp khuôn mặt thật thì lại phải đối diện:
"-Ê sao vậy, buồn gì ah, chuyện gì thế "...hay....."Ơ sao thế ....ỉu thế này"
"-ko ạ...... gì đâu .........cái đĩa hay ,bị xước không nghe đc cáu ý mà ........".....gượng gạo ngốc nghếc.............khó giải thick.....
Nghĩ lại thấy nực cười nhỉ,ai mà tin đc...........

" ai mà không nhận ra đc"
một giọng điện thoại như thể đang đứng trc mặt mình ...........
" không lẽ dễ bị phát giác vậy"
"chứ sao, ngốc nghêch,.......chuyện gì"
"chẳng rõ thấy nhạt nhẽo dù cười"
"Đi chơi đi, đúng gàn dở"
" không thick".........
"hâm" !!!!
uh thì vẫn là hâm mà.........
không ai nói hay họ không thik nói nhỉ
Có nhưng điều cần nói ra lắm chứ...........nhỉ.........nhưng đối tượng nghe là một vấn đề lớn vô cùng.............và rồi ở lại im lìm nguyện vẹn .............
"Mình buồn, buồn nè" ..............giờ thì nói với chính mình thui chứ ai nghe ha ha.........

Lost.
28-05-2006, 10:36 PM
THêm một cuộc chia ly người thân để chờ ngày hội ngộ
"Lin không nhớ VN đâu, hi hi........" con nhóc con ngọng nghịu tiếng việt mà cả nhà cười chảy nước mắt .....
Hai mẹ con đi mà luyến lưu hoài
"khi nào cô V cưới chị là ra,chơi, chắc chắn thế"
"Nếu e không cưới.. hihi..."...

Tưởng tiễn đưa một cuộc lu tan là chờ đợi thêm một cuộc hội ngộ nào đó, nhưng hình như vô thức thấy sợ vô cùng những cuộc chia tay như thế..........thà rằng........còn hơn.....

Hình như người cũng đã về Vn nhưng không 1 cuộc phone....bất ngờ ư ??? thôi xin đừng......sợ hãi cùng cực..........
Thôi,viển vông thế đủ rồi .........

~LiebE~
28-05-2006, 10:42 PM
Viết hay quá Mi à, ko biết có học chuyên văn ko mà viết hay thế ? Vào đây xiem có bắt chước đươc cái gì hông ?!

Lost.
28-05-2006, 10:51 PM
PB khen quá rồi đó, chứ không thấy trong đây nhiều ng viết hay hơn mi nhiều rất nhiều, bắt chước gì những điều buồn bã này chớ:D.........hi hi.....đọc thì đọc chơi thui chớ đừng có cover lèm gì nha..... mình Mi buồn đủ gòi .....

Lost.
29-05-2006, 07:56 PM
Chẳng ai ngăn cản mình thêm hoài thêm hoài những điều vô nghĩa này nhỉ,mà laị còn thick thú với chúng nữa chứ, đúng con người gàn dở mà ,,,,,,,,
Ta vẫn quan tâm đến người đấy thôi, nhưng duyên nó không mỉm cười nhiều cho lắm, nên tịt luôn bất cứ một nguồn thông tin nào có thể........
Uh ta thấy mình cung rất "biết người biết ta" và không là kẻ cạn lòng .......vậy la thanh thản đấy chứ.........

Thôi thì người cứ sống nhu nhưng gì vốn có vậy.Du`thôi rồi một ta chia sẻ.......

Lost.
31-05-2006, 11:26 PM
Người đã về .........vì ta có lẽ cũng chỉ còn là một phần nào thôi phải không.........ta hiều chứ cho dù người không cần nói ra làm gì..........
Ta cũng đã vui lắm rồi, khi người đã nhớ và gọi .......
Tuần sau là gặp nhau...........chút ít hoang mang - tất nhiên ...........ta không biết thế nào nữa .........chẳng biết nhưng đó không còn là sợ hãi mông lung.........bởi ta thực sự muốn gặp người ..........trong ta có một cái gì đó chờ đợi và linh tính rằng ...........mọi thứ sẽ tỏ tường hơn khi đối diện người ..........nên ta sẽ chờ đến khi ấy...........không còn là bao lâu nữa rồi .............người ạ.............

*Rain*
01-06-2006, 12:02 AM
Người ta sẽ ko thay đổi chứ ?

~LiebE~
01-06-2006, 07:10 PM
Bùn nhở:rain: ...thui ko được thì kím người khác Mi ạ, hay là để P giới thiệu cho MI nhá

Lost.
01-06-2006, 08:18 PM
Người ta sẽ ko thay đổi chứ ?
...uh nhỉ người thay đổi mất rồi còn gì......tất cả giờ chỉ là friend thui mờ......tở tường đến thế nào nữa đây......ngốc xít thế chứ lị .......

Bùn nhở ...thui ko được thì kím người khác Mi ạ, hay là để P giới thiệu cho MI nhá
o hô hô......koàn rì bằng nhẩy .....hộ một người cái ....hùm...nhưng thôi P ạ ,cảm ơn ,Mi không muốn thêm nạn nhân nào nữa .....tội lỗi tội lỗi......đi tu gòi mờ .......nam mô a men....

Ốm roài,không đến viện đc.... hic online bên city bít chắc lại win cho mà coi,,,,,,
Hic cái đầu way way như hồi đi xích đu........mờ cái mắt thì cứ giật giật hic hic.......điềm rì đây ta.....khó chịu quá ...đêm qua ta sạc một người bắng tin nhắn.........nhưng lại bị Failer....cáu công toi hết........mà thôi không cần......hic.......mọi thứ đã đủ tệ lắm rồi còn cố làm cho nó rối tung lên làm gì đây.........
Mệt quá...lại chỉ cái trang nhật ký thêm một nỗi buồn mà oanh tạc .......cho nó nguôi ngoai phần nào đi.........nặng nề quá .......
Cần ai nhỉ hình như không cần ai khi này hết.........một mình chắc là dễ chịu hơn đấy......
Đau đầu quá thui trời ơi........hic chắc khoảng 39 độ tươi .........hề hề.......ui....mệt wa'...

sUp3r Sh0cK
01-06-2006, 08:52 PM
'' Khó khăn kg làm vơi ý chí mà XR ... Vượt lên chính minh''.....xin cho tui được gọi Miranda với cái tên XR nha....đôi lúc cuộc sống là như thế đó XR ah .....khi ta đối diện với người....người cho ta cảm giác mệt mõi......khi ta đối diện với chính ta....thì ta cho ta một nỗi đau từ người ......
.........Làm ji` bây jo*` nhỉ .......
........Ta biết làm ji` đây .........
........Khi đời người vẫn vậy .....
........Ngày nối ngày đọa đày .....

Thôi đi ta ơi ......cố mà vượt wa chính ta đi.....bởi vì '' Ta không trách người làm ta đau.....mà ta chỉ tự trách mình đã để cho người cứ mãi làm ta đau .......''
............Hãy cứ sống như mình đã sống .......sống đúng nghĩa với trái tim mình .....

Lost.
03-06-2006, 09:39 PM
Một chủ nhật online và onlien.......chẳng có gì vui hơn nhỉ............đêm qua lại thêm vụ mất ngủ,,,,,cũng co người than thở vởi mình chuyện tình củm chứ lị.....khổn thân kưng ấy mới iu thìa phải....cứ bùn bùn phìn phìn.......não ruột......nghe mà mĩnh cùng thấy nặng nề.....cô lên nha.......*mưa* he he............

===
Gã không con nhớ rằng có một người như mình nữa rồi......e hèm......nâu bờ lốc bờ lem........nhẩy ......mình mất số gã rồi tại loay hoay thế rồi đe le te mất hét danh sách gọi đến vè gọi đi.........ờ mà cũng có cần đâu.........gã không cần lời nhắc nhở của mình nữa rồi.....nghe có người nói "con gái mền Nam tấn công cũng dữ lắm" .........he he,..........và mong gã không đột quỵ.........bùn cười thật .,,,,,,,,,hinh như mình đang gì đó........ức khi co người quên mất mình ư..........thật không ra làm sao.............đẹp cái mẹt chưa..........đồ ngốc xít..........hâm đơ..........

"xin lối mầy nghe mít " ...hic hic..hum qua ném nó mất lượt vô góc nhà rùi lượm lại và ...xuýt xoa.......thần kinh......

*Rain*
03-06-2006, 11:32 PM
Một chủ nhật online và onlien.......chẳng có gì vui hơn nhỉ............đêm qua lại thêm vụ mất ngủ,,,,,cũng co người than thở vởi mình chuyện tình củm chứ lị.....khổn thân kưng ấy mới iu thìa phải....cứ bùn bùn phìn phìn.......não ruột......nghe mà mĩnh cùng thấy nặng nề.....cô lên nha.......*mưa* he he............
chủ nhật rãnh mà ko đến chơi với đội bóng , chán nhóc wa' . Hum nay đá vui lém , mọi người ai cũng lếch thếch bẩn vì sân như bãi chăn trâu :D , hehe đội mình vẫn thắng đẹp :lol: . Lần sau chủ nhật có rãnh thì cứ đi cùng đội bóng hen , thứ 7 sang box HHT FC lấy lịch , sau đó đèo bx Hương đi nữa . ở nhà online mãi cũng ngu người và mệt đầu vì phải nghĩ . an ủi nè :huglove: :lol:
ê , phiền não gì đến nhóc ? ai bảo nhóc bít nhìu quá , bít càng nhìu thì phiền não càng nhìu . By the way ,cám ơn hen . Tự tin lên nhìu ròi nè :hehe:
Miranda đúng là "phúc hậu" thật !
have a nice day !

Lost.
04-06-2006, 04:43 AM
'' Khó khăn kg làm vơi ý chí mà XR ... Vượt lên chính minh''.....xin cho tui được gọi Miranda với cái tên XR nha....đôi lúc cuộc sống là như thế đó XR ah .....khi ta đối diện với người....người cho ta cảm giác mệt mõi......khi ta đối diện với chính ta....thì ta cho ta một nỗi đau từ người ......
.........Làm ji` bây jo*` nhỉ .......
........Ta biết làm ji` đây .........
........Khi đời người vẫn vậy .....
........Ngày nối ngày đọa đày .....

Thôi đi ta ơi ......cố mà vượt wa chính ta đi.....bởi vì '' Ta không trách người làm ta đau.....mà ta chỉ tự trách mình đã để cho người cứ mãi làm ta đau .......''
............Hãy cứ sống như mình đã sống .......sống đúng nghĩa với trái tim mình .....

Câu nói ây.........chỉ có mỗi một ngươi hay nhắc nó với ta thôi........và she ấy cũng đã không còn lưu luyến ma rời đi rôi.......lâulắm mới đc nghe lại câu ây..........là chị ấy mà...
XR nghe nó nhiều gai góc và mạnh mẽ hơn cho dù chỉ là giả tao.....miìh thich thê hơn..

Uhm hãy cứ sống đúng nghĩa trài tim minh..........tốt hơn nhiều........
chỉ sợ thêm lần bị tổn thương.........

Lost.
06-06-2006, 02:06 AM
Ta đã gặp nhau, ta gặp anh rồi.............là thật chứ không còn là ảo nữa.......niềm vui đến đột ngột khi anh nói anh đã ở HN rồi.....ta vui lắm để rồi ta cố giữ nó lâu hơn khi biết nó chỉ là một niềm vui tạm bợ mà thôi, không sao..........
Một cái ôm siết có đủ làm cho nó thực hơn thì ta chấp nhận vậy..........nhưng để làm gì anh hỡi........em thấy mình sẽ đau không lâu nữa, em không biết chỉ còn 2 ngày nữa mà em mới chỉ vẻn vẹn gặp anh chưa đầy một tiếng đồng hồ.........lúc nào cũng " bạn anh" " bạn anh",.,,,,,giờ em mới biết điều đó đấy, rằng anh cũng coi trong tình bạn nhỉ,,,,,,,,nói đúng hơn thì họ là thư ký của anh, anh cười khi em nói như vậy ư, không sai đâu chẳng phải họ len còn lịch làm việc cho anh đấy ư.........em nào có sai mà.........nhưng anh ích kỷ vô cùng...........
em thây ghét anh.......em chẳng cần gì hết.........cả ngày mai anh đừng có đến đấy, ah ma fanh có vào đây mà đọc đâu , cái điện thoại làm cái gì nhỉ , cần thiết em trả lại nó cho anh , không có nó em thấy thảnh thơi hơn rất nhiều đấy..........

Những cái nắng không đủ làm cháy ùng lên luôn những cơn ức chế đang dâng ngang cổ họng mình nhỉ.........
Ghét không chịu đc, nắng gay gắt.........cả người cũng không cố làm cho nhau dễ chịu hơn chút nào hết........

Làm sao đề thoát cái cảnh này bây giờ nhỉ, cả family nữa chứ.........sao giống mây bài thơ ù bên chiều tím thế không biết........

sUp3r Sh0cK
07-06-2006, 05:35 AM
Nắng không đủ nóng để thiu đốt từng ký ức
Và ta thì...như thân chùm gửi vậy thôi ...
Người đã nói không bao giờ chờ đợi ...
Nên ta đành....thôi...thì thôi nhe '...người ơi
.................................................. ................
Có lẻ ....người đó vì một cái ji` đó...kg bỏ được.....đã âm thầm quay lại .......và người đó sẽ giúp XR......và cùng chia sẽ với XR .....với những ji` có thể ....cố lên XR nhé.......hãy chứng tỏ mình là gai góc đi .....mặc ai muốn hiểu sao thì hiểu.....

Lost.
07-06-2006, 08:38 AM
Sẽ giúp mình ư có ai đó sẽ giúp mình thoat những vòng vèo luẩn quẩn, chắc không nhỉ........một niềm tin cho dù nhỏ nhoi thôi đủ có một chỗ dựa vững chắc rồi........cảm ơn....như một lời cảm ơn cô tiên xanh trong truyện cổ tích ........phải..... cô tiên xanh đó Promise ạ!!!!!!

Uh phải mình gai góc mà...không biết có nên vui với điều đó hay không nữa nhưng vẫn thấy muốn giữ cái gai góc đấy mãi mãi....... để có thể cao cả mà phán rằng mình không bao giờ trách người ma chỉ trách ta thôi.............và.....chỉ thế....

====
Ngay mai người sẽ đi, một ngày trọn vẹn như người nói sẽ chỉ ở bên cạnh ta thôi........và đó là tất cả những gì sau hơn một năm không giay nào ở gần nhau..........ta muốn nó mãi như vậy..........ta đã không nghĩ lại có những khoảnh khắc ấy .......
Người đừng sợ, ta không khóc vào ngay mai đâu. cho dù nhìn chiếc máy bay chết tiệt ấy mang người đi..........ta hứa ta không khóc mà.......nên người cho ta đi với đó..........ta không khóc thật..........vì ta gai góc mà..........cô tiên xanh nhỉ ...........ta sợ..........

sUp3r Sh0cK
07-06-2006, 08:14 PM
Có lẻ......chẳng ai hiểu được cái cảm giác của chúng ta....như .....chúng ta đã hiểu...đúng kg ......dù kg là toàn vẹn...but ....ở một khía cạnh nào đó.....chúng ta đã có cùng 1 nỗi đau....có cùng một vắp ngã ....và đã cùng nhau khuyên nhủ '' hãy tự mình đứng lên.....hãy sống 1 chút cho riêng mình ...hãy sống đúng với trái tim mình và hãy để những giọt nước mắt chảy ngược vào tim '' ......cô bạn nhỏ của tôi ...
...........Tôi sẽ cùng em cũng như tôi hứa với bản thân tôi .....tôi sẽ cùng em vượt wa giai đoạn này .....Hãy lấy những chiếc gai nhọn .....để bảo vệ thân hình luôn dể bị trầy xước của mình nhé XR...cô bạn nhỏ ...

Lost.
08-06-2006, 08:23 PM
Ta đã không thể giữ nổi lời hứa với bản thân, ta đã khóc thật.........chỉ là những gitoj nước mắt thôi mà...ướt đẫm trên ngực người ta khóc để "ra phi trường không đc khóc" và điều này thì ta làm đc..........cho đến khi..........chiếc taxi phóng đi rôi là lúc.......có lẽ ta không thể đừng chờ người đi khuất nổi.....
===========
Và đến giờ lời ai đó kia như một chiếc khăn để ta thấm ướt những gì còn vương sót không hết nổi từ hôm qua.......sự sợ hãi đang định hình thì lại là những lời nói ấy .....ta sợ ta không đủ gai góc như người để vượt qua nổi.....khi đọc chúng người sẽ cười ta đấy nhỉ rằng một cây xương rồng đang héo dần.....không phải vậy...mà tại.....trời mưa......có là lời ngụy biện ngốc nghếc không nhỉ.....nhưng....ta không hiểu nữa.......
Những sao
...........Tôi sẽ cùng em cũng như tôi hứa với bản thân tôi .....tôi sẽ cùng em vượt wa giai đoạn này .....Hãy lấy những chiếc gai nhọn .....để bảo vệ thân hình luôn dể bị trầy xước của mình nhé XR...cô bạn nhỏ ...
Phải chăng có nợ gì với nhau ,vì bởi cho dù thế nào thì cô tiêng xanh cũng không thể nào mãi chỉ nghĩ cho người khác như vậy.....tại sao lại là hứa với bản thân........sợ lắm khi thêm một người lại lo cho mình....không đáng......vì ta biết đến cô tiêng xanh cũng nào có ít những buồn phiền hơn ta....thậm chí....thậm chí hơn rất nhiều .........chẳng vì gì người lại đeo thêm nhữg nặng nề cả đâu........xương rồng không cần tưới nó vẫn sống .......ta sợ ta lại mắc thêm nợ người bạn tốt ơi...ta biết người..........

sUp3r Sh0cK
09-06-2006, 06:16 AM
'' Ta thấy chua xót cho tình nghĩa xưa ....ta thấy yêu thương lòng người ....sao dể tan như bọt mưa ''
.....tôi buồn vì bản thân tui kg có được nhiều niềm vui .....tôi rất ít niềm vui ...dù cho có cố giữ những niềm vui đơn lẻ đó cũng kg đủ để níu kéo những nỗi buồn đang chiếm hữu.......thế thì tại sao .....tôi kg mang những niềm vui dù ít ỏi đó of tôi mà san sẽ cho những người mà tôi thật sự wan tâm và muốn chia sẽ.......
.......Nợ thì đã nợ.......ta là người vốn đã nợ ở cuộc đời này rất nhiều....vì thế ta muốn trả nợ.......thường nợ tiền bạc thì mượn người nào trả người đó.....nhưng nợ tình...nợ nghĩa....thì....ta có thể tra cho bất cứ ai nếu.....ta thấy sự trả vây đó sẽ đem đến cho người đó sự thanh thản và vững tin trên đường đời ...đã wa' nhiều cạm bẩy và chông gai ....
....Hãy cố gắng.......hãy 1 lần hòa tan nước mắt mình với giọt mưa ....để ta nhờ bọt mưa sẻ xóa tan đi tất cả những buồn phiền cứ đeo mang ....

Lost.
10-06-2006, 04:15 AM
Cầu xin cho lệ này hoà vơi bọt nước,nó đã vỡ tan nhưng lại còn tồn đọng, nên mới mong rằng những bọt mưa kia sẽ cuốn đi, cuốn thật xa ...........thật xa.......
====
Có quá là hảo tâm không khi nỗi buồn trong lòng người còn ngổn ngang hơn gấp bội...vậy mà....người vẫn còn khoảng trống cho những nỗi buồn dưng ư ...........thôi xin người đừng....quá tốt với ai đó cho dù tự mình có những lý lẽ riêng..........người không sợ sẽ lại bị tổn thương một lần khi đối tốt với người khác ư............không nhầm người đã từng rất khổ sở để đứng dậy đấy thôi............... hình như ta góp một chút , một chút nhỏ bé vào cái thớ gậy giúp người đứng lại..........nhưng không đáng là gì hết.............ta không muốn người thêm một lần thử trái tim mình như thế nữa.............xin người........

Người cứ đứng bên lề con đường người không đi, và bởi rằng quãng đường người đi nhiều sỏi đá lắm rồi............ta thấy mà .......

Còn với ta...........vẫn những sợ hãi mông lung cho những ngày mai bải hoải ......... ta không biết rồi ta sẽ làm đc gì đây..........chỉ một mình thôi .............sợ lắm........một thời ta đã sợ hãi như thế.........và đã nhắm mắt đi qua........còn bây giờ .........đã tự coi mình đã lớn chưa nhỉ........và có lẽ không đc nhắm mắt mà chạy qua màn đêm đc nữa rồi......

XR ơi sao giờ mi yếu ớt đáng ghét vậy...........tất cả mi chỉ là giả tạo thôi.........mi vẫn kém cỏi như thế........GD ơi không học lại độc ác đc nữa rồi.......

N_27/12
10-06-2006, 04:22 AM
Thêm một nỗi buồn, có là bao, câu này hay thật, lần đầu mình vào cái topic này, và nỗi buồn hôm nay cũng chỉ là một trong số rất nhiều của một con nhóc tuổi mới lớn...
Chợt nhận ra người ấy không còn ý nghĩa gì với mình nữa...buồn, mình không vui như mình đã tưởng tượng, cũng có thể là sự hụt hẫng xen lẫn với ngạc nhiên.Chẳng sao đâu, rồi nó cũng qua mau, và, mình tiếp tục sống, cho một...khởi đầu mới...

sUp3r Sh0cK
10-06-2006, 07:00 AM
Thêm 1 nỗi buồn nữa.....có là bao....khi ta đã có vô số nỗi buồn rồi ....đừng bao giờ nghĩ rằng ta làm 1 cái ji` đó là vì người ...cô bạn nhỏ ạ......mà hãy nghĩ ta làm 1 cái ji` đó vì tình người.......đừng bao giờ đem chuyện...nặng nợ......vào giữa chúng ta .....vì chúng ta là 2 con người đang bị thất lạc ......đang chơi vơi kg có điểm tựa .....thế tại sao .......tôi và cô bạn nhỏ kg cùng nhau là điểm tựa để cho nhau đứng lên .......cô bạn nhỏ đã tặng cho tôi 1 cánh tay năng đở khi tôi đã ngã......thì bây giơ là lúc tôi phải nâng cô bạn nhỏ đứng lên bằng 2 tay của mình .........chúng ta đã gặp nhau trên con đường mang tên '' Thất vọng ...'' ....chỉ có tôi va cô bạn nhỏ lạc lối thôi .....cho nên ...tôi cần phải nắm tay cô bạn nhỏ để cùng nhau gượng dậy.......
.....Cô bạn nhỏ ơi.....tôi lại khắc vào trái tim mình một nỗi buồn vì bạn ....có đáng kg nhỉ......nhưng mà thôi kệ......cô bạn nhỏ há......có sá ji` đâu 1 nỗi buồn .....khi ta đã wa' wen thuộc với nó rồi .....

Lost.
11-06-2006, 10:20 PM
Một lời cảm ơn thôi không đủ để tải hết những ý nghĩa cần thiết nó cần có , như một điều gì đó không thể khác.............cũng phải ta đang lạc và người cũng thế ư.......ta không tin vậy .........người kiên cường hơn ta gấp bội......vậy mà ....

Ta khóc nhiều hơn mất rồi,loay hoay.........trong ...một đoạn hẻm ........không biết .......chưa bao giờ nghĩ rằng mình lại có thể nâng ai đó..............người đừng cô gắng làm cho ta thấy đôi chút cao cả hay đại loại như vậy ................vì bởi rằng ngay chính ta cũng chưa làm đc gì đó cho bản thân hết ............yếu đuối là thấp kém ...........đó là thật .............mọi biểu hiện bên ngoài chỉ là giả tạo .............a cũng tưởng một cá tính mạnh mẽ táo bạo lắm ............nhưng thực chất chỉ là giả mà thôi.................cũng lạ thay khi ai cũng bị lừa bởi những điều không có thật .......rồi khí biết đc ai đó hiểu rằng thực chất mình đang lạc đường thì chỉ muốn bật khóc mà thôi..........

Ta thấy người vào đây chỉ để viết bài cho ta thôi...........chẳng lý gì hết ...........

Người cũng thật kỳ lạ ha.............cầu mong những điều tốt lành và yên bình nhất đến với trái tim và thanh lọc hết bụi bậm trong những khoảng lòng tơi bời người đang mang ......1 lời cầu mong và không bao giờ dừng lại ở "lời cầu nguyện thứ 13" ......luôn luôn thế ........
=========
UH thêm một nối buồn đã quá tầm thường trong muôn vàn nhưng nỗi buồn khác ............. ta gục ngã mất .......bởi nhữn đọt bão chao nghiêng qua đời ...........trống trọi ra sao đây .........lại là sợ hãi chen vào những hoang mang có sẵn ..........một mình trên một con đường dài lắm lắm .............cuộc đời là một trang tiểu thuyết không có hồi kết ...........ai nữa,còn ai nữa đây bên cạnh nhỉ ...........ai cũng buồn riêng đủ lắm rồi...

sUp3r Sh0cK
12-06-2006, 01:33 AM
Hãy tập cho mình là No heart not feeling ...nhé cô bạn nhỏ của tôi.....hãy tập cho mình dững dưng trước mọi ngã rẻ của cuộc đời này ...........hãy ban cho họ 1 ân huệ và ban cho ta 1 bản lỉnh ........họ chẳng là ji` ở cái thế giới tâm hồn của ta .......hãy luôn nghĩ như thế ......dẫu biết rằng sũy nghĩ là nỗi đau......nhưng hãy đau cho từng suy nghĩ chứ đừng để họ biết mình đau vì họ......bỡi vì họ là những Bọt Mưa .............mà ta là người tạo ra những bọt mưa đó...tạo ra được thì mình hủy nó được.........ta đã giả dối bằng cách bắt ta...tàn nhẫn fai? kg cô bạn nhỏ.....nhưng thà như vậy còn hơn ........
..........NƯỚC MẮT KHÔNG LÀM NÊN SỰ NGHIỆP
..........MÌNH CÀNG KHÓC....ĐỐI PHƯƠNG CÀNG KHINH

Lost.
12-06-2006, 09:31 PM
Ta đã khá hơn hôm qua , và chắc chắn rằng ta vững vàng hơn nữa cho ngày mai ........

ta là người tạo ra những bọt mưa đó...tạo ra được thì mình hủy nó được.........ta đã giả dối bằng cách bắt ta...tàn nhẫn
uh nhỉ sao mình không nghĩ như vậy nhỉ..........rồi mọi thứ sẽ nguyện vẹn như ban đầu, ta lại pảhi bước tiếp ,và khôncg ho phép mình có một kết quả tồi ..................nhưng làm đc không nhỉ ...............thôi lại tự đưa mình vào một ngõ cụt bây giờ ............biết tin tưởng thì sẽ làm đc phải không ..........vậy ta xin đc tin tưởng và hi vọng ..............sẽ thành công thôi ........sẽ biết khi nào cần tàn nhẫn và khi nào học cách .........bao dung ...........cảm ơn nhé người bạn lớn.........." cô bạn nhỏ" mình chợt quen với cái tên này ..........:) cảm ơn người ......................
Một giọt niềm tin đã thấm đậm trong tin ta rồi.............

sUp3r Sh0cK
13-06-2006, 02:10 AM
Phải như vậy mới được chứ...cô bạn nhỏ...của tôi.....phải vững vàng trên cả vững vàng ......phải bản lỉnh hơn cả mọi bản lỉnh ......
....Đừng bao giờ để giọt nước mắt phải rơi 1 cách vô nghĩa như vậy.....có đáng không ????....kg đáng đâu cô bạn nhỏ ạ ..........hãy bước tiếp những bước chân tuổi trẻ .....một luồng sống mới đang chờ ta phía trước.............muốn biết phía trước con đường của cuộc đời mình là vực thẳm hay la `một thảo nguyên xanh....thì ta cần phải bước tiếp ....đừng bao giờ gục trước khi ánh bình minh ló dạng........nếu có ngã thì cố mà đứng lên .....đến khi nào ta nhìn thấy được ánh sáng của đời mình thì thôi .............nhớ nhé cô bạn nhỏ ............
......Ái chà....lại được 1 cái tên mới nữa '' người bạn lớn ''......sao kg gọi là...'' người bạn già '' cho rồi ....kaaaaaaaaaaaaa.............
......HÃY ĐỂ CHO GIỌT NƯỚC MẮT CHẢY NGƯỢC VÀO TIM

Lost.
13-06-2006, 09:05 PM
hì hì..........vậy là mọi thứ không quá khó khăn đâu người bạn lớn nhỉ ..........già sao nổi mà kêu gọi như vậy chứ............ hì hì..........nụ cười hiếm hoi tưởng chừng nhue quên mất từ bao giờ để rồi gặp lại nó trong những khoảng khác thật nhỏ nhoi và đơn giản thôi...........vfi sao nhỉ vì đằng trc có một điều đang chờ đợi nhỉ, người bạn lớn ...............
Ta biết tin lại rồi, biết học cách đi lên cho dù biết sẽ không có gì dễ dàng hết, đôi khi thoang qua thôi , sự gục ngã tìm đến nhưnng để mình gắng hơn thôi mà.............hì hì....hãy cứ cười, cười thật sự và ..........HÃY ĐỂ CHO GIỌT NƯỚC MẮT CHẢY NGƯỢC VÀO TIM

nu_hit_le
13-06-2006, 09:36 PM
lúc nào chẳng buồn vậy thì thêm chút ít thui mà . ta lại thêm lặng căm trong thế giới ấy lại cô đơn hơn

sUp3r Sh0cK
14-06-2006, 07:53 PM
Aha .......như vậy là đã lấy được phần nào thăng bằng trong cuộc sống....rồi đó........ta phải hiểu ......lúc nào ta rơi nước mắt và lúc nào ta phải kiềm nén nó lại...........
đời là vạn ngày sầu......ta biết ta vui khi nào .......và khi nào mới là niềm vui thật sự của ta .......thôi thì thôi vậy......hãy cứ tập cười .....dù là những nụ cười gượng gạo ........rồi ta sẽ thấy đời ...thoáng với ta hơn ......
CƯỜI LÀ GIỌT NƯỚC MẮT KHÔ KHÔNG LỆ............
.............vì thế mà ta cần phải cười thật nhiều trên những nỗi đâu of chính bản thân ta .....và ta cần phải cười nhiều hơn nữa đối với những người dối trá......
'' hỡi trái tim sỏi đá
đừng bao giờ gục ngã
trước bão tố phong ba
càng nâng cao phẩm giá ''

N_27/12
14-06-2006, 08:42 PM
Thêm một nỗi buồn, có đáng là bao...thực sự mình chẳng muốn vào topic này một tẹo này , có ai muốn mình phải nuồn bao giơ đâu, nhưng hôm nay mình cũng phải vào, vì mình đang...buồn

Buồn , chẳng vì ai cả, vì chính bản thân mình, vì mình không được như mình mong đợi, nỗi buồn xen lẫn cả sự thất vọng , chỉ vậy thôi đấy mà cũng đã chẳng muốn làm gì nữa rồi...

sUp3r Sh0cK
14-06-2006, 09:07 PM
Có cần thiết phải như vậy kg cô bạn kia ơi ........chỉ vì một chút thất vọng về bản thân mà bạn đã chán chường mình như vậy rồi sao ...............nhân bất thập toàn .........phàm là con người có ai muốn mình thất bại và kém may mắn kg..????? nhất định là kg ????......nhưng có muốn cùng chẳng được .........hãy xem nó như 1 an bài ....1 vắp ngã.......1 kinh nghiệm để vươn lên .......và là 1 bài học để nuôi lớn ý chí ........hãy rộng lượng với bản thân mình .......hãy cho mình thêm những cơ hội ......
................cơ hội luôn đến với chúng ta ....chỉ do ta có biết nắm bắt hay kg thôi .....

noibuon
14-06-2006, 09:10 PM
:sleepwell: :sleepwell: Buôn uh?tôi cũng ko biết nua..........tôi cũng không hiểu nỗi mình nữa..........chỉ nhớ rằng từ khi tôi biết cảm nhân cuộc sống này tôi đã thấy dường như bao quanh mình là nỗi buồn............khó tin nhỉ???????????.........đã từ lâu tôi ước giá như ba mẹ đưng sinh ra tôi .Bạn thấy không cuộc sống này chẳng có gì là thú vị cả ,tẻ nhạt ,buồn chán.Cuộc sống này chỉ là một chuỗi lặp đi lặp lại mang tính quy luât mà thôi ....................

sUp3r Sh0cK
14-06-2006, 09:49 PM
Biết nói ji` đây khi mỗi ngày lại có thêm hàng vạn nỗi buồn từ nhiều người ......đã biết cuộc sống là một quy luật đã an bài...thì tội ji` ta cứ mãi miết suy nghĩ và đeo đẳng nó làm ji` .......chỉ thêm mệt mõi và suy sụp với những vu vơ ..........hãy nghĩ thoáng hơn 1 chút........hãy can đảm đối diện với sự thật hơn một chút ...ta sẽ thấy '' đời chẳng là cài ji` đối với ta cả '' sống là phải biết phấn đấu và vươn lên trong mọi hoàn cảnh .....
'' cuộc sống với bộn bề lo toan....khó khăn kg làm vơi ý chý......vượt lên chính mình ...' .........
..........................................một câu nói rất wen thuộc......chúng ta cần fai? học thuộc là hơn

Lost.
14-06-2006, 09:59 PM
Vẫn thường nghe những điều tương tự như: khi ta vừa thất bại là khi một cơ hội mới đến, hay đừng nhìn vào cánh cửa vừa đóng lại trước mặt bạn mà hãy nhìn có nhiều cánh cửa hơn đang mở ra ..........

Đôi khi chính ta cũng đã vuột mất những cơ hội ấy. và cơ hội như chiếc thang máy............nếu bị lỡ ta lại phải chạy bộ...............nhưng chạy bộ thì đã sao nhỉ,,,,,,,,,ắt là vẫn đến nơi kia mà..........

Ta lại nhìn về chiếc cửa mới đóng mất rồi, khi ngay bên cạnh đang có những cánh cửa khác mở ra......

sUp3r Sh0cK
14-06-2006, 10:38 PM
hãy bình thản bước những bước chân đều.....đều như nhịp đập of trái tim ......bên trái of ta là nấc thang cho hy vọng và mơ ước.....bên phải ta là nấc thang để vươn tới niềm tin .......ánh mắt luôn hướng về phía trước........đằng sau những bước chân ta đi qua...đó đã là quá khứ ........

Lost.
15-06-2006, 09:28 PM
Gắng lên nào những phút giây thoáng qua những cơn quỵ ngã mới chớm ...........những trận cười vui không có thực lòng ............không phải giả nhưng hình như nó vẫn cữ thiếu thiếu một vì nào đó...............khiến nhạt nhẽo ...................

Đứa bạn từng nói........chẳng cần một chỗ dựa ............sai rồi .........cần lắm chứ một chỗ dựa...........một nơi mà tinh thần cần một chân trống để thẳng hơn.........

G đ.............rối ren và mệt nhoài ...........ai chẳng biết vấn đề cơm áo là quan trọng nhưng có là tất cả..............mình cần gì nhỉ ...........không hiểu ........

sUp3r Sh0cK
16-06-2006, 02:18 AM
Làm sao mà ta biết được ta thực sự cần cái ji` .....cái ji` mới là wan trọng..........cái wan trọng của mõi con người.....là cái ta thật sự đã mất đi........
.............................Đời là một thứ bùi nhùi ......ta đang nằm giữa những cái bùi nhùi trong cuộc sống ......cố mà vùng vẫy....cố mà tháo gở......but......có tháo gở hết được hay kg ? ..................có những cái ta nên đơn giản hóa nó đi ....đừng làm nó thêm phức tạp hơn nữa .......cuộcs ống vốn wa' phức tạp rồi .....cho nên khi ta vấp phải 1 chuyện ji` đó .....ta cần phải .......than nhiên mà đối diện.......đừng kiêu than....đừng oán trách ......đừng tị sỉ vả bản thân mình....nó vốn là vô tội .........có chăng là do ta đã từng bước sai lầm dẩm lên những sai lầm mà thôi ..........

Lost.
18-06-2006, 08:24 PM
Làm sao để mọi thứ tan đi đây..........mình đang thản nhiên đến vô cảm rồi đấy ............thấy gì cũng vô vị ........

Ha ha nghĩ đến vụ xoè hôm trc vậy thấy.......vui vui........có nhiều khi mình muốn hóa kiếp bằng một vụ tương tự như thế ..........nhưng chỉ bị trật gân.....biết chẳng hay ho gì khi nói như vậy bởi chỉ là một kêt hèn nhát mới có những suy nghĩ ấy phải không ..........thế mà........

Chẳng muốn đến nơi thực tập........nào ai biết cái chốn đó nó te nhạt đến nhường nào........mình không chịu đc thế ........bó thời gian đến ngạt thở ............và rồi bùng ...........thành một thói quen........langh thang .....cứ thế với một tâm hồn đang rỗng rạc.....không biết mình đang cần gì đây nữa ..............
Còn family thì sao .........mà thôi mình không muốn muốn nghĩ đến nữa ,những tâm hồn không sao hòa hợp., và không ai có lỗi với những hướng suy nghĩ riêng của mỉnh.........sao lắm mệt mỏi thế nhỉ................quả là mối người mỗi cảnh .........ai giống ai đâu .............

Người ơi sao mãi bế tắc ...........mưa hoài mưa suốt rồi đấy thôi ...........sao vẫn vẹn nguyên mớ bùng nhùng ấy.....sao mãi chưa tan đi.......à mà nếu là một mớ bùng nhùng thì chỉ cần một ngọn lửa thôi nhỉ........chỉ một loáng........

sUp3r Sh0cK
18-06-2006, 11:53 PM
Đôi khi ta nghĩ......nếu mình đốt nó đi ....gióng như thiêu hủy nó......nhưng ta có đốt được linh hồn của ta kg.......chỉ khi nào đốt được linh hồn ......thi lúc đó ta mới thật sự là kẻ...vô cảm ...........gia đình là một xã hội mini......giữa 1 thế giới bao la .........ta hãy đấu tranh .....hãy luận ngữ.......bảo vệ 1 chút cho bản thân mình.........cũng như ta cố vùng vẫy...trong 1 đống bùi nhùi vậy thôi .........wa' mệt mõi......nhưng ta sẽ kg gục ngã........rồi ta sẽ chiến thắng cái mệt mõi dzo ta giăng ra ......
..........

Lost.
19-06-2006, 06:48 AM
"ta giăng ra" ư......làm mình phải suy nghĩ đây .......có lẽ thế thật à ...........mà thôi.......khi một vấn đền đem ra bàn luận là sẽ kéo theo muôn vàn những điều khác .........."vấn đề" hơn rất nhiều.........

Đôi khi mình muốn....
Ừm " đôi khi " khá nhiều..........+ lại là một thói quen thường xuyên mà không nhận mình ra ..........
"Đôi khi - nỗi buồn không lập lại" sẽ là tiêu đề mình đặt cho pic tiếp theo bởi chắc " thêm một nối buồn có là bao" của mình sớm đóng kho rồi...........bộ sưu tập không bao giờ kết thúc, nhưng người hãy cũng góp tay sưu tập và thưởng thức nó với ta chứ, hẳn rồi nhỉ!

Còn về mớ rối ren hỗn độn kia..........sao mình không muốn nhắc đến chúng nữa.............mình đã từng nghĩ tiền làm đc mọi thứ và cho đến giờ phút này...........điếu đó ........vẫn rất chính sác ......cxung mong lắm một phản bác lại nhận định ấy nhưng.........tiếc thay cho đến giây phút này thì mọi thứ vẫn chưa hề bị tác động để chuyển hướng, vui hay buồn nhỉ...........đôi khi nỗi buồn không lập lại mà .............