PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đà Nẵng thân yêu của tôi !

BlueGalaxy
31-01-2006, 09:55 PM
Đà Nẵng là quê hương của tôi . Qua đây tôi muốn viết 1 số nét đặc trưng của Đà Nẵng như :các lễ hội , làng nghề , ẩm thực ,di tích , ..... Nào ! Bây giờ mời các bạn cùng theo dõi !
PHẦN I :VỊ TRÍ ĐỊA LÍ ,DIỆN TÍCH ,ĐỊA HÌNH , KHÍ HẬU
Thành phố Đà Nẵng nằm ở 15 độ 55 phút đến 16 độ 14 phút vĩ Bắc , 107 độ 18 phút kinh Đông , Bắc giáp tỉnh Thừa Thiên - Huế ,Tây và Nam giáp tỉnh Quảng Nam , Đông giáp biển Đông .
Nằm ở trung độ của đất nước ,trên trục giao thông Bắc - Nam về đường bộ , đường sắt , đường biển và đương hàng không . Trong phạm vi khu vực và quốc tế , thành phố Đà Nẵng là một trong những cửa ngõ quan trọng ra biển của Tây Nguyên và các nước Lào, Campuchia, Myanmar, Thái Lan, đến các nước vùng Đông Bắc Á thông qua hành lang kinh tế Đông - Tây với điểm kết thúc là cảng biển Tiên Sa.
TP Đà Nẵng có diện tích tự nhiên là 1.255,53km2. TP Đà Nẵng vừa có đồng bằng vừa có núi, vùng núi cao và dốc tập trung ở phía Tây và Tây Bắc.
Nằm trong vùng khí hậu nhiệt đới gió mùa, nhiệt độ cao và ít biến động. Khí hậu Đà Nẵng là nơi chuyển tiếp đan xen giữa khí hậu miền Bắc và miền Nam, có 2 mùa rõ rệt: mùa mưa kéo dài từ tháng 8 đến tháng 12 và mùa mưa từ tháng 1 đến tháng 7, thỉnh thoảng có những đợt rét không kéo dài.

loinoihaybatdaututraitim
31-01-2006, 10:11 PM
Đà Nẵng chúng ta thật đẹp phải không bạn... tôi thật hạnh phúc khi tôi là người Đà Nẵng mặc dầu cha mẹ tôi người Quãng Bình người Quãng Ngãi... nhưng tôi sinh ra và lớn lên tại đây...
Bạn nói thiếu một điều...Người Đà Nẵng rất dễ gần... nếu bạn không biết đường , vô tình bạn hỏi một người nào đó đang rất bạn và người đó sẽ không ngại ngần gì bỏ ra một chút thời gian để hướng dẫn cho bạn một đoạn đường đi đúng

BlueGalaxy
31-01-2006, 10:17 PM
Bạn nói đúng !!!!!!!!!!

Vây bạn hãy giúp tôi hoàn thành đề tài này nhé !
Băng cách nếu có anh đẹp thì bạn hay gửi len đây nhé!!!!!!!!!

ketronchay_tinhyeu
05-02-2006, 05:12 AM
tôi nhớ quê mình wa các bạn ơi tôi là dân quang nam đà nẵng chính gốc đây. co huynh muội nào sinh ra ở tiên kì tiên phước kho

hoangtu_baby_91
06-02-2006, 04:56 AM
ôi ! các anh , các chị và các bạn nói thật là đúng . Đà Nẵng của chúng ta thật là tuyệt vời. Mình là người đà nẵng và mình rất hạnh phúc nếu các bạn nào muốn làm quen mình thì có thể chat với mình qua Y!M : hoangtudethuong_2t

xuanbinh
11-02-2006, 06:51 AM
da nang cua chung minh rat dep phai ko cac ban vi minh cung la ngươi dn goc day ty minh di xa nhung minh van nho ve da nang cac ban ah

BlueGalaxy
11-02-2006, 07:51 AM
Hiện tại mình đang ở Đà Nẵng đây !!!!!!!!!!!!!!!

opa_sunrise
12-02-2006, 05:22 AM
muốn đi sapa , muốn tắm biển nha trang , muốn đi suối , muốn leo núi hãy đến đà nẵng

BlueGalaxy
04-03-2006, 08:28 AM
muốn đi sapa , muốn tắm biển nha trang , muốn đi suối , muốn leo núi hãy đến đà nẵng:lol: chí phở ,chí phở ah` nghen . Dzậy nhà của opa ở đâu dzậy hen ????????????

opa_sunrise
04-03-2006, 10:48 PM
ở đường dũng sĩ thanh khê
gần trung tâm huấn luyện III

Lilycat
05-03-2006, 12:41 AM
hông bi't co' đúng kô nữa, mà mợ me`o noi' ở ngoài Đà Nẵng, dựng xe ngoài đường hông co' bị sao hết ah...đúng kô gấu :D ở SG dựng như vậy, xe kô ca'nh mà bay luôn
mốt về Đà Nẵng chơi mới được, đi rra Huế, mà chưa 1 lần ghe' Đà Nẵng, Sapa thấy cũng đẹp, thíhc ghia...chắc đẹp lắm hen ^ . ^
@ Blue: biết thêm được ti' chút địa lý VN, thanks nhiều

Kasaki
05-03-2006, 03:30 AM
không có đâu bạn ơi,bạn nghe ở đâu vậy,bây giờ ĐN đã tiến bộ hơn trước rất nhiều,nhưng dù sao cũng cảm ơn,mình là người ĐN mà chẳng biết mấy cái vị trí gì gì đó:(

Ha_Quyen
05-03-2006, 10:54 AM
oái chài có hình hem vậy ..thẩy lên cho xem đi

tran anh tuan
05-03-2006, 09:31 PM
http://i15.photobucket.com/albums/a372/Lilycat87/Animation/i85615816_60221.gif

san tran
05-03-2006, 09:40 PM
Mình cũng là người đà nẵng đây (thành phố ) mình thích nhất là Cầu sông Hàn ^_^
Và biển Bắc Mỹ An hồi ở Vn sáng sớm nào mình cũng đi biển cùng với gia đình thật là tuyệt!
Còn nữa đà nẵng là thành phố sạch đẹp nhất ở Việt Nam mà ^_^

opa_sunrise
07-03-2006, 06:41 AM
hông bi't co' đúng kô nữa, mà mợ me`o noi' ở ngoài Đà Nẵng, dựng xe ngoài đường hông co' bị sao hết ah...đúng kô gấu :D ở SG dựng như vậy, xe kô ca'nh mà bay luôn
mốt về Đà Nẵng chơi mới được, đi rra Huế, mà chưa 1 lần ghe' Đà Nẵng, Sapa thấy cũng đẹp, thíhc ghia...chắc đẹp lắm hen ^ . ^
@ Blue: biết thêm được ti' chút địa lý VN, thanks nhiều
-------------
L nói đúng
để xe ngoài đường ko bị trộm vía nhưng bị xung kích cho xe về trại tạm giam mấy bữa về vi phạm hành lang:cooll:

Sao Phải Yêu
15-03-2006, 10:58 PM
nhìn ảnh đẹp lắm , ko bít ngoài như nào

Lúm Đồng Tiền
15-03-2006, 11:01 PM
Hồi hè đi Đà Nẵng chơi..sông Hàn đẹp ghia, lại koàn vào chợ Cồn mua tá lả đồ nữa....thích nhứt là Hội An..^^
Năm nay kêu ba má cho đi tiếp....