PDA

Xem đầy đủ chức năng : tết xa nhà

ngoisaobang041
28-01-2006, 07:23 AM
Đây là lần đầu tiên tôi có cái tết xa nhà thật là buồn tẻ .chỉ còn co vài người trong ký túc xá ko có gì cả chác là giao thừa thì chỉ còn lại có vài người chúng tôi .toi nhơ mọi người ở nhà ,nhớ hương vị của quê hương .với nồi bánh trương ghi ngút ,nhớ buổi buổi chiều 30 phụ giúp mẹ nấu nồi chè thắp hương ,rồi cùng bố đi tạ mộ các cụ .giao t hừa năm nào mấy anh em cũng ra chùa thắp hương xin quẻ thẻ đầu năm .............
nhưng giờ đây tôi chỉ có một mình đón giao thừa một mình va nhớ về những gì đã qua

♥ PlanetVN ♥
30-01-2006, 01:47 AM
Ai đó từng nói rằng: Cô đơn là thử thách lớn nhất trong mọi sự thử thách.
Ưh,... Tết mà phải ở ký túc xá thì thật buồn bạn nhỉ??? :(
Ngay từ khi Tết còn chưa đến, chỉ cần ngồi nghe ABBA hát Happy New Year cũng khiến lòng mình nôn nao khó tả... Chỉ muốn quẳng hết sách vở để về nhà mau mau...
Hãy làm điều gì đó đi bạn... Đừng ủ rũ như thế... :)
Đây nên là thời gian xem lại mình và suy nghĩ thêm về tương lai để có một quyết định sáng suốt đó...
Can đảm lên nhé!!! :cool1:

[L]ight
30-01-2006, 01:51 AM
mms://quangcao.tuoitre.com.vn/Media/VideoClip/GiaothuaBinhTuat.wmv
TRực tiếp đêm giao thừa ...:) hy vọng làm bạn bớt buồn trong năm mới này ...ngừi xa xứ ạ :)

chausau
01-02-2006, 07:52 PM
xa nha moi bit hehttp://i47.photobucket.com/albums/f188/chausau/cuong.jpg

tientuyhanoi
02-02-2006, 01:24 AM
Dễ mình bạn xa nhà chắc? có hàng ngàn lưu hoc sinh người Việt Nam ở khắp nơi trên thế giơi họ còn khổ hơn bạn nhiều 1 thân 1 mình nơi đất khách tết cũng ko được về nhà họ còn buồn và cô đơn hơn bạn nhiều . Nhưng họ ko phí thời gian ngồi nhớ nhung lung tung mà họ biết kìm nén tình cảm của mình dành thời gian để học để bố mẹ họ tự hào về họ .

hongnaohongchangcogai
05-02-2006, 07:56 AM
Dễ mình bạn xa nhà chắc? có hàng ngàn lưu hoc sinh người Việt Nam ở khắp nơi trên thế giơi họ còn khổ hơn bạn nhiều 1 thân 1 mình nơi đất khách tết cũng ko được về nhà họ còn buồn và cô đơn hơn bạn nhiều . Nhưng họ ko phí thời gian ngồi nhớ nhung lung tung mà họ biết kìm nén tình cảm của mình dành thời gian để học để bố mẹ họ tự hào về họ .
sao bit? keep your spirit up,guy.

rock_4ever
05-02-2006, 03:10 PM
Chán nản và mệt mỏi.Đó là tất cả những gì tôi có thể nói về cái tết vừa qua.Sáng mùng 1 tết.Vừa ngủ dậy.Thấy người mệt mỏi,buồn nôn.Sau mới biết là bị cảm.Năm bẹp ở nhà cả mấy hôm tết.Bạn bè không có đứa nào đến thăm.Họ hàng đến mừng tuổi.Chỉ thấy chán thêm.Người ta đi chơi vui thế.Chỉ có mình ở nhà chờ hết tết.Nằm nhắn tin mãi cũng chán.Mò xuống cuồi giường lấy cái MP3.Nằm nghe mấy bản ballad.Càng chán hơn.Tết ôi là tết

~LiebE~
05-02-2006, 09:57 PM
Đây là lần đầu tiên tôi có cái tết xa nhà thật là buồn tẻ .chỉ còn co vài người trong ký túc xá ko có gì cả chác là giao thừa thì chỉ còn lại có vài người chúng tôi .toi nhơ mọi người ở nhà ,nhớ hương vị của quê hương .với nồi bánh trương ghi ngút ,nhớ buổi buổi chiều 30 phụ giúp mẹ nấu nồi chè thắp hương ,rồi cùng bố đi tạ mộ các cụ .giao t hừa năm nào mấy anh em cũng ra chùa thắp hương xin quẻ thẻ đầu năm .............
nhưng giờ đây tôi chỉ có một mình đón giao thừa một mình va nhớ về những gì đã qua
Pooh cũng có người bạn đang du học ở xa, năm nào cũng thấy nó gọi điện về kêu buồn và nhớ nhà quá. Nó bảo với Pooh là nó sẽ đi làm thêm để kiếm tiền về nhà ăn tết, Pooh tưởng nó nói đùa ai dè năm nay nó về nhà ăn tết thật, Pooh vui quá!:)
Tết này những ai ở xa đừng quá buồn nhé, có vô vàn người giống bạn mà và ko chỉ bạn buồn tẻ đâu những ng` bạn yêu thương cũng luôn nhớ về bạn đấy !