Ðăng Nhập

Xem đầy đủ chức năng : Chiều30 những gì còn đọng lại.

Lost.
28-01-2006, 03:15 AM
..Chiều 30 tết mọi thứ chỉ như để vàp phút sãn sàng cho đêm giao thừa,mọi sự chuẩn bị để không cho phép chút chậm chễ nào,tất cả tất cả đều cần thay đồi ..........
..Mình thì sao nhỉ,cần thay đổi gì đây ,vì hình như mọi thứ của năm cũ còn quá nhiều thì phải,cái cảm giác tiếc có lẽ cũng bình thường mà thôi......
..Chiều 30 tết sao ta cữ muốn nó chỉ dừng lại như vậy thôi,ta sợ cái gì đó,ta sợ một phút giây mà buộc ta phải quên đi điều gì,sợ lắm, làm gì để giữ lại thời gian nhỉ,phải làm sao để cái khảonh khắc chính mình cúng mong chờ không đến bây giờ,một khối mâu thuẫn không lồ không có nguồn gốc,không có một lý do chính đánh gì,một điều vô nghĩa trong hang tá những thứ có tên tương tự,không hiểu...............
Nắng,có nắng trong chiều cuối năm,những ánh nắng muộn màng vô nghĩa,chúng đang cô gắng giữ lại những giây phút cuối cùng,và rồi nó cũng sẽ thất bại mà thôi,hẳn vậy rồi,có ai muốn đ lại trên con đường mà họ đã đi đâu,có ai muốn ngoảnh lại cái ngày hôm qua đầy kinh hãi đâu,không bao giờ ..... sẽ phải bước trên con đường mới,vậy thì giọt nắng kia,có lẽ nó sẽ mãi với những thứ muộn màng như vậy mà thôi với những rơi rớt cuối cùng.
..Chiều 30 của những điều đã cũ .............

♥ PlanetVN ♥
28-01-2006, 03:41 AM
Chiều 30 Tết mà lại cảm thấy cô đơn như chưa bao giờ cô đơn như thế...
Không một ai... Cả ngày hôm nay chẳng thấy bạn mình đâu cả... :(
Có lẽ, ai cũng bận rộn với những công việc cuối cùng để đón một năm mới vui vẻ...
Còn mình, làm gì đây??? Làm gì đây??? Lại online sao???
Em ơi, em đang ở đâu vậy??? :cry:

Lost.
28-01-2006, 03:47 AM
Cùng cảnh ngộ,đôi khi trong một thoáng nào đó ta thấy nhẹ lòng hơn khi biết lúc này đây không riêng gì mình giữ khối buồn,.......

Chiều 30 cho những tâm hồn đồng cảnh biết hình như ta không hẳn là người cô quạnh duy nhất,hình như ấm hơn đôi chút khi biết ngoài kia hẳn là vẫn cón những con người bất hạnh hơn,trào dâng một chút niềm trắc ẩn đẻ rồi lại dấu nó đi bởi tự ái dù chỉ một chút thôi trong suy nghĩ cho rằng mình làm đc gì hơn nhỉ ?.........

Chiều 30 online không ai .

Biển đợi
28-01-2006, 03:51 AM
Chiều 30... dọn nhà mệt ná thở >.<

~LiebE~
28-01-2006, 04:27 AM
Chiều 30 ngồi trên net thấy nhớ ng` yêu quá đi mất.Ko bít tối nay ng` ấy có nhớ mà phone cho mình ko ?

*Mãi Xa*
28-01-2006, 04:43 AM
Chiều 30 ? Ai bảo 30 chưa phải là tết ? Năm nay có ai còn dám nói như thế không ? Khi câu nói ấy tôi vẫn luôn quả quyết cùng ấy.Còn bây giờ ... quá khứ lùi xa ... Nhìn căn phòng nhỏ hẹp cần lau dọn .. chán chường quá !

True Dream
28-01-2006, 05:12 AM
Chiều 30... giờ này anh đang làm gì ?? Dọn nhà ?? Uhm... chắc là không rùi với cái chân như thế ^^ Nhớ em ?? Uhm... chắc là đang nhớ em rùi... anh nhỉ ?? ^^

Biển đợi
28-01-2006, 06:06 AM
Chiều 30... bất chợt nhận ra... và giật mình... mình có cảm giác như mình càng lúc càng... dữ hơn... dữ theo đúng nghĩa đen... càng lúc càng lạnh... càng vô tâm hơn... sao thế nhỉ... mình đang tìm về chính mình của ngày xưa... mình ngày xưa... ừ... đúng là lạnh thật... nhưng đâu dữ... sao thế nhỉ... hic... mình có cảm giác mình đang dần thay đổi theo chiều hướng có lợi cho mình... tránh bị tổn thương... nhưng như vậy sẽ là thế nào với những người xung quanh ?? ... Bất chợt... có cảm giác... đang dần xấu đi... như thế... liệu... ai đó có còn thương ta không ??

♥ PlanetVN ♥
28-01-2006, 11:05 AM
Phút giao thừa đến lặng lẽ và chậm chạp trôi qua...
Ngày hôm qua đã là quá khứ...
Ngày mai đang chờ đón tất cả chúng ta...

Chúc mừng năm mới tất cả bà con HHT.

Lost.
28-01-2006, 09:44 PM
Đã chẳng còn nữa chiều 30,hết rồi,hình như đêm qua trên bầu trời vụt sáng rất nhiều vì sao,chỉ vụt sáng thôi,và ta biết những điều ước đã thành sự thật,xin đc chúc mừng những lời nguyện cầu chân thành đêm qua,và ta biết không có những lời nguyện cầu của ta vì .........đêm qua ta quên mất không ước rồi......nhưng thôi không sao,còn nhiều dịp để bầu trời vụt sáng những ngôi sao mà ,hẳn rồi.
Mồng 1 rồi còn đâu,phố phường vắng hoe,mùi hương trầm ngào ngạt không gian đến mức cái mũi đang sụt sịt vì ốm của ta cũng cảm nhận thấy,chưa hết tết vẫn còn những 2 ngày nữa cơ mà,và mình phải làm vài điều đây.........

♥ PlanetVN ♥
28-01-2006, 10:53 PM
Ôi... Cậu cũng bị cảm cúng hở??? :)
Giống mình ghê... :lol:
Tại đêm qua mình đi xe ngang dọc khắp nơi đấy mà...
Hihihih... Mùng 1 vẫn mở quán net nên online chút cũng đỡ buồn... :)
Có lẽ, nên dành thời gian cho những người thân yêu của ta thôi...

Trai_BT
29-01-2006, 12:12 AM
hi
Đêm 30 tết môi ta giật mình chạm phải môi em.

*Mãi Xa*
29-01-2006, 01:36 AM
Mồng 1 tết. Có khác gì những ngày thường đâu nhỉ ? Vậy thôi , vậy thôi ... thwif gian vẫn lảng lặng trôi ... trong tôi còn nhiều kí ức lắm ...Một mùa xuân tràn đầy sức sống của 1 tuổi mộng mơ ... Vậy mà ...vậy mà ...

♥ PlanetVN ♥
29-01-2006, 02:13 AM
Mùng 1 Tết,... Lại online... Lang thang trên net thật thú vị... :)
Nhưng sao ta vẫn thấy trống trong lòng??? :(

Lost.
29-01-2006, 04:59 AM
Cũng online mồng 1,ngày mai - may mắn hơn trong 3 ngày tết,mình nghĩ thế :ngày mai mình đc về quê,lâu, lâu lắm rồi mình chưa về quê,không ,minh không pahir là một người mất gốc,mình đã rất tự hào khi nói với chúng bạn - "ôi cũng có quê", nhưng,chỉ vì mình ít đc ve ,vì những thứ nhằng nhịt mà cuộc sống mang lại,....nhưng may thay mình đã đc nghe kể lại về miền quê ấy,một miền quê bình thường thôi như bao nhiêu miên quê khác,một nơi mà ......ngày mai mình đc về,mình thấy vui hơn,chắc vậy rồi,thèm cái cảm giác hít căng lồng ngực mùi lúa,..........mà ủa hình như mùa này chưa có lúa,chẳng rõ nữa...........

~LiebE~
29-01-2006, 05:05 AM
Hôm nay online tưởng sẽ gặp ng` mình mong đợi nhưng chẳng thấy đâu cả, chắc là vui quá nên ng` ấy quên mất Pooh rùi chăng ?

True Dream
29-01-2006, 09:45 AM
10h46PM... Mùng một Tết... nick của anh chợt sáng trên yahoo... hi... bất ngờ quá... vậy là mình hoh fải ghen tỵ với ai kia rùi ^^

♥ PlanetVN ♥
29-01-2006, 09:52 AM
Đêm mùng 1 Tết, lại một mình lang thang trong vũ trụ!!! :D
Để làm gì nhỉ??? Để tìm em... Em ơi!!!

*Thanh Quang*
31-01-2006, 03:50 AM
hihihi nhớ em nhiều quá ,ở nhà anh chịu hông nổi mới trốn nhà ra thị trấn đó chứ ,ở nhà ba mẹ có cho anh đi xa với cái chân như thế này đâu cũng may có thằng bạn ghé chơi :) em, tết này cũng may là anh có em ,nếu ko anh buồn chết được,ở nhà anh chẳng đi đâu chơi được,đi chúc tết bà con mà đi với cái chân như vầy thì ..:(
_Đêm 30 lang thang lên chùa ,xin được cái bùa bình an hình phật quan âm dự định tặng em ,hì giờ hổng biết làm sao tặng em luôn thui thì giữ lại bao giờ gặp em thì tặng em hen:)
_em yêu của anh ,hẹn gặp em sau nhé ,bb em ,anh nhớ em nhiều lắm ,nỗi nhớ càng ngày càng nhiều hơn ,dù thời gian có vô tình trôi qua,nhưng nỗi nhớ trong anh ko vơi theo mà ngày càng nhiều hơn ,em bb em ,nhớ giữ gìn sức khoẻ em nhé :)

♥ PlanetVN ♥
31-01-2006, 05:35 AM
Thế là đã mùng 3 Tết rồi... Năm nay chẳng đi thăm được ai cả... :(
Ơ hay,... Chẳng phải ta đã tự bảo mình năm nay ăn tết trên mạng sao???
Chuyện nhân thế, buồn làm gì chứ...Cố lên nào, PlanetVN ơi!!!

*Thanh Quang*
31-01-2006, 08:51 AM
hôm nay vậy là đã là mùng 3 tết rồi ,vậy là anh ko ngờ là mình lại được cùng em trò chuyện như thế này đâu em ,vậy cũng coi như anh và em cùng đón tết rồi phải ko em? anh chỉ tiếc một điều là mình ko thể cùng nhau đón giao thừa,anh hy vọng năm sau anh sẽ được cùng em ăn tết ,được cùng em ngắm pháo hoa đón giao thừa :) em, nhớ em nhiều ,hôm nay trò chuyện với em anh dzui lắm ,bao nhiêu sầu ,bao nhiêu cảm giác mệt nhọc trong anh tan biến hết vào cả hư ko ,chỉ còn lại trong anh một niềm hạnh phúc ,anh hiện tại rất hạnh phúc em ơi :) anh ko học giỏi ,anh viết văn cũng ko hay ,và anh cũng ko biết phải diễn tả như thế nào về nỗi nhớ em ,về hạnh phúc mà anh đang có,anh chỉ biết viết bằng tất cả tình cảm chân thành mà anh có được từ trong trái tim của chính anh ,em biết ko giờ đây anh đang muốn chia sẻ cùng mọi người tâm trạng của anh ,chia sẻ với mọi người niềm hạnh phúc mà anh đang có ,em anh nhớ em rất nhiều ,anh ko dám khẳng định rằng nỗi nhớ đó có phải là tình yêu hay ko ,vì anh ko hiểu như thế nào mới được gọi là yêu? anh chỉ dám khẳng định một điều hiện tại anh nhớ em rất nhiều ,nhớ em từng giây,từng phút ,từng giờ đó em :).Thôi giờ cũng đã khuya rồi anh phải về ,hẹn gặp lại em sau ,nhé em ! bye em yêu,chúc em yêu ngủ ngon :)

~LiebE~
31-01-2006, 10:06 AM
Thế là đã mùng 3 Tết rồi... Năm nay chẳng đi thăm được ai cả... :(
Ơ hay,... Chẳng phải ta đã tự bảo mình năm nay ăn tết trên mạng sao???
Chuyện nhân thế, buồn làm gì chứ...Cố lên nào, PlanetVN ơi!!!
Cũng giống Pooh rồi, năm nay P ăn tết trên mạng mất rùi. Bùn quá đi mất nhìu khi ko bít là vì sao mình lại bùn nữa. Mới đầu năm mà P toàn gặp chuyện xui thui, nghĩ mà thấy chán quá ko khéo lại mở đầu cho 1 năm ko ra gì thì nguy !!!

Lost.
31-01-2006, 11:14 PM
Hết 3 ngày tết,có gì thú vị nhỉ,online : rồi,về nhà loanh quanh ra - vào: rồi,nghe nhạc: rồi, nhắn tin qua lại với những lời chúc mừng năm mới : rồi,......
~~...một đĩa nhạc đã lâu lám nó thấy rùng mình,và tâm trạng xuống, "trời sẽ ban ơn cho những ai biết yêu thật thà .....",vậy những trai tim không "thật thà" kia thì cái gì đã ban ơn nhỉ,vẫn còn đấy thôi những trái tim chưa bao giờ chân thành.....và nó nghĩ đến mình,nó không gian dối nhưng ......chân thật chưa thì....nó không co câu trả lời ........

Mồng 4, có lẽ ít ai gọi "mông 4 tết" nghe ngang ngang sao ấy,và với nó thì sau đêm giao thừa đã không con tết rồi .......
~~Bắt đầu rồi, mọi thứ đã bắt đầu,những cuộc cạnh tranh mới,những sự bắt đầu khong cho phép có mọt sự sai sót nào,một sự bắt đầu không có "quyền" lựa chọn nào khác là một sự thành công,thành công tuyệt đối.....
~~Nó sợ,nên hinh như nó không dám bắt đầu......chăng hiểu,nó sợ một kết quả không may mắn cho dù....nó chưa bắt đầu................

~LiebE~
01-02-2006, 01:11 AM
Mùng 3 P đi chơi với thằng bạn nhưng thấy nó bùn mình cũng chả vui được ko chơi với nó thì P lại online...Mồng 4 hôm nay P lại đi chơi với nó tiếp. Tranh thủ mấy ngày tết nó về nước rồi đi cùng nhưng nhìu lúc chả bít nói gì cả. Bùn quá thui, nó lại sắp bay rùi.

speaker
03-02-2006, 09:30 PM
Chiều 30 : tự dưng có 1 cảm giác lạ , rất lạ , mình cảm thấy dường nhu sắp vuột mất 1 cái gì đó , vừa dọn nhà vừa nghĩ vẩn vơ , hóa ra là mất đi 1 năm . Thời gian đúng là cái quý nhất mà ta đã có , 1 năm trôi qua với bao kỷ niệm , xấu có đẹp có . 1 năm mới sắp đến , mình phải đối mặt với bao chiện sắp tới , ko bít sẽ là thế nào đây . Tự nhiên lại cảm thấy ko muốn ăn tết , ko muốn tết đến , ko có tết .... thế đấy . Nhưng con người thì làm gì có chiện đó , thời gian cứ thế trôi , mùng 1 , mùng 2 nhoằng cái đã đến mùng 6 và chuẩn bị đi học . Năm mới ...............