Ðăng Nhập

Xem đầy đủ chức năng : Tháng ký của chung...

Mây Phiêu Lãng
31-12-2005, 06:39 AM
Ngày...tháng...năm...

Vậy là chỉ còn 1 ngày nữa là sang năm mới: năm 2006! Thời gian trôi nhanh ghê...chẳng đợi ai bao giờ...Ta đang làm gì đây? Hình như đang sống phí hoài với những ngày tháng vô nghĩa...Chẳng làm gì, chẳng phấn đấu, chẳng có mơ ước hoài bão gì lớn lao...Chán ta thật nhỉ?...
Hình như ta là con người đáng bỏ đi...Ta ghét ta như thế này lắm...Nhưng làm gì để thay đổi điều đó đây??...Ta không có sự kiên định cần có, không có sự tự tin cần thiết, và ta thấy ta thua sút điều đó so với tất cả mọi người...
Po' tay với chính ta...

Ngày mai...sẽ thay đổi chứ nhỉ?! Liệu thay đổi chứ nhỉ?! Quyết tâm chứ nhỉ?!...

Mây Phiêu Lãng
21-01-2006, 09:28 PM
ngày...tháng...năm...
Chà, hôm nay sinh nhật mình đây!:D Đã nhận được bao nhiêu lời chúc và cả quà nữa từ ngày hôm qua rồi...hihii...:D:D
Thêm 1 tuổi mới, hãy sống tốt hơn, nhóc nhé...:)

Meodzo
22-01-2006, 01:57 AM
Ừha ... Mừng lắm ... Dzà thêm gùi đó pà lùn ... :hihi: Pé pỏng dzì nữa âu mờ ... :D
E hèm , năm ni pà cho tui eng đúm cứi lun i chứ koàn dzì nữa pà dzà .... Pà hoh lẹ lẹ là tui cứi trước pà áh ... :D ( Nhỏ nhức mờ quái nhức :haha: <<< Tui mún chùng ghia lém goài pà oai )

Bữa dzờ lo viết báo Tết nên ... sặc sừ ... busy ngập đầu chứ dzì ... Tội nghịp , chắc pà thành con tò he quá chài ai :D Hoi .... nhân dzịp SN pà .... tui share pà bớt mấy ký lô thịtt của tui hớng <<< Quà hịu áh .... kím hzông ga âu pà :hihi:

Mây Phiêu Lãng
25-01-2006, 04:27 AM
Ặc, bà khỏi tốn công tặng quà tui mần chi, mai mốt Tết đến, bà bò vô BMT là tui mừng gòi...:D:D, còn có mấy ngày nữa là Tết đến..hé hé hé...la la la...:D:D:D

Chiện chồng con, khó nói lắm ai ơi...:D:D

Mây Phiêu Lãng
25-01-2006, 05:28 PM
ngày...tháng...năm...
Một đêm thức trắng....Mệt mỏi...Mong rằng người ấy sẽ hiểu cho mình, hiểu cho cách xử lý của mình...Hãy hiểu cho Mây nhé...Hãy thông cảm cho Mây nhé...
Chao ôi...làm người sao khó đến vậy??!!...

Mây Phiêu Lãng
27-01-2006, 11:06 AM
ngày...tháng...năm...
Buồn...chán...thất vọng...
Thôi thì...biết nói gì...
Đành im lặng một mình vậy...

Mưa
27-01-2006, 11:47 AM
Yên lặng là một hành động có hai mặt... đôi lúc yên lặng sẽ tốt và đôi lúc yên lặng sẽ tạo ra nhìu hiểu lầm đáng tiếc.
Sis là người tốt.. sis chỉ quá mềm mỏng thôi.. nếu bà Mèo có thể cho sis 1 chút ngang ngạnh của bả thì.. tốt quá. Làm người thật rất khó và còn khó hơn nữa để người ta hiểu đc mình. Đôi khi mình cảm thấy điều này là đúng nhưng với người khác thì nó lại ko.
Vì vậy đôi khi mình hãy đặt mình vào cương vị , vị trí của người ta... Mưa ko hiểu nhưng Mưa tin là có lý do , giờ chỉ hy vọng mọi chuyện kết thúc tốt đẹp. Chúc sis có một năm mới hạnh phúc và may mắn.

Mây Phiêu Lãng
27-01-2006, 06:57 PM
Cảm ơn Mưa...Mưa hình như cũng đang rơi trong lòng Mây...
ngày...tháng...năm...
Chán...chẳng buồn nói nữa...Vì chuyện này mà chán đến vậy ư?!...Nhắm mắt lại...Hít thở thật sâu nào...Rồi mở mắt ra...Nhìn thẳng và bước thẳng về phía trước nào...

Biển đợi
27-01-2006, 09:31 PM
Đã nói trong kia... nhưng... có lẽ lập lại lần nữa là không thừa... :) Nói theo cách T thì... việc mình mình làm, mình thấy đúng thì "dù ai nói ngả nói nghiêng, lòng ta vẫn vững như kiềng ba chân" :) Còn theo khách quan thì... Mây hành xử không có gì sai trái cả... theo toàn diện mà nhìn thì là như thế... Còn chuyện bữa giờ... uhm... không liên quan đến Mây... nó diễn ra vì nó cần phải diễn ra... vậy thui.
Nói dông nói dài nói tới nói lui chỉ là... nếu Mây vì những ngày qua mà buồn, chán hay gì gì đó là không nên... Khi đó tới lượt T cảm thấy có trách nhiệm vì sự buồn chán của Mây á :D :)
Vui lên nào !!! :)

Mây Phiêu Lãng
06-02-2006, 07:12 AM
ngày...tháng...năm...
Hông biết viết gì hết...:D:D
ah`, khoe chút...Bà Mèo cà chớn vô chơi...Đi chơi riết hai con nằm nhà đọc truyện tranh và ngủ...:D:D
Lâu lắm mới online...Cũng nhớ HHT...Nhưng có nhiều điều để suy nghĩ lại về chính mình...Nhỉ?!...

Biển đợi
06-02-2006, 07:30 AM
Hớ... uổng công dzô an ủi bả... bả quăng mình nguyên cục lơ to tổ bố :hihi:

Meodzo
06-02-2006, 07:36 AM
Hui... Lơ là bởi dzì ... Nó qua gòi ... Nhắc mần chi nữa ... Màh bà này bã hoh có bùn lâu đâu ... Nhờ có Mèo nè :D :D

Mờ... răng bã kiu mình cà chớn nhờ :think: Ngừi ta hùn nhiên nhí nhảnh hiền từ rứa mờ :haha:

Mây Phiêu Lãng
21-02-2006, 07:58 AM
ngày...tháng...năm...
Bận rộn, công việc bù đầu...Nhưng vui!Vui bởi lẽ gì nhỉ?!...Không rõ nữa..Hãy tiếp tục vui sống nhu vậy ta nhé...Cố gắng lên chiaki!!:):D

Autumn
21-02-2006, 08:21 AM
Cố lên chiaki ... Cố lên chiaki ... Uha màh cố kí rì dzạ bà :D :D

Bà dzui dzì tui gần chít fẻi hem :hihi:

Mây Phiêu Lãng
21-02-2006, 08:42 AM
Cố gắng mà vui sống á bà bà...:D:D Ráng sống đi, đừng lo chít sớm quá...kekeke...
Khi nào bà chuẩn bị ra đi, nhớ để lại cho tui đôi dép lào làm kỷ niệm nhen...:D

Autumn
21-02-2006, 08:48 AM
Má ơi ... Opla thì bỉu "em vít di chúc cho anh" ... Bà thì xin đôi dzép lào ... :khocnhe:

Kòn lại dzì khi em ra đi :so_funny:

Mây Phiêu Lãng
27-02-2006, 09:03 PM
ngày...tháng...năm...
lalala...Ta sắp được vô SG chơi gòi...:D:D Lại còn Cần Thơ, Bạc Liêu nữa chớ...kekekeke...Xiền ơi...Mau đến đi, để ta còn rủng rỉnh đi chơi...:D:D

Autumn
27-02-2006, 09:24 PM
Ớ ... đã dzị ? Đi dzí ai dzị ? ...

Xiền ơi ... ( Bà nhắc tui mới nhớ ) Hix ... Tháng này nghèo quá ... Hôm bữa vét túi còn được mí đồng ... Pé Vy nó ... cuỗm sạch :khocnhe: "Đưa đây ... mày cầm là ba bữa là dzô shop hết sạch ... miết chừng nào mày mới có dzư" :so_funny: Má ơi ... nó cứ nghĩ xấu cho ngừi hoh tút quài ....

Nó quản tiền của mình... y chang má mình dzị đó :hihi:

Mây Phiêu Lãng
27-02-2006, 09:55 PM
Tui đi với cơ quan á bà bà:D:D Mùng 8 tháng 3, chị em tung tẩy!!:D:D Tui đi 1 tuần rồi về, ước gì chuyến đi đó là ra Hà Nội:D:D

Tui thấy bà có con bạn tốt thiệt, tui cũng tốt giống nó nè, bà đưa tiền đây tui giữ cho...kekekeke...:D:D

Autumn
27-02-2006, 10:12 PM
Thâu bà quoai ... Giờ trong túi tui còn có mí đồng ... đủ sáng sáng mua pánh mỳ gặm thoai :D :D ( Lói ga xấu hổ gơ ta oai :hihi: ) ...

Đưa xiền cho bà để bà trả cước cái tít tít của bà hảh :haha: ... Buôn điện thoại thấy sợ lun :so_funny:

Nấm Lùn Di Động
27-02-2006, 10:26 PM
Khì...Hông biết mọi người buôn sao, chứ tui buôn dưa lê toàn lỗ..:D:D
Bữa vì trả hóa đơn cái tít tít, mừ tui bị papa xém gọt đầu...hix...oan nghiệt ghê...:(

speaker
28-02-2006, 07:39 AM
Đọc nhật ký của nấm thấy toàn ngày tháng năm ......

anny N
28-02-2006, 01:19 PM
ừa....bởi dzậy mí bà mới dzô đây 8 đc nhìu đến thế :so_funny:
(chứ đâu có phải như NK của mình đâu nà :hihi: ai dzô cũng đành lặng lẽ ......bước ra !!!!!!!:D Dzô là coi như 2 coan mắt lạy 3 hồn 7 vía cầu xin chủ đc free ! :D )

tiểu quỉ
01-03-2006, 04:04 AM
gúm 2 kí ngừ nì... đi đâu cũng... có anh dzà có em (ặc ặc) :so_funny: ---> dzọt gấp trước khi nấm dzô tới :chayle:

anny N
02-03-2006, 07:29 AM
mèng.......sao bằng ai kia với.......ai kia chớ :haha:
Thoai , vô duyên ghia, dzô tào lào ko hà :D
______:chayle:_______Chạy!!!!!!!

Dzép Lào
03-03-2006, 09:53 AM
Ngày ... tháng ... năm ...

Lan Anh ui ... Tui nói bà nghe cái này nè ... Sao tui dzìa ngoài này gùi màh còn thấy nhìu ngừi ở chỗ tui ... giống hệt mí ngừi bạn của bà quá chừng quá đỗi áh ... :hihi: Làm tui mún bò lên đó lại quá nè ... Muh ... ặc ặc ... cứ nghĩ cái cảnh ... phương tiện dzuy nhất là mấy chiếc xe đó ... hic hic ... ớn quá àh :mecry: ...

Xí quên ... pa má pà có hỏi thăm ... con bé mẫu giáo này hoh dzạ :hihi:

Mây Phiêu Lãng
09-03-2006, 01:00 AM
Ngày...tháng...năm...
Mệt quá chừng...Đi chơi mừ sao giống như đi tỵ nạn...:D lên xe, tới khách sạn và ngủ...lại lên xe...lại tới khách sạn...lại ngủ...Oải!!!!!
Nhưng mừ vui, mặc dù say xe tùm lum và thỉnh thoảng mới đủ tỉnh táo để ngồi ngắm cảnh...:D:D
Lần sau có đi chơi nữa không nhỉ?! Ừ hử...Cũng còn tùy túi xiền...:D Lần đi này thâm hụt ngân sách quá chừng...Híc...Lại còng lưng ra cày trả nợ nhen cưng...Đi một ngày đàng, nợ một nhiều thêm...kekekeke...:D Ừm...mà sao đồ ở SG lại rẻ quá chời quá đất dị nhỉ?! Chắc ở trên "Tây chỗ ta" mắc hơn vì phải tính thêm giá vận chuyển quá...:D

@ Dép Lào: khè khè...Mấy người ở chỗ bà giúng bạn tui chỗ nào dợ?!:D Bà nhớ BMT, nhớ tui thì nói đại cho rùi đi...kekeke...À, chuyến đi vừa rùi, gặp CC đó bà bà...Bả chê tui xí...oác, oác...Tui xí cũng vừa vừa chứ đâu có xí hoắc đâu phải hông bà?!:D

Autumn
09-03-2006, 02:30 AM
Ớ ... gặp pà Chanh hở ? Có dzì dzui hem , kể nghe dzí :hihi:
Dzạo này tui thấy tui ớn tui quá pà oai ... >.<

Rãnh 8 chơi ... mah hui từ từ , lo xong mí chiện trong ni đã ... Mịt ghia >.<

Mây Phiêu Lãng
09-03-2006, 09:39 PM
ngày...tháng...năm...
Lười quá chừng...Hậu chứng của việc đi chơi dài ngày đây mà...:D Hôm nay phải nộp tới 2 bài, nhưng 1 bài chưa có tư liệu, một bài thì có rồi nhưng cũng chưa thèm viết...khè khè...kệ...Vô HHT cái đã...

Tự nhiên muốn ca câu dân dã quá:
"Nhớ ai như nhớ thuốc lào...
Đã chôn điếu xuống, lại đào điếu lên..."

Ặc ...ặc...Thấy mình tệ nạn quá chời...:D:D

Mây Phiêu Lãng
12-03-2006, 09:48 PM
ngày...tháng...năm...
Bữa nay đi huyện lấy tin đây...hix...chạy theo đoàn vận động viên chụp hình mừ muốn hụt hơi...Thương cho con bé có cái chân ngắn ngủn, lũn cũn, lon ton là ta quá...hix...
Đói bụng quá, phải trốn lời mời đi nhậu, rồi ngồi đây với cái bụng trống rỗng...Lại thương cái thân ta...

Autumn
12-03-2006, 11:12 PM
:rain: Ta cũng đói rùi ... Out thui ... kiếm cái dzì bỏ bụng đã ... Màh ráng pò dzô đây ... ghẹo nhỏ lùn chút xíu ... Chắc mẩm là nhỏ đang ngồi chép miệng thèm thuồng khi nghĩ đến cái cảnh ta đang nhồm nhoàm gặm ổ pánh mỳ :so_funny: Kế bên là hũ sữa chua :so_funny:

Mây Phiêu Lãng
13-03-2006, 03:13 AM
Vzọt thoai...đói mờ mắt, ngồi từ sáng tới chiều bên cái comp...Tối về lại vạ vật, thể nào mama cũng xót xa: "ui...con gái iu, đi làm vất vả quá...!!":D:D

Tetsu Kòi
13-03-2006, 03:48 AM
Àh ừh ... Mình bảo ... Mình tự hứa với mình ... Fải gai góc lên một tí ... gai góc hơn nhiều nữa ... Chỉ có thế ... mình mới cảm thấy an toàn ... Hoh được sống quá tình cảm ... Dzễ bị tổn thương lắm ... hoh fải cứ cái dzì cũng có thể dzễ dzàng nói ra được ... hoh fải cứ cái dzì cũng để ngừoi khác biết hết được ... Vui nhé ... Cố gắng sống với những nụ cười thường trực , muôn thuở của ngươi nhé ... ...

Mây Phiêu Lãng
15-03-2006, 04:50 AM
Buồn quá...bạn bè nhiều vậy mà có những lúc thấy mình cô đơn...Lang thang trên net, để rồi lại chán chường...
Niềm vui ơi...Sao bữa nay mi trốn đi đâu vậy??!!...:(

VODKA
15-03-2006, 05:38 AM
... Chẳng rõ cảm giác của mình bây giờ là dzì nữa ... Mình sờ sờ ra đấy ... màh lại chẳng fải mình ... Khoác cái vỏ của một ai đó ... để ... nguỵ trang cho mình ...

ê ê, nghiêm cấm tình trạng này nhé :khocnhe:

tiểu quỉ
15-03-2006, 05:46 AM
hehehe hum nai ngày mười nhăm tháng ba năm hai ngàn lẻ sáu :D có 1 người nhờ 1 người có 1 việc, dzậy mà người này làm nhiều hơn 1 việc :so_funny:

VODKA
15-03-2006, 06:11 AM
Có sao đâu ... Fình fường thoai ... Hoh nhờ thì ta cũng cứ làm những dzì ta thick :so_funny: Thế nào là nhiều màh thế nào là ít ...

6 giờ chiều ... Mưa dzai dzẳng 2 ngày liên tiếp ... Giờ thì tạnh mất rồi ... Chẳng muốn post bài nào nữa ...

Mỗi lần type cái pass này ... lại thấy ... hình như đúng như dzậy :so_funny:

Mây Phiêu Lãng
17-03-2006, 01:10 AM
ngày...tháng...năm...
buồn ngủ quá, chẳng muốn ăn uống gì...nhưng lỡ hứa phải ăn uống đầy đủ, không được bỏ bữa...đành lết đi kiếm gì bỏ bụng vậy...

buồn ngủ...có ai đến dắt ta đi ăn không?!...:D:D

Mây Phiêu Lãng
19-03-2006, 05:51 AM
ngày...tháng...năm...
Đi học bồi dưỡng nghiệp vụ...Vui ghê...Gặp toàn gương mặt trong làng...:) Ngồi gần cuối lớp, nhưng không tý toáy tý nào, chăm chú nghe giảng phết, lại còn ghi chép được khá nhiều!! Ta vốn thế, là người chăm học mà...:D:D >>kekeke...lâu lắm rồi mới có được cảm giác đi học...
Học xong, tranh thủ online, ngày mai phải nộp 2 bài, thế mà ta cứ nhởn nhơ, thấy ghét!!:D:D

Meodzo
20-05-2006, 09:47 PM
19 tháng 3 ... Giờ là cuối tháng 5 rồi :rain: Đúng là Tháng ký :rain:
Lôi topic này lên để nhắc nhở rằng Thời gian qua nhanh quá ... Mấy cái topic tháng ký rồi đấy ... Muh túm lại là pà lười quá Nấm ui :rain: Đem con bỏ chợ này :rain:

Đọc lại ... Muốn xoá mấy cái bài nghịck ngợm nick của ai kia ... Muh lại thôi ... Kệ vây ! Thick thì vào mah xoá ...

anny N
21-05-2006, 01:53 AM
Nhà nghèo quớ .....ko có đất , cho iem xin miếng đất type vài dòng ...:rain:

Chủ nhật ....21/5 ....
Oái ! Lại gần cuối tháng rồi , nhanh dữ chài ......Mới hôm nọ hồi tháng 2 còn đi quậy với lũ ở lớp trong mấy ngày đi chơi mà bây giờ .....Thời gian ơi ...sao mày ác thế? Hơ ...khoảng 2 tháng nữa vi vu trên bầu trời rồi ....ko biết sẽ sao đây ?:rain:

Chuyện lạ có thật ...à ko , phải nói là ngày kỷ lục trong năm .....Sáng Chủ nhật 7 h kém thay vì là ngủ nứong đến trưa mới dậy ,hôm nay con bé lóc cóc dậy để học bài. :so_funny: Chả hiểu tối qua ăn phải gì mà sáng sớm 2 con mắt đã mở tháo láo , định ngủ tiếp mà nghĩ thế nào lại nhảy vọt ra giừong , vồ lấy chồng sách vở học lấy học để :rain: Tối qua thì cũng đâu có ngủ sớm , gần 2 h mới trèo lên giừong ( Khiếp ) , nhà có Net hay ko có Net vẫn thừong xuyên ngủ muộn như vậy , thành thói quen! Ngưòi ta bảo con gái đi ngủ muộn hay thức đêm sau sẽ già sớm :rain: khà khà ....
Lạ thật ! Chả hiểu mình nữa , sao hôm nay quyết tâm đến thế ? Tự nhủ , chưa làm xong đống bài thì cũng sẽ ko đụng vào cái leptop ,còn nhiều bài quá !Phải làm cho xong mới đc , ko xong trứoc 3 h chiều sẽ tự đấm mình 1 cái! Nào là mấy bài Bericht vẫn còn dở dang , English thì chốc nữa lên mạng tìm mấy tài liệu về Texac là xong , ah ..còn AWT vẫn chưa đụng đến gì cả ,khổ chưa :rain: Cho cái Aufgabe khó bỏ xừ , ai hiểu đc ,hix....chốc nữa mong là ông Phuơng on để mình hỏi :D2 Thêm mấy bài Địa nữa , phải làm 1 cái Eintrag chỉ vỏn vẹn đúng 1 trang ko hơn ko kém , cô giáo ác quớ hic ....
Ko ,nhưng mà sẽ làm cho xong ! Thề luôn đó !

anny N
21-05-2006, 02:02 AM
Định out để chuẩn bị vào bếp ( khổ chưa ,chưa chi đã lo nghĩ chuyện ăn uống hix ...) Hôm nay bố ăn trưa ở nhà muh , nếu ko cũng chẳng vác cái thân mình vào kia xào xào nấu nấu cho mệt :D2 Ờ đấy ! định out rồi mà bỗng nhiên nhớ tới mấy lão kia .....Chạy vô hí hoáy thêm vài dòng nữa ( để sisNấm học theo hén :D )

Ehm....giờ ở VN mấy ông xỉn chưa nhể ? Thấy tụ tập nhậu nhẹt với nhau , phát thèm ! Í chài ai ....con gái con đứa ham vui thế :rain: Chỉ thế là giỏi !
Mà ko biết mấy ông có ai ko đến ko ? Mong là ông Ngọc giữ đúng lời hứa , chụp vài kiểu cho mình coi! Coi coi mấy ông nụi về hưu của cái thời Thanh Phong Hội từng lừng danh ngày xưa ,bây giờ thế nào :D2
Hôm qua vừa lúc lão Ngọc out ,gặp ngay sư phụ poppet sau hơn 2 năm trời ko có liên lạc gì với nhau ,hix.....mừng muốn chết ! Tình cờ gặp luôn cả ông Lãng Mạn nữa ...giời ơi ....2 lão làm mình nhớ về cái thời HHT trứoc đây quá , hồi ấy khác bây giờ nhiều ...hix...Về cái vụ mà ông C nói , T và N đấu với nhau bằng Cola ko biết đúng ko nhờ :D2
Hì ,nhưng nếu như vậy cũng tốt thôi!Ko thích mấy ông suốt ngày say xỉn đâu hà , sau này nếu có lấy phải thèng nào như thế chắc mình chết mất thôi !hehe
Chậc , lại lo xa rồi :rain:
Thôi ,phắn vào bếp hix !Kêu cho mượn miếng đất mà hình như là cướp đi cả thửa ruộng nhà chị Nấm rồi !:rain:

Akite_for_you
21-05-2006, 02:22 AM
Nhìu chuyện quá .........:rain: :rain:
Có ứa hum wa nói h0k xèm chat dzí mình, kiêu, dek xèm nói lun :D

tea_young
21-05-2006, 03:26 AM
Lò mò vã mồ hôi hột mới tìm ga topic nài ... nghe nhỏ ka tụng dzữ quá ... :so_funny: ...Ngùi đọc cũng vã cả mồ hôi ... :so_funny: ... Xén tạm miếng đất lưu giữ ... ^^
Sáng k Ol ... tính để chiều ... lên làm nhiều chuyện ... chế mah bây h chẳng làm đc jì ... :so_funny: ... May là cũng cắt đứt đc với bên FC ... >.< ... Làm việc ... :so_funny: ... Ước jì die ** đi ... *** làm đc jì ra hồn ... :rain: ...
Àh fải đi kiếM cái síck nây tờ rờ cho Bi ... :rain:

Sry can xi sắt nhá ... :so_funny: ... Kưng hơi buồn ... :so_funny:

anny N
21-05-2006, 03:51 AM
.....dạo này phải nói là khìn quá đi là khìn .....hôm qua nói ngưòi khác khìn trong Ym mà mình thì kém gì :rain: Nồi gà sôi sùng sục ra đấy rồi mới quên là nhà hết nấm , rõ chán :rain: ( hơ ....hay lấy "Nấm" khác cho vô cũng đc nhể :D2

Có đứa kêu mình nhiều chiện mà bả thì cũng đâu có khác gì :rain: Ai da , phải sửa cái tình chảnh này của bả mới đc , tiếc là ...mình là cái quái gì của bả mà sửa đc đây ......
Khìn ...khìn .....bao nhiêu nick sáng tưng bưng ...chẳng có hứng click lấy 1 cái :rain::rain:

Mgaci
21-05-2006, 08:43 PM
Điên quá, cái loại thời tiết dở hơi này vừa sướng vừa khổ lạ! Trước giờ có bao giờ ốm vì thời tiết đâu kia chứ. Vậy mà lại bị viêm học và sụt sà sụt sịt cái mũi mới đau chứ! Thật khó chịu và đáng ghét vô cùng. Hu! Hu! Chẳng lẽ mình bị viêm xoang, không thể nào. Mình ghét cái bệnh chết toi chết tiệt đấy lắm. Không biết viêm xoang có lây không nhỉ. Nếu lây mình sẽ giết thằng Quân để hả giận! Hừm!
Đang yên không làm sao lại tự nhiên vác vạ vào thân! Viết tiểu luận mới đau chứ. Bi giờ vẫn còn đang ngồi trên phòng net mà chưa nghĩ ra đề tài. Hic! Hic! Chúng nó thì có một nửa đã viết xong đề cương rồi! Chời ơi là chời...ôn thi toàn ngủ với internet thế này chắc là vất đi đến nơi rùi! Hu! Hu!

Thêm mấy dòng nữa. Lâu quá không viết nhật kí! Cho mình xin tí đất nhá :D
Dạo này cái hứng thú về mạng của mình có vẻ lại quay trở lại! Hic! Sao lại toàn quay lại vào những lúc mùa hè hả trời! Trưa đến nơi rồi mà phải chui vào cái lò lửa này, hic, hic, đã ghét cái nóng sẵn. Đến điên mất!
Mùa hè làm mất đi bao nhiêu là thói quen tốt. Đã lâu lắm rồi không gặp bạn bè, không vi vu Hà Nội phố, uống cà phê, lang thang lúc 0 giờ, uống rượu, ăn cơm với mấy đứa bạn. Xem ra thứ 7 tới phải chỉnh lý gấp, phen này ngộ phải páo chù mới được! Kiểu gì thì kiểu tuần này phải sống tằn tiện để thứ 7 và chủ nhật này huy hoàng một phen!
Nghe nói rạp chiếu phim in Vincom tuyệt lắm, cái gì mà Mega gì gì đó, tuần này rủ ai đi xem nhỉ? Hôm trước chỉ lượn qua chứ chưa được vào xem. Lại còn cái thuyền Hight Land cũng lâu lắm chưa qua nữa chứ...nhiều việc cần phải làm quá, không biết tuần tới làm hết không nhỉ? Cố lên!

Mgaci ! Fx na ! Cho lai so dd di !

Meodzo
24-05-2006, 09:13 PM
"Còn hai con mắt khóc người một con
Còn hai con mắt một con khóc người
.......
Con mắt còn lại nhìn cuộc đời tôi
Nhìn tôi lên cao nhìn tôi xuống thấp "

Lại cái giai điệu này ... ca từ này ...

Nhớ chú Dzũ ... :( Tối qua cả bọn kéo đến thăm , nhìn chú nằm chèo weo trên giường bệnh mah thắt lòng ... Người bé tẹo , tóc thì fải cạo trọc đi , giờ đang lởm chởm mọc lại ... Trán vẫn còn mấy vết sẹo to đùng còn đỏ lỏn :( ... cổ vẫn còn dấu khâu chưa cắt chỉ , nằm ngoẹo đầu sang một bên ... hốc mắt đen ngòm , mí sụp xuống , chú vạch lên cho coi :trống rỗng !
Nói vẩn vơ mấy câu đùa cho chú vui ... Chỉ gật và lắc ... Thều thào nói được vài câu ... thấy màh thương ...
"Ở đâu còn sự sống , ở đó còn hy vọng , cố gắng lên nha chú"
... Gật !
"Phải ráng ăn uống vô nghen , ông đừng có thất vọng buồn chán mah buông xuôi , tui từ mặt ông đó , nghe chưa"
... Gật !
"Chú , nghe con nói gì hông ? Cười miếng con coi"
... Gật !
Chả rõ vì sao tự nhiên rớt nước mắt ... không kịp lau ... bọn kia thấy hết ...
Bắt gặp ánh mắt của bác gái , thấy lòng quặn thắt “Ngồi nói chuyện với nó cho nó vui héng con … Lẽ ra …” Nghẹn ngào ! . Phải rồi … Lẽ ra … chỉ là những lẽ ra … Nếu biết trước thì đâu có ngày hôm nay … “Nếu hôm đó nó không chạy moto thì không nặng vậy …” Cuộc sống , cuộc sống ơi … Như một ván bài đen đỏ … :(
“Bé H, đưa tay em cho anh Dzũ coi”
… Ngốc ! bé nào ở đây … Con lớn rồi áh chú … Chỉ nhỏ hơn chú có 3 tuổi thôi chứ bộ … ( Màh … sao tự nhiên gọi em xưng anh vậy trời ông tướng … Chỉ có dzồ và chú thôi , đừng có màh linh tinh , con đục fù mỏ chú bây giờ … )
“Con ở đây màh , có đi đâu màh chú nắm tay con chặt dzữ dzậy”
… Gật ! ..
“Hát chú nghe héng !”
…..

Dỗ dzành mãi … dzòm chú ngủ hệt một đứa trẻ con … Mai thức giấc , không biết trời có nắng vàng hay mưa dzông nữa đây …
Rốt cuộc thì đi hết cuộc đời để nhận về mình những dzì ? …

Nguời nằm đó đau đớn … Ta cũng nghe nhói trong lòng … Những ngừoi thân yêu … cứ thế rời xa dần , không cách này thì cách khác … Ốm đau , bệnh tật , tai nạn may rủi … Có mất mát nào là nhẹ nhàng không ? Không bà con ruột thịt , wen biết chưa nhiều lắm đâu … màh sao vẫn thấy yêu quí thật nhiều …

Sống trên đời sống cần có một tấm lòng
Để làm dzì em biết không ?
… Để Gió cuốn đi …

Gió ơi cuốn đi … Cho ta quyện vào cơn Gió đó với … Đang nghe Forever … Cả Autumn Heart nữa …

Tháng Ký ơi … Ta đã sống thực hơn rất nhiều rồi đúng không ? …
Chạy trốn thực tế để tìm đến Ảo Ảnh … Giờ đây trốn cả Ảo để về lại với Thực … Vẫn thế !

Chào mẹ chú Dzũ về … 3 đứa ghé tiệm Net chút xíu … Rồi lại đi lòng vòng ngoài đường , gặp anh Ty , L. và ku Quýt … Biển đêm vẫn rất đẹp … Sao vẫn thấy mình lạc lõng giữa những nụ cười kia … Co mình lại ... “Sao vậy nhỏ” _ L. hỏi “Em hoh sao , hơi lạnh chút” … “Xích lại chỗ anh nè , ấm liền” … Cuời … Nụ cười của L làm dịu vợi đôi chút …
“Hơi bị lớn chuyện nghen , bữa nay không shock lại àh ?”
“Mốt em hông nói bậy nữa ,hông cà chớn nữa “
“Fải hông ?”
“Thề áh “
“Mai qua anh cắt tóc cho”
“Chi dzĩ “
“Thề màh , fải cắt tóc chớ”
“Cha nội , bớt dzỡn đi”
“Em không còn ưu điểm nào cả đâu , ai màh yêu em , fải chấp nhận tất cả những khuyết điểm đó của em mah thôi “
“Sai lầm . Thay đổi không fải vì cần được yêu … Chỉ vì … cảm thấy cần sống khác một tí , đơn giản dzậy thôi”

Bớt táo bạo đi một chút … bớt tỏ ra ương ngạnh một chút … Thay đổi một chút , liệu có quá khó ? … Làm một ai đó không fải là mình … cố gắng viễn vông ? …
Bỏ bớt một chút tật xấu … bỏ bớt một chút thói wen …

… nếu bà Mèo có thể cho sis 1 chút ngang ngạnh của bả thì.. tốt quá
Hoh như Long nghĩ đâu Long ơi …

“Một ngày em mơ bao giấc mơ tươi đẹp … Nào đâu có mấy giấc mơ đến như em mong chờ …
Và đời cho em những nỗi đau vô bờ … Chờ anh đến xoá hết đau thương …" :)

Viết nhiều quá ... không dzám post ở NK nữa ... Tháng ký ơi ...

Meodzo
28-05-2006, 05:38 AM
Sorry bà bạn dzà héng :huglove: Hơi fiên một tí ^^ ... Lúc nãy cáu lên lại còn nói bậy với bà nữa ^^ ... Nhưng màh hông fải chửi bà đâu ngheng ... Bà hỉu cái tính mất dzạy của tui màh ... háh :huglove:

Cái dzì tui thick thì tui sẽ làm ... Mặc kệ người khác năm điều bảy chuyện ra sao ... Người ta nghĩ dzì không quan trọng nữa ... Cái chính là tui có cảm thấy thoải mái hay không mah thôi :) ... Và tui là đứa bốc đồng ... trước sau vẫn vậy ... :huglove:

Yêu quí lắm lắm ... pé lùn nhí nhảnh :hehe:

Meodzo
28-05-2006, 07:57 AM
Bik ngay là bị tụt bài mờ ^ ^ Ban nãy 4502 roài ....

Con bạn kiếm ... "Cho tao mượn mấy trăm , hết tiền xài roài "
"Còn cái quần nè , lấy không ?" :so_funny:
Hết tiền là kiếm mình sao trời ? Mình có fải bà chủ hụi đâu :so_funny: Nghèo kiết xác , Deck còn đồng nào ( nói láo , trong túi còn chính xác bốn mươi hai nghìn :D )
Mình chắt chiu từng đồng vì nghèo quá , còn nó hơi tí than van , có người chu cấp cho , chẳng fải làm lụng vất vả dzì màh suốt ngày than hết tiền :so_funny: Xài tiền như nước thì làm quái dzì màh chả hết ...

Chung quy thì tiền là cái mốc xì dzì cơ chứ ? Chẳng là cái đinh rỉ dzì cả , vậy màh biết bao kẻ tan nhà nát cửa cũng chỉ vì ma lực đồng tiền :so_funny: Hơi fũ fàng một tí nhưng lắm đứa vứt bỏ cái lý tưởng một túp lều tranh hai trái tim vàng cũng bởi chạy theo dzanh vọng _ chẳng phải là tiền bị chi fối là dzì ? :so_funny:
Thực tế cuộc sống là dzì ? Tiền tiền tiền ... Không có tiền thì người khác khinh , thế đấy :so_funny:

Thương tháng ký quá ... cứ fải chịu trận vì những nắng mưa thất thường của con khùng này ... Cố gắng chịu trận nhé .... không lâu nữa đâu ... :huglove:

phonglantim
28-05-2006, 08:38 AM
....Ta làm sao thế này ...ko hiểu nữa....nói chuyện với Bạn...mah ta cứ làm sao nhỉ ....biết vậy ko lang thang ...biết vậy ko đọc những dòng ấy nữa ...ta ghét ta quá ....làm sao đây...ta chẳng còn là ta ...ta....sao thê......

Tình Nhat Phai
28-05-2006, 08:49 AM
Lâu lắm rồi mới chạy vô ký tháng ký này đây , để xem có gì viết nào...?
Ừ một tin nhắn , người buồn ư ? sao người ko chịu hiểu cho rằng ở chốn này ta rất đang cần một lời động viên , hết sức cần , người chỉ biết than vãn cùng ta lúc người ko thể than vãn cùng ai được nữa , có cả khối người khác cho người nhắn tin mà phải vậy ko người ?
Người ko cần ai đó một lời chúc ngủ ngon vậy thì cớ sao người lại cần ở ta một chút gì đó chứ ? ta thật chẳng hiểu nổi người & cả ta nữa
Phải chăng người ko tìm được ai nữa người mới chợt nhớ đến ta ? người ích kỷ lắm ta ghét người , ta phẫn nộ với người nhưng lòng ta thực sự chưa thỏa mãn lắm ta còn muốn nói thẳng với người nữa kia , thế nhưng vì......

1246
28-05-2006, 09:05 AM
1 tin nhắn ? Ai nhỉ ? Có thể là ta, cũng có thể ko. Vì ta ko than vãn... Có lẽ là ko...
Nguyễn Trường Sơn... và dấu chấm hỏi. Ta ko thích dấu chấm hỏi, cớ sao ko giải đáp nó cho ta. Ừ, mà, ta close hộp tin rồi còn đâu... Chẳng đủ kiên nhẫn để chờ đợi 1 reply... Uh huh, hãy xem như 1 làn gió thoảng. Okie, thì làn gió thoảng. Dẫu sao... chỉ vì muốn rõ ràng ta mới nấn ná lại chốn này. Nhưng đáp lại cho cái nấn ná của ta là một sự im lặng. Ta chẳng đủ kiên nhẫn. Thật khó để ta có thêm kiên nhẫn khi giờ đây... trong tâm trạng thế này...
Thôi vậy.
Tất cả... một làn gió thoảng mà thôi...
Tạm biệt !
Ta sẽ còn quay trở lại, nhưng sẽ rất lâu. Và khi ấy, đã là một ta... khác ta bây giờ....

Ah ah`... lời chúc ngủ ngon ... bất giác nhớ đến một thứ đọc được cách đây vài hôm... bất giác... hiểu ra... Chắc chắn ko phải ta. Uh huh... mà, tại sao cứ như thế nhỉ ? Thôi, đi đi bé...

Meodzo
28-05-2006, 08:18 PM
"Còn hai con mắt khóc người một con
Còn hai con mắt một con khóc người
.......
Con mắt còn lại nhìn cuộc đời tôi
Nhìn tôi lên cao nhìn tôi xuống thấp "

Lại phải ca bài này một lần nữa àh ? ... Hảh Bi ? hảh chú Dzũ ? :(

11 h10' đêm . Ku Em lên kiếm , chở xuống quán , đã thấy cả lũ lè nhè hát hò ... 3 đứa say bét nhè , nằm một đống . 11h35 ! Điện thoại reng ... "Lên bệnh dziện gấp , thằng Bi bị xe đụng"
Cuống cuồng lao xe đi ... đứa nào cũng run lẩy bẩy ...

Hành lang BV đêm lao xao tiếng dzép ... Bàng hoàng ! Không nghĩ rằng lại nặng đến vậy ...
Nhắm ghiền mắt lại rồi mờ mắt ra ... máu ... bê bết là máu ... mặt sưng vù , nát mem ... con mắt bên fải ... lủng một lỗ khá sâu ... máu vẫn rỉ ra ... Bác sỹ tiêm thuốc , thằng bé co giật thấy thương ... Sờ bàn chân nó lạnh ngắt ... hai đứa con gái ôm nhau khóc thét ! ... Cấp cứu ! Chuyển viện !

Thằng anh vừa mới xuất viện tháng trước ... giờ tới fiên thằng em ...
Đi đâu vậy hah Bi ? Sao lúc sớm mày không đi hát kraoke với tụi nó luôn , màh lại ngồi quán Net hả ? Tại sao tụi mày không rủ nó đi màh để nó ở nhà một mình ... Tại sao đi đâu màh lại chạy ra tuốt TB vậy hảh ... ? ... Thằng nào đụng mày , hả ? xe mày đâu ? Mở mắt ra coi ... Sao bữa nay thằng Công ngọ không rủ mày đi chơi , tại sao bữa nay mày lại đi một mình , hảh ? Sao mày không trả lời tao , hảh Bi ??? :(

Không sao đâu ... không sao đâu ... nhỉ ... fải vậy không ? ... Phải không ? :(

Mất mát ... định nghĩa thế nào là mất mát ? Tận mắt nhìn thấy mày đau đớn như vậy ... làm sao tao chịu nổi đây ? ... Không hỏng mắt đâu ... mắt mày vẫn đẹp lắm ... không sao đâu ... Lúc tao rờ mặt mày ... rõ ràng là mày còn cười với tao , fải không Bi ?
ừh ừh được rồi ... sẽ ổn cả thôi ... Mốt tao không bắt mày gọi tao là chị nữa , héng ! Tao làm em mày cũng được ... làm em mày cũng được màh ... :(

Buồn quá ... 4 ngày nữa fải thi rồi ... vậy màh giờ nằm một đống ...
Con mắt ... con mắt ... lại giống chú Dzũ nữa rồi ... :(

Sao không fải là tao ... sao không fải là tao ... Sao lại là mày ? Sao lại là chú Dzũ ? ...
Tại sao ... tại sao ???

Mây Phiêu Lãng
28-05-2006, 09:00 PM
"biết ra sao ngày sau..." >>lại nghĩ đến câu hát trong bài Que sera... cuộc sống mong manh quá... Chuyện gì sẽ đến, nào ai biết được...
Vậy thì, buồn đó, nhưng cũng phải vui lên nhé... "Đời là mấy tý!!", phải không nhỏ...

Ta hiểu nhỏ quá rõ mà, nên cứ trút hết những bực bội mà nhỏ đang gánh chịu vào ta, nếu điều đó có thể san sẻ được những muộn phiền trong nhỏ...:huglove:

Meodzo
28-05-2006, 09:34 PM
... Nào bé ... đừng khóc nữa ... Nước mắt làm nhoè cả nụ cười vừa mới tìm lại được của em ... Xấu lắm ... Thôi nào ...

Nửa đêm qua định gọi cho pé Liên , cho bà , cho ... Rồi lại thôi ... Sợ làm fiền ... Thật sự là rất cần được nghe ai đó sẻ chia ... Ngồi ngất một chỗ , thằng Kan fải bồng vào phòng ... hai đứa con gái lại ôm nhau khóc ...

Onl , nhận được off mess của một người ... vui lắm ... Reply lại bằng những dzòng buồn ơi là buồn ... kể cho Anh nghe nhỏ đã trải wa một đêm khó khăn như thế nào ...

"anh cung so ...
so nhieu hon em ..
nhung , anh co niem tin ...
em co niem tin hong ?"

Có không ? Em chỉ sợ ... niềm tin không chân ... Có quyền Hy Vọng không ? ...
Quyết định ... gọi tên Anh ... Mặc kệ ngày hôm wa ... mặc kệ ngày hôm nay ...

........
"Alô , mày hả ?"
uh , có chuyện dzì không ?
"Giọng mày sao vậy ? Khóc àh ?"
Không ...
"Rãnh không ? Đi nhậu với tao"
Có chuyện dzì ?
"2 tiếng nữa tao về , nói chuỵên sau"
Ùh ... Có dzì không ổn àh
"Đang gặp chuyện "
....
"Tóm lại là mày có đi không ?"
Ừh , có ...
"Thôi mày vô tao đi"
ừh , giờ đi ... 2 tiếng nữa gặp lại

... Chả biết con nhỏ gặp chuyện dzì nữa ... Ừh , đi vậy ... Phải là chỗ dzựa cho người khác đã ... Mình vẫn còn mạnh mẽ hơn nó nhiều ...

tea_young
29-05-2006, 03:01 AM
Cốc đầu ... Ngốc này !...
Học cái " Thói " đâu ra chế nhỉ ... Hình như chẳng muốn NHỚ ... Nhưng cũng đâU fải dzễ quên đâU kưng ...
Mệt mỏi quá ... Vào cái topic này ... Hình như ai cũng Than Vãn ... :rain:
Đau quá ... Ko Fone...K Ol ... Ngồi im ... chẳng nghĩ đc jì ... :rain: ... Còn quá nhiều người dzối lòng với mình ... :rain: ...Thôi k than thở nữa ... Dzù thế nào đi nữa ... Cũng sẽ fải SỐNG ... đúng hoh kưng :rain: ...

P:S Mèo ::: Mèo có thay đổi bao nhiêu ... thì vẫn là Mèo :rain:

Meodzo
29-05-2006, 07:54 PM
Thêm một ngày mệt mỏi ...

_ Rốt cuộc thì có chuyện dzì ?
_ Nguội rồi . Giờ không quan trọng nữa .
_ Ặc ! Mày biết bây giờ là mấy giờ không ?
_ Hai rưỡi .
_ Ừ . 2 rưỡi .
_ Mày dzô lúc mấy giờ ?
_ Ừ , 11 rưỡi chạy , 12 rưỡi tới nơi . Dzác cái bụng lép ngồi chờ mày tới 2 rưỡi . Sớm mà , há ?
( Lúc đó mah có cái gương thì tốt , để dzòm xem mặt mình có đanh đá chua ngoa lắm không :D2 )
_ Giờ đi ăn .
_ Ăn con mắt mày . Tao tưởng mày chết tới nơi .Làm lo bà cố .
_ Dzị mới kéo mày dzô đây được chớ . Lúc sáng hot lắm , giờ hết rồi !
... abc ... abc... :type:
_ Dzừa fải thôi mày .
... abc ... abc ... ( con này nhiễm bịnh nói nhiều nặng dzữ dzội lắm ... )
_ Deck thèm cãi với mày nữa ...

Bò dzô bệnh viện . Thang máy thì bảo không wen , bắt đi bộ ... Ặc , may mah chỉ tầng 4 ... Leo lên muốn hụt hơi ... Chơi với con này có ngày chết không kịp ngáp .
Lố nhố người là người ... Cụt tay , cụt chân , băng đầu , băng mắt ... Hix ... dzòm mah cũng thấy no luôn >.<
Thằng Bi đúng là số hưởng , nằm viện mới có một đêm mah quá chừng người thăm nuôi ... :D2
Mốt mình rủi có bịnh tật úm đau rứa hum bik ra răng :D2
Máu tụ . Con mắt cần phải xét nghiệm thêm . Ngoài ra thì ... còn hy vọng ... Tỉnh rồi , không hôn mê nữa , vậy là tạm ổn :huglove:
_ Bi , đá lông nheo tao miếng coi mạy !
... Nom thằng bé khổ sở nhếch mắt lên "cụp cụp" hai phát mah thấy thương nó lạ ^ ^
_ Ukie , vậy là kin dzồi đấy :D Kòn kua gái miễn chê , hah tụi bây ?
... Nguyên cả phòng cười hì hì ... ( Sao mình láu cá quá dzậy ta :rain: )
Tình cảm con người thật lạ .! Cứ như là giả vờ í ... Mới đêm wa suy sụp vậy ... giờ thấy nó ... đáng yêu vậy ^^ ... hoh còn buồn nhièu nữa ... chỉ lo mah thôi ... Với lại , có người biểu là mình phải cười "nham nhở" lên thì nhóc Bi mới mau lành ^^ Hì hì ... phải nghe lời chứ há ...

Hoh hiểu sao cứ nghĩ đến cái lúc chạy đi kiếm cái khăn thấm máu cho nó ... Lại thấy rờn rợn ... Khuôn mặt bê bết máu ... eo ui ... ám ảnh mãi ... Hix ... Lúc đưa tay vuốt fần má không bị dzập của nó ... chả hiểu mình nghĩ dzì ... Bình thường thấy vũng máu là đã nôn nao khó chịu rồi ... hix ...

3 h chiều . ĐI ăn dzùm cho cả bữa sáng và trưa
Trở vô bệnh viện . TRở ra lấy đồ . Trở vô . Lại trở ra ... Tiếp tục vô ... Chả lần nào nó chịu đi thang máy :khocnhe: ( Đợt này chắc là giảm cân dzữ dzội lắm đây ... keke )
8 giờ . Đi uống cafe .
9 giờ chạy về . 10 giờ kém 15 đến nơi ... ( 45 ' cho 60km đường đêm , lên mấy cái đèo ... cứ nghĩ đêm wa là ngày giỗ của mình vào năm sau luôn rồi ... Hix ... )
Đi uống nước mía tiếp . Gió biển mát kin . Sải chân sải cẳng nằm dzài trên ghế bố lim dzim mắt ... hết cả mệt mỏi ... ^^

Tắm . Ngủ . Một ngày trôi qua như thế đấy ...

Sáng dzậy quyét dzọn , giặt giũ ... Lười cả tuần nay rồi còn dzì ... Con gái con lứa hư thế đấy ... Kiểu này không khéo "í chùng" xiệt quớ ^^

Meodzo
29-05-2006, 08:25 PM
... Dzạo này mình nhắm chiện nhờ ... Vít dzì mah vít nhắm chế :rain:
He he , cho những ai "nhìu chiện" có mún tò mò cũng fải bó chưn vì nhức mắt :D2

Ew éh ... Mới vừa nghe tin anh Dzũng con bà Tư chiều wa bị xe tải đụng ngay ngã 5 :khocnhe: Đầu bị ép xẹp lép , nát mem ... Ngưòi kẹt trên xe :khocnhe:
Chết ngay tại chỗ ... hix ... Nghe kể màh rùng rợn :khocnhe:

Hix ... sao mah lại vậy hông biết nữa ... :( Thêm một cảnh mồ côi ... Poor đứa trẻ con quá ... Vắng một người cha ... một người cha ...

Thôi không nghĩ ngợi nữa ... :( ... Lại ... Không nghĩ ... không nghĩ ... :(

Lost.
29-05-2006, 08:46 PM
Mông lung chạy lungtung , mới thấy những dòng gửi vô chủ ấy ..............

uh thiếu gì người ta có thể SMS nhưng chỉ vì đã lâu không chủ động gửi một tin thay vì khi nhận tin mới trả lời....nên ta ......và ta đã bị trách cứ rằng" hết người mới nhớ đến ư" .............tội nghiệp ta ..........ta đâu có sai nhỉ ...........và vô cớ tự đưa chân vào một điều mà mình không làm .......có là uất ức .........
"em tưởng chỉ mình em buồn thôi ah ,,,,,,,," trời đất......ta biết người buồn thì đã khác ..........tệ quá mất ...........mà cái gì tệ ta cũng không biết nữa..........ta chưa bao giờ muốn than vãn với người,,,,,,,,,vì rằng..........thực chất .............người không phải là người ấy ...........vậy thôi............một lời chúc thôi mà ...........nhưng .........

Giờ ta mới thấy đc điều ấy, và ta hiều sao người lại vô cớ cho rằng ta chợt nhớ đến người thôi.....

Người cứ ghét ta đi có lẽ lại hay hơn nhiều, người ơi!!!!!!

tea_young
30-05-2006, 04:08 AM
Pộp chộp ... Lại mất xừ bức thư ... Hoh sống nỗi rồi ... >.< .... Khổ quá đi mất kơ ... :rain: ...

1246
01-06-2006, 09:40 AM
Chút bộn bề cuối cùng...
Kakaka... thế đấy, rốt cuộc... ta hiểu có sai đâu :haha: Kẻ tiểu nhân trong mắt người ấy, chính là ta, là ta, phải, chính ta, ko một ai khác. Ta là kẻ tiểu nhân :haha: Phải, ta tiểu nhân, tiểu nhân lắm khi đọc trộm tin nhắn của người khác, một tin nhắn... nội dung hướng đến một kẻ tiểu nhân là ta :haha: Chẳng phải người bảo người ngay thẳng lắm sao ? Sao ko nói thẳng vào mặt ta đây này ? Sao ko cho ta 1 cơ hội để khẳng định những chuyện ta ko hề làm ? Dù rằng sự khẳng định đó là vô ích, thậm chí có thể mang thêm tiếng hèn hạ, dám làm ko dám nhận :haha: Nhưng ta vẫn muốn được khẳng định như thế. Tiếc là người ko cho ta cơ hội đó. Bởi người ko nói thẳng, chả nhẽ ta lại tự chạy đi thanh minh ? Mặt ta đâu có dày đến thế... Chẳng hiểu vì đâu nên nỗi này... Người có biết ko, ta từng nghe khá nhiều chuyện về người, chẳng hỏi, chẳng dò, tự dưng lại được nghe, những chuyện mà bản thân ta chẳng mảy may hay biết trước đó, những chuyện mà... có lẽ, ko nghe lại hay hơn... Chính vì quá nhiều những sự rối rắm ấy xung quanh người, giờ đây, nơi này... chẳng còn biết nên tin ai, nghi ai. Tất cả đều là những con người ta hằng quí trọng, ta phải tin ai, nghi ai đây ? Khi tin người này nghĩa là phải nghi ngờ người kia ? Tại sao ? Tại sao ?
Chút bộn bề cuối cùng...
Những gì nên nhớ, xin ghi nhớ...
Những gì ko nên nhớ, cũng đã lỡ ghi nhớ mất rồi...
Tất cả...
Tạm biệt !

Autumn
10-06-2006, 09:08 PM
... Cứ ngỡ ... Rốt cuộc ... Lãng quên ...

Thờ ơ với những lo âu , sợ sệt ... Dzửng dzưng trước nỗi Mất mát ... Những ngày vừa qua ta sống như thế nào ? ... Tập hợp những mảnh vỡ ... giăng mắc bởi những mệt mỏi rệu rã ... Bây giờ cũng thế ...

Hôm nay là một ngày đặc biệt ... chỉ trong quá khứ mah thôi ... Và có lẽ cũng chỉ mỗi ta còn nhớ ... Dzội cho ta một gáo nước lạnh ... à không , chính xác là hất vào mặt ta một xô nước đặc quánh những thứ mah ta phải định nghĩa rằng nó tương tự như sự căm hận ...
Phải rồi , ta là đứa khốn nạn ... Khốn nạn ... Chẳng có dzì là quá đáng với cách đối xử đó cả ...

Cứ ngỡ ... cứ ngỡ ... Chợt hóa thành Ngỡ ngàng ... Không ngạc nhiên lắm , nhưng có nhất thiết phải làm ta đau lòng như thế không ? ... Có nhất thiết không ...

... Empty ... Empty ... Sợ đơn độc ... Nhưng vẫn phải chấp nhận Đơn độc ...

Biển đợi
10-06-2006, 09:55 PM
Rõ là thứ... dở hơi biết bơi. Tạm biệt, tạm biệt, tạm biệt mãi rồi cũng cứ quay lại để viết tiếp và nói tạm biệt tiếp, và rồi... :haha:
Có những thứ ko dám sẻ chia cùng nhật kí, phải lọ mọ vào đây quẳng bớt... Mây ơi Mây àh chẳng hiểu khi lập ra Tháng kí này có mong nó là nơi tập hợp tất cả những gì chua chát nhất ko nhỉ ?
Chỉ đơn thuần là 1 cái nick ? Nên dễ dàng đem ra làm trò đùa vui ? Ko hề. Với nó, ko đơn thuần chỉ là 1 cái nick, mà nhiều, nhiều, nhiều hơn như thế. Nó đã phải đắn đo, quyết đó rồi lại thay đổi đó trong bao lâu ? Chẳng nhớ, ít nhất có đến mấy tháng trời. Rồi đến khi tức nước vỡ bờ, rồi đến khi hầu như những thứ còn níu kéo nó chẳng còn đủ sức để níu giữ, nó mới quyết tâm del. Del sạch. Để rồi, hơn 1 tháng sau đó lại trơ mắt mà nhìn chính nó ung dung xuất hiện trở lại nơi đây. Thế thì... sự đắn đo, và cả quyết tâm của nó là gì kia chứ ? Một trò đùa, một thú tiêu khiển của người khác chăng ? Pm rồi đấy, biết chắc là người quen rồi đấy, chỉ là ko đủ kiên nhẫn đi đến cùng để khẳng định được đó đích xác là ai. Bởi... khẳng định làm gì chứ ? Khi sự thật vẫn là... Giá mà đó là 1 ai đó hoàn toàn xa lạ, giá mà đó chỉ là 1 sự trùng hợp ngẫu nhiên, có lẽ nó chẳng đau như lúc này. Nó đã khẩn khoản đến thế mà người ta... Ừ, có lẽ người ta đang cố tình chơi nó ấy mà. Có lẽ con bé ngày xưa đó đáng ghét và khó ưa đến mức người ta cố tình làm thế để chơi xỏ nó :haha: Ừ, một kẻ tiểu nhân, 1 kẻ hèn hạ, 1 con khùng v.v... thì cũng đáng để chơi xỏ lắm chứ ? :haha:
Nó nhìn thấy người, người đã trở lại. Trở lại trong vị thế bình tâm của 1 người vị tha... Kakaka chẳng hiểu sao đọc những dòng đó của người, chỉ thấy chua và nực cười, một cái cười đắng chát... Người đang đau, đang buồn cho thế thái nhân tình, cho tình người bạc bẽo đó... vậy mà, chỉ thấy chua và nực cười :haha: Ừ, bởi... bởi... hiểu nhưng chẳng thể diễn đạt thành lời cho một lý do.
Dẫu sao, ít ra để nó an ủi rằng, người vẫn còn...
Biển đợi uh ? Nếu có thể, nó mong del cả nick này. Tiếc là... ko thể. Vì là Biển, vì là Biển đợi, vì là vì anh, nên nó ko thể ko giữ lại. Có lẽ... sai lầm duy nhất của nó là đã dùng nick này để... đã để nick này vướng vào những sóng gió, nên đôi khi đâu đó còn sót lại trong miệng đời, chẳng thể bình yên...
Dẫu sao... nó sẽ tập cho mình quen dần, và rồi sẽ đến lúc... thật sự dứt ra được...

Dzép Lào
10-06-2006, 10:05 PM
Hết tiền ! Thảm quá
Đêm qua thằng È cho năm ngàn bạc nhét túi quần :so_funny: Tắm xong vứt mẹ nó bộ đồ ở nhà nhỏ bạn , thế là nhịn đói :so_funny:
Khổ thân con bé có mỗi năm ngàn ăn sáng cũng quên :so_funny:
Đói má ơi lun :rain:
Ngủ bụi có 3 bữa mah xơ xác như con chó lác :so_funny:
En hui hùi nùi , mặt mày tóc tai không thể tưởng tượng được :haha:

WC , giờ giới nghiêm là 22 h đêm ... Đằng này 23 h 30 fút vẫn lạng lạng ngoài đường , kiếm xe tuần tra mah chả có ma nào :haha: Tự nhiên thèm được nếm cái cảm giác ngồi trong phòng giam chịu muỗi chích và nghe mấy lão thanh tra với chả giám sát mắng nhíếc đủ trò :haha:

... Mấy cha taxi nằm dzãnh cẳng ngủ , đi ngang qua nắm cẳng kéo ==> Bật dzậy chửi te tua ... Kakaka ...
"Thứ con nhà mất dzạy , cha mẹ mày không dzạy mày à" "Deck biết"
Hư quá rồi

Lại xin phép nhắc lại cái chữ ký dzạo nào : Đời Deck Đẹp !

Chiều Tím
13-06-2006, 09:34 AM
anh thật tệ quá đi mất ,em đã có biết bao điều khổ sở thế kia vậy mà anh đâu có hay ,đợi đến hôm nay mới biết thêm được một chút xíu ,anh biết những gì anh đọc được đâu đó trong HHT này ko phải là tất cả ,ko biết có phải em giỏi che dấu quá hay ko mà anh đến bây giờ mới biết ,nói vậy thôi chứ anh biết tại anh quá hờ hừng anh đã ko biết quan tâm đến em ,đã ko hiểu được em như anh đã tưởng ,dạo này em viết gì anh dường như chẳng hiểu được bao nhiêu ,anh ngốc quá phải ko? thật ko muốn quay trở lại HHT trò ,đã ao lần nói dứt khoát vậy mà anh cứ ...xin lỗi em nhé nhỏ ,một lời xin lỗi em bây giờ có quá muộn màng ko ? nhỏ à ,nếu gặp anh trên yahoo thì nhớ gọi anh nhé :) ,nhớ em nhiếu ,thật đấy :) ngũ ngon nhé nhỏ ,nếu một lúc nào đó em đọc được lời chúc ngũ ngon của anh ,thì lời đó anh dành cho em đó :) hãy cố thi cho tốt nhé ,cố hết sức mình cho dù có thất bại thì cũng ko sao? mình ko vượt qua được 2 chữ số phận thì cũng ko có gì gọi là xấu hổ phải ko em ? nếu có một bàn tay buông ra ,anh sẽ ko để vuột mất bàn tay đó đâu ,tay anh lạnh lắm ,anh sẽ cố níu giữ bàn tay nhỏ bé ấy sưởi ấm cho tay anh :lelele: ,giữ gìn sức khoẻ nha em ,mùa mưa đến rồi đó ,ngũ ngon nhỏ nhé :)

August
15-06-2006, 10:26 PM
Ngày nào cũng vào Cảm Nhận Cuộc Sống đấy ... Ngày nào cũng đọc đấy ... Nhưng chẳng reply bài nào cả ... Có thể ta là kẻ dzửng dzưng , có thể ta thờ ơ trước tâm tư cảm xúc của mọi người ... có thể ... chắc dzì ta đã có trái tim bao dzung như mọi người ...

Lời nói gió bay ... !

Ta ghét một người . Người chỉ là Khách ! Người không có quyền soi mói đời tư của ta , không có quyền nhục mạ người thân của ta trước mặt ta ... Ta có quyền tát vào mặt người , mặc dzù người đáng tuổi cha chú ta ... Nhưng lúc đó ta đã nín nhịn , ánh mắt của ta dành cho người không giống lúc trước nữa ... Giúp đỡ người để rồi người ném vào ân nhân của mình những lời nói đau hơn cả ngàn vết dao ...
Thắt lòng khi con bé ngây thơ hỏi "Sự thật là sao?" , ta lóng ngóng bảo rằng "Hắn là kẻ điên" ... Nó còn quá nhỏ ... Nó yếu mềm hơn cả ta , nó không thể giống ta ngày xưa , ta chịu đựng được suốt thời thơ ấu , suốt những năm tháng qua , quên cả những mơ mộng của tuổi 18 ... nhưng Nó sẽ không thể đâu ...

20 nghĩa là chẳng bé bỏng dzì nữa ... đủ để thu nhận hết tất cả những oán giận , đau thương , mất mát , nhưng có một câu hỏi mãi mah ta chẳng thể tìm được lời đáp ... Chút ngông cuồng của tuổi 18 thôi thúc ta fải làm điều đó , giờ thì ta buông xuôi rồi , không nhắc nữa ... Tự khắc sẽ đến !
Ta sẽ đón nhận điều đó thế nào ? Không còn quan trọng nữa ...

Góp nhặt những vụn vặt yêu thương ...
Gởi cả nơi một người xa lạ ...
Em tự nhận riêng mình vô khối nỗi ưu tư ...
Mượn chiếc cọ của gã hoạ sỹ không tên ,
Em vẽ những nỗi đau , rồi giật mình _ rơi , vỡ !
Những mảng màu xám ngoét ... chẳng gọi thành tên ...

Lost.
30-06-2006, 10:02 PM
Lật lại cái tháng ký chung...............
Ngày đầu tiên của tháng 7 ..............cái tháng réo rắt của tiếng râm râm............. cái không khí của nhưng sĩ cử .....................của cái màu dỏ rực nóng ran ...................của cái ....nối buồn cu ngụ và một thoáng cay cay nơi sống mũi ..................
Chẳng thể hiểu nội mình chẳng thể rõ đc trái im người .....................tại sao lại thay đổi nhỉ..........lý do rỗng tuyếch vớ vẩn ..........vì bản tính như thế ...............quá ick kỷ ..............

Sẽ nhiều hơn những cơn mưa đấy nhỉ ................và sẽ bộn bề hơn nữa với những toan tính ..................
Tháng 7.................chẳng biết ................lại thấy mất mát ...............................
Có ai không nhỉ .........................cảm thông ..............chia sớt .................hoang vắng và trống rỗng ...................không là tất cả ...............

sUp3r Sh0cK
03-07-2006, 12:52 AM
Nơi chứa đựng những sự dối trá......những khói óc thối rữa.....chẳng đáng 1 su nào về nhân phẩm.....đáng khinh.....

Autumn
03-07-2006, 02:05 AM
Uhm huh ... Tạm chấp nhận vậy đi ... Ở đây có tôi đấy , tôi là kẻ có thể xem là viết nhiều nhất ở nơi này ...

Cảm ơn vì bạn đã khinh tôi ... Cảm ơn vì bạn đã chỉ cho tôi biết con người thật của tôi ...

Cảm ơn ... vì ngày hôm wa , hôm nay ...

Cảm ơn ... tất cả :)

Chiều Tím
03-07-2006, 04:17 AM
Nơi chứa đựng những sự dối trá......những khói óc thối rữa.....chẳng đáng 1 su nào về nhân phẩm.....đáng khinh.....
một con người có khối óc thối rửa nên mới có suy nghĩ về người khác như thế này , biết dek gì về mọi người mà phê bình như vậy ? người có khối óc thối rửa ,chẳng đáng một su về nhân phẩm mới có suy nghĩ như thế này ,mới nghĩ ai cũng như bản thân mình :haha:

sUp3r Sh0cK
03-07-2006, 07:46 PM
chỉ có những con người bệnh hoạn......những suy nghĩ càn dzở.....những tâm hồn ma wai'..........những con người mà người ta chẳng thèm đím xĩa tới mà chỏ mòm vào....thứ đó chẳng biết là thứ ji`...:haha:...chắc là mới ở 192 Hàm Tử trốn trại ra wa'.:haha:......
những con người mà người ta kg ngó ngàng tới tức là đồ bỏ đi......vậy mà cũng xỏ cái mòm thối tha vào...:haha:

Lost.
05-07-2006, 12:22 AM
SS ơi ..........đáng không nhỉ cho mình bận tâm và để ý.........
SS đã cho em biết nhiều hơn như thế ...........và mọi thứ cũng rõ ràng hơn về những con người mà mình nên coi là ......người .......... phần con thường thì chiếm tối đa ..........
Nhưng không đáng bận tâm làm gì ...............

Hiều ra để mình rời xa ra không là lẩn tránh nhỉ ..........chỉ là không có chỗ đứng trong bộ nhớ ........

sUp3r Sh0cK
06-07-2006, 07:44 PM
kg bận tâm.....vì họ đâu đáng để ss bận tâm đâu cô bạn nhỏ......ss nói 1 người khác....thì lại có 1 người khác nữa '' có tịch rục tịch '' chạy vào tự thú nhận....vậy thôi ah`........mà thôi....cái topic của người ta.......chị em mình chui dzô nói bậy bạ .....kg chừng bị Ban nick bay giờ..........mạnh tay hơn là clock luôn cái IP là khỏi dzô dc. hht đó......:haha: