PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ngày xưa ấy

conhoc_dangthuong
27-12-2005, 05:24 AM
Ngày đó , có hai tên mới chuyển qua lớp tôi .Lúc ấy , tôi chẳng quan tâm gì đến những chuyện xung quanh .Chợt giật mình khi nghe cô đọc to tên của một trong hai học sinh mới :"Nguyễn Quốc Hoà ".Tôi bị ấn tượng bởi tên con trai có dáng người nho nhỏ , khuôn mặt cực dễ thương .Nhìn tên ấy giống con nít lắm .
Nguyễn Quốc Hòa vào lớp làm lớp tôi sôi động , vui vẻ hẳn lên .Tên ấy phá phách , nghịch ngợm như trẻ con
Rồi , một lần , tôi lỡ tay làm cho tên ấy chảy máu nhiều lắm .Tên ấy không nói gì cả .Cô lên tiếng quở trách , tên ấy chỉ cuối đầu , không một lời .Thật ra là tôi làm mà , sao tên ấy không nói ra nhỉ ?
Chiều , đi học thêm Anh Văn .Cô nhìn tên ấy và hỏi :"Học sinh mới à? Có hiền không đây?"Không biết sao , lúc đó , tôi lanh miệng đáp :"Hoà hiền lắm cô ạ". Tôi làm vậy là để chuộc lại lỗi lầm hồi sáng .Vậy mà , từ đó ............
Lúc nào học Anh Văn cô cũng chọc "Thành Hoà , Hoà Thành ". Rồi lại tụi bạn "Thành ơi là Thành , Hoà kêu kia Thành ". Những lúc như vậy , tim tôi đập nhanh , gương mặt đỏ ửng .Tôi rất vui .
Rồi xảy ra một chuyện , Tên ấy giận , không nói chuyện với một người con gái trong lớp -Mai Phương .Người ta bảo Mai Phương làm tim tên ấy buồn .Vì tên ấy thích Mai Phương .Tự nhiên , khi nghe điều đó , lòng tôi nhói lên .Cảm giác hụt hẫng bao trùm đầu óc tôi .Trong lòng lúc này mang câu hỏi lớn "Hình như người Hoà thích là Mai Phương,có phải mình đang tự mơ tự cho người Hoà thích là mình"
Cảm giác biết nhớ , biết thương một người, biết ghen , biết hờn giận ai đó vì sự vô tình kia.Tôi phát hiện ra một điều:"Tôi thích Nguyễn Quốc Hoà"
Giờ học , tên ấy hay nhìn tôi lắm . Cứ mỗi lúc tôi nhìn lại, tên ấy quay đi chỗ khác , gương mặt đỏ ửng.Sao , trong lòng tôi , tên ấy đáng yêu quá!Cứ mỗi lúc chạm mặt tên ấy ,tim đập mạnh lắm.Không biết tên ấy có như vậy không?
Học kì I, tên ấy là người mình thích nhất .Có lẽ , mãi mãi , tôi cũng không thể quên những kỉ niệm bên Hoà
Học kì II , tên ấy vô tình lắm.Tự nhiên thay đổi lạ lùng .Tim tôi cũng theo đó ma lặng đi, nhói lòng trước sự vô tình của tên ấy.Có lúc giận vì tên ấy không còn như trước nữa .
*_*+_+"_"
Giờ, lớp 9.Rồi một chuyện xảy ra làm tôi hiểu ra tất cả .Thì ra , tôi đã làm cái bóng của người con gái Hoà thích suốt hơn 1 năm trời. Lúc hiểu ra điều đó , lòng tôi tan nát hoàn toàn . Tôi quá mơ mộng để rồi phải thất vọng .Mỗi lúc nhìn tên ấy , lại nao nao trong lòng.Những ký ức ngày đó lại hiện ,Có lúc .ước gì , ngày đó lại trở lại, để tôi tìm lại Nguyễn Quốc Hòa ngày xưa , người mà tôi yêu thương nhất chứ không phải tên con trai vô tình như bây giờ

songthu_245
27-12-2005, 07:43 AM
ko hẳn Hòa vô tình đâu bạn ah tình cảm có cái lí riêng của nó mà mình ko thể ép buộc nó được đâu mình cũng đã từng giống bạn đó

tuyet_tim
31-12-2005, 04:33 AM
có thể điều ước đó của ây ko bao giờ thành hiện thực
đừng nghĩ tui xấu bụng
mà tui cũng như ấy
tưng hi vọng nhiều ở một người bạn
để rồi thất vọng nhiều nhiều vì người bạn ấy , để rồi vì người bạn ấy mà rơi lệ, mà tổn thương
một vết thương lòng ko bao giờ lành cả

tuyet_tim
21-01-2006, 04:31 AM
ngày xưa ấy
bạn và mình chơi vơi nhau rất vô tư , nhưng cũng ngày ấy giữa chúng ta có nhiều dổi thay để bây giờ mỗi đứa một ngả .
dẫu mình vẫn biết bạn và mình ai cũng có những người bạn mới nhưng bạn biết không trong số bạn bè mới của mình đâu ai được như bạn đâu
đối với mình bạn luôn là người bạn tôt
mãi là vậy Vinh ạ
vinh ơi nếu một ngày bạn cần đến mình thì cứ gọi cho mình đừng ngại nghe vinh
bởi với mình bạn mãi là người bạn tốt
và mình mong rằng mọi vướng mắc giưa chúng ta sẽ được giải quyết

conhoc_dangthuong
21-01-2006, 05:22 AM
Cảm ơn tất cả các bạn , khi nghe những lời an ủi đó , mình cảm thấy vơi đi phần nào .giờ, nhiềi lúc nhìn Hoà lòng vẫn còn đau lắm nhưng có lẽ tất cả đều đã là quá khứ

BlueGalaxy
28-01-2006, 05:40 AM
Sao truyện của bạn giống nhật kí quá vây?
Hay là bạn trích dẫn từ nhat kí????????