PDA

Xem đầy đủ chức năng : tai sao thi dai hoc lam ngươi ta so den vay

anhdeptraikosigai_wc
08-05-2005, 06:23 PM
Tại sao thi đại học lại làm người ta sợ đến dzậy, chắc các bạn đọc đến dòng này cũng đều thắc mắc như tui phải ko?
Chắc các bạn ko thể tin nổi tui đang viết bài này ở đâu, thú thật với các bạn là hôm nay tui đã bùng học, chẳng hỉu sao nữa có thể vì lý do cá nhân ko thể nói đc ? Chắc các bạn thấy bài viết của tui khó hỉu lắm nhỉ, nhưng tui chỉ thay mặt cho những người đang và sắp thi đại học viết nên vài lời thui mà. Đc chứ hả, các bạn đồng ý cho tui viết chứ, bây giờ tui bắt đầu nha: Nói thật với các bạn là áp lực của việc thi đại học đã làm cho nhiều người bạn của tui cảm thấy hỏang vì nó thật xa vời, nó thật khó để người ta có thể với đến. Tại sao lại như vậy tai sai o nhung nuoc ngoai nhung nuoc co nen cong nghiep tien tien ho dau co phia thi dai hoc hay noi chinh xac hon la ho dau co cau den viec nay nhu chung ta ho dau can phai to chuc la nhieu cuoc thi nhu vay that su that kho hieu viec ti dai hoc chac nghe den 2 chu dai hoc ai trong chung ta cung nghi oi thiet la kho phai ko cac ban thiet su la tui nhieu luc cung thay chan nan vi phai hoc nhiu wua ma chang bit minh co do duoc vao 1 truong dai hoc nao ko nua ----oithatlachan------ vay ai co cung quan niem nhu minh thi co the lien lac cho minh dc hong zay nick yahoo cua minh la:anhdeptraikosigai_wc *****ratzuidclamwenvoitatcacacban******HIx, mình chỉ thêm dzấu dzô bài bạn đến đó được thôi
Không kiên nhẫn nổi nữa
Sau rút kinh nghiệm nhé :(

isawa
09-05-2005, 12:02 AM
Thi đại học sao mà ko sợ được hả nè
các bạn có sợ như mình không
Năm ngoái đã rớt đại học rồi
năm nay thi lại mà chẳng ôn gì cả chỉ lo ăn chơi thôi ko biết năm nay ra sao nữa chán quá '''''''''...........

Chú ý post bài có dấu -ABCD

chugaubong
09-05-2005, 03:11 AM
Theo ui thi đại học cũng chẳng có gì là sợ hết bởi nếu chúng ta chịu khó học hành chăm chỉ thì sẽ thi đỗ thui , đó là tại bản thân mình mà còn khi thi trượt chúng ta vẫn còn nhiều con đường để bước vào đời , nhiều ngưòi đâu cần vào DH mà vẫn làm rất nhiều chức vụ đó nhưng chủ yếu là ở cái tâm của mìh, tâm của mình trong sáng thì sẽ vươn lên thôi các bạn ạ

Chú ý post bài có dấu -N_27/12

nhớ_1010
13-07-2006, 07:51 PM
năm nay tui cũng thi DH nè, sợ lắm

Chú ý post bài có dấu -N_27/12

N_27/12
16-07-2006, 05:01 AM
các bạn nè nhớ post bài có dấu nhé .
chúc bạn luôn vui vẻ khi tham gia HHT

chuonggio
18-07-2006, 10:24 AM
kỳ thi đại học đã kết thúc rồi,dù kết quả ra sao thì cũng xong hết rồi,thời gian này mình cứ nghỉ ngơi thư giãn đi,lo lắng hay buồn phiền chỉ làm mình mệt mỏi hơn thôi các bạn ơi.Thi đại học thường làm cho mình lo lắng đến sợ hãi vì mình cảm thấy làm cho gia đình thất vọng vì quá tin tưởng vào mình,rồi bạn bè nữa,ai cũng chúc mình và mong muốn mình đậu,rồi cảm giác "bị quê" với người khác nữa,rồi lo lắng vì nếu ko đậu hoặc ko học đại học thì tương lai mình sẽ ra sao trong khi người ta vẫn đòi hỏi bằng cấp nhiều hơn khi đi làm........chuonggio nói vậy có đúng không?có gì cho ý kiến nhé. :)

Chàng Trai Cao Thượng
29-07-2006, 06:22 AM
hic, viết dài loằn ngoằn thía mà ko có dấu, có mà căn mắt lên đọc

neversayno
29-07-2006, 11:45 AM
Mình nghĩ thi đại học làm ng` ta sợ chẳng qua cũng bởi quan niệm của ng` Việt Nam về thi cử từ trc tới h (cả một số nước khác như Hàn Quốc chẳng hạn)...Bởi lẽ nếu bạn đỗ thì k nói làm gì bởi quá là sung sướng rùi còn j,nhưng nếu k may bạn lại trượt,như vậy k phải chỉ có ng` trong gia đình bít mà còn có ng` thân,bạn bè,ng` quen cùng quan tâm hỏi han...tất cả tạo thành một áp lực khiến từ lâu Đại học trở thành một cánh cửa lớn nhưng lại k rộng mở với tất cả mọi ng`,~ ng` k đủ tự tin và tri thức.Đấy chỉ là suy nghĩ của mình,năm nay mình cũng thi nhưng mừng là đã đỗ rùi.Dù sao mình nghĩ chỉ cần tự tin vào bản thân thì có thể làm được tất cả. ^_^

Béo xù
05-08-2006, 11:50 AM
Mình cũng đồng ý với chị neversayno!
Thi đại học thì coi như mọi cánh cửa tự do và ước mơ sẽ bị đóng sầm lại, chưa kể đến tâm trạng của bố mẹ và thái độ của mọi người xung quanh. Và cái ngại nhứt là phải học lại 1 năm và thi lại, nghĩ đến đó đã thấy oải lắm rùi.
Tuy biết thi ĐH là thi cho mình nhưng mà các yếu tố khách quan cũng tác động nhìu lắm chứ, chính vì vậy mà học 1 lần, thi 1 lần đỗ luôn là an tâm nhứt.

yomiko
10-08-2006, 03:28 AM
chugaubong: ko sợ lắm đâu,cố học thật chăm chỉ là đỗ thôi ,tùy sức học mà chọn trường
isawa :bạn học kiểu đó thì trượt là cái chắc ,năm thứ 2 rồi mà còn ko lo học đi ,lo trượt làm gì
Béo xù :mình đồng ý

baby_Iloveyou
10-08-2006, 03:37 AM
chài...........bảo là ko sợ nhưng trong đầu lun lun phải nghĩ đến thi đại học.......phải chăm chỉ , tập trung học nhưng mà khi thi mà ko đạt được kết quả tốt thì vẫn ngại chứ.......mình cũng sợ lắm.............nhìn thấy người ta là sinh viên rùi mà sướng

Mua Sao Bang
10-08-2006, 11:34 AM
Sợ là phải! quết định bước ngoặc cuộc đời mà! Nó sẽ đẫy những sỉ tử đi về những hướng khác nhau!

yomiko
12-08-2006, 07:50 PM
tât nhiên thi ĐH cực kì quan trọng cho nên ai mà chẳng sợ
những thằng học hành cực đỉnh còn sợ nữa là đứa tầm tầm như mình
nhưng sợ thì phải cố học thôi
cái gì chẳng có giá của nó
nếu mình đã học cật lực mà vẫn trượt thì ko có gì mà phải ngại hoặc xấu hổ cả
vì mình đã cố gắng và học ĐH ko hợp với mình
mình sẽ chọn con đường khác mà ko hề luối tiếc

KhacThien
04-09-2006, 08:58 PM
Áp lực từ phụ huynh học sinh, đậu được tất cả, trượt mất hết

kaivn
10-10-2006, 06:58 AM
đó hoh phải là sợ
lo thui :D
nói chung là do áp lực từ người thân cũng nhiều :D

intell
05-11-2006, 08:19 AM
Thi đại học sao mà ko sợ được hả nè
các bạn có sợ như mình không
Năm ngoái đã rớt đại học rồi
năm nay thi lại mà chẳng ôn gì cả chỉ lo ăn chơi thôi ko biết năm nay ra sao nữa chán quá '''''''''...........

Chú ý post bài có dấu -ABCD
rớt nữa chứ sao vậy mà cũng ko biết

blackmonkey
10-03-2007, 10:06 PM
nhìu người nói lớp 12 áp lực nhưng sao tui hông thấy j`.......tui đang lo lắm đây..hix hix...

..::**Toxic_Love89**::..
10-03-2007, 10:14 PM
tui thì sợ ko wa nỗi tốt nghiệp chứ nói gì đại học

hạc trắng
11-03-2007, 01:25 AM
đại học là cánh cửa ta đến ngưỡng cữa việc làm vì vậy nó ko thể ko quan trọng

tui sang năm mới thi nhưng mới nhắc đến đã thấy sợ rùi
sợ hết nói luôn

the_following_day90
14-03-2007, 05:44 AM
hi
sao lại ko sợ đc
bạn có biết khi tui thi từ cấp 2 lên cấp 3 cũng cũng áp lực kinh khủng thế nào không
tôi cũng lo lắm chứ
tôi toàn nghĩ đến cảnh mình trượt thôi
vì thi mấy lần duyệt trong tuờng điểm của tui rất chán
nhưng rồi ^0^ hihih cứ ôn thật kỹ những gì đc học và tui đã qua đó
hiện giờ học lớp 11 mà tui lo đại học sốt vó
có ai là ko áp lực khi thi cử đâu bạn à
cố lên

nguoidung
11-04-2007, 03:52 AM
mình thấy thi dại hoc bây giờ còn đơn gian hơn kì thi tốt nghiệp bởi vì trong quá trinh học tập có rất nhùi bạn học lệch
mình là 1 trong số ddosneen rất lo
mình nói thật bạn mà vượt qua được kì thi tốt nghiệp thì ĐẠI HỌC chuyện nhỏ
thế nhé

shinichi1487
11-04-2007, 05:12 AM
An tâm đi ! thi đại học dễ òm à...2 năm trước tớ cũng thi đại học nhưng có thấy sợ đâu :D
Đừng lúc nào cũng nghĩ đại học là con đường duy nhất để vào đời, hãy chuẩn bị cho mình nhiều phương án....đừng sợ hãi...cố lên !

kaivn
12-04-2007, 09:25 PM
ủa cái bài này từ năm 2006 hix, uhm nói chung là cũng có áp lực nhưng nếu cố gắng thì các bạn cũng sẽ vựot qua được thui ^^
và xin thưa với các bạn là thi đại học chỉ là 1 mốc có phần quan trọng trong cuộc đời bạn thui chứ vào đại học nếu học cẩn thận bạn sẽ thấy khó khăn và áp lực hơn nữa đó!

.chiwaWa.
22-04-2007, 05:19 AM
thi đại học khó hay ko còn tùy người sợ hay ko còn tùy từng người , nếu người nào mà học chắc kiến thức thì ko lo càng học nhiều mình càng cảm thấy tự tin. Ở lớp mình có cô bạn nói hcung là tính cách rất kênh học hơn mình nhưng hở chút la đả kích mình , cực kì khó chịu và ức chế đấy , nhưng mình nghĩ ko thèm quan tâm đến cô bạn đấy làm gì cả , bây giờ cốt để đỗ đc đại học ko cần phân tài cao thấp dù vậy nhưng đó cũng là 1 động lực giúp mình bây giò mình muốn cố gắng thật nhiều.Nhiều lúc buồn ngủ lắm , thế là đi ngủ luôn. đi ngủ nhưng trong lòng lại thấy cực kì khó chịu , có ai như mình kọ

jet_chen
28-04-2007, 10:10 PM
thi đại học theo ý kiếnh của mình thì ko c6án phải sợ vì lúc mình nắm vững kiến thức mình đả học lúc thi tốt nghiệp thì mình sẻ an tâm đc là mình thi đại học sẻ đậu thôi kinh nghiệm sống của mình sẻ ả hưởng trực tiếp cho kỳ thi đại học này.