PDA

Xem đầy đủ chức năng : Why Do Children Cry?????????

hoainam_redsun
17-12-2005, 11:39 PM
tại sao em khóc?
từ lúc em chào đời đã khóc không biết bao nhiêu lần.
có lần em khóc vì quá vui sướng, có lần em khóc vì quá đau khổ.
có khi em khóc trước sự chứng kiến của nhiều người, có khi em lại khóc trong thầm lặng.
nhưng tại sao em lại khóc?
lần đầu tiên em khóc là khóc tiếng khóc chào đời trong niềm vui và sung sướng của những người yêu thương em, những người thân của em. lần tiếp theo em khóc khi bị ngã trầy da chảy máu, lần tiếp theo em khóc khi em hư bị mẹ đánh, lần tiếp theo em khóc khi bị một bạn nam ở lớp trêu ghẹo, lần tiếp theo em khóc khi em bị điểm kém,... rồi khi ông ngoại em qua đời em cũng đã khóc rất nhiều... không biết bao nhiêu lần em đã rơi nước mắt...
cả khi em đem lòng thích một ai đó mà người kia không thể đáp lại tình cảm ấy của em, em cũng đã khóc, có thể em đã khóc trong sự an ủi của người bạn thân, có thể em đã khóc thầm và nước mắt em làm ướt gối...rồi khi bố mẹ mắng em cũng khóc...............
thế còn hôm nay, em khóc vì điều gì?

fan_of_mtv
18-12-2005, 01:19 AM
tại sao em khóc?
từ lúc em chào đời đã khóc không biết bao nhiêu lần.
có lần em khóc vì quá vui sướng, có lần em khóc vì quá đau khổ.
có khi em khóc trước sự chứng kiến của nhiều người, có khi em lại khóc trong thầm lặng.
nhưng tại sao em lại khóc?
lần đầu tiên em khóc là khóc tiếng khóc chào đời trong niềm vui và sung sướng của những người yêu thương em, những người thân của em. lần tiếp theo em khóc khi bị ngã trầy da chảy máu, lần tiếp theo em khóc khi em hư bị mẹ đánh, lần tiếp theo em khóc khi bị một bạn nam ở lớp trêu ghẹo, lần tiếp theo em khóc khi em bị điểm kém,... rồi khi ông ngoại em qua đời em cũng đã khóc rất nhiều... không biết bao nhiêu lần em đã rơi nước mắt...
cả khi em đem lòng thích một ai đó mà người kia không thể đáp lại tình cảm ấy của em, em cũng đã khóc, có thể em đã khóc trong sự an ủi của người bạn thân, có thể em đã khóc thầm và nước mắt em làm ướt gối...rồi khi bố mẹ mắng em cũng khóc...............
thế còn hôm nay, em khóc vì điều gì?
bắc thang lên hỏi ông trời

Kim Van Phong
18-12-2005, 05:18 AM
bó tay ông rồi sao lại hỏi ở đây

vangtrangcodon939
18-12-2005, 06:26 AM
khi em khóc . Có lẽ lúc đó trái tim bạn đang thổn thức
Hãy thử đặt bàn tay lên trái tim bạn và hỏi đi

okanobee
18-12-2005, 07:57 AM
Em đã khóc vì ước mơ mãi vẫn đang là mơ ước . Nó vẫn còn quá xa với với sự thật . Em cố theo đuổi thì hình như càng thấy nó xa hơn , xa dần và dường như xa mãi ................

linda
18-12-2005, 10:56 AM
bài này sao lại cho vào đây nhầm chỗ rùi