PDA

Xem đầy đủ chức năng : Con gái khi yêu..

hoainam_redsun
16-12-2005, 10:13 PM
Sự thật...
Có khuôn mặt nào đẹp như khuôn mặt anh, có vầng trán nào rộng và thông minh như vầng trán của anh, có mái tóc nào đen láy và quyến rũ, có đôi mắt nào sâu thăm thẳm và tha thiết thế??
Chưa có ai nói tiếng Anh hay như anh, chưa ai mặc chiếc áo sơ mi trắng đến thế, chưa ai đi đôi giày đẹp như thế, giọng nói của anh cũng thật đặc biệt, em không thấy giống ai cả, một thứ âm thanh êm dịu và có sức lôi cuốn lỳ lạ; mỗi lời anh nói ra em gần như thuộc làu, như hằn sâu trong trí óc..lời của anh như một thứ mệnh lệnh mà em hoàn toàn bị khuất phục và chấp nhận mọi điều vô lý một cách vô điều kiện.
Anh như một thiên thần, tất cả mọi thứ thuộc về anh đều thiêng liêng, không thể đêm so sánh với bất cứ ai hay bất cứ cái gì. Hình ảnh của anh, nụ cười và tiếng nói của anh ngay cả dáng đi của anh, cách anh bắt tay người khác, cách anh uống cà phê, cách anh ăn cơm...tất cả cứ choán ngợp tâm tưởng của em. Em yêu anh cứ sống trong cái vòng luẩn quẩn đầy đam mê ấy một cách điên rồ.
Rồi một ngày người ta tiết lộ với em anh đã có gia đình. Oái oăm thay anh không cưới vợ trước khi quen em mà ngay trong thời gian mình đang yêu nhau. Anh nói anh chưa bao giờ lừa dối em: đúng vậy! vì em đã bao giờ hỏi anh có gia đình chưa đâu, anh có giấu em điều gì đâu nếu em muốn biết..
Không hề có khoảng thời gian nào phải xa nhau, em với anh vẫn sống chung trong một Hà Nội nhỏ bé, thứ bảy tuần nào cũng gặp nhau..vậy mà..Mọi thứ trong em đổ vỡ hết. Sao mà em ghê sợ những tính toán tuyệt vời và kế hoạch vẹn toàn ấy của anh. Giờ em mới có thời gian nghĩ đến những lúc anh gặp em rồi vội vã hối hả ra đi, những buổi tối tắt máy vì bận họp riêng với sếp hoặc đi tiếp khách nước ngoài. Ôi chao, mọi thứ có thể đảo lộn như vậy sao thần tượng của em?
Em có thể làm gì lúc này? KHóc ư? người ta chỉ có khóc cho người mình yêu, cho 1 tình yêu đẹp mà tan vỡ, chứ đời nào khóc cho 1 vở hài kịch phải không anh?
TRong em giờ trống rỗng, chỉ có sự hụt hẫng bất thường. Tự nhiên không còn chút ký ức nào về thần tượng của mình mà chỉ là một vết thương rất sâu ở trong lòng.

BabyGurl
16-12-2005, 10:23 PM
hic, ko bít viết gì , huhuhuhuhu :mecry: xúc động lém