PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình Yêu và Tình Bạn Cái Nào Quan Trọng Hơn ?

ice_li89
16-12-2005, 12:08 AM
Tình Bạn 3 Năm Kô Bằng Tình Yêu Trong 3 Tháng ! Đó Luôn Là Một Sự Thật Mà Tình Bạn Nào Cũng Phải Sớm Chấp Nhận Vì Sao Mình Ko Quan Trọng Bằng Người Yêu Của Bạn Mình !

TYTN
16-12-2005, 06:18 AM
Ai cũng thế, khi bạn thân của mình mới có người yêu đều cảm thấy cô đơn va thắc mắc không hiểu con bé đó ( anh chàng đó ) có gì mà hấp dẫn bạn mình đến vậy, nhiều lúc rủ bạn mình đi chơi mà còn phải để ý lịch đi chơi của bạn mình với cái kẻ đáng ghét đó nữa chứ. Nhưng tình bạn và tình yêu là hai phạm trù khác nhau, có những thứ mà chỉ có người yêu mới có thể đem lại cảm giác ấy cho bạn mình và cũng có những thứ bạn mình chỉ có thể chia sẻ với bạn bè. Để luôn có một tình bạn trọn vẹn, hãy mở lòng mình hãy cố hiểu bạn mình vì đến một ngày nào đó mình có lẽ cũng sẽ có người yêu, khi đó mình cũng sẽ phải phân chia thời gian cho những người mình yêu quý. Mình buồn hay vui khi bạn mình có người yêu chủ yếu là do cách mình nhìn nhận sự việc thôi. Bạn là bạn và người yêu là người yêu, đừng đẩy bạn mình vào tình trạng khó khăn khi cứ phải day dứt xem nên chọn bạn bè hay nên chọn người yêu.

<!>_Kyorai_<!>
16-12-2005, 04:33 PM
tình bạn thì bền và dễ "bảo trì" hơn tình yêu:D
tình yêu tuy đẹp nhưng nếu không cẩn thận thì không những không hạnh phúc mà còn đau khổ

gaucontnca
16-12-2005, 11:30 PM
Tình yêu là những viên pha lê đẹp nhưng dễ vỡ ,tình bạn là những viên đá sần sùi nhưng bền mãi với thời gian

tiểu bối
17-12-2005, 09:07 PM
tình yêu tuy đẹp nhưng nếu không cẩn thận thì không những không hạnh phúc mà còn đau khổ
suicun nói hay lắm bởi vậy nhiều người có người iu rui` thì hông nhớ gì đến bạn bè hit' phải chu' ý lại thui

sieudaigai19887
17-12-2005, 11:56 PM
tui cũng vây yêu la chỉ co ngươi yeu thoi con ban be dau hêt azy

ice_li89
18-12-2005, 01:49 AM
Nói thì là như thế , nhưng dù gì đi chăng nữa mỗi chúng ta ai cũng có 1 cuộc sống riêng ! và tôi biết con người ai cũng ích kỉ , và tôi cũng ko ngoại lệ , tôi lúc nào cũng chỉ mong người khác quan tâm đến mình thôi , nên giờ đây mọi thứ ko còn quan trọng đối với tôi nữa !

love_MN_4ever
18-12-2005, 02:14 AM
theo mình, đó là cách nhìn nhận của mỗi người mà thôi, nếu 1 người có 1 tình bạn đẹp , chắc chắn sẽ cho là tình bạn quan trọng hơn, còn trường hợp 2 ... thì ngược lại :D< với mình thì tình bạn wan trọng hơn :D >

quỳnh anh
18-12-2005, 03:52 AM
tình yêu và tình bạn đều quan trọng cả bạn ah ! có đôi lúc tình yêu lại quan trọng hơn nhưng lại có những lúc tình bạn lại quan trọng hơn , vì khi đang có chuyện buồn cần người chia sẻ và giúp đỡ thì tình bạn là rất cần thiết ! và tình yêu cũng thế ! ko thể dem cả hai lại mà so sánh với nhau được => với mình thì ko thể thiếu 1 trong 2 thứ đó !

Kẻ Lang Thang
18-12-2005, 09:27 PM
theo KLT thì tình bạn wan trọng hơn nhưng chỉ wan trọng khi người bạn đó cho mình niềm tin

linda
19-12-2005, 01:49 AM
cả 2 đều quan trọng biết đan xen lẫn nhau thì được cả 2

xích lô
20-12-2005, 01:56 AM
hì... thực ra nó ko bi đát đến mức đấy đâu.Chẳng wa hiện giờ đang yêu nên mới thế ....
khi ko còn thì người mà bạn của bạn nghĩ đến đầu tiên chính là bạn đấy ice_li à>:D

chungemyeutien
20-12-2005, 09:33 AM
với tui yêu quan trọng hơn bạn 1 chút xíu ah`............

sành điệu mái ngố
21-12-2005, 03:08 AM
tình bạn và tình yêu cái nào cũng quan trọng nhưng với mình chẳng có cái nào là quan trọng vì kể cả tình yêu và tình bạn đều là những thứ mình ko thể giành được từ ông trời

tiểu bối
21-12-2005, 04:15 AM
Thì cái nào cũng quan trọng cả
Ta phải biết dung hòa giữa 2 điều này để ko phải đánh mất 1 trong 2

hongnaohongchangcogai
22-12-2005, 05:32 AM
Ai cũng thế, khi bạn thân của mình mới có người yêu đều cảm thấy cô đơn va thắc mắc không hiểu con bé đó ( anh chàng đó ) có gì mà hấp dẫn bạn mình đến vậy, nhiều lúc rủ bạn mình đi chơi mà còn phải để ý lịch đi chơi của bạn mình với cái kẻ đáng ghét đó nữa chứ. Nhưng tình bạn và tình yêu là hai phạm trù khác nhau, có những thứ mà chỉ có người yêu mới có thể đem lại cảm giác ấy cho bạn mình và cũng có những thứ bạn mình chỉ có thể chia sẻ với bạn bè. Để luôn có một tình bạn trọn vẹn, hãy mở lòng mình hãy cố hiểu bạn mình vì đến một ngày nào đó mình có lẽ cũng sẽ có người yêu, khi đó mình cũng sẽ phải phân chia thời gian cho những người mình yêu quý. Mình buồn hay vui khi bạn mình có người yêu chủ yếu là do cách mình nhìn nhận sự việc thôi. Bạn là bạn và người yêu là người yêu, đừng đẩy bạn mình vào tình trạng khó khăn khi cứ phải day dứt xem nên chọn bạn bè hay nên chọn người yêu.
uuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iii tha^.t la` kho' de? chon giua ban va` ng` yeu. 2 ng` do' ai cu~ng quan trong vo'i ban vi` vay khi co' ng` yeu ru`i thi` cu~ng du`ng bo que^n dua' ban tha^n nha..................

chienwar96
26-10-2010, 04:58 AM
trên đời này tình yêu và tình bạn là 2 điều mà ai cũng phải trãi qua.... nhưng tình yêu tuy đẹp, khi nào đẹp=> khi người đó không có ai là người bạn thân nhât, khi buồn là khi người đó không có tình bạn mới đi kiếm người yêu để vui chơi không còn buồn nữa, nhưng tình bạn có thể học chung cùng nhau, đi choi cùng nhau, dẽ hiểu nhau hơn, quan tâm đến nhau nhiều, tình bạn mà ở lứa tuổi từ 11 tuổi -> 23 tuổi là tình bạn quan trọng nhất, từ 24 tuổi còn lại là tình yêu, ai đã có tình bạn thì hãy giữ cho tốt, nếu 2 bên nào có lỗi thì hãy xin lỗi, rồi tình bạn sẽ được vững mãi mãi, tình là tình thiên liên nhất, tui đã tình ban, chỉ có tình bạn mới giúp tui vượt qua mọi khó khăn, tui yêu tình bạn, hãy đi tình bạn đi, còn ai đã 24 tuổi thì đi tình yêu

the_wind
26-10-2010, 07:52 PM

chí lí chí lí. dù là tình bạn hay tình yêu đi chăng nữa thì những người cho ta những tình cảm cao đẹp đó đều là những người ta yêu thương nhất , những người luôn mang nụ cười và ccho ta sự bình yên