PDA

Xem đầy đủ chức năng : Bản chất của tình yêu là cho hay nhận???????

linda
15-12-2005, 08:58 PM
:think: các bạn nghĩ gì về câu hỏi này: Bản chất của tình yêu là cho hay nhận?:blinking:

Sunshine*
15-12-2005, 09:19 PM
mình nghĩ là cả 2... dzì.. trong t/y.. hầu hít là 1 người cho.. 1 người nhựn.. ít khi cóa sự trùng hợp cả 2 cùng cho lém...

conangthatbim512
15-12-2005, 10:34 PM
ng` ta cho mình nhận và cho lại mừ !!!

linda
16-12-2005, 12:52 AM
vừa cho vừa nhận thì mới bền lâu được đúng ko ?

beyeuanh
16-12-2005, 01:02 AM
tình yêu là từ 2 phía vừa là cho nhưng cũng đồng thời là nhận

TYTN
16-12-2005, 05:41 AM
Tình yêu là sự chia sẻ từ cả hai phía, chia sẻ niềm vui, nỗi buồn, quan điểm sống và sự thông cảm. Nếu tình yêu chỉ là cho đi mà không được nhận lại thì chỉ là tình yêu đơn phương, nó sẽ chấm dứt vào một thời điểm nhất định khi người ta phát hiện ra sự lạnh lùng từ phía bên kia không phải là biểu hiện bên ngoài mà là bản chất bên trong. Tình yêu chỉ nhận sẽ có lúc làm cho người ta cảm thấy thừa mứa và sẽ không trân trọng nó, nhưng biết đâu khi đã để cho tình yêu ấy tuột khỏi tầm tay người ta mới bắt đầu cảm thấy hối tiếc nhưng mọi chuyện đã lỡ rồi. Tình yêu mà đến từ hai phía thì quá tốt, nhưng con gái và con trai có những cách thể hiện tình yêu khác nhau. Con gái luôn muốn được chiều chuộng, được bạn trai quan tâm bằng những hành động lãng mạn, những lời nói dịu dàng ( mật ngọt chết ruồi đây :blow: ) Còn con trai thì ...( cái này tui chịu vì không biết con trai nghĩ gì, nếu nói điều đơn giản quá chắc có bạn sẽ mắng rằng tại sao tui có thể nghĩ đầu óc con trai đơn giản đến vậy:andon: , nếu nói phức tạp quá thì chắc có bạn lại nói rằng: con trai chúng tôi đâu có phức tạp đến thế :ex7: , làm ơn nghĩ đơn giản thôi:think: :3nhay: . Cái này để cho các bạn trai viết.). Tình yêu không khi nào là đủ đối với trái tim khao khát yêu đương nhưng một chút thôi chắc cũng là xa xỉ đối với những người không biết trân trọng tình yêu :andon:. Hãy cứ yêu đi chắc chắn bạn sẽ được đáp lại, vấn đề chỉ là nhiều hay ít mà thôi, nhưng vẫn cứ phải thử bởi không thử làm sao biết mình có thể làm những gì!:angel1: :champ:

linda
16-12-2005, 10:33 AM
Tình yêu là sự chia sẻ từ cả hai phía, chia sẻ niềm vui, nỗi buồn, quan điểm sống và sự thông cảm. Nếu tình yêu chỉ là cho đi mà không được nhận lại thì chỉ là tình yêu đơn phương, nó sẽ chấm dứt vào một thời điểm nhất định khi người ta phát hiện ra sự lạnh lùng từ phía bên kia không phải là biểu hiện bên ngoài mà là bản chất bên trong. Tình yêu chỉ nhận sẽ có lúc làm cho người ta cảm thấy thừa mứa và sẽ không trân trọng nó, nhưng biết đâu khi đã để cho tình yêu ấy tuột khỏi tầm tay người ta mới bắt đầu cảm thấy hối tiếc nhưng mọi chuyện đã lỡ rồi. Tình yêu mà đến từ hai phía thì quá tốt, nhưng con gái và con trai có những cách thể hiện tình yêu khác nhau. Con gái luôn muốn được chiều chuộng, được bạn trai quan tâm bằng những hành động lãng mạn, những lời nói dịu dàng ( mật ngọt chết ruồi đây :blow: ) Còn con trai thì ...( cái này tui chịu vì không biết con trai nghĩ gì, nếu nói điều đơn giản quá chắc có bạn sẽ mắng rằng tại sao tui có thể nghĩ đầu óc con trai đơn giản đến vậy:andon: , nếu nói phức tạp quá thì chắc có bạn lại nói rằng: con trai chúng tôi đâu có phức tạp đến thế :ex7: , làm ơn nghĩ đơn giản thôi:think: :3nhay: . Cái này để cho các bạn trai viết.). Tình yêu không khi nào là đủ đối với trái tim khao khát yêu đương nhưng một chút thôi chắc cũng là xa xỉ đối với những người không biết trân trọng tình yêu :andon:. Hãy cứ yêu đi chắc chắn bạn sẽ được đáp lại, vấn đề chỉ là nhiều hay ít mà thôi, nhưng vẫn cứ phải thử bởi không thử làm sao biết mình có thể làm những gì!:angel1: :champ:
bạn viết hay quá ha!!!!!!!!!!!!!!!

Mua Sao Bang
16-12-2005, 11:00 AM
Nhớ_ thương_sầu_hận_cảm!!!! Hờn ghen_mong chờ... thế thôi!

gaucontnca
16-12-2005, 11:31 PM
Theo mình ,bản chất của tình yêu ko phải cho hay nhận mà là sự đồng cảm và yêu thương chân thành

hoa mãn tú
17-12-2005, 09:21 PM
Tất nhiên là vừa có cho và nhận rồi. Nhưng riêng mỗi người dều cứ nghĩ là mình cho thật nhiều di , bởi như vậy thì mình mới nhận được thật nhiều. Các nghĩ sao?

chickenrun1984
18-12-2005, 03:09 AM

ặc ặc. Nói gần hết ý của mình rồi còn đâu. Bạn nói đúng lắm .Tình yêu luôn xuất phát từ hai phía ko thì nó sẽ trở thành yêu đơn phương

Hồng Hạc
19-12-2005, 04:14 AM
Theo mình ,bản chất của tình yêu ko phải cho hay nhận mà là sự đồng cảm và yêu thương chân thành
Mình đồng ý với ý kiến này:cool1:

Mình đồng ý với ý kiến này:cool1:
và còn là sự kết hợp hài hòa hai tâm hồn

pinkcloud89
20-12-2005, 06:54 AM
Mình nhớ mình từng đọc trong forum cảu trường mình rằng:"Bạn có thể bị tổn thương nếu yêu một người một cách say đắm, nhưng nó là phương pháp duy nhất khiến con người bạn trở nên toàn diện. ".Nếu như yêu mà tính đến chuyện mình đang được cho hay nhận thì đó ko phải là một tình yêu thực sự,đó chỉ mới quý mến một ai đó và đang ngộ nhận đó là tình yêu mà thôi.

http://www.pctonline.biz/forum/index.php?showtopic=3184&st=40
Mình gởi các bạn web trường mình,ở đây chúng mình đã chia sẻ với nhau rất nhiều về cuộc sống
Welcome to PCTOnline.biz

chungemyeutien
20-12-2005, 09:28 AM
mình thấy TYTN nói rất hay và cũng rất đúng đóa

linda
26-12-2005, 08:35 PM
có vẻ đã đủ rùi ha mình đóng topic này thui!