PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nhớ anh...

sandy_benny
09-12-2005, 01:05 PM
Anh ah!Đêm nay em lại nhớ đến anh như bao đêm trước,cái cảm giác từ ngày đầu tiên gặp anh,lần đầu tiên anh đặt bàn tay thật ấm lên má em, nắm tay em,lần đầu anh ôm em,lần đầu anh hôn em cho đến ngày em được làm những hành động ấy với anh lần cuối.Em giận mình nhiều lắm,tại sao lúc nào em cũng để hình ảnh của anh và con theo em mãi như vậy.Đi ra đường cứ nhìn thấy một đứa trẻ nào em lại nhớ đến con anh à,em muốn chạy ngay đến để ôm chầm lấy nó như ngày trước con vẫn làm như vậy mỗi khi em đến nhà anh chơi.Anh ơi,em đã từng mơ ước sẽ có ngày em chính thức được làm mẹ của con anh dẫu em ko phải là người sinh ra nó,ko phải vì anh,chỉ vì con thôi.Em muốn cùng anh bù đắp cho con tình thương của một người mẹ mà con đã thiếu thốn từ lúc mới vừa tròn tuổi.Nhưng giờ đây mơ ước chỉ là ước mơ thôi.Em xin lỗi anh vì đã chọn cách chạy trốn anh để giải quyết mọi việc.Em yêu anh nhiều lắm,nhưng anh ơi!anh hiểu cho em,nếu ko chạy trốn khỏi anh em ko biết phải làm sao?em ko muốn làm anh khó xử,em ko cam lòng khi nghĩ đến mình yêu nhau mà ko thể đến được với nhau.Em biết anh buồn nhiều lắm nhưng xin hãy quên em và toàn tâm yêu thương người mà anh ko thể ko chọn.Ông trời đã bắt mình phải như vậy,ông ấy muốn trêu ngươi mình mà anh,chỉ mong là ông ấy chỉ tức giận tạm thời thôi rồi sau đó sẽ cho mình về lại với nhau,anh cũng đã nói với em như thế mà đúng ko anh?.Em sẽ chờ anh đến ngày đó,ngày em về nước có anh và con cùng ra đón em,ba người mình sẽ có những ngày vui vẻ hạnh phúc như xưa.Em sẽ chờ,nhất định em sẽ chờ anh à,dẫu biết hy vọng quá mong manh nhưng em ....sẽ chờ anh.........
" người hỡi,nhớ anh biết bao đêm rồi,tiếng mưa vẫn rơi từng đêm dường nhu mưa cũng nhớ thương đến ai vô cùng,nhiều lúc ngỡ như đã quên nhau rồi,thế nhưng giấc mơ ngày xưa vẫn còn đâu đó lắng trong tiếng mưa từng đêm..." lời bài hát lại vang lên đêm nay như mọi đêm,và em biết ở một phương trời khác em anh cũng đang nghe bài hát này,chỉ khác lúc xưa là em hát cho anh nghe,còn giờ đây anh chỉ có thể nghe giọng em hát bằng đĩa CD mà thôi.Nếu như có thể,em vẫn muốn hát cho anh nghe trọn cả đời em.Nhưng.....có thể ko hỡi ông trời......???????

emyeuanhmaimai
09-12-2005, 07:14 PM
cảm động ghế .......

Sao bạn vẫn ko chịu post bài có dấu nhỉ :mad:

rainsnow
10-12-2005, 12:10 AM
cảm động thật đấy,khi mình nghĩ rằng việc chạy trốn sẽ giúp mình bớt nhớ một ai đó thì đó là một quyết định sai lầm vì làm vậy sẽ làm ta nhớ người đó thêm mà thôi
"một cuộc tình buồn không có ai mong vậy đâu!"

lehong
10-12-2005, 12:23 AM
uh mình nghĩ rằng những hành động trong lời trên là rất đúng nhưng bạn cũng pai? nghĩ đến cảm giác của mình chứ đừng quá vì người khác như vậy bạn nhé chúc bạn vui vẻ nha