PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thật lòng anh xin lỗi em

theanhbg2000
09-12-2005, 04:50 AM
Cho anh xin lỗi .Đó chính là những điều anh muốn nói từ khi khiến em nổi giận .Chẳng hiểu sao ,khi định nói với em nhưng từ này thì anh lại bắt gặp ánh mắt đang ngây thơ chưa hiểu sự lừa dối là gì nhìn anh .Anh thật sự không muốn một ngày nào đó chúng ta mỗi người đi một lối .Có lẽ cả em lẫn anh đều thật sự không muốn điều đó .Ngay lần đầu gặp em anh đã bị hút hồn ngay bởi ánh mắy ngây thơ của em và bây giờ cũng vậy .Phải chi ngày hôm đó chúng ta không vì chuyện nhỏ đó ...phải chi hôm đó anh không gân cổ cãi lại em thì có lẽ bậy giờ chúng ta đã đang ngowì trên một bãi sông để ngắm hoàng hôn như mị ngày .Ước gì anh là một cái mỏ hàn để có thể hoàn gắn lại viết thương mà anh đã đem lại cho em .phải chi anh có một cỗ máy nào đó đưa anh trở lại quá khứ để sửu lại những lỗi lầm anh đã gây ra cho em .hì..có lẽ đó chỉ là một ước mơ mà anh chỉ có thể biến nó thành hiện thực trong giấn mộng thôi phải không em .Khi em đọc lá thư này là lúc anh đang một mình đi trên con đường mà ngày xưa hai đứamìn đi với nhau để tìm lại những kỉ niệm đẹp những kỉ niệm không vui .để anh có thể hình dung được lại một cô bé có khuôn mặt thiên thần và hay hờn dỗi .nhiều lần nhìn em đang đùa với những em bé mà anh đã bị sự ngây thơ của em làm cho anh tưởng rằng em là một cô bé 8 tuổi cho dùng em đã 17 tưổi rồi .Một cái tuổi mà tim
của người con gái đang rung động một xíu gì đó mà người ta gọi là tình yêu.tình yêu ...một cái gì đó mà người ta tưởng là hư vô nhưng lại gây bao đau khổ cho các cặp tình nhận trên thế giới trong đó có anh và em .anh nhớ có một lần anh đọc một câu danh ngôn ''nếu không có tình yêu thì sẽ không có loài người '' mới đầu anh cũng không hiểu vì sao nhưng từ khi gặp em anh dườn như là người trong mộng bị đánh thức dậy .anh hiểu rằng một ngày không thấy em là con tim anh lo lắng ...anh nhung nhớ .khung mặt thiên thần của em hiện ra khi anh chìm vào giấn ngủ.luc đó anh muốn mình ngử mãi thôi để có thể cùng em vui đùa trong giấn mộng nơi mà con người không có sự đố kị -không có sự giận dỗi nhưng anh không thể làm thế được ...cũng như chuyện của em anh không hề muốn rằng em bị đau khổ vì anh -anh không hề muốn thấy giọt nước mắt của em rới xuống ,nhiều lúc nhìn anh khóc mà anh cũng muốn khóc theo nhưng anh không hề muốn vậy .anh đã kìm những giọt nướcmắt của mình vì anh biết rằng anh là người giúp anh lấy lại niềm vui sau mỗi đau buồn mà anh hoăc người khác gây ra cho em .
dẫu sau này chúng ta gặp lại nhau trên con đường đời thì chúng ta vẫn cứ xem như là đôi bạn thân ...được không hỡi cô bé của anh .
và lời xin lỗi vẫn là lời nói cuối cùng của anh trước khi đi xa vĩnh viễn ....anh mong rằng em tha thứ cho anh ...hãy để khúc cuối của câu chuyện tình của chúng ta được đẹp hơn để sau này trong mộng ta vẫn nhớ về nhau ....

anhyeuhp
09-12-2005, 08:46 AM
16_17 trăng 0 mà
chả trách trái tim anh hùng của chúng ta ngủ mê.
hic