PDA

Xem đầy đủ chức năng : giờ này em đang làm gì ???????????

Icrysoul
03-12-2005, 07:28 AM
biên hòa không nắng

Người Yêu bé nhỏ của anh!
Hôm nay không hiểu sao mà anh lại có hứng thú đi uống café cùng các đồng nghiệp sau giờ làm việc nữa. Phải chăng là khi chúng ta quá trống trải trong cuộc sống thì chúng ta lại tìm vui bên ly café và thả mình theo dòng nhạc. Nhưng chắc có lẽ là quá nhớ em và những lời em đã nói cùng anh cho nên khi dàn CD của quán trỗi lên giọng hát của chàng ca sỹ mà đôi ta cùng thích. Tuy giọng hát thì không có gì thay đổi, vẫn ngọt ngào và sâu lắng nhưng sao anh lại cảm thấy như nhói ở trong tim "những đêm lặng lẽ nhìn sao cuối chân trời, hát lên để biết lòng ta vẫn yêu người ...".
Sao mà giống tâm trạng anh đến lạ. Nhưng trong lời hát thì thế nhưng tình yêu của đôi ta? Sao anh có thể quên những lời em nói với anh. Khi mà em cho rằng tình cảm em dành cho anh đó chỉ là những cảm xúc nhất thời khi mà con tim em quá trống trải, em cần một bờ vai để nương tựa. Nhưng anh, anh đã nói với em là " Anh đã yêu em từ lần đầu gặp gỡ, chỉ biết yêu thôi chẳng biết gì". Quá lãng mạng phải không em? Anh đã dành cho em bằng tình yêu đầy nhiệt huyết của chàng trai mới lần đầu nếm vị ngọt của tình yêu. Anh tự nhủ phải chăng anh chưa chia sẻ thời gian với em như em mong muốn để cho em thốt ra những lời như thế. Những lời nói mà anh cảm thấy như những giọt lệ của em đã chảy ngược vào tim. Nhưng không như anh nghĩ, em vẫn bình thản đến rợn người khi mà anh cứ cho rằng sau những lời em nói đó, em sẽ nhào vô lòng anh để cho những hạt châu từ khoé mắt em chảy ướt tấm lưng đang chờ đợi của anh như những lần đôi ta giận hờn, và cũng như những khi anh xin lỗi, năn nỉ em sau những khi anh trễ hẹn.
Anh nói không phải là anh trách em, vì khi anh biết con tim mình đã lạc mất khi anh nói lời yêu em. Anh chỉ tự nhủ rằng " vì mình thì tay ngắn, làm sao với được em". Em thanh cao quá còn anh thì chỉ là một kẻ phàm phu tục tử cho nên anh tự nguyện là người đến sau vậy. Anh sẽ tìm vui trong niềm vui của em, sẽ không một lời từ chối khi mà em cần một người tâm sự về những bộn bề trong cuộc sống thường nhật. Lòng anh đã khép lại khi mà em đã mang con tim anh cùng lời ước hẹn đó cho một tình yêu khác. Để giờ đây anh quỳ bên vết thương lòng cho thời gian xoá nhoà tất cả những ưu phiền sau một tình yêu chưa trọn vẹn. Một tình yêu chỉ đơm hoa mà chưa kết trái. Có những khi nhìn trăng anh lại đòi lên cung nguyệt nhưng mà chi hằng nào có thể tiếp đón một người như anh em nhỉ! Còn gì chua xót hơn khi mà em nói là người em yêu lại là bạn thân của anh? Làm sao anh có thể dành em lại khi mà vòng tay để em nương tựa không ai khác là chính người bạn đã đồng cam cộng khổ với anh. Còn biết nói gì với em hơn là chúc em có một tình yêu nồng cháy như anh đã yêu em.
Mong em có những tháng ngày êm đềm như đôi ta từng có và một cuộc tình đầy lãng mạng như tình yêu anh dành cho em. Nhưng anh nghĩ rằng nếu như em cảm thấy buồn thì em cứ đến .... lòng anh luôn rộng mở để đón em và chia sẻ cuộc đời với em.
Vẫn mãi là chỗ dựa cho trái tim em!

em sẽ không yêu ai
03-12-2005, 06:53 PM
tình yêu của bạn thật là sâu đậm

tieuthu_rose
03-12-2005, 07:10 PM
cảm động thật sự...........