PDA

Xem đầy đủ chức năng : Khi bạn chỉ có thể đứng nhìn!

::SKELETON_BLOOD::
01-12-2005, 01:03 AM
Khi bạn thấy ngườI mà bạn yêu thương nhất trên đờI đang vật vã vớI cái chết ,mà bạn ko thể làm gì được cho ngườI ấy,bạn chỉ có thể đứng nhìn và khuyên ngườI ấy đừng tuyệt vọng mặt dù bạn biết ko có cách gì có thể chữa khỏI cho ngườI ấy.Lúc đó bạn cảm thấy như thế nào????

nhoc_kyo
01-12-2005, 03:56 AM
nếu điều đó xảy ra thì tôi sẽ đau khổ biết bao !
lúc ấy hãy nắm lấy bàn tay của người ấy và truyền cho họ tất cả tình yêu thương mà bạn có !

Giả Dối
01-12-2005, 05:40 AM
nếu đều đó xảy ra .....ví tôi là người vật vã.....ví tôi là người sắp ra đi ....thì tôi chỉ mong một đều tất cả những người yêu thương tôi ......đừng đến gần...đừng khóc thương .......giây phút cuối cùng xin đừng ban phát cho tôi một tình thương nào cả .....hãy đểc ho tôi dduco. thanh thản và nhẹ nhỏm với bao món nợ ân tình khi ra đi ...:D
tôi ví là tôi thôi

storm_desert
01-12-2005, 11:58 AM
buồn,bất lực ,trống rỗng và một cảm giác sống cả cho người đã khuất ,làm cả những việc mà người ta muốn nhưng chưa thế làm được (nếu u là bạn thân và biết người ta muốn gì:) )

Giả Dối
01-12-2005, 09:22 PM
Hãy nghĩ đến cảm nhận of người sắp ra đi ....và hãy chấp nhận thỉnh cầu of họ....

Black & White
01-12-2005, 09:23 PM
gặp trường hợp này chắc đau khổ lắm

Giả Dối
01-12-2005, 09:35 PM
GD kg biết là có đâu khổ kg vì GD kg phải là người đứng nhìn ...

01-12-2005, 11:48 PM
Girl buidoi:tôi nghĩ việc làm này là cần thiết
SD:ko bít có thể làm được ko thui,chứ nếu làm được tất nhiên tui sẽ làm
GD:tui thấy câu đầu thì bạn nói đúng lắm,nhưng mà tui đang nói về cảm nhận của ngườI đứng nhìn chứ ko phảI ngườI đang nằm

* Lãng Tử *
02-12-2005, 12:21 AM
theo LT thì dù người đứng nhìn hay người đang nằm đi nữa ...thì HÃY CHO NHAU MỘT CẢM THÔNG VÀ CHIA SẼ

girl85_love4ever
02-12-2005, 12:27 AM
níu là tui.tui sẽ cảm thấy...mình thật vô dụng...và chỉ biết khóc thôi...

anhsocola84
02-12-2005, 01:27 AM
trái tim tôi chắc nở tung ra mất hic hic
nhưng mà nghe như ở pin ha` quốc hàn xiẻng vậy chuối quấ

ciao05
03-12-2005, 02:29 AM
Chẳng lẽ mình chỉ bít ngồi nhìn người mình thương yêu nhất dần ra đi?? Mình cảm thấy thực sự bất lực và đau đớn biết bao.Mình chỉ còn bít ở bên người đó để chăm sóc người đó và nắm lấy bàn tay người đó để họ bít rằng mình vẫn còn ở bên họ .Trong khoảnh khắc đó, mình sẽ nhìn thẳng vào đôi mắt của người đó....Chẳng bít thế nào nữa,nhưng mình tin rằng người đó sẽ hiểu mình muốn nói gì....

05-12-2005, 12:49 AM
Hix!hix!bùn wá héy,thấy ai nói cũng đúng hít, đúng là đau khổ thật

Mua Sao Bang
05-12-2005, 11:42 AM
Hãy cầu nguyện!!!!!!!!! và cầu nguyên cho ngươi bạn mà mình yêu quí nhất

forever love
05-12-2005, 05:19 PM
bạn ah lúc đó tôi cũng hổng biết làm sao cả có lẽ chỉ có khóc thôi và an ủi họ .bởi vì mình dễ khóc lắm

hoavang101
03-03-2006, 10:31 AM
Nếu tôi là người quằn quại trước khi chết đó tôi sẽ không phải để người khác buồn.tôi sẽ cố gắng chết đi 1 cách âm thầm †amen†.
Nếu tôi là người phải chứng kiến cái chết từng ngày của người tôi yêu tôi mong sao chết trước người đó để tôi có thể đợi người đó ở cõi vĩnh hằng

đây là suy nghĩ của 1 thằng đàn ông biết nghĩ

caykeomut
04-03-2006, 05:00 AM
níu là tui.tui sẽ cảm thấy...mình thật vô dụng...và chỉ biết khóc thôi...
đừng khóc , hãy để nước mắt lặng lẽ rơi phía sau , bạn khóc dường nhu làm cho người bạn iu thương mang trong mình cảm giác có tội , họ sẽ lại càng đau hơn nữa bạn hãy cho họ thấy bạn với nụ cười rạng rỡ bằng những câu chuyện vui vẻ

chickenrun1984
04-03-2006, 09:08 PM
Nếu như vậy chắc tôi sẽ nghẹn ngào không khóc lên lời đâu.Tôi sẽ khoc trong lòng mà thôi.Tôi phải cho người mình yêu thương thấy tôi vẫn vững tin, vẫn dũng cảm trong cuộc sống.Có như vậy người mà tôi yêu thương mới yên long mà ra đi :((

caykeomut
05-03-2006, 04:09 AM
Nếu tôi là người quằn quại trước khi chết đó tôi sẽ không phải để người khác buồn.tôi sẽ cố gắng chết đi 1 cách âm thầm †amen†.
Nếu tôi là người phải chứng kiến cái chết từng ngày của người tôi yêu tôi mong sao chết trước người đó để tôi có thể đợi người đó ở cõi vĩnh hằng

đây là suy nghĩ của 1 thằng đàn ông biết nghĩ

chất trước họ , họ sẽ ra đi yên ổn sao , ra đi trong dằn vặt