PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nụ hôn đầu tiên

Nếu phải xa anh
30-11-2005, 09:58 AM
Một ngày anh nói với tôi anh sẽ trở về là anh với đầy đủ những xúc cảm chân thật và ước mơ hoài bão, tôi tin anh vô cùng. Thế rồi anh xa tôi , tránh mặt tôi . Tôi chờ đợi anh từng ngày bằng những tin nhắn vụn vặt mà anh không hồi âm. Nhưng anh không thay đổi, anh không quên được tình yêu cũ mà anh đến với một người khác để lấp chỗ trống. Ngày anh đến trước cửa nhà tôi bấm chuông với hơi thở nồng nặc mùi rượu và anh gục xuống vai tôi khóc. Anh nói người ấy của anh sắp đi lấy chồng, tôi thấy thương anh thật nhiều. Tôi có thể dang tay ra chào đón anh như ngày đầu tiên tôi quen anh dù cho khi đó anh đã có rất nhiều lỗi với tôi. Thế rồi anh lại ra đi sau khi dành cho tôi nụ hôn đầu đời. Nụ hôn đó ngọt ngào hay cay đắng , tôi chỉ biết nó mặn chát vì nước mắt của anh. Anh khóc không phải vì tôi, anh không hề yêu tôi, anh chỉ tìm đến tôi như đứa em gái khi anh cần sự sẻ chia. Tôi đã biết rồi, anh là thế phải không HL, anh chỉ biết người khác phải phục vụ cho tình cảm của anh, với anh tình yêu của anh là vĩ đại còn tất cả những mối tình khác chỉ là trò chơi trẻ con thôi đúng không anh. Anh nói rằng anh khâm phục sự kiên nhẫn và tình cảm thiêng liêng của tôi nhưng anh trả lại những điều đó bằng một nụ hôn rất mặn nhưng thực tế thì nhạt nhẽo vô vị vô cùng. Đêm hôm đó tôi khóc ướt cả trang thư viết cho anh nhưng không dám gửi, tôi mong chờ ngày hôm sau anh sẽ đến với tôi và cười nhưng anh không đến. Anh lại tất bật bên việc học của anh, nhưng hoài bão trở thành đạo diễn như người yêu cũ của anh mong ước, anh quên mất tôi với nụ hôn trong lúc say. Anh vô tình quá HL ạ. Phải rồi, anh không còn trẻ con như tôi để mà hạnh phúc với chỉ một cử chỉ lãng mạn, anh có thể hôn rất nhiều người con gái như tôi , nhưng còn tôi , anh là người đầu tiên và duy nhất. Tôi biết anh sẽ đọc được và anh sẽ giận tôi. Tôi yêu anh nhưng tôi căm thù con người anh , con người chỉ biết nói rằng mình sâu sắc, lãng mạn nhưng thực tế lại quá vô tình và ích kỷ. Đừng bao giờ hôn người con gái mình không yêu lần nào nữa nhé HL.

mướp xinh
01-12-2005, 06:31 AM
bạn nói bạn yêu HL ? người ta nói yêu là cho mà ko đòi hỏi
mong bạn hiểu

HueDemTrang
01-12-2005, 06:51 AM
Yêu không nhất thiết phải cho bạn MX ơi...đừng nên cho để rồi sau này bạn sẽ hối hận một vạn lần.

Bạn NPXN thân !
Tình cảm của bạn quá mảnh liệt , yêu một người đã không yêu mình, tự cho là mình làm những cái đúng , mình không nói bạn làm sai nhưng mà bạn đã quá thương người ta rồi không nghĩ xa vấn đề này. Người này thật sự đáng cho bạn che chỡ , giúp đỡ , khi người ta chỉ xem bạn như một người em , một người con gái mà họ đến khi cần một ai đó hay sao?

HDT nghĩ nụ hôn đầu của bạn chắc nó rất là ngọt , nhưng nó đắng lắm. Khi nhận được một nụ hôn , và nụ hôn đó không thuộc về mình, nó cay đắng còn hơn cafe không có đường. Có thể lúc đó bạn đã ghét cay ghét đắng người này. Nếu như HDT rơi vào hoàn cảnh của bạn , HDT sẽ tự nhủ lòng tại sao lại xảy ra chuyện này? Bạn hiểu rỏ hoàn cảnh , vậy sao nụ hôn này lại có thể xảy ra? Hay là bạn lúc đó không kìm chế được tình cảm của bạn rồi không dzám rút lui khi người ta chủ động ? Bây giờ hiện tại , bạn không thể giúp gì với người mang tên HL đó được. Bạn chỉ có thể cầu nguyện ,để rồi người đó sẽ nhận ra những lỗi lầm mình đang làm, và đừng có làm những chuyện buồn để rồi mang lại sự đau khổ cho người khác. Bạn cũng cho bạn một chút thời gian để giúp bạn hiểu rỏ tình cảm hơn , để nhận ra thật sự bạn có cần HL hay không? Và nếu như vào trường hợp này nữa.............bạn sẽ làm sao ............?

Giả Dối
01-12-2005, 06:55 AM
'' Đường vào tình yêu có trăm lần vui có vạn lần sầu ]]
'' khi yêu ai mờ ngờ đâu trái yêu đương trăm mối sầu ngán thương đau .....khi yêu cho rất nhiều...nhận thì chẳng bao nhiêu ''
Khi yêu...yêu cho hết mình ...khi cho...cho hết lòng ....khi hận hận đến suốt đời.....
cái điệp khúc tình yêu này GD nhìn thấy rất nhiều rồi...cho nên với GD chỉ một lời là hãy giữ lại cho riêng mình một cuộc đời

HueDemTrang
01-12-2005, 07:04 AM
Mém GD nói đúng , hãy giữ một cuộc đời đó , rồi đến lúc bạn sẽ nhận ra cái tốt của nó !

Giả Dối
01-12-2005, 07:06 AM
Ty yêu mà ...khi yêu ai mà ma muốn tình đẹp nhưng xin đừng tình cho không biếu không nhé

HueDemTrang
01-12-2005, 07:19 AM
Nếu như muốn cho phải nghĩ cái hậu quả trước , kẻo sau này trách ai bạc tình bạc nghĩa.........

Giả Dối
01-12-2005, 07:22 AM
đà cho thì đừng trách.....đừng kiu trời...kiu đất......va `đừng hỏi tại sao mình dại khờ...nông nỗi

nguoianhmaiyeu
01-12-2005, 07:18 PM
mình rất thích làm quen với các bạn :jerry: :blinking:
welcome bạn đến với HHT nhé but đây kg phải là box làm wen ...GD mời bạn qua bên box '' Chào Đón Thành Viên Mới '' nơi đó có nhiều bạn để bạn làm wen lắm :D

hoa cúc trắng
01-12-2005, 11:30 PM
một phút yếu lòng một phút hết

* Lãng Tử *
02-12-2005, 12:02 AM
chưa chắc hết nhé bạn......chỉ hết với người còn trai nào mang họ sở thôi ....chứ đâu phải ai cũng vậy đâu

hoa cúc trắng
02-12-2005, 08:38 PM
hết ở đây có nhiều nghĩ lắm, sẽ là hết với một người con gái còn gặp họ sở thì cần gì phải nói nữa đâu.

NhanhXuongRong
03-12-2005, 12:00 AM
Một phút buông xuôi ngàn năm hối hận

doyouloveme
03-12-2005, 12:43 AM
chỉ là một nụ hôn thôi mạ đâu có quá nghiêm trọng vậy đâu

♥ NieNie ♥
03-12-2005, 01:35 AM
bạn ngốc wa'. dễ tin người thế ư?

Tommy Nguyễn
04-12-2005, 06:40 AM
Nếu có thể , hãy để cho T nói với em lời xin lỗi , dù T biết , nó đã quá muộn màng . Khi người ta say , chìm đắm trong nỗi đau , người ta vô tình quên mất cảm nghĩ của người bên cạnh . Em nói đúng , T là người ích kỷ , T chỉ nghĩ đến cảm xúc của riêng mình , T đã sai nên T chọn cách lẳng lặng xa em . Sau hôm đó , T không dám thêm 1 lần làm tổn thương em nữa . Hình như T lại giải thích mặc dù T vẫn luôn nói " Giải thích là thú tội ".
T dường như đã quên mất nụ hôn đầu của T vì ... nó xảy ra đã quá lâu . T không biết , T xin lỗi , đó là điều duy nhất cho đến lúc này T có thể nói với em . 1 ngày nào đó đi , khi mà em không còn hận T , sẵn sàng giang rộng vòng tay đón T như 1 người bạn thân , 1 người anh trai , khi đó T sẽ lại xuất hiện . Còn bây giờ ... Tạm biệt