PDA

Xem đầy đủ chức năng : ..::tình::..::yêu::..

vip_boy_uk
30-11-2005, 04:08 AM
Lý do gì người ta yêu nhau?

Có phải yêu là để tìm một con đường trốn chạy nỗi đau dằn xé của sự cô đơn hay là tìm một cảm giác ấm cúng để sưởi ấm trái tim ta? Ðối với tôi, tình yêu là sự thiết yếu đối với mỗi con người. Chúng ta không thể sống mà không có tình yêu thương của người khác. Sống vì người khác sẽ làm cho cuộc đời thêm trọn vẹn. Mỗi nhịp đập của trái tim, mỗi hơi thở và mỗi suy nghĩ nhỏ nhoi đều là một phần của tình yêu được chia sẻ cùng người khác.

Người ta yêu ai?

Có phải hai người dự định đi đến với nhau hay chỉ vì một lýdo cô độc? Con tim chỉ có thể nói khi tình yêu đã đến. Và nó có thể cảm nhận một niềm khao khát cháy bỏng từ một nơi sâu lắng nhất tâm hồn và cảm nhận được sự thu hút làm mê mẩn lòng người khi ở gần bên nhau. Họ chỉ yêu một người mà trái tim họ đã chọn và trái tim anh đã chọn em để thổn thức.

Người ta yêu nhau khi nào?

Hay chăng con người ta chia sẻ tình yêu thương của mình trong một buổi sương mai phơn phớt hay trong cơn gió nhẹ thoảng qua của một đêm buồn? Họ yêu nhau không biết đêm, ngày, bóng tối hay ánh sáng. Tình yêu là một điều diễn biến liên tục. Tình anh dành cho em liên tục lớn lên qua từng giây phút. Lý do, đối tượng, thời gian, họ "ràng buộc" lẫn nhau, với tình anh bao chùm tất cả.

Lý do ư, vì em là những gì anh thường mơ thấy.

Với ai ư, trái tim anh đang bảo rằng em là người anh đang tìm kiếm.

Khi nào ư, anh sẽ trả lời rằng hiện tại và cho đến mai sau. Tình anh dành cho em sẽ không bao giờ thay đổi. Ðể không bao giờ kết thúc đối với một tình yêu đích thực.

†º°¨ђm_q§¨°º†
02-12-2005, 12:00 PM
không ý kiến

Black & White
02-12-2005, 12:02 PM
tình yêu bất ngờ lém ,ko ai bít được?

NhanhXuongRong
02-12-2005, 01:44 PM
Hay hay, chữ ký của bạn rất hay.:lol:

thehungtht
02-12-2005, 07:07 PM
ạc ạc ạc
tưởng bảo gì ghê gớm hóa ra là vô khen chữ ký thôi à
hic hic

NhanhXuongRong
03-12-2005, 12:09 AM
Ngoại trừ chữ ký ra chẳng biết khen cái nào nữa.

doyouloveme
03-12-2005, 12:58 AM
bó tay không còn gì để nói sao

Black & White
03-12-2005, 01:06 AM
to thehungtht : bạn wá khen hihi mà chữ kí cũng ý nghĩa ghê

♥ NieNie ♥
03-12-2005, 01:22 AM
giá như hiểu hết được ý nghĩa tình yêu bạn nhỉ

NhanhXuongRong
04-12-2005, 12:19 PM
Từ từ bạn cũng sẽ hiểu thôi mà dừng nóng vội

vip_boy_uk
05-12-2005, 10:21 AM
hiểu tình yêu sao ?bạn à để hiểu được hai chữ đó thì thật là khó nhưng cung thật là dễ có thể là mình hiểu yêu là như này như này nhưng không thể nói ra bằng lời bằng văn hay bằng bất cứ cái gì được mà chỉ có thể nói bằng con tim mà thôi vậy mình méch bạn cứ hiểu ý nghĩa tình yêu là điều ta đã hiểu mà ta không biết ta đã hiểu nhưng không thể nói ra:tim: