PDA

Xem đầy đủ chức năng : lá thư cuối cùng cho một tình yêu " MÃI MÃI "

camxuc_bonmua
28-11-2005, 09:28 AM
GỬI NGƯỜI TÔI YÊU PHƯƠNG XA !

ĐĂ LÂU LẮM RỒI TÔI MỚI VIẾT 1 BỨC THƯ CHO EM PHẢI KO ? NHỮNG LÁ THƯ TRƯỚC TÔI ĐỀU NHỚ ! CỨ MỖI LẦN TÔI VIẾT CHO EM THÌ TRỜI LẠI MƯA . tôi ko biết đó có phải là sự trùng hợp ngẫu nhiên hay không nữa ! hay là bởi chính những cơn mưa đó làm lo`ng tôi càng cảm thấy thật lạnh giá và luôn nhớ đến em .NHƯNG CÓ LẼ CÁI CẢM GIÁC ĐÓ SẼ KHÔNG C̉on ĐẾN VỚI TÔI NỮA , VÀ CÓ LẼ CẢM GIÁC ĐÓ TÔI CHỈ C̉ON CẢM THẤY NHƯ LÚC NÀY VIẾT ĐỂ CHO EM 1 LÁ THƯ VÀ CŨNG CÓ LẼ ĐÂY LÀ LÁ THƯ CUỐI CÙNG MÀ CHẲNG BAO GIỜ TÔI SẼ C̉ON CÓ DỊP ĐỂ VIẾT CHO EM NỮA ...
DÙ SAO TÔI CŨNG MUỐN EM ĐỌC NÓ , VÀ DÙ SAU KHI ĐỌC NÓ EM CỎN NHỚ ĐẾN NHỮNG G̀I TÔI VIẾT, HAY EM SẼ QUÊN CŨNG KHÔNG SAO CẢ ! bởi lá thư này sẽ chẳng co`n y' nghĩa gì với em nữa ... CÁM ƠN EM NẾU NHƯ EM ĐĂ ĐỌC BỨC THƯ NÀY CỦA TÔI !!!
TÔI CỎN NHỚ ... cái lần đầu tiên tôi gặp em tôi đang rất buồn và cũng chẳng hiểu sao mỗi lần gặp em sau đó tâm trạng tôi lại thấy vui vẻ biết bao ! chúng ta quen nhau lúc đầu là trong 1 diễn đàn nhỉ ? cái tên "STYLECHANGE " là 1 cái nick của em trong diễn đàn có lúc tôi thấy con người em cũng giống như cái ư nghĩa của cái nick đó vậy ! rất " STYLE " RẤT " phong cách " VÀ chúng ta thật t́inh cờ khi lại có những cảm giác về tâm trạng khi mỗi lần " tôi đọc những bài thơ em viết " và tôi đă đối lại những ḍong thơ đó ! ko biết có phải cảm nhận mà tôi đă gừi trong những ìong thơ thật " ngẫu nhiên : trùng hợp " về tâm trạng em đến vậy ! hay đó là 1 điều ǵi mà tôi chưa kịp nhận ra ? rồi đến 1 ngày em nói " thích tôi " tôi cảm giác vừa bất ngờ và cũng ko thế nói lên được điều ǵi , tôi đă không giám nhận lời em ! cũng có lẽ tôi không giám tin rằng em có cảm t́inh với tôi ! hay v́i tôi sợ đó chỉ là 1 lời đùa cợt , tôi cảm thấy bối rối ... nhưng rồi cứ mỗi lần gặp em tâm sự những t́inh cảm và mọi điều tôi lại đều cảm thấy vui hơn rất nhiều ... VÀ lần đầu tiên tôi đọc 1 BỨC THƯ EM VIẾT tôi không nghĩ rằng em đă gửi cho tôi , nhưng lá thư đó làm tôi rất vui , khiến tôi thấy ḿnh thật hạnh phúc khi có 1 người con gái đă giành t́inh cảm cho ḿinh , tôi đă tưởng rằng trong cái khoảnh khắc " ḷong tôi như đang ch́im trong bóng tối âm u và buồn chán " thí tôi chẳng cọn có cảm giác nào hết ! nhưng chính em đă mang đến cho tôi cảm giác đó ! " cảm giác khi lần đầu tôi được yêu vậy , v́i đối với tôi từ trước đến giờ chẳng có 1 người con gái nào nói với tôi như em cả .BỞI " em nói sẽ cùng tôi vượt qua , sẽ giúp tôi cảm thấy cuộc sống vẫn c̣on nhiều điều tốt đẹp và ư nghĩa , giúp tôi sẽ tin rằng vẫn c̣on 1 t́inh yêu đến với tôi ... TRONG cái cảm giác âm u và buồn khổ thí chính em đă giúp tôi có niềm tin vào tất cả , và tôi thực sự cảm thấy như có 1 niềm tin và ánh sáng kỳ diệu mà em đă mang đến cho tôi !
VÀ 1 ngày cũng gặp em ! Tâm trạng tôi thật vui vẻ để rồi nói rằng tôi cũng " thích " em ! và em đă đồng ư ! tôi rất vui và thực sự cảm thấy hạnh phúc ! và cứ mỗi lần chúng ta gặp nhau thí chẳng bao giờ hết chuyện để nói cả và thậm chí khiến tôi quên tất cả những ǵi mà cuộc sống đang diễn ra , chỉ để mong rằng luôn được gặp em như mọi ngày vậy ! có những lúc chúng ta yêu nhau mà cũng quên rằng chúng ta đang ở rất xa nhau , cứ mỗi lần nghĩ đến chúng ta đang ở xa nhau , tôi lại càng cảm thấy nhớ em nhiều hơn ... rồi tôi thấy thật buồn khi chỉ nói được rằng " TÔI YÊU EM " TÔI NHỚ EM " qua những ḍong chữ ảo , qua những ḍong tin nhắn trên điện thoại hàng đêm ! mà chẳng bao giờ tôi có thể nói với em một cách trực tiếp để em nghe và nh́on thấy những cảm nhận những t́onh cảm của tôi ! TÔI hiểu những điều đó với 2 người yêu nhau là chẳng bao giờ đủ , và có lẽ tất cả những ai trên thế gian này cũng nghĩ như vậy ! nhưng đối với tôi th́ lại hoàn toàn ko phải vậy ! BỞI chẳng hiểu sao cứ mỗi đêm khuya tôi chỉ mong nhận đc những ḍong tin nhắn của em , chỉ mong em sẽ nói " em nhớ tôi " và tôi cũng vậy !
làm sao tôi quên được giây phút đó , cứ mỗi đêm tôi và em nhắn những ḍong tin thật ngắn ngủi cho nhau mà ko biết thời gian đă trôi đi , ko biết rằng chỉ c̣on vài tiếng nữa là lại đến 1 ngày mới , và để rồi vui vẻ hơn , tự tin hơn khi có biết bao công việc đang chờ và dù thời gian cùng nhau nói chuyện chỉ thật ngắn ngủi , nhưng tôi vẫn mong chờ thời gian sẽ tôi nhanh đẻ tôi lại có thể nhắn cho em những ḍong tin nhắn " ANH NHỚ EM " !
VÀ CHỈ MỖI LẦN VÀO DIỄN ĐÀN TÔI MONG SẼ ĐƯỢC GẶP EM , MONG SẼ ĐƯỢC CHIA SẺ NHỮNG D̉NG THƠ EM VIẾT , ĐƯỢC CẢM NHẬN NHỮNG T̀NH CẢM CỦA EM DÀNH CHO TÔI QUA NHỮNG " CÂU CHUYỆN CỔ TÍCH " em đă viết .mà trong đó em là cô công chúa có tấm ḷong bao dung nhưng lại không thể làm được những điều ḿinh mong muốn , bị ép buộc , bị khép ḿinh trong căn pḥng nhỏ ! VÀ em đă giành cho tôi là 1 nhân vật có thể đưa em đi khắp chốn nhân gian , có thể mang em đi đến những chân trời xa chỉ có hai ta ! em viết truyện và làm thơ đều rất hay ! vậy mà tôi chỉ cảm nhận được qua những ḍong THƠ và NHỮNG CÂU CHUYỆN CỔ TÍCH EM VIẾT bằng những ḍng b́nh luận mà thôi ! NHƯNG em có biết em thật giống cô công chúa trong CÂU CHUYỆN CỔ TÍCH đó ko?v́o em thật dịu dàng và dễ thương biết bao ! bởi khi nghe giọng em nói , tiếng em cười,tôi thấy thật là vui và hạnh phúc , cũng có lẽ tôi là và em ở 2 miền khác nhau ! BẮC VÀ NAM , cũng như 1 cô cống chúa và 1 kẻ lang thang internet như tôi vậy !
và kẻ lang thang internet đó chỉ biết gửi đến em những món quà ảo , MÓN QUÀ NHÂN NGÀY SINH NHẬT EM 16 TUỔI , chỉ đơn giản là 1 email với nhiêu những " CHIẾC BƯU THIẾP CHÚC MỪNG" VÀ THẬT VUI KHI EM LẠI TỔ CHỨC SINH NHẬT CỦA EM CÙNG VỚI TÔI , CHỈ CÓ 2 NGƯỜI MÀ CHÚNG TA VẪN VUI VẺ VẬY !
THỜI GIAN CỨ TRÔI ĐI , rồi những điều chẳng ai mong muốn cũng đă đến , em và tôi đă gặp biết bao khó khăn , em nói " em sẽ đi du học khi em học xong cấp 3 " em nói đó cũng là ước mơ từ nhỏ của em nữa ! rồi biết bao chưyện buồn lại xảy ra , em đă mất 1 người bạn mà em nói đó là người bạn thân nhất của em , và cũng 1 người bạn của em mà khiến tôi càng phải suy nghĩ cho em nữa ... tôi biết có lẽ v́ tôi mà em đă khó xử với cả bạn của em ! TÔI CHỈ CẢM thấy tự trách ḿnh , những lúc em buồn tôi lại không ở bên em , không thể lau những giọt nước mắt lăn trên má em . không thể để em ngả vào vai tôi mà khóc thật lớn !
EM CÓ BIẾT mỗi lần em buồn th́ ḷng tôi đau như cắt vậy , tôi thấy đau đớn lắm ! nhưng tôi lại không ở gần em được , những lúc đó tôi thầm ước " giá như có 1 điều ước : tôi uớc rằng tôi sẽ chạy đến bên em ngay lúc đó và để ôm em thật chặt , để sưởi ấm những nỗi buồn của em ! nhưng dường như đó chỉ là 1 giấc mơ đối với tôi , nhưng lúc nào tôi cũng muốn nó sẽ là " HIỆN THỰC " .
CÓ NHIỀU LÚC , tôi tự hỏi ḿinh , có phải ví tôi mà em đă khóc quá nhiều , mà tại sao tôi chẳng thể khóc được , giá như tôi khóc được th́ tốt biết bao , bởi tôi sẽ thấy ḷong ḿinh dễ chịu hơn , sẽ ko cọn cảm giác trái tim như đau nhói , ḷong tôi như lủa đốt nữa ! ĐĂ có nhiều lúc tôi tự nhủ với ḿnh rằng dù có khó khăn nào tôi cũng sẽ cùng em vượt qua tất cả , tôi sẽ cùng em thực hiện những giấc mơ của chúng ta ! BỞI LẼ " trên thế gian này , không có cái ǵi dễ đạt được mà không đánh đổi lại thứ khác " CŨNG GIỐNG NHƯ " TìNH YÊU TRẢI QUA NHỮNG KHÓ KHĂN VÀ THỬ THÁCH , NHỮNG GIỌT NƯỚC MẮT , NHỮNG NỖI BUỒN THì MỚI CÓ NHỮNG KHOẢNH KHẮC HẠNH PHÚC CỦA 1 T̀NH YÊU BỀN VỮNG " BỞI NHỮNG THỨ CÀNG DỄ ĐẠT ĐƯỢC LẠI CÀNG DỄ ĐÁNH MẤT ! " CÓ LẼ , T̀NH YÊU CỦA TÔI VÀ EM CŨNG NHƯ 1 CUỘC ĐUA VẬY VÀ TRONG ĐÓ CÓ KẺ THẮNG NGƯỜI THUA , NHƯNG CÓ LÚC TÔI LẠI NGHĨ " YÊU NHAU LÀ ĐANG BƯỚC TRÊN CÙNG 1 QUĂNG ĐƯỜNG DÀI VÀ TRƯỚC MẮT LÀ MUÔN VÀN THỬ THÁCH , NẾU CẢ 2 VƯỢT QUA ĐƯỢC TẤT CẢ NHỮNG KHÓ KHĂN THỬ THÁCH ĐÓ TH̀ QUĂNG ĐƯỜNG PHÍA TRƯỚC SẼ CÀNG DỄ ĐI , CỎN 1 NGƯỜI ĐĂ MỎI MỆT VÀ DỪNG BƯỚC THÌ ... CÓ LẼ SẼ KO CÓ 1 TÌNH YÊU NHƯ VẬY ! CÁI MÀ NGƯỜI TA CẢM THẤY NÓ THẬT " GIÁ TRỊ " CÙNG KO CỎN " CHỈ NHƯ 1 GIẤC MƠ PHẢI KO EM ?
CÓ LẼ , 1 T̀NH YÊU MĂI MĂI mà tôi từng nói với em nó cũng chẳng thể nào tồn tại , cũng có lẽ trên thế gian này chẳng có ǵi tồn tại măi măi cả " nếu có cũng chỉ là những khoảnh khắc măi măi mà thôi " và cũng chẳng hiểu ví sao tôi lại luôn tin rằng vẫn có 1 t́nh yêu măi măi , đó là t́nh yêu tôi dành cho em . chỉ đơn giản là bài hát quen thuộc đó , 1 trang web , 1 bức h́inh mà tôi ghép với em , 1 bức thư tôi viết cho em , những ḍong tin nhắn ngắn ngủi mà thôi " và những điều đó cũng chẳng hề tồn tại lâu được.có lẽ ví thế mà " T̀NH YÊU " cũng ko bao giờ là măi măi được ! " T̀NH YÊU ĐÂU CÓ PHẢI LÀ KẺ TRỘM MÀ ĐI VÀO L̉NG TA LÚC NAO KO HAY ĐẾN KHI NÓ RA KHỎI L̉oNG TA TH̀i CHỈ C̉oN LẠI TA VỚI NỖI ĐAU MÀ THÔI "
RỒI 1 NGÀY EM NÓI LỜI " chia tay " tôi biết rằng em đă rất đau khổ ví tôi ! có lẽ v́i tôi mà em đă rơi biết bao giọt nước mắt , nhưng ḷong tôi đâu có vui ǵi hơn khi thấy em như vậy ! có lẽ nếu chia tay mà em cảm thấy sống vui vẻ hơn thí tôi cũng ko thể trách em được , cũng có lẽ em là 1 người con gái yếu đuối , làm sao em có thể vượt qua những khó khăn trước mắt , tôi không đành ḷong thấy em đau khổ như vậy , bởi vậy mà tôi đă cố quên em , nhưng rồi sao ? chỉ 1 ngày , 2 ngày , rồi 1 tuần trôi qua ! cứ mỗi lúc trời mưa ḷng tôi lại nhớ đến em nhưng lại chẳng giám NÓI RẰNG " ANH NHỚ EM RẤT NHIỀU " tại sao tôi ko quên được em vậy ? đêm nào trước khi ngủ tôi cũng mong rằng sẽ nhận được 1 ḍng tin nhắn của em , dù thật ngắn , dù chỉ là lời hỏi thăm , tôi cũng thấy trong ḷng vui hơn ... nhưng thực sự cứ chờ cứ đợi tôi lại thấy như ḿnh đang chờ 1 điều ko thể xảy ra nữa !
NHƯNG tôi vẫn tự tin , tôi đă gạt bỏ những nỗi buồn đó , BỞI em có biết cũng chính cái đêm SINH NHẬT của tôi em đă khóc khi nói rằng em vẫn muốn quay lại với tôi nếu 1 ngày náo đó tôi vẫn c̣n yêu em , tôi vui lắm em biết ko ? tôi đă như được tặng 1 món quà lớn trong cái đêm sinh nhật thiếu vắng sự vui vẻ trong ḷng , chỉ là những nụ cười vui trên mặt với bạn bè , nhưng ḷng tôi đâu có vui như vậy , nhưng tôi thấy vui biết bao khi em nói như vậy !
tôi đă nghĩ rằng em sẽ cùng tôi vượt qua những khó khăn trước mắt , đó là GIA Đ̀NH , BẠN BÈ VÀ KHOẢNG CÁCH GIỮA 2 TA . nhưng có lẽ " T̀NH YÊU ĐÂU CHỈ ĐẾN VỚI NHỮNG PHÚT GIÂY MƠ MỘNG - T̀NH ĐÂU NHƯ MƠ ƯỚC MÀ ĐỜI MONG T̀M THẤY " CÓ NGƯỜI NÓI VỚI TÔI " T̀NH YÊU THẬT ĐẸP " VÀ TÔI CŨNG TIN NHƯ VẬY ! CÓ NGƯỜI LẠI NÓI VỚI TÔI RẰNG " T̀NH YÊU LÀ LÚC CƯỜI RA NƯỚC MẮT VÀ ĐAU KHỔ TH̀ QUÁ NHIỀU " VÀ CÓ LẼ GIỜ TÔI MỚI CẢM NHẬN ĐƯỢC ĐIỀU ĐÓ . th́ ra từ trước tới giờ tôi đă yêu 1 người không yêu tôi , tôi đă lầm tưởng đó là 1 t́nh yêu ư ? tôi đă không tin rằng điều đó là " SỰ THẬT " BỞI t́nh yêu mà em giành cho tôi như 1 kịch bản phũ phàng đầy sự giả dối " em đă chia tay một người để đến với tôi trong sự thiếu vắng mà người ta gọi là LẤP CHỖ TRỐNG " và để rồi khi chia tay tôi em cũng đến với 1 người khác nữa như vậy ! BỞI V̀ CHÍNH CÁI ĐÊM KHI CHỈ C̉N 1 NGÀY NỮA LÀ ĐIỀU TÔI AO ƯỚC SẼ ĐẾN BÊN EM , ĐỂ GẶP EM , ĐIỀU MÀ TÔI ĐĂ MUỐN THỰC HIỆN TỪ RẤT LÂU EM CÓ BIẾT KO ? tôi đă ko ngại những khó khăn gia đ́nh , những khó khăn trước mắt . mọi người đều nói rằng tôi là 1 KẺ NGỐC , nhưng v́ lư do ǵ ? v́ điều ǵ mà tôi muốn từ 1 nơi RẤT XA NÀY để đến nơi em , để gặp em dù chỉ là 1 lần , dù sẽ chẳng biết bao giờ sẽ c̣n được gặp em nữa VÀ tôi cùng muốn mang đến cho em 1 niềm vui , dù cũng chỉ là 1 NIỀM VUI sau những GIỌT NƯỚC MẮT EM đă khóc v́ tôi ! TÔI MUỐN BÙ ĐẮP những điều tôi đă mang lại cho em là 1 nỗi buồn ... NHƯNG rốt cuộc những trở ngại kia chẳng làm tôi chùn bước và thay đổi ư định để gặp em ! mà V̀ EM chính em đă khiến tôi ko thể gặp em nữa ... em nói rằng:" em ko biết sẽ có thể gặp tôi được ko ? nhưng em c̣n nhớ ko ? em từng nói : nếu anh vào đây gặp em . em sẽ bỏ chốn học để gặp anh ..." cũng có lẽ là 1 câu nói đùa , nhưng làm tôi rất cảm động , nhưng giờ đây có c̣n gặp tôi hay ko cũng ko c̣n quan trọng với em nữa phải ko ? v́ em nói " KO YÊU TÔI " 1 câu nói tôi cứ nghĩ rằng " nói ra th́ thật là khó khi yêu 1 người vậy mà đối với em th́ nó thật "đơn giản "... NHỮNG DỰ ĐỊNH CỦA TÔI , NHỮNG G̀ TÔI HẰNG MONG MỎI BỖNG CHỢT TAN BIẾN BỞI CÂU NÓI CỦA EM ĐÓ , EM BIÊT KO ? L̉NG TÔI RẤT ĐAU , TRÁI TIM TÔI NHƯ VỪA TRẢI QUA 1 NỖI ĐAU THẬT LỚN VÀ NÓ NHƯ VỠ RA TÙNG MẢNH VỤN RỒI ...
GIÁ NHƯ LÚC ĐÓ TÔI CÓ THỂ SAY ĐỂ QUÊN EM , TÔI CÓ THỂ UỐNG ĐỂ QUÊN EM MĂI MĂI ... NHƯNG CÓ BIẾT BAO LẦN TÔI SAY MÀ CHẲNG THỂ QUÊN EM ĐUỢC , CÓ BAO LẦN TÔI MUỐN M̀NH NGỦ KO BAO GIỜ TỈNH GIẤC , ĐỂ RỒI KHI MỞ MẮT RA LẠI NGHĨ ĐẾN EM. NGƯỜI TA NÓI RẰNG TÔI LÀ 1 KẺ NGỐC , có lẽ đúng như vậy ! và chính em cũng nghĩ tôi rất ngốc phải ko ? đúng vậy ! tôi NGỐC THẬT , CHÍNH V̀ TÔI NGỐC MÀ TẠI SAO TÔI LẠI QUÁ YÊU EM NHƯ VẬY CHỨ ? ĐỂ RỒI GIỜ ĐÂY TÔI NHẬN RA TH̀ THẤY THẬT ĐAU ĐỚN NHƯ VẬY ! NHƯNG TÔI CHẲNG THỂ TRÁCH EM , BỞI V̀ TẠI SAO TÔI KO NHẬN RA EM CHỈ LÀ 1 CÔ BÉ MỚI CHỈ 16 TUỔI , TẠI SAO TÔI KHÔNG NHẬ RA EM CHƯA HIỂU THẾ NÀO LÀ 1 T̀NH YÊU CẢ , MÀ T̀NH CẢM EM GIÀNH CHO TÔI LÀ 1 T̀NH CẢM CỦA CÔ BÉ MỚI 16 TUỔI MÀ THÔI !
EM BIẾT KO ? KHI NGƯỜI TA YÊU NHAU " ĐIỀU ĐÁNG SỢ NHẤT LÀ SỰ GIẢ DỐI VÀ LỜI YÊU MÀ NGƯỜI TA ĐẴ NÓI RA ĐỂ RỒI PHẢI HỐI HẬN "
TÔI chưa bao giờ hối hận v́ đă yêu em ! tôi chỉ hối hận rằng t́nh yêu của tôi không đủ để giữ em bên tôi măi măi , ko phải v́ tôi ko đủ tự tin , ko phải v́ tôi đă thay đổi ... mà v́ tôi hối hận v́ đă không mang đến cho em " NIỀM TIN " như em đă từng mang đến cho tôi vậy , ko thể mang đến cho em nụ cười hạnh phúc , ko thể nh́n thấy em , ko thể cảm nhận được những thứ mà tôi đang thấy thực sự . em đang nghĩ ǵ , em đang vui hay đang buồn , có thể nắm lấy bàn tay em , có thể cùng em đi dạo trên băi biển , có thể cùng em đi đến những ngôi trường khi c̣n nhỏ em đă học , không thể cùng em dù chỉ 1 lần ngắm THÀNH PHỐ NHA TRANG DƯỚI ÁNH ĐÈN MUÔN MÀU , không thể bù đắp những giot nước mắt em đă rơi v́ tôi bằng những chiếc bưu thiếp tôi đă làm gửi tặng em trong những ngày qua , hay những chiếc pháo bông tôi sẽ cùng em đốt chúng trên bờ biển đêm để thắp sáng lên niềm vui trong em !
CÓ LẼ MỌI THỨ CHỈ NHƯ 1 GIẤC MỘNG PHẢI KO EM ? VÀ NÓ SẼ CHẲNG BAO GIỜ XẢY RA CẢ , BỞI TRÁI TIM TÔI ĐĂ BỊ TỔN THƯƠNG V̀ NHỮNG T̀NH YÊU VÔ H̀NH , TẤT CẢ LÀ NHỮNG ẢO GIÁC CHẲNG HỀ CÓ THẬT ! NGAY C Ả LÚC NÀY KHI EM VẪN C̉N TRÊN MẠNG , NHƯNG SAO L̉NG TÔI VẪN THẤY ĐAU NHÓI BIẾT BAO VÀ CHẲNG BIẾT NÓI LỜI G̀ VỚI EM NGOÀI VIẾT CHO EM LÁ THƯ NÀY VÀ CÓ LẼ NÓ SẼ LÀ LÁ THƯ CUỐI CÙNG CHO 1 T̀NH YÊU MĂI MĂI , 1 T̀NH YÊU TRONG MƠ TÔI GIÀNH CHO EM !
ĐIỀU CUỐI CÙNG TÔI MUỐN NÓI VỚI EM : " DÙ CÓ Ở PHƯƠNG TRỜI NÀO , DÙ EM ĐANG VUI HAY BUỒN , DÙ EM HẠNH PHÚC HAY ĐAU KHỔ , TH̀ TÔI VẪN LUÔN CẦU CHÚC CHO EM , DÙ CÓ ĐI ĐẾN ĐÂU TÔI VẪN LÀ 1 KẺ NGỐC YÊU EM NHƯ TÔI ĐĂ TỪNG YÊU !
CHÚC EM HẠNH PHÚC BÊN T̀NH YÊU MỚI !
TẠM BIỆT MỘT T̀NH YÊU FOREVER !
GOOG BYE MY LOVESTORY FOREVER !
KE_SI_TINH ( NGỐC NGHẾCH )

αm€βa
28-11-2005, 06:55 PM
Dài dễ sợ luôn, nhưng rất thật!!!

la làng
29-11-2005, 01:24 AM
nếu bạn viết đựoc như vậy thìngưòi đó phải ảnh hưởng rất lớn đến bạn phải không

chắc bạn yêu ngưòi đó thật sự hả

Post bài có dấu nha bạn :) Bạn có thể vào đây (http://hoahoctro.com/4rum/announcement.php?f=10&a=51) để bết cách type dấu trong hoahoctro.com nha !
Chúc vui
--akite--

duongcongtutt_haohoa
29-11-2005, 06:13 AM
bạn ơi bạn viết nhiều quá mình đọc cho mỏi miệng nè
mà bạn viết thế nào mà lại hay thế này
bạn đã gửi bao nhiiêu là thư rồi hả
thôi chúc bạn may mắn nhé
chào bạn

Post bài có dấu nha bạn :)
--akite--

mướp xinh
29-11-2005, 11:48 PM
không đủ kiên nhẫn để đọc tất cả ặc ặc
ai là người nhận được tình yêu ấy ?

camxuc_bonmua
30-11-2005, 08:52 AM
cám ơn các bạn đã chia sẻ cùng mình ! nhưng đây chỉ là 1 chuyện tình trên net ... thực sự nó đến thật bất ngờ mà ra đi cũng thật ngỡ ngàng !

_ Girl Buồn _
01-12-2005, 09:58 PM
gb đã đủ kiên nhẫn để đọc hết bài viết của bạn , vô cùng cảm động thật đấy, gb cũng đã yêu vô cùng mãnh liệt như thế , nhưng tình cảm mà người ta đáp lại dường như chỉ là con số 0 tròn chĩnh , buồn nhưng ko biết làm sao để người ta hiểu, nói thực là gb đã khóc , vì gb chưa có một tình yêu như thế , chưa ai yêu gb nhiều đến thế , chỉ gb yêu như vậy mà thôi, yêu như một kẻ ngốc mà ko biết người ta có yêu mình như mình đã yêu người ta hay ko??? kẻ si tình ngốc nghếch chắc cũng hợp với gb như bạn vậy, nhưng người ta thường bảo : hãy yeeut hật lòng rùi mình sẽ tìm được một tình yêu thật lòng , mình chúc bạn sớm tìm thấy hạnh phúc

se_nau_tocxu
01-12-2005, 10:22 PM
bài viết dài dễ sợ thiệt, tình yêu trên mạng có thể mang đến nhiều cảm xúc như vậy thật sao? tui thì nghĩ phải yêu lắm mới viết được như vậy đó

camxuc_bonmua
02-12-2005, 09:58 AM
gb đã đủ kiên nhẫn để đọc hết bài viết của bạn , vô cùng cảm động thật đấy, gb cũng đã yêu vô cùng mãnh liệt như thế , nhưng tình cảm mà người ta đáp lại dường như chỉ là con số 0 tròn chĩnh , buồn nhưng ko biết làm sao để người ta hiểu, nói thực là gb đã khóc , vì gb chưa có một tình yêu như thế , chưa ai yêu gb nhiều đến thế , chỉ gb yêu như vậy mà thôi, yêu như một kẻ ngốc mà ko biết người ta có yêu mình như mình đã yêu người ta hay ko??? kẻ si tình ngốc nghếch chắc cũng hợp với gb như bạn vậy, nhưng người ta thường bảo : hãy yeeut hật lòng rùi mình sẽ tìm được một tình yêu thật lòng , mình chúc bạn sớm tìm thấy hạnh phúc

CÁM ƠN 1 lời chia sẻ của bạn ! và cám ơn bạn vì đã có thể đọc hết bức thư này ! thực ra tình cảm ko ai có thể biết trước điều gì sẽ xảy ra cả ... cho nên nếu bạn yêu 1 người bạn sẽ cảm nhận đc tất cả những gì ... kể cả dù chỉ là 1 hơi thở mà bạn ko thể cảm nhận đc ở 1 nơi rất xa ....

bài viết dài dễ sợ thiệt, tình yêu trên mạng có thể mang đến nhiều cảm xúc như vậy thật sao? tui thì nghĩ phải yêu lắm mới viết được như vậy đó
khi nào bạn yêu 1 người thực sự bạn sẽ hiểu thui ! nhưng mong rằng bạn cũng ko nên yêu như tôi nhé ! vì tất cả chỉ là 1 chuyện tình buồn thôi !

Li*Bi*Khung*
02-12-2005, 10:07 AM
dài dễ sợ luôn.Tưởng như rằng bạn đã nói hết ra nhưng gì ban nghĩ,bạn ko giữ lại chut nào cho mình cả.Đọc xong bức thư này cảm thấy thế giới của con tim thật là bao la và vĩ đại :D

sonya le
02-12-2005, 02:25 PM
:oh: trời ơi! mình đọc xong mém xỉu luôn á
nhưng mà bạn viết hay thiệt á, mình là con gái mình ko nghĩ 1 nhười con trai lại có những cãm xúc như vậy.
Bi giờ cô gái đó sao rồi, sao khi cô ấy đọc lá thư này chắc cô ấy sẽ cảm động mà quay về với bạn, mình mong điều đó se xãy ra cho bạn, nhung mà con trai có cái tật muốn láy lại bằng được cái mình mất, sau khi được rồi lại quăng wa một bên.Bạn có yêu cô gái đó nửa ko nếu cổ way về bên bạn nè

hà_linh_4ever
02-12-2005, 10:25 PM
không hiểu sao đọc bài của bạn tui lại buồn như vậy bởi vì tui đã từng ở trong hoàn cảnh con bé 16t mà bạn viết trong bài ,tui ở hoàn cảnh như vậy và tui không giám đối diện lại với người đó ,tui đã chia tay nhưng tui không bao giờ muốn nghĩ về người đó nữa ,tui sợ đối diện với chính mình và sợ phải nghe những lời nói như trong bài viết của bạn...ĐIỀU CUỐI CÙNG TÔI MUỐN NÓI VỚI EM : " DÙ CÓ Ở PHƯƠNG TRỜI NÀO , DÙ EM ĐANG VUI HAY BUỒN , DÙ EM HẠNH PHÚC HAY ĐAU KHỔ , TH̀ TÔI VẪN LUÔN CẦU CHÚC CHO EM , DÙ CÓ ĐI ĐẾN ĐÂU TÔI VẪN LÀ 1 KẺ NGỐC YÊU EM NHƯ TÔI ĐĂ TỪNG YÊU !
tôi sợ lời nói này..tui sợ trái tim mình sẽ lại yêu.mà lí trí lại nói rằng không như vậy !!

tamdiepbuon
03-12-2005, 01:04 AM
1 dòng nước sẽ chảy nếu nó gap 1 chỗ rẽ thì nó sẽ chảy vào chỗ dó vì vậy tình yêu cũng như 1 dòng nước chảy mà thÔi nhưng dối với tôi tình yêu sẽ là lĩnh cửU cùng thời gian
bạn ạ chúc bạn sớm tìm dươc tình yêu dích thực cho mình

:.>Hamyko<.:
03-12-2005, 03:41 AM
Mình cũng như bạn , yêu 1 người trên mạng , đã hơn 2 năm . Quen biết trên mạng , mình không bao giờ tin rằng có ngày nó lại biến thành tình cảm thật . Nhưng thật buồn khi tình cảm của mình không là ảo , mà anh lại chẳng bao giờ là của mình . Theo đuổi , níu giữ , lặng lẽ nhìn anh hạnh phúc bên 1 người khác .......... tất cả , tình yêu trên mạng là thế , dù người là thật .

camxuc_bonmua
03-12-2005, 05:58 AM
không hiểu sao đọc bài của bạn tui lại buồn như vậy bởi vì tui đã từng ở trong hoàn cảnh con bé 16t mà bạn viết trong bài ,tui ở hoàn cảnh như vậy và tui không giám đối diện lại với người đó ,tui đã chia tay nhưng tui không bao giờ muốn nghĩ về người đó nữa ,tui sợ đối diện với chính mình và sợ phải nghe những lời nói như trong bài viết của bạn...ĐIỀU CUỐI CÙNG TÔI MUỐN NÓI VỚI EM : " DÙ CÓ Ở PHƯƠNG TRỜI NÀO , DÙ EM ĐANG VUI HAY BUỒN , DÙ EM HẠNH PHÚC HAY ĐAU KHỔ , TH̀ TÔI VẪN LUÔN CẦU CHÚC CHO EM , DÙ CÓ ĐI ĐẾN ĐÂU TÔI VẪN LÀ 1 KẺ NGỐC YÊU EM NHƯ TÔI ĐĂ TỪNG YÊU !
tôi sợ lời nói này..tui sợ trái tim mình sẽ lại yêu.mà lí trí lại nói rằng không như vậy !!

nếu thực sự bạn cũng đã trải qua những giây phút của cô gái 16 tuổi , tôi nghĩ chắc hẳn bạn cũng sẽ có 1 quyết định chính xác hơn phải ko ?

camxuc_bonmua
14-12-2005, 09:01 AM
:oh: trời ơi! mình đọc xong mém xỉu luôn á
nhưng mà bạn viết hay thiệt á, mình là con gái mình ko nghĩ 1 nhười con trai lại có những cãm xúc như vậy.
Bi giờ cô gái đó sao rồi, sao khi cô ấy đọc lá thư này chắc cô ấy sẽ cảm động mà quay về với bạn, mình mong điều đó se xãy ra cho bạn, nhung mà con trai có cái tật muốn láy lại bằng được cái mình mất, sau khi được rồi lại quăng wa một bên.Bạn có yêu cô gái đó nửa ko nếu cổ way về bên bạn nè

khi đánh mất 1 tình yêu , để tìm lại đc cái cảm xúc lúc đầu đó với cả 2 thật khó ! nhưng nếu có 1 cơ hội tôi hi vọng và sẽ ko bao giờ đánh mất những gì của 1 tình yêu ! cám ơn bạn đã đủ kiên trì để đọc bài viết này

TYTN
15-12-2005, 03:05 AM
Tôi không biết mọi người nghĩ thế nào về một tình yêu trên net, riêng bản thân tôi luôn tự nói với mình rằng: Net la một thế giới ảo, những con người ở đây cũng ảo luôn :dapcom:
Tôi và anh quen nhau trên net, ngay từ lần đầu tiên tôi đã nói với anh rằng: em không tin là em có thể gặp một anh trong cuộc sông thực như là anh-người em quen trên net.:madsung:
Mọi chuyện tưởng chừng chỉ có thế nhưng không hiểu sao tôi cũng cảm thấy nhớ mong, hồi hộp và luôn dành ưu ái cho anh mỗi lần anh xuất hiện trên net, bạn thì sao?:noidea: :noidea:

chubetihon
15-12-2005, 03:15 AM
Híc....Híc.... Hic....Cảm động dữ luôn. [ANH YÊU EM YÊU MÃI MUÔN ĐỜI]
Duyệt được đó he

em sẽ không yêu ai
15-12-2005, 03:19 AM
trời ơi
thật là dễ sợ thư gì mà dài giữ vậy nè
đọc muốn gãy cổ luôn à