PDA

Xem đầy đủ chức năng : Một ngày không là tôi...!

hướng dương vàng
28-11-2005, 01:13 AM
một buổi chiều lang thang và vô tình những kỉ niệm về một người từ lâu tưởng đã quên lại quay về..
trong đầu ngập những câu hỏi. cô bé tuổi 18 với một nỗi buồn. chiều kho' khăn .
một cô bé chưa từng níu kéo một thứ gì đó không thuộc về mình và chưa từng nghĩ mình sẽ nhớ về một thứ gì đó trong hỗn độn những câu hỏi không có câu trả lời. chiều nhạt dần và cô bé cũng mệt dần,cô say trên con đường ngày ấy -nơi có tiếng cười, có thời gian và có... người ấy.rồi cô lại nghĩ không biết cái cảm giác ấy là thứ gì ??
cô chỉ biết nó mang tên một con người....
đèn phố sáng lên.

darksky nolonger
28-11-2005, 03:31 AM
mình cũng vậy , thấy cuộc sống sao mà phức tạp quá, có nhiều điều để mình lo lắng quá chẳng hạn như việc học hiện tại của mình sao cứ bù đầu lên, rồi cái ước mơ về tương lại của mình ko biết có thực hiện được hay ko... và nhiều , nhiều thức lắm, ôi ước gì mình có thể trờ lại thời thơ ấu, sống 1 cuộc sống của con bé vô tư ko biết lo nghĩ, nhưng đó cũng chỉ là ước vậy thôi!

congiobuon
28-11-2005, 04:05 AM
một buổi chiều lang thang và vô tình những kỉ niệm về một người từ lâu tưởng đã quên lại quay về..
trong đầu ngập những câu hỏi. cô bé tuổi 18 với một nỗi buồn. chiều kho' khăn .
một cô bé chưa từng níu kéo một thứ gì đó không thuộc về mình và chưa từng nghĩ mình sẽ nhớ về một thứ gì đó trong hỗn độn những câu hỏi không có câu trả lời. chiều nhạt dần và cô bé cũng mệt dần,cô say trên con đường ngày ấy -nơi có tiếng cười, có thời gian và có... người ấy.rồi cô lại nghĩ không biết cái cảm giác ấy là thứ gì ??
cô chỉ biết nó mang tên một con người....
đèn phố sáng lên.
Đọc bài viết này của bạn làm Gió buồn chợt cảm thấy bâng khuâng và nghe 1 nỗi nhớ len nhẹ vào tim nhoi nhói.Câu chuyện của bạn sao lại giống mình đến thế.Cũng vào năm 18 tuổi ta đã biết thế nào là mong nhớ,đổ vỡ .....Một buổi chiều hoàng hôn buông tím con đường đã đưa trái tim ta vào 1 bước ngoặc .....

bupbethuytinh
28-11-2005, 04:19 AM
nơi này hình như có nhiều chuyện buồn nhỉ ?

nhoc_kyo
28-11-2005, 04:34 AM
hằng ngày ta cứ mải mê với những xô bồ tập nập của cuộc sống nhưng có đôi lúc ngồi lạng yên ở góc phòng hay o một quán cafe quen nào đó ta lại bắt gặp những kỉ niệm cũ cứ ào về ko có ý thức và chợt thấy buồn , thấy nuối tiếc làm sao !
Và trong lòng bây giờ là một khoảng trống không mang tên !
Nhưng tôi biết tương lai được tạo thành từ quá khứ và quá khứ luôn luôn là một kỉ niệm đẹp dù tốt hay xấu .

congiobuon
28-11-2005, 04:45 AM
hằng ngày ta cứ mải mê với những xô bồ tập nập của cuộc sống nhưng có đôi lúc ngồi lạng yên ở góc phòng hay o một quán cafe quen nào đó ta lại bắt gặp những kỉ niệm cũ cứ ào về ko có ý thức và chợt thấy buồn , thấy nuối tiếc làm sao !
Và trong lòng bây giờ là một khoảng trống không mang tên !
Nhưng tôi biết tương lai được tạo thành từ quá khứ và quá khứ luôn luôn là một kỉ niệm đẹp dù tốt hay xấu .
Những gì mình nghĩ và muốn nói bạn đã nói dùm mình hết rồi đó.Mình đã từng ngồi lặng hàng giờ ở quán cafe để hồi tưởng lại quá khứ để rồi........

vicki_my love
28-11-2005, 07:39 PM
hắn đã làm mình tổn thương nhưng mình vẫn nhớ hắn vẫn mong một điều gì đó sảy ra nhưng .................

die_of_love99
29-11-2005, 01:43 AM
khó hiểu thật đấy. mà đây là chuyện của con gái cơ mà.hì hì

congiobuon
02-12-2005, 04:17 AM
khó hiểu thật đấy. mà đây là chuyện của con gái cơ mà.hì hì
Nỗi niềm này không của riêng ai,mình nghĩ coan trai cũng có thể vào đây để chia sẻ những cảm xúc của mình mà.:think:

Biển đợi
02-12-2005, 04:19 AM
trong đầu ngập những câu hỏi. cô bé tuổi 18 với một nỗi buồn.

uh huh.. cô bé 18 tuổi... với nhiều nỗi buồn... hàng vạn nỗi đau.. và.. đã bao nhiêu ngày qua.. cô bé ko là cô bé.... và... cô bé.. sẽ còn như thế đến bao giờ đây....

tenxjune
02-12-2005, 04:44 AM
cau chuyện cũa huongduongvang hìnhh như hoi bi th`i fa~i....nhung em thich cai cach viét cua chi..buon nhung hay...có lẽ em se ko bao gio nhu co bé do....vi em nko fai~ la tuýt người sóng vói wa' khư.'....va em kũng ko co time de lang thnag 1 jminh...tội gi ma fai hành ha trai tim minh nhu vây....biet là khi di vao con dương ấy trai tim mình se nhu the nao..dau khô vay thi thà la ko di......kĩnie^m dù dep nhung cũng chi la kì niem ma thôi..

lần sau bạn type dấu nha :blinking:

congiobuon
02-12-2005, 07:09 AM
cau chuyện cũa huongduongvang hìnhh như hoi bi th`i fa~i....nhung em thich cai cach viét cua chi..buon nhung hay...có lẽ em se ko bao gio nhu co bé do....vi em nko fai~ la tuýt người sóng vói wa' khư.'....va em kũng ko co time de lang thnag 1 jminh...tội gi ma fai hành ha trai tim minh nhu vây....biet là khi di vao con dương ấy trai tim mình se nhu the nao..dau khô vay thi thà la ko di......kĩnie^m dù dep nhung cũng chi la kì niem ma thôi..
Nếu con người ai cũng biết trước được ngày mai chuyện gì sẽ xảy ra với mình thì cuộc sống đâu có gì phải bàn cãi nữa đâu bạn?:think:

ciao05
03-12-2005, 02:38 AM
Tôi ko còn là tôi khi tôi mãi đắm chìm trong những say đắm của quá khứ tình yêu.Tôi mải kiếm tìm trong kỉ niệm những gì đẹp nhất.Tôi buồn,tôi thất vọng ,tôi luôn nghe ngóng tin tức cảu người đó.Tịa sao lại thế nhỉ?Tôi muốn trở lại những ngày thật bình dị cảu mình.Một ngày mà chỉ còn là cảu riêng mình....
Và ngày hôm nay tui thực sự vui vì điều đó.Tui đã là chính mihf.Dĩ vãng đã là dĩ vàng.Mình hạnh fucs vì một ngày là cảu chính mình chứ ko fair là một ngay tâm trí luôn bên người đó nữa.Mình đã thức sự học tập và phấn đấu.Tất cả quá khứ hãy để lại đằng sau và chỉ có một tương lai phía trước đang chờ đợi chính mình thui.Hãy có gắng lên tôi ơi,hãy nỗ lực hết mình khi đang còn có thể.Để ngày mai ko phải nuối tiếc vì mình đã ko có gắng.......
"Khi một cánh cửa đóng lại,một cánh cửa khác lại mở ra.Điều bạn cần làm là thôi không chờ nơi cánh cửa đã đóng,hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình"