PDA

Xem đầy đủ chức năng : sẽ không là tình yêu..... phải không anh ?

:.>Hamyko<.:
24-11-2005, 04:57 AM
Anh !
Hiện tại bây giờ em vẫn chưa hiểu được vì sao lại tìm đến anh khi em 1 mình ? Có phải vì anh đã quá thân quen với em ko ? Hay vì em vẫn chưa bao giờ chấp nhận được việc mình mất anh ? Có lẽ là thế , có lẽ em đang vùng vẫy trong cái tình yêu tuyệt vọng của mình , có lẽ em vẫn còn muốn tin vào anh , vào những gì anh đang tạo dựng trong lòng em . Nhưng sao nó làm em quặn đau như thế này hử anh ?
Ngày hôm đó , em đã gọi đến anh , chỉ vì em đang ở giữa đường , và vì em muốn gặp anh . Khi đó , em cứ ngỡ anh sẽ từ chối , cứ ngỡ anh sẽ làm cho em thức tỉnh vì đang mơ mộng quá nhiều ; nhưng không ngờ anh lại đồng ý . Anh có biết khi đó em bối rối như thế nào không ? Em không biết mình phải nói gì với anh , phải gặp anh với tâm trạng ra sao , nên vui hay nên buồn , nên cười nói với anh hay nên là chính em ? Ngồi sau lưng anh , em buồn , em muốn khóc , cũng không hiểu vì sao lại như thế nữa ? Nếu như trên đoạn đường về nhà , anh không nói với em câu nào thì chắc em đã nhẹ nhàng hơn . Thế sao anh lại đội nón cho em ? Sao anh lại ân cần đến thế ? Hay anh chỉ làm như bổn phận của 1 người anh ? Chắc là thế rùi , chỉ là em mơ tưởng thôi đúng không ? Trước đây , anh nói rằng anh muốn em làm bạn , 1 người bạn đặc biệt của anh vì anh muốn hiểu em nhiều hơn , em đã rất đau lòng , nhưng sao ngày anh hiểu em chưa đến , anh đã có 1 người khác ? Và đến ngày hôm nay , khi em hỏi " nếu trên đường gặp bạn , anh sẽ nói gì khi họ hỏi về em ? " , anh trả lời " anh trai chở em gái " . " Uh , thì là em gái ". Trả lời câu đó với anh , anh biết em buồn mà ? Sẽ không thật sự là như thế phải không anh , sẽ không từ 1 người bạn thành 1 người em gái ?
Rồi 1 tuần qua , mình lại nói chuyện với nhau , chỉ toàn nói những chuyện vui , nhưng anh nào biết em đau lòng đến thế nào ? Em tự hỏi lòng , có phải mình đang níu kéo cái tình yêu không thuộc về mình , mình đang cố tìm 1 lối đi trong trái tim anh mà nơi đó không bao giờ em đặt chân đến được ? Anh có biết khi muốn quên đi 1 người sẽ buồn lắm không ?
Bạn bè em nói anh là 1 người con trai không đáng có được tình yêu của em , nói anh là 1 người đáng ghét , là 1 người tàn nhẫn . Em hiểu anh , biết anh chưa bao giờ muốn làm em buồn , biết anh luôn mong sẽ có 1 người yêu em nhiều hơn anh ; nhưng anh ơi , em phải làm sao ?
Nếu cứ như thế này , không sớm thì muộn , cả em và anh , cả người hiện tại anh đang quen cũng sẽ bị tổn thương . Em sẽ rời xa anh , không phải ngay ngày hôm nay , sẽ là 1 ngày , mà khi đó em cảm thấy không muốn thấy anh nữa . Ngày đó sẽ đến nhanh thôi anh à , em sẽ không tìm anh , cũng không nhớ về anh như những ngày qua . Em mong những ngày không có em , anh sẽ luôn hạnh phúc , sẽ luôn cười và sẽ luôn giành 1 chút nào đó để nhớ về em , có được không anh ? Tương lai của tụi mình sẽ không là tình yêu , là gì thì chỉ em và anh biết mà thôi , anh nhỉ !
"........mà anh ơi anh không biết đâu , giấc mơ nhỏ nhoi riêng em , là được yêu anh , dẫu chỉ 1 ngày bên anh.........."
Chúc anh hạnh phúc !

Icrysoul
24-11-2005, 05:09 AM
thật là.....cảm động

girldethuong
24-11-2005, 07:34 AM
Nhoveanh có một chuyện tình thật buồn , N nghĩ nhoveanh đang yêu 1 người đã không còn yêu nhoveanh , N và nhoveanh cũng có một cái gì đó chung cùng yêu 1 người nhưng chỉ là những nỗi buồn , những kỷ niệm và những ký ức , N mong nhoveanh sẽ làm được như nhoveanh đã nói , N cũng sẽ cố .

em sẽ không yêu ai
24-11-2005, 11:13 PM
nhoveanh à ! chuyện tình yêu của bạn thật là buồn nhưng àm mình nghĩ ít ra nó cũng đã để lại trong bạn một kỉ niệm đẹp phải không nào ? hãy cố gắng lên nha
chúc bạn luôn hạnh phúc

25-11-2005, 01:36 AM
To girldethuong : N mến , chuyện N và H , mình có biết , mình cũng có theo dõi bài viết của N nhiều , mình thấy N cũng buồn như mình đúng không ? Nhưng N có lẽ vẫn còn hạnh phúc hơn mình , N đã từng có được những ngày hạnh phúc bên H , có những hờn ghen , giận dỗi với H .... 2 người đã từng yêu . Còn mình , chỉ là mình yêu đơn phương , những gì anh ấy mang đến cho mình không đủ để mình biết được anh ấy có yêu mình hay không ? Hiện tại , anh ấy đang như H , đang đứng giữa 2 người . Nhưng H đã biết con đường mình phải đi và quyết định , còn anh ấy thì không . Có lẽ mình đang làm 1 điều vô nghĩa và không bao giờ có lời giải đáp .

To em sẽ không yêu ai : uh , bạn nói đúng , những gì anh mang đến , những lời anh nói , những niềm vui cũng như nỗi buồn , mình đều xem đó là những kỷ niệm đẹp . Và hiện tại , mình đang sống với những điều đó , và nó khiến mình đau nhói . Mình sẽ quên , chắc chắn như thế , nhưng hiện giờ , mình vẫn còn muốn yêu anh ấy , dù trong tình yêu này , mình là người cứ mãi chạy theo .

xinloianh_emsai1512
25-11-2005, 02:40 AM
nhoveanh biết ko ?
Ngưởi ta bảo rằng : Yêu thương là ko cần đền đáp . Thực sự thì yêu một người nhưng người đó lại ko thể là người ở bên cạnh mình thì dù cố gắng đến mấy, dù có tự dối lòng rằng rồi sẽ có một ngày ..., dù có cố gắng tạo cho mình một vỏ bọc hoàn hảo mấy cho chính mình thi rồi cũng sẽ có một ngày , bạn nhận ra rằng trái tim mình đang đau đến mức nào . Điều đó thì có lẽ mình có thể hiểu được .
Bây h thì cho dù có nói thế nào đi nữa , có khuyên bạn nên làm gì thì cũng vô ích thôi . Vì mình biết , lời nói của mình sẽ ko đủ sức thuyết phục bạn đâu . Bởi cho đến tận bây h , mình với bạn tuy vẫn ngày ngày cười nói , nhưng mình biết có một góc khuất trong tâm hồn bạn mà dù cố gắng đến mấy mình vẫn ko thể chạm tới và hình như giữa bạn và mình , luôn có một khoảng cách nào đó . Nhưng dù sao đi nữa thì mình vẫn luôn mong muốn những điều tốt nhất cho bạn , vẫn luôn cố gắng là một người bạn , dù ko thể là bạn thân thì vẫn là một đứa bạn tốt nhất , ít ra là trong lớp của mình .
Mình ko có quyền bình luận tình yêu của người khác nhưng với tư cách là một người bạn đã đi bên cạnh quan sát tình yêu của hai người mình vẫn cảm thấy thật sư xót xa cho bạn , thật lòng đấy . Những gì bạn đã làm cho người đó , theo mình thật sự còn hơn là một người bạn gái lo cho bạn trai của mình nhiều nhưng kết quả bạn được gì chứ , ngoài những day dứt và những nỗi đau . Như mình đã từng nói với bạn đó : Mình ghét hắn vì hắn là 1 tên con trai chẳng biết tình yêu thật sự là gì .
Hình như đã có rất nhiều đêm rồi bạn thao thức, đã có ko biết bao lần bạn đã thật sự cảm thấy hoàn toàn mất niềm tin với cuộc sống này nhưng trước mắt mọi người bạn vẫn cố che dấu điều đó . Tại sao thế nhoveanh ?Mỗi người có một cách sống nhưng ít ra thì mỗi người cũng nên cởi mở một chút với những người xung quanh chứ .
Bạn có biết rằng ít ra thì trên cuộc đời này vẫn còn có hơn 10 người quan tâm tời nỗi đau của bạn và mong san sẻ với bạn đó . Vậy thì , hãy cứ để tình yêu của bạn và người ấy là một kỷ niệm đẹp , đừng phủ nhận nó và cũng đừng khiến tình yêu đó , đã gây tổn thương cho bạn rồi sẽ chỉ còn lại là những hối tiếc , bạn nhé ! Mong bạn sẽ sớm tìm được lối ra cho cả hai và hy vọng rằng rồi sẽ có một ngày ko xa bạn lại trở về là một nhoveanh kiên cường , đầy bản lĩnh và niềm tin vào cuộc sống như trước kia !

-H.Q.L.T-
25-11-2005, 02:43 AM
Đã biết theo đuổi 1 cái ko có kết quả , sao lại cứ theo nó vậy ấy nhỏ , chúng ta sông s với những ước mơ , với những điều đang đợi chúng ta , đừng sống vì quá khứ quá nhiều ấy nhỏ à , hãy nghĩ về nó khi ta vui và hãy vui khi ta nghĩ về nó , dù nó là kỷ niệm đẹp dù nó là những chuyện không vui nó cũng là quá khứ hãy để cái quá khứ ấy trôi đi , để đến một ngày khi con tim vui vẻ , hãy nhặt những kỷ niệm và nghĩ về nó . Đừng buồn nữa nhé ấy gì gì !

26-11-2005, 02:22 AM
To xinloianh_emsai1512 : uh , có lẽ chỉ có bạn mới nhìn thấy được nỗi đau mà mình đang gặp phải , và cũng có lẽ chỉ có bạn mới có thể lắng nghe những lời mình nói ; nhưng bạn biết không , tuy những gì hiện tại đang làm mình đau đến thắt cả tim , mình vẫn không muốn cho 1 ai biết , mình không muốn thêm 1 người nữa buồn vì mình , bạn hiểu chứ ? Nỗi đau của mình ngày hôm nay chắc là quá lớn để không ai có thể chạm đến được , bạn nói đúng , nó khiến mình thao thức , khiến mình suy nghĩ về nhiều điều , khiến mình thấy mình thật ngốc nhưng mình vẫn muốn làm thế , mình vẫn còn muốn sẽ làm được 1 điều gì đó cho anh ấy - dù mình biết với anh , điều đó chỉ là vô nghĩa . Đã có lúc mình nói với bạn rằng nếu như mình ra đi thì chắc chắn sẽ không 1 ai tìm được mình , đúng không ? Mình đang trốn tránh sự thật phải không ? Mình đang sợ hãi cái cảm giác khi biết anh ấy không yêu mình đúng không ? Mình đang níu kéo 1 tình yêu không thuộc về mình đúng không ? Tại sao lại như thế nhỉ ! Mình không tìm ra được câu trả lời . Mình không thể mở lòng với mọi người , vì với chính trái tim mình , mình vẫn chưa tìm được cho nó 1 lối thoát thì làm sao mình có thể chia sẻ với ai ? Chưa khi nào mình cảm thấy mất niềm tin như lúc này , nếu xa anh ấy , mình sẽ còn có những người khác đón đưa , nhưng mình không thể từ bỏ được anh ấy . Biết phải làm gì đây ?
Sẽ có 1 lúc nào đó , mình trở lại như trước đây , mình không chắc là hoàn toàn nhưng ít ra khi đó , tình yêu này sẽ không khiến mình đau như thế này nữa ! Cám ơn bạn vì đã nhìn thấy được day dứt của lòng mình .
To King_Quay : ấy nhỏ không muốn sống vì quá khứ , vì nó khiến ấy nhỏ đau , nhưng làm ơn hãy nói với ấy nhỏ vì sao ấy nhỏ không thể từ bỏ được anh ấy , để rồi từng ngày trôi qua , những gì anh ấy nói lại làm nên thực tại , khiến ấy nhỏ không thể quên ? Đã có nhiều lúc ấy nhỏ nghĩ anh ấy quen ấy nhỏ chỉ vì ấy nhỏ là người có thể lắng nghe , có thể hiểu , cứ như 1 con người vô hình với anh ấy , thậm chí ấy nhỏ còn nghĩ xấu hơn về những gì anh ấy giành cho ấy nhỏ ; nhưng vẫn không thể . Giá như anh ấy 1 lần dứt khoát thì .......... có lẽ sẽ khác , phải không ấy lớn ? Nhưng xin đừng trách anh ấy , chỉ là do ấy nhỏ mà thôi , anh ấy không muốn làm như thế với ấy nhỏ đâu , vì trong lòng anh ấy , ấy nhỏ vẫn có 1 vị trí , tuy không biết đó là gì , nhưng ấy nhỏ cũng mãn nguyện và can đảm hơn để rời xa anh ấy .

toi_ru_em_ngu
26-11-2005, 04:03 AM
anh King_Quay gõi cho em máy tám hình FF8 dc. ko????dẹp wa'!!!!!!

26-11-2005, 04:53 AM
Yêu cầu không gửi những nội dung nhãm nhí trong nỗi buồn của người khác nha ! King_Quay không được trốn ấy nhỏ để mà nói chuyện dzới toi_ru_em_ngu đó ! www.racingboy.net.ms <==== muốn tìm thì vào đây , đừng đùa giỡn với tâm trạng của người ta.

bantinhcamuadong_232411
26-11-2005, 05:38 AM
nhoveanh ah
chắc là bạn đang buồn nhiều lắm đúng không
nhưng bạn ah
ban hãy cố lên, rồi bạn sẽ quên người đó và bạn sẽ có được niềm vui trong cuộc sống
chúc bạn luôn vui vẻ nhé

pthanh87
26-11-2005, 07:23 AM
Hãy làm rõ mọi việc hãy nói với anh ấy những diều mà bạn dã cho bọn mình biết Bạn sẽ có anh ấy mãi mãi hoặc sẽ không bao giờ gặp anh ấy nữa Muốn người khác yêu mình hãy cho họ biết bạn yêu người ấy như thế nào hoặc dấu tranh hoặc từ bỏ suy nghĩ kĩ càng hành dộng nhanh chóng dể không bao giờ phải ân hận Cố lên nhé mình mong bạn nhận dược những diều mà bạn dáng dược hường

-H.Q.L.T-
26-11-2005, 08:14 AM
Lòng đau , lòng buồn đó cũng là những điều ta cảm thấy khi mất đi một tình yêu , nhưng nó sẽ không làm ta gục ngã , nó tuy làm ta đau , tuy làm ta thất vọng , nhưng ta cũng phải vượt qua nó , điều ta phải làm cũng là điều nên làm , đừng vì một tình yêu như thế mà tự làm khổ mình nữa , lần cuối khuyên ấy nhỏ đấy !

26-11-2005, 07:52 PM
To phthanh : những gì bạn nói , mình đã từng làm hết rồi , chỉ có 1 điều mình vẫn chưa dám làm , đó là nói hết với anh , như nói với mọi người . Vì sao bạn biết không ? Vì nếu như sau lần nói chuyện đó sẽ là niềm vui thì mình nhất định sẽ làm , nhưng nếu như sau đó là nỗi đau khi mất anh vĩnh viễn , là nỗi buồn khi khiến anh cũng không được hạnh phúc ; thì làm sao mình có thể làm đây ? Mình chỉ muốn mỗi mình buồn thôi bạn ạ , mình muốn anh hạnh phúc .

To King_Quay : không phải ấy nhỏ đang làm khổ mình đâu , mà là ấy nhỏ đang tìm cho mình 1 quyết định cuối cùng , 1 câu trả lời cho tình yêu này , hãy hiêủ cho ấy nhỏ nghen ! Đừng buồn vì những gì ấy nhỏ đang gặp phải , sẽ trở lại như trước đây thui mà !

-H.Q.L.T-
26-11-2005, 09:18 PM
uh trở lại như lúc ban đầu , (^_^) nhưng nhanh lên đấy đừng để người ta đợi lâu nha .

29-11-2005, 02:30 AM
Ấy lớn ơi , người ta thường nói , nếu như vượt qua được hết mọi trở ngại thì sẽ có 1 ngày , tình yêu sẽ đến phải không ? Thế nhưng sao ấy nhỏ chịu nhiều quá mà vẫn chưa thấy được điều gì để mà hi vọng thế này ? Phải chăng tình yêu này đã không còn có thể đến với ấy nhỏ như những gì ấy nhỏ thường nghĩ nhỉ ! Buồn thật ! Nhưng ấy nhỏ vẫn sẽ mỉm cười , vẫn sẽ là ấy nhỏ của những ngày trước , vì dù có đau buồn nhiều thì tình yêu của người ấy cũng không bao giờ hướng về ấy nhỏ .

-H.Q.L.T-
29-11-2005, 03:37 AM
Tình yêu sẽ đến khi nào nó đến , nhưng đúng như ấy nhỏ nói nó chỉ đến khi ta chưa bắt đầu đón nhận nó và ra đi khi ta chưa nghĩ rằng nó sẽ đi , nhưng cái gì cũng có kết thúc cả ấy nhỏ à , sẽ đến lúc ấy nhỏ tìm được một tình yêu thật sự giành cho mình , có thể ấy nhỏ sẽ gặp người ấy ngay bây giờ có thể sẽ sau 1 thời gian nữa , điều đó còn phụ thuộc vào ấy nhỏ nữa , nhưng ấy lớn tin rằng ấy nhỏ sẽ gặp được người ấy , (^_^) bây giờ có thể ta buồn có thể ta không vui nhưng ta vẫn là ta vẫn sống và làm những việc ta thích , để đến một ngày ngày mà ta mong chờ sẽ đến , hãy vững tin vào niềm tin này nhé ấy nhỏ .

Li*Bi*Khung*
30-11-2005, 11:09 AM
nhoveanh ah!mình thấy bạn thực sự đang rất buồn có đúng ko?Nhưng chẳng lẽ rằng bạn lại phải buồn vi 1 người con trai như vậy ah`?Tuy mình cũng là con trai nhưng mình lại ko đồng ý với người bạn của bạn đâu mà mình lại thấy rằng bạn đúng là người con gái thât dũng cảm nếu ai mà có đc người yêu như bạn thì người đó thật là hạnh phúc.Mình thât sự thông cảm với bạn.Có lẽ là mình ko nên tham gia váo chuyện tình yêu của bạn nhưng mình muốn khuyên bạn 1 điều này thôi:bạn hãy quên người con trai đó đi và hãy tìm cho mình 1 con đường mới ,hãy đi tìm những chân trời riêng của mình va hãy cứ sống vui lên đi .Bạn nên biết rằng vẫn luôn có những người bạn tốt ở cạnh bạn .Họ luôn động viên bạn và luôn muốn bạn sống thật vui ve.Chào thân ái bạn nha.Hãy cứ vui tươi mà sống đi nha.Chúc bạn luôn hạnh phúc và sớm tìm được người bạn yêu và người đó cũng yêu bạn

01-12-2005, 05:13 AM
To King_Quay : được , ấy nhỏ sẽ chờ đến ngày đó , ngày mà ấy nhỏ không còn thấy đau khi đối diện với người ấy nữa ... sẽ không còn nữa .... thật đấy !

To Li*Bi*Khung : bạn nói đúng , mình thật sự đang rất buồn . Bạn biết không ? Mình biết hơn ai hết , tình yêu của anh không giành cho mình , nhưng chỉ vì 1 cử chỉ , hay 1 lời nói quan tâm của anh... đã có thể khiến mình quên đi hết những ngày mình chờ đợi anh trong vô vọng ; mình hiểu rõ anh sẽ không bao giờ là của mình , nhưng trong mình , anh chưa bao giờ là 1 người xấu , 1 người đùa giỡn với tình cảm của mình . Đã nhiều lúc mình muốn nghĩ như thế để quên anh đi , nhưng không thể được bạn à , vì anh không như thế . Mình hiểu bạn , mình biết vì sao bạn nói vậy , cũng rất nhiều người khuyên mình hãy quên anh ... nhưng có lẽ mình phải có 1 thời gian khá dài để quên anh , để tìm lại niềm tin cho chính bản thân mình . Cám ơn bạn vì đã chia sẻ với mình thật nhiều , nếu có thể , tụi mình nói chuyện với nhau nhiều hơn , được không ?

-H.Q.L.T-
02-12-2005, 11:51 PM
(^_^) uh nếu làm được điều ấy thì KQ đã yên tâm rồi . mong ấy nhỏ sớm vui vẻ .

dungmd
03-12-2005, 12:30 AM
thường thì lí trao và tình cảm trao ngươc nhau! nhung co 1 dièu chung là no xuat phát từ con tim! yên tâm nhé ban

03-12-2005, 02:14 AM
Tình yêu sẽ không còn khi tim không còn biết đau .

-H.Q.L.T-
03-12-2005, 04:23 AM
yêu 1 người thật khó và giữ được tình yêu đó lại càng là điều khó hơn , có nhiều người đau khổ khi tình yêu đã hết nhưng rồi họ cũng sẽ vượt qua bởi họ biết rằng tương lai của họ rồi sẽ không có khi chính họ ko tạo nên nó . Ấy nhỏ nhớ đấy , hãy vượt qua những gì cho là khó vượt hãy làm những gì mình thích .Mong những điều tốt đẹp đến với ấy nhỏ !

Noisy*
03-12-2005, 05:25 AM
chà chà....nhoveanh là 1 người tuyệt vời đó ! predator rất hiểu cảm giác của nhoveanh ! tuy chưa trải qua và ko nếm trải nhưng predator co thể hiểu được ^_^
nhoveanh chịu thiệt như vậy tất cả cũng chỉ vì nhoveanh đã yêu anh ấy, có phải ko? predator rất thích những bài viết của nhoveanh vì khi đọc nó predator cảm nhận được nỗi đau cua nhoveanh....và ước chi anh ấy cũng có thể cảm nhận được như predator vậy hen! ^_^ predator cũng rất thích câu nói của nhoveanh rằng : chỉ 1 lời nói hay 1 cử chỉ của người đó cũng làm mình quên hết khoảng thời gian mình chờ đợi....
uhm...predator đồng ý là sẽ cần 1 thời gian dài để nhoveanh quên anh ấy....nhưng mà predator cũng mong là khoảng thời gian ấy sẽ ngày càng được thu ngắn vì những cảm xúc chia sẻ của các mem trong 4 room....^_^
chúc nhoveanh luôn vui vẻ !

05-12-2005, 02:47 AM
To King_Quay : ấy nhỏ đã từng muốn tạo dựng cho mình những tương lai thật tốt đẹp , nhưng khi đó là khi ấy nhỏ không biết yêu 1 người lại khổ như thế này ! Còn ngày hôm nay , tương lai của ấy nhỏ , ấy nhỏ chỉ mới biết được rằng chẳng khi nào ấy nhỏ có được anh ấy . Ngốc lắm phải không khi phụ thuộc quá nhiều vào anh ấy , nhưng ấy nhỏ tin và chưa bao giờ hối hận vì đã làm như thế , vì ấy nhỏ biết mình đã yêu rất thật .

To predator : cám ơn bạn nhiều lắm vì đã chia sẻ với nhoveanh thật nhiều . Có đôi khi , mình không biết mình chịu nhiều như thế để làm gì , vì yêu anh , hay vì anh không yêu mình ? Có lẽ là cả 2 . Predator đã từng nghe câu : yêu thương là không cần đền đáp chưa ? Mình đang như thế , dù biết sẽ không bao giờ anh là của mình , mình vẫn muốn tin anh , vẫn muốn ở bên anh , vẫn muốn là 1 kỷ niệm đẹp trong anh . Thời gian bây giờ đã không còn là điều kiện để mình có thể quên anh , có hay không thì cũng chỉ khi nào mình không còn thấy đau vì anh nữa , khi đó nhất định , mình sẽ tiếp tục những ngày sau . Còn bây giờ ? nỗi đau trong mình còn quá lớn .

Noisy*
06-12-2005, 06:22 AM
ừa, có gì đâu mà cám ơn nè ! thiệt sự là khi chia sẻ với nhoveanh thế này, predator cũng cảm thấy vui vì trong predator cũng mang tâm trạng như vậy ( dù ko mang đau thương và nhiều nước mắt như nhoveanh ) predator hiểu là nhoveanh vẫn biết nhoveanh chịu nhiều như vậy cũng chỉ vì nhoveanh đã yêu...nhoveanh biết như vậy nhưng vẫn cố tình quên đi, quên rằng mình đang đợi anh ấy.....predator nói vậy ko sai phải ko?! ^_^
ừa, predator có nghe câu ấy rồi, và predator cũng hiểu là nhoveanh đang cố gắng làm như vậy....nhoveanh cũng đừng quên là : hạnh phúc sẽ mỉm cười với những ai thật lòng mà! Phải ko? predator tin là cũng đến 1 lúc nào đó hạnh phúc sẽ mỉm cười với nhoveanh! ^_^ predator nghĩ lúc này nhoveanh hãy lấy thời gian làm thử thách cho tình yêu của nhoveanh dành cho anh ấy là tốt nhất đó! predator đang làm như vậy với " người ấy " của predator và predator đã cười rất nhiều mỗi khi thấy " người ấy " nói cười với ai....^_^ năm nay predator cũng sẽ thi tốt nghiệp như anh ấy của nhoveanh nhưng giờ predator lại thế này....hì hì ^_^ thật ko hay tí nào, nhoveanh nhỉ ?! nhoveanh có lẽ cũng ngang tuổi với " người ấy " của predator => 2 chuyện có vẻ ngược nhau nhưng hoàn cảnh thì có lẽ giống hệt nhau hen ^_^
nhoveanh hãy vui lên đi nhé ! cứ như predator này.......^_^ rồi mọi chuyện sẽ tốt thôi mà!

hangnampt
06-12-2005, 10:18 PM
nhove anh
chao ban !
thật không dễ quên phải không????????????????
yêu không nói tình lặng câm, ban biết không mặc dù bạn và tôi không quen biểt nhuwg xin lỗi bạn vì tôi đọc lời tâm sự cua bạn có một cuốn sách có tiêu đề " ví dụ ta yêu nhau "
của tác giả đoàn thach biền bạn hãy tìm nó nhé người ấy không gặp thì còn mương tượng nhớ nhuing nhưng găp rồi mang cho ta bao didieeuf..................hạnh phúc khổ đau ...................nhiều hơ thế nữa.........
bạn hãy đọc nó rồi hãy tìm cho mình một lối thoát
chào thân ái!

vuachuot
06-12-2005, 11:06 PM
trước hết cho tui gửi sự ngưỡng mộ của tôi đến người bạn trai trên.
Thật ra tui đã từng trong hoàn cảnh ấy nhưng quả thật lúc đọc câu chuyện trên tui mới biết được tâm trạng của người con gái khi đang yêu , nhưng tui cũng mong bạn cũng nhu các co gái khác hãy hiểu cho chúng tui .Chúng tôi cũng có cái khó của mình chứ .Tình cảm
đâu có dễ như người ta vẫn tưởng .Chuyện dường như chỉ có ở trong phim nhưng thự sự ngoài đời vẫn tồn tại mà :smioh:

duybom
06-12-2005, 11:14 PM
sao bna lai noi ngươi ta gui dồ nham nhi dzay

hận kẽ bạc tình hận cã gia dình hận luôn hàng xóm

tôi hận tất cã moi người.vi trên dòi nay toàn là đồ dã dối. neu ai thật lòng thi lien he voi toi wa nick kangta_nt2004. muốn gì tôi cũng chịu hết á

07-12-2005, 02:03 AM
To predator : mình không biết pre là con trai hay con gái , nhưng dù là trai hay gái thì cũng đều có cảm giác như nhau phải không pre ? Bạn biết không ? Khi mình biết anh đã có bạn gái , mình hụt hẫng hơn lúc nào hết , mình thắc mắc không biết vì sao anh lại giấu mình điều đó ; và khi đó , mình những tưởng đã quên được anh . Nhưng không , mình cũng lại tìm đến anh , tìm đến những điều mình không nên níu kéo ; và anh luôn đón nhận mình . Nếu như anh có thể đối xử tàn nhẫn với mình hơn thì chắc mọi chuyện đã khác , nếu như anh dứt khoát và cũng không tìm đến mình khi anh buồn thì chắc mình đã không như thế này . Có đôi khi mình tự vẽ nên 1 bức tranh thật hoàn hảo , nơi đó , dù muộn màng , mình vẫn có anh , vẫn có lời yêu thương của anh , dù là để thay thế 1 ai đó . Nhưng khi tỉnh lại , mình vẫn không tin được rằng mình đã mất anh . Mà pre này , sắp thi tốt nghiệp rồi , hãy cố gắng lên nhé , dù buồn , đau khổ , thì cũng hãy tìm cho mình 1 hướng đi tạm thời để thi thật tốt bạn nhé ! Ngừơi ấy của mình thì hiện nay đang học năm 1 đh , lớn hơn pre 1 tuổi , còn mình thì nhỏ hơn pre 1 tuổi . Uh , còn 1 điều nữa , nhoveanh luôn luôn mỉm cười , vì sao bạn biết không ? Vì dù hiện tại mình không có được anh ấy thì mình cũng vẫn hạnh phúc vì đã yêu anh ấy rất thật lòng .

To hangnampt : theo mình nghĩ thì khi quên đi 1 chuyện tình , nhất là chuyện tình buồn , lúc nào cũng khó cả , huống chi mình đã không quên được trong suốt 1 thời gian dài . Có thể , đến 1 lúc nào đó , mình sẽ quên , nhưng khi đó mình sẽ không đau nữa , bạn nhỉ ! Mình nhất định tìm quyển sách mà bạn nói để tìm cho mình 1 lối thoát . Cám ơn bạn thật nhiều !

To vuachuot : bạn mến , mình hiểu anh ấy hơn bao giờ hết , mình biết anh chẳng khi nào muốn mình buồn , anh cũng rất khó xử khi đứng giữa 1 người yêu của anh và 1 người yêu anh . Mình thông cảm với anh , nên mình chẳng khi nào oán trách anh 1 lời , cũng không ép buộc anh điều gì , vì mình biết , trong tim anh , dù chỉ là 1 phần rất nhỏ , thì nơi đó cũng có mình . Chính vì mình không muốn đánh mất điều đó nên mình đã ở bên anh lúc anh cần . Bạn nói đúng , những chuyện tưởng chừng như chỉ có ở trên phim , bây giờ lại hiện hữu ở cả đời thường .

To duybom : trên đời này mình nghĩ không ai sống giả dối cả , ai cũng muốn thành thật với bản thân mình và với mọi ngừơi . Có hay không thì chỉ có những người không biết yêu thương nhau , đề rùi sinh ra nghi kị ===> thế nên mới có chuyện lừa dối nhau . Bạn đừng nên mất niềm tin như thế .

nhaquoc
07-12-2005, 06:55 AM
cách tốt nhất là phải sống cho thật tốt vào nhé bạn

Noisy*
07-12-2005, 07:16 AM
predator là boy ^_^ ừa tuy predator cũng có cảm giác như nhoveanh nhưng có lẽ ko đau khổ bằng! chuyện của pre vẫn còn chút niềm vui vì người ấy vẫn vô tư, vẫn chưa có ai đi bên cạnh....ko như nhoveanh! Anh ấy giấu bạn vì chắc có lẽ anh ấy cũng phần nào hiểu được tình cảm của bạn đó! Anh ấy ko muốn làm bạn buồn. Làm sao mình có thể quên ngay được người đã mang cho mình cảm giác hạnh phúc , phải ko nhoveanh! ^_^ nhoveanh như vậy cũng dễ hiểu thôi mà . nhoveanh đã yêu và đang sống trong những ngày tháng chờ đơi nên mơ mộng là một điều rất bình thường. Đôi khi pre cũng như nhoveanh vậy đó .....toàn mơ những chuyện ko có thật.....để rồi lại tự làm tổn thương mình....
pre biết mà , pre vẫn được người ấy ở bên cạnh động viên và chia sẻ nhiều điều nên việc học của pre ổn định lắm ^_^ cám ơn nhoveanh đã nhắc nhở pre. Vậy là người ấy của pre nhỏ hơn nhoveanh 1t.....nhưng giá như mà người ấy có thể suy nghĩ được như nhoveanh thì.......^_^
ừa mình cũng chỉ mong nhoveanh lúc nào cũng vui vì nếu anh ấy mà biết được nhoveanh đã vì anh ấy mà thế này thì thật ko hay, phai ko nhoveanh!
nhoveanh hãy cố lên nhé!
Happy Day ^_^

-H.Q.L.T-
07-12-2005, 09:44 PM
Một chuyện tình buồn , đúng là rất khó quên , có người đã từng như vậy từng cố quên nhưng không được nhưng người ta biết cách làm cho nó ko còn làm cho người đó đau nữa , người đó cứ hi vọng rằng người mình yêu sẽ hạnh phúc và vẫn sống tốt nếu không có mình , người ấy sẽ hạnh phúc , và người đó có thể làm được thì ấy nhỏ phải làm được vì ấy nhỏ là ấy nhỏ mà KQ quen mà ( lì ko kém KQ ) nhất định phải làm được .Kq sẽ đợi đến khi nào ấy nhỏ có thể vui vẻ khi nghĩ đến D . Đừng để KQ đợi quá lâu .

09-12-2005, 02:30 AM
To predator : pre biết không ? nhoveanh chưa bao giờ hối hận vì đã yêu anh , dù anh làm nhoveanh buồn rất nhiều ; và điều đó cũng đồng nghĩa là chưa bao giờ mình tin là anh đã có 1 người khác . Pre nói đúng , dù không yêu mình , nhưng anh không bao giờ muốn làm mình buồn , anh không khi nào muốn làm mình bị tổn thương , anh biết mình yêu anh , anh biết là nếu như anh cứ tìm đến mình thì sẽ làm cho mình thêm nhiều hi vọng ; nhưng mình biết anh cũng khó khăn lắm khi phải quên đi thói quen đó , quên đi cái cảm giác làm người ta tổn thương để tìm đến mình . Có lẽ là như thế , có lẽ anh sẽ chẳng nghĩ sâu xa gì về những điều đó , nhưng mình thì có , con gái mà , phải không pre ? Đã có 1 lần , bài viết đầu tiên của mình trong hht , mình đã cố tình gửi đến anh , nhưng mình không biết là vì anh nói dối hay sao nữa , anh nói rằng anh không nhận được gì hết , thế đấy , mình vừa muốn anh hiểu mình , nhưng mình cũng vừa sợ sẽ làm cho anh buồn . Nhoveanh cám ơn nhiều lắm về những lời chia sẻ của pre nha !

To King_Quay : ấy nhỏ đã quyết định rời xa D , vì ấy nhỏ cũng đang làm như ấy lớn từng làm đây , ấy nhỏ sẽ làm cho D hạnh phúc , sẽ không làm cho D khó xử vì ấy nhỏ nữa . Có lẽ ra đi như thế này là trốn tránh , nhưng thà như thế ............. yêu 1 người là làm cho ngừơi đó được hạnh phúc mà phải không ấy lớn ?

vanyeunhuthuoay_emnhe
09-12-2005, 02:53 AM
noi that day la chuyen tinh buon nhat ma tu khi chao doi den gio minh nghe dc do
chuyen tinh hay that nhung khong biet nio co that hong
thoi chao nhe
thoi chao nhé
mình cãm ơn

Noisy*
09-12-2005, 06:56 AM
ừa, làm sao mình có thể hối hận khi mình đã yêu 1 người nào đó hen ^_^ pre cũng vậy mà! nhoveanh đã hi sinh vì anh ấy rất nhiều cho nên anh ấy cũng hiểu chứ , phải hông nè! Chẳng 1 ai lại muốn làm người khác tổn thương cả vì như vậy sẽ cảm thấy day dứt lắm! nhoveanh biết ko ? predator sợ nhất là khi người ấy làm tổn thương pre - đó là điều pre sợ nhất trong cuộc đời....và có lẽ nhoveanh cũng vậy! Tuy sợ nhưng có lẽ mỗi ngày pre đều phải đối diện với nó....nhoveanh có như vậy ko ?
pre nghĩ anh ấy vẫn suy nghĩ nhiều lắm về điều đó , nhoveanh ạ! có lẽ chỉ vì nhoveanh ko biết đó thôi...pre là boy nhưng vẫn mang cảm giác như nhoveanh đấy thôi, phải ko nè !
Àh nếu theo như nhoveanh nói thì anh ấy là hội viên của diễn đàn phải hôn ? Theo pre thì anh ấy đã nhận và xem tất cả những gì nhoveanh viết rồi nhưng lại cố tình chối đi rằng ko biết gì cả....vì anh ấy ko muốn cảm thấy khó xử cho nhoveanh và cả anh ấy....pre nghĩ là : Đôi khi có những chuyện mãi mãi là bí mật vẫn tốt hơn, phải ko nhoveanh ? ^_^ nhoveanh chỉ cần hiểu anh ấy là được rồi, chỉ như vậy thôi thì anh ấy sẽ cảm thấy thoải mái hơn! ( pre chỉ khuyên vậy thôi nha )
vì nhoveanh có tâm trạng và cảm giác giống pre nên mỗi khi chia sẻ với nhoveanh, pre như trút được những tâm sự mà ko biết phải nói với ai....^_^
nhoveanh đừng khách sáo như vậy ha..............
Good luck to you!

meo_con1234
11-12-2005, 03:25 AM
mình cũng co 1 chuyện tình buồn giống như nhoveanh nhưng mình nghĩ mọi thứ đều có thể vượt qua cho dù co khó khăn gấp mấy lần đi chăng nữa. Bạn hãy nhớ rằng trên đời này còn có một nửa đích thực nữa đang chờ mình. cầu mong cho bạn sớm vượt qua nỗi đau này một cách nhanh chóng .

bangangel
11-12-2005, 03:39 AM
thật là 1 câu chuyện buồn mình hiểu hoàn cảnh của bạn vì mình cũng đang trong hoàn cảnh này . Thật là đau buồn khi người mình yêu chỉ coi mình là bạn và anh trai ( hoặc em gái ) đúng không .Hãy sống 1 cách vui vẻ lên bạn à vì đau buồn chẳng giúp chúng ta được gì trong hoàn cảnh này . Phải không bạn?

14-12-2005, 01:59 AM
To pre : anh ấy không thích đăng ký vào những diễn đàn như thế này đâu pre ạ . Nếu như anh có tham gia trong diễn đàn này thì chắc nhoveanh không dám nói nhiều về nỗi đau của mình như vậy . Pre nói đúng , nhoveanh sợ nhất cái cảm giác bản thân mình bị tổn thương ; nhưng sự thật thì không bao giờ như mình mong muốn , tụi mình luôn phải đối mặt với những điều đó . Nhoveanh đã từng giấu đi tình cảm của mình , chỉ chờ đến 1 lúc nào đó được nói ra và sẽ được đáp lại , nhưng ngày đó chưa đến thì nhoveanh lại hoàn toàn thất vọng .
Nói cho pre nghe điều này nè , tối qua anh ấy lại tìm đến nhoveanh , anh ấy buồn nhiều lắm , nhưng không nói cho nhoveanh biết . Nhoveanh đã giả vờ nói cho anh ấy nghe 1 bài bói trên báo ( nhưng thật ra là do nhoveanh chế ra ) ; và thế là anh nghĩ những lời đó đúng , anh đã nói rằng anh và bạn gái anh không còn . Khi nhoveanh muốn biết thêm về chuyện đó thì anh bảo rằng mọi chuyện vẫn chưa chắc chắn nên anh chưa thể nói cho nhoveanh nghe , nhưng nhất định trong vòng 2 ngày nữa sẽ cho nhoveanh câu trả lời . Khi đó , nhoveanh không biết mình nên buồn hay vui nữa ; nếu như vui thì chắc có lẽ là do nhoveanh đang đi đến cơ hội của mình , nhưng còn buồn vì điều đó khiến anh buồn . Dù không muốn , nhoveanh vẫn nói : hãy nói cho em nghe tất cả những gì anh muốn nói , em sẽ chia sẻ với anh và cùng anh tìm hướng giải quyết tốt nhất . Anh đã cám ơn nhoveanh , và đó là lần đầu tiên anh ấy chia sẻ với nhoveanh nhiều đến thế về chuyện tình cảm của anh . Anh có hỏi nhoveanh như thế này : nếu như có 1 người đứng dưới mưa chờ em , khi em hỏi thì chỉ nói là vô tình ghé qua , như thế có làm cho em cảm động hay không ? Nhoveanh đã trả lời là có , vì khi đó nhoveanh đang tưởng tượng anh là người đó . Thế rồi sáng nay , khi tan học , anhoveanh băng qua đường , chợt có tiếng gọi tên nhoveanh , quay lại nhìn , pre biết nhoveanh thấy ai không ? Là anh ấy . Anh ấy đã đứng đó , dưới trời mưa , khi nhoveanh hỏi thì anh nói lên trường tìm bạn . Thế đấy , nhoveanh không biết chuyện gì đang xảy ra . Sẽ lại có 1 kết thúc cho nhoveanh nữa hay sao ? Buồn , vui hay lại chỉ là tổn thương và thất vọng ? Nhoveanh phải chờ mới biết , phải không pre ?

Noisy*
14-12-2005, 06:49 AM
Ngày đó sắp đến rồi nhoveanh ạ ! :cool1:
pre ko ngờ là nhoveanh lại tâm sự với pre nhiều như vậy :) pre vui lắm vì pre nghĩ nhoveanh tin pre mà, phải ko ?
ừa nều theo như nhoveanh nói thì pre nghĩ nhoveanh luôn có 1 vị trí quan trọng trong suy nghĩ của anh ấy , nhoveanh ah`! nhoveanh nghĩ xem, anh ấy gặp phải 1 nỗi buồn lớn đến như vậy và người đầu tiên anh ấy nghĩ đến là ai - là nhoveanh đó ! Anh ấy đã tìm đến nhoveanh để được chia sẻ, để được an ủi....và điều đó thật tuyệt, phải ko nhoveanh ? :)
pre nói ko sai đó chứ , anh ấy hiểu được tình cảm của nhoveanh và trong những lúc bình thường nhất , nhoveanh vẫn ở trong suy nghĩ đó! Chỉ có điều anh ấy muốn thoát khỏi những suy nghĩ ấy để ko làm tổn thương nhoveanh, để ko phá vỡ hạnh phúc đang có.....
pre hiểu bây giờ nhoveanh đang mâu thuẩn lắm. nhoveanh đang có cảm giác vui sướng vì có thể hạnh phúc sắp mỉm cười với mình, nhưng nhoveanh lại nghĩ rằng mình như thế là ích kỷ khi mình vui trên nỗi đau của anh ấy! pre biết tận trong suy nghĩ của nhoveanh chỉ mong cho anh ấy được hạnh phúc, hạnh phúc và hạnh phúc.....pre hiểu rất rõ điều đó nhưng nhoveanh hãy hi vọng đi ! Mỗi người đều có ước mơ mà, phải ko ? pre mong và luôn tin là chỉ 2 ngày nữa thôi, pre sẽ cảm nhận được nụ cười hạnh phúc trên khuôn mặt của nhoveanh - anh ấy sẽ ko làm cho nhoveanh thất vọng !
Có lẽ nhoveanh hiểu những cử chỉ của anh ấy vào buổi sáng lúc đó nhưng lại cố tình nghĩ lẫn sang chuyện khác....nhoveanh đừng khờ như vậy nè! ngay cả pre cũng cảm nhận được vậy thì sao nhoveanh lại ko biết chuyện gì sẽ đến với mình nhỉ ! pre chúc mừng nhoveanh nhé :angel1:
Từ lúc này pre có thể chia sẽ những niềm vui với nhoveanh rồi, nhoveanh nhỉ ! ^_^
Hôm nay đọc bài của nhoveanh, pre vui lắm. Vui vì pre có thể hiểu được tâm trạng của nhoveanh, vui vì lời chúc của pre ở những bài trước sắp thành hiện thực với nhoveanh, vui vì gần như pre đã làm được 1 việc tốt , vui vì pre có thêm 1 người bạn.......
Lần post bài sau của nhoveanh, pre mong là sẽ có 1 nụ cười ngay ở đầu trang, nhoveanh nhé.......:)

Noisy*
14-12-2005, 07:01 AM
Ngày đó sắp đến rồi nhoveanh ạ ! :cool1:
pre ko ngờ là nhoveanh lại tâm sự với pre nhiều như vậy :) pre vui lắm vì pre nghĩ nhoveanh tin pre mà, phải ko ?
ừa nều theo như nhoveanh nói thì pre nghĩ nhoveanh luôn có 1 vị trí quan trọng trong suy nghĩ của anh ấy , nhoveanh ah`! nhoveanh nghĩ xem, anh ấy gặp phải 1 nỗi buồn lớn đến như vậy và người đầu tiên anh ấy nghĩ đến là ai - là nhoveanh đó ! Anh ấy đã tìm đến nhoveanh để được chia sẻ, để được an ủi....và điều đó thật tuyệt, phải ko nhoveanh ? :)
pre nói ko sai đó chứ , anh ấy hiểu được tình cảm của nhoveanh và trong những lúc bình thường nhất , nhoveanh vẫn ở trong suy nghĩ đó! Chỉ có điều anh ấy muốn thoát khỏi những suy nghĩ ấy để ko làm tổn thương nhoveanh, để ko phá vỡ hạnh phúc đang có.....
pre hiểu bây giờ nhoveanh đang mâu thuẩn lắm. nhoveanh đang có cảm giác vui sướng vì có thể hạnh phúc sắp mỉm cười với mình, nhưng nhoveanh lại nghĩ rằng mình như thế là ích kỷ khi mình vui trên nỗi đau của anh ấy! pre biết tận trong suy nghĩ của nhoveanh chỉ mong cho anh ấy được hạnh phúc, hạnh phúc và hạnh phúc.....pre hiểu rất rõ điều đó nhưng nhoveanh hãy hi vọng đi ! Mỗi người đều có ước mơ mà, phải ko ? pre mong và luôn tin là chỉ 2 ngày nữa thôi, pre sẽ cảm nhận được nụ cười hạnh phúc trên khuôn mặt của nhoveanh - anh ấy sẽ ko làm cho nhoveanh thất vọng !
Có lẽ nhoveanh hiểu những cử chỉ của anh ấy vào buổi sáng lúc đó nhưng lại cố tình nghĩ lẫn sang chuyện khác....nhoveanh đừng khờ như vậy nè! ngay cả pre cũng cảm nhận được vậy thì sao nhoveanh lại ko biết chuyện gì sẽ đến với mình nhỉ ! pre chúc mừng nhoveanh nhé :angel1:
Từ lúc này pre có thể chia sẽ những niềm vui với nhoveanh rồi, nhoveanh nhỉ ! ^_^
Hôm nay đọc bài của nhoveanh, pre vui lắm. Vui vì pre có thể hiểu được tâm trạng của nhoveanh, vui vì lời chúc của pre ở những bài trước sắp thành hiện thực với nhoveanh, vui vì gần như pre đã làm được 1 việc tốt , vui vì pre có thêm 1 người bạn.......
Lần post bài sau của nhoveanh, pre mong là sẽ có 1 nụ cười ngay ở đầu trang, nhoveanh nhé.......:)

15-12-2005, 04:08 AM
To pre : nhoveanh hi vọng những gì pre nói sẽ đến với nhoveanh . Hôm nay đã 1 ngày trôi qua , nhoveanh vẫn chưa nhận được lời nào từ anh .
Nhoveanh biết mình có 1 vị trí quan trọng trong lòng anh , và chính vì anh không muốn mất đi điều đó , nên không khi nào anh dám có ý nghĩ sẽ yêu nhoveanh , và vì chắc anh nghĩ nếu yêu nhau rồi chia tay thì sẽ mất đi những gì nhoveanh đã từng đem đến . Nhưng như thế có ích kỷ quá không pre ? Nhoveanh biết thế mà vẫn muốn được là 1 nửa của anh , vẫn muốn là bạn gái của anh , và có đôi khi , nhoveanh còn mong muốn anh sẽ không quen 1 ai khác ngoài nhoveanh ; vì nhoveanh tin chỉ có mình nhoveanh mới có thể làm cho anh vui , có thể hiểu được anh . Khi những điều mà nhoveanh nói với pre đến , nhoveanh không vui tí nào cả pre ạ , vì nhoveanh không biết rồi mình sẽ được những gì mình chờ đợi hay là sẽ lại tổn thương 1 lần nữa ( xung quanh anh luôn có nhiều người mến anh ) ? Nhoveanh thật sự mâu thuẫn lắm , dường như đang có 1 chuyện gì đó đang đến với nhoveanh , nhưng nó không được tốt , nhoveanh đang cảm nhận được nó đến gần . Anh sẽ lại đến rồi cũng sẽ lại đi 1 lần nữa thôi !

To King_Quay : này này , không được thấy người ta nói chuyện nhiều với pre mà ganh tị đó nha , chuyện gì của ấy nhỏ , ấy lớn cũng biết hết rùi đúng không ?

tim_em
15-12-2005, 07:03 AM
đuổi tình thì tình chạy _ chạy tình thì tình đuổi ? phải chăng là vậy .......................

Noisy*
15-12-2005, 10:30 PM
ko đâu nhoveanh anh ah`! Chắc sẽ ko như vậy đâu mà! nhoveanh cũng phải tin vào mình, tin vào anh và tin vào hạnh phúc phía trước chứ! nhoveanh đừng suy nghĩ quá tiêu cực như vậy.....mọi chuyện tốt đẹp đang gần như đến với nhoveanh mà!
pre hiểu cảm giác của nhoveanh, pre cũng như nhoveanh vậy thôi! pre cũng chỉ muốn người ấy là của riêng mình, chỉ nghĩ đến mình thôi và ko có ai nữa cả.....ừa, đó là sự ỉch kỷ nhưng nếu nhìn rõ hơn thì mình muốn tất cả những điều ấy cũng chỉ vì 1 điều rất đơn giản : mình đã yêu người ta...............nhoveanh hãy cứ giữ những điều muốn ấy trong lòng vì nó thật sự tốt mà ^_^
Chính vì xung quanh anh ấy có quá nhiều người mến nên việc anh ấy tìm đến nhoveanh trong lúc thất vọng nhất đã cho nhoveanh thấy được vị trí của nhoveanh trong lòng anh ấy rồi đó, nhoveanh luôn là người anh ấy nghĩ đến đầu tiên......nhoveanh đừng suy nghĩ phức tạp quá, ko tốt đâu ^_^
hôm nay là ngày nhoveanh sẽ nhận được câu trả lời của anh ấy. nhoveanh biết ko? hôm nay trời nắng đẹp và rất ấm áp..........thế thì tại sao điều đó lại ko mang đến 1 tin vui cho nhoveanh nhỉ ?! ^_^
pre mong và hi vọng mọi điều tôt đẹp nhất sẽ đến với nhoveanh....hôm nay và mãi mãi......

16-12-2005, 01:35 AM
To pre : nhoveanh luôn vững niềm tin nơi anh , luôn tin là sẽ có 1 lúc nào đó anh quay về ( như trong 2 năm qua , nhoveanh đã âm thầm mong chờ điều đó ) , nhưng khi nó bất chợt đến với nhoveanh , dường như nhoveanh không biết chuyện gì sẽ xảy ra . Sợ , sợ lắm ! Nhoveanh luôn làm theo cảm nhận của mình , chưa bao giờ nhoveanh có can đảm hỏi anh rằng những điều nhoveanh đang nghĩ về anh có đúng hay không ? Lần này cũng thế , nhoveanh cũng lại làm theo trái tim mình , dẫu biết rằng có thể nó sẽ bị tổn thương 1 lần nữa . 2 ngày qua , anh đã không gọi đến cho nhoveanh , dường như anh đang trốn tránh 1 điều gì đó pre ạ , hoặc cũng có thể anh đang buồn , rất buồn vì chia tay người cũ ; nhoveanh muốn ở bên anh trong lúc này , chưa khi nào cảm giác đó lại mạnh mẽ như bi giờ ; nhưng rồi nhoveanh cũng lại im lặng , chờ anh gọi đến . Sẽ tốt thôi , đúng không pre ? Vẫn sẽ tốt , vẫn sẽ là người quan trọng của anh dù cho quyết định của anh 1 lần nữa lại không phải là nhoveanh ? Những lá thư giành cho ngày Noel buồn năm nay , nhoveanh đã chuẩn bị xong , nó sẽ được gửi đi ? Hay sẽ được giữ lại , vì khi ấy chắc chắn nhoveanh sẽ có anh .

Noisy*
18-12-2005, 06:17 AM
nhoveanh ơi !
Mọi chuyện thế nào rồi? mấy hom nay pre ko vào diễn đàn được ( ko biết tại lỗi của mạng hay tai web bị lỗi ) nên ko post bài trả lời được , nhoveanh đừng giận ha ^_^
Ừa, nhoveanh đừng lo, cũng đừng suy nghĩ nhiều quá, có thể nhoveanh nói đúng đó , anh ấy vẫn còn bị sốc khi bất chợt nhận lấy 1 nỗi đau quá lớn như vậy.....nhoveanh hãy cứ ở bên cạnh an ủi và chia sẻ cho anh ấy, đó là cách hay nhất lúc này....và cũng sẽ giúp cho ấy hiểu được nhoveanh đối vời anh ấy như thế nào....
Ừa, nhoveanh hãy chờ nhé , thời gian luôn là bạn và cũng là thử thách tốt nhất tình cảm của những ai yêu 1 mình mà ^_^ , phải ko nhoveanh!
pre hi vọng những lá thư ấy sẽ được chôn giấu mãi mãi để mở đầu cho những tháng ngày hạnh phúc của nhoveanh khi có anh ấy bên cạnh
Nếu đến ngày Giáng Sinh rồi mà nhoveanh vẫn chưa nhận được câu trả lời của anh ấy, nhoveanh hãy ước rằng : mong cho những điều tốt đẹp và hạnh phúc nhất sẽ đến với anh ấy.....và đến cả với mình nữa. nhoveanh nhé !

pt16012
18-12-2005, 09:48 PM
hãy cố lên!
Nỗi buồn sẽ qua nếu bạn thực sự dũng cảm vượt qua nó.
Phải công nhận rất khó làm dc được điều ấy nhưng tôi vẫn chúc bạn luôn vui vẻ.!!!

19-12-2005, 01:48 AM
To pre : anh đã im lặng , lại 1 lần nữa nhoveanh không có được câu trả lời của anh . Hiện giờ nhoveanh buồn lắm , nhoveanh sẽ gửi tin nhắn riêng cho pre để nói nha , vì có lẽ chuyện này nhoveanh không nên nói công khai , vì như thế nó sẽ khiến nhoveanh đau lòng lắm . Nhớ check tin nhắn trong hht nha !

khitayeunhauchilagiacmo
22-12-2005, 04:07 PM
To Bé Hà iu iu: Bé ạ! Anh thì không thích vô diễn dan lam! vì....... nên anh hay vô! Mừh try vô thì...... ko có vô dược (bởi dzị trả lời very rùa :mad: ) lỡ cái anh gì gì dó của em cũng giống như anh thì sao hử em????
==============
Một câu tốt nhất mà anh có thể khuyên là: pls pm với người ta (mạnh dạn lên) chứ em pm trên nì ( biết bao giờ sẽ có trường hợp như anh và Ca hử!
==============
To 2 Bé: Lo học i! Lên dây 8 hoài à! ko tốt! Càng 8 trên nì thì 2 em ==>> càng trầm trọng hơn dó (Nhất là Ca) ( Anh chịu hông nổi á)
==============
Pm trực tiếp với "Người Ta" là tốt nhất gòy á! Hổng pm như thế thì biết bao giờ có trường hợp thứ 2 :mad:
==============
To Bé Ca: I miss you , i hate you (vì dạo nì cứ làm người ta nhớ hoài) hic hic thấy ghét quá à.
Không biết lần thứ 2 anh vô coi lại là lúc nào nữa dây (web bị crazy wá à )

26-12-2005, 01:58 AM
To khitayeunhauchilagiacmo : anh biết không ? những ngày qua , em chợt nhận ra 1 điều , người ấy dường như giống những gì anh nói . Người ấy chỉ tìm đến em khi buồn , khi không còn biết nói chuyện với ai , và sau khi mọi chuyện xong hết , có lẽ người ấy chẳng còn biết đến sự tồn tại của em , đáng buồn thật anh nhỉ ! Và điều khiến em buồn nhất là niềm tin đặt vào 1 người quá nhiều , giờ đây bị đánh mất trong phút chốc , thật sự khiến em bị shock . Anh ấy rồi cũng sẽ lại im lặng , em rồi thì cũng sẽ tiếp tục không có câu trả lời cho chính mình , và rồi mọi chuyện ...... sẽ như thế nào .......... ai mà biết được ......... phải không anh ?