PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình yêu là điều kỳ diệu

spidermandn
23-11-2005, 04:52 AM
Có thể bạn sẽ nghĩ đến sự thất bại khi nghĩ về cuộc tình đã qua, nhưng nó lại chính là bài học cho bạn khi tìm đến một tình yêu mới. Trong trò chơi tình yêu, vấn đề không phải ai là kẻ thắng cuộc hay thua cuộc. Điều quan trọng của Tình yêu mà bạn cần biết đó là khi nào bạn nên giữ lại hay thời điểm nào nên để nó ra đi !

Tình yêu là con dao. Nó đâm nát con tim hay có khi nó khắc sâu vào tim ta những vết khắc diệu kỳ và sẽ theo ta đến cuối đời. Tình yêu là một cảm giác tuyệt vời nhất. Nó có thể truyền cảm hứng và đem đến cho bạn niềm vui sướng và sức mạnh. Điều đáng sợ nhất trong cuộc sống không phải là cái chết mà là bị lãng quên ..là khi người ban yêu dấu nhất từ bỏ tấm chân tình của bạn để chạy theo những điều hư ảo...là khi những người bạn thân của bạn từ bỏ bạn vì đơn giản rằng họ không hiểu bạn...
Dẫu em có nghi ngờ : ngôi sao là ánh lửa , mặt trời di chuyển chỗ , chân lý là lưa dối. Nhưng em chớ nghi ngờ Tình yêu anh em nhé.

¯|¯ïN
23-11-2005, 06:01 AM
Chính xác,rất ý nghĩa,thanks bạn đã share nhe :D :D :D

NhanhXuongRong
23-11-2005, 09:14 AM
Hay rất hay! Nhưng mình nghĩ tình yêu ko phải là trò chơi mà là một cuộc chiến thực sự.Sơ xảy một tí la log out ngay.

spidermandn
23-11-2005, 07:56 PM
các bạn có thực sự cảm nhận hết được ko vây?

nhoccon_chao
23-11-2005, 08:41 PM
tình trường>chiến trường

hien911
23-11-2005, 09:02 PM
Tất cả chỉ là lý thuyết suông mà thôi ?

người ngang bướng
24-11-2005, 06:59 AM
mình không biết như thế nào gọi là tình yêu thực sự. Nhưng mình nghĩ hãy đễ con tim mách bảo.và mình nè , mách bảo , để rồi " yêu đơn phương" . biết thế nhưng làm sao được ,con tim có nghe theo mình đâu. buồn lắm ... hhhhhuuu

Kim Van Phong
25-11-2005, 06:52 AM
hay quá quá hay thank nhiều

♥ NieNie ♥
26-11-2005, 02:36 AM
uhm ...cũng đúng ,nên trân trọng tình yêu bạn nhé

songthu_245
26-11-2005, 08:15 AM
mình thấy người con trai nào cũng ngọt ngào khi tỏ tình với người yêu nhưng luc chia tay sao lanh lùng thế ! Tốt nhất là ko nên yêu thế là ko bị gì cả

NhanhXuongRong
26-11-2005, 12:20 PM
Ko hẳn người con trai nào cũng vậy dâu bạn ơi. Cái dó còn tùy vào người con gái nữa. Khi yêu thì con trai sẵn sàng làm tất cã vì tình yêu cũa mình. Nhưng khi họ thất vọng hoặc ko còn yêu bạn nữa thi bạn cũng chỉ la bạn mà thôi.Yêu và ko còn yêu nữa la một khoãng cách rất xa.

Ngày Hôm Qua
26-11-2005, 12:25 PM
mình thấy người con trai nào cũng ngọt ngào khi tỏ tình với người yêu nhưng luc chia tay sao lanh lùng thế ! Tốt nhất là ko nên yêu thế là ko bị gì cả
Chà wo đũa cả nắm sao????

songthu_245
27-11-2005, 12:34 AM
mình không bít nhưng mình nhìn thấy như thế là nhiều còn đối với mình thì ko nên yêu là gì để mang nợ vào thân cứ tự do vẫn thoải mái hơn

thutrang_hp88
27-11-2005, 02:14 AM
Có thể bạn sẽ nghĩ đến sự thất bại khi nghĩ về cuộc tình đã qua, nhưng nó lại chính là bài học cho bạn khi tìm đến một tình yêu mới. Trong trò chơi tình yêu, vấn đề không phải ai là kẻ thắng cuộc hay thua cuộc. Điều quan trọng của Tình yêu mà bạn cần biết đó là khi nào bạn nên giữ lại hay thời điểm nào nên để nó ra đi !
Tình yêu là con dao. Nó đâm nát con tim hay có khi nó khắc sâu vào tim ta những vết khắc diệu kỳ và sẽ theo ta đến cuối đời. Tình yêu là một cảm giác tuyệt vời nhất. Nó có thể truyền cảm hứng và đem đến cho bạn niềm vui sướng và sức mạnh. Điều đáng sợ nhất trong cuộc sống không phải là cái chết mà là bị lãng quên ..là khi người ban yêu dấu nhất từ bỏ tấm chân tình của bạn để chạy theo những điều hư ảo...là khi những người bạn thân của bạn từ bỏ bạn vì đơn giản rằng họ không hiểu bạn...
Dẫu em có nghi ngờ : ngôi sao là ánh lửa , mặt trời di chuyển chỗ , chân lý là lưa dối. Nhưng em chớ nghi ngờ Tình yêu anh em nhé.
có thể theo bạn điều này là đúng với bạn và một số người khác nhưng các bạn chỉ nói đến thiểu số mà thôi,các bạn chỉ luôn nghĩ đến bản thân các bạn chứ đâu nghĩ đến người khác mà nói thẳng ra là con gái chúng tôi

NhanhXuongRong
27-11-2005, 03:43 AM
Bạn viết rất hay ! Nhưng bạn nói con trai ko nghĩ dến người khác thi mình ko dồng ý với bạn diều dó. Tình yêu dầu tiên dến với mình rất bất ngờ ,là do người con gái chủ dộng tìm dến , mà cũng chính người con gái chủ dộng nói lòi chia tay. Ngay lập tức cô ấy và anh của mình quen nhau (nhưng anh mình ko biết rằng mình và cô ấy dã từng yêu nhau). Sau này mình hỏi cô ấy thì mới biết dc 1 diều rằng : cô ấy chia tay với mình dể dến với anh mình vì anh mình có nhiều tiền hơn mình. Lúc dó mình mới thất vọng làm sao, dã có lúc mình nghĩ dến chuyện ngu ngốc nhưng lý trí dã chiến thắng ,dù sao thì cũng chỉ là một người con gái thôi mà. Nếu dc chọn giữa người con gái yêu mình và người anh em của mình mình sẽ ko chọn người con gái. Lý do thế nào chắc các bạn cũng hiểu mà phải ko?

bienxanhsieutoc
27-11-2005, 09:05 AM
Những câu danh ngôn tổng hợp đây mà !

forever love
28-11-2005, 04:29 PM
tôi nghĩ bạn nói rất đúng

cobengaytho1994
28-11-2005, 07:31 PM
minh hoi ban cau nay nha co mot ngươi dai hoc lo yeu minh nhung minh ti lai hoi thich ngươi ay bay gio lam sao

NhanhXuongRong
28-11-2005, 08:03 PM
Ko có dấu khó dọc wa'. Mà nè bạn ko biết phải làm sao ah? Thế thì dừng làm gì cả. Hảy nghe theo tiếng nói của trái tim di bạn. Chúc bạn may mắn !

spidermandn
30-11-2005, 04:22 AM
đúng các bạn đã hiểu được rồi đó

cangxacangnho_92
01-12-2005, 12:22 AM
bạn viết hay thật
chắc bạn phải giỏi văn lắm đúng không?