PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hãy giữ ấm trái tim dẫu mùa Đông có lạnh...

Lost.
21-11-2005, 10:50 PM
Rồi cơn gió vô tâm lật tung đám lá vàng đứng khép nép bên hè vắng,...rồi thì những chiếc lá cuối cũng cũng rơi rụng nốt để những chỗ cho mùa đông ngự trị ...chuyện đất trời mà lại làm cho người ta có cái cảm giác man mác như vừa đánh mất một điều gì đó trong tâm tưởng ....những ngày cuối cũng của một năm,những giây phút cho người ta ngồi nhớ về một năm nhiều niêm vui nỗi buồn,vậy mà cái giây phút ấy lại chỉ còn nỗi buồn, phải chăng khi nghĩ về quá khứ chỉ đem lại cho người ta cái gì đó có tên là "nỗi buồn" ,những tiếc nuối và mát mát se se trong hồn...
... Người con gái bứơc một mình trong chiều đông với một nụ cười thoáng trên môi,phải chẳng trong lòng người con gái ấy đang ngự trị một niêm vui nho nhỏ ??,không hẳn, bởi đôi khi ta vẫn có thể mỉm cười dẫu trong lòng chẳng hề có niềm vui, chỉ bởi đó chỉ là nụ cuời cho một cái gì đó đã xa,xa lắm rồi...mà đôi khi nó chỉ len lén trở về khi ta chợt nhớ về nó mà thôi ...có những đôi chân vẫn bước qua những mùa đông mới và trong hành trang ấy họ vẫn giữ cho riêng mình một hoài niệm,chỉ cho riêng họ mà thôi,và đôi khi họ cũng sẽ giống với người con gái ấy khi một mình bước trong chiều đông với một nụ cười chỉ riêng họ biết ....
....Còn bạn trong những chiều lạnh giá này bạn có giữ cho riêng mình một hoài niệm nào không, tôi chắc rằng bạn cũng có những suy nghĩ riêng của mình trg chiều cuối năm và với một nụ cười thoáng qua chỉ riêng bạn biết ....hãy cho phép mình dù chỉ một lần không phải là người vô cảm giữa cuộc sống vô tình...hãy giữ ấm trái tim dẫu mùa đông có lạnh....

Biển đợi
21-11-2005, 11:02 PM
.. một trái tim đã lạnh.. dẫu mùa hè cũng vẫn lạnh...

loinoihaybatdaututraitim
22-11-2005, 12:43 AM
thôi đi nào... trái tim này đâu phải là trái tim theo nghĩ đen của nó... chán quá hà... vậy khi bạn yêu , ban vẽ hình trái tim ra... đó có phải là trái tim trong lòng ngực bạn đâu... mà đó là tâm hồn của bạn... ở đây chính là tâm hồn đó bạn à...
Đúng, khi bạn có một kỹ niệm đẹp về một cái gì đó... mà bây giờ bạn đã mất... khi bạn nghĩ lại, trái tim bạn cũng sẽ ấm lên cho dù trong giây lát... với tôi, tôi lúc nào cũng luôn giữ lại một chút gì đó cho riêng mình... bởi vì sẽ có khi tôi cần nó để cho trái tim tôi ấm lên, cho dù là giây lát...

Lost.
22-11-2005, 02:28 AM
....Vẫn biết ta chỉ dám cho " ngày hôm qua" đến một cách mơ hồ mông lung thôi,....vẫn biết là phải " quên những điều không đáng nhớ" ...ấy vậy mà tại sao ta vẫn thấy nhức nhối nhỉ,dẫu mùa đông vẫn lạnh thật ,trái tim là trái tim nó luôn nóng hổi nó luôn sẵng sàng chờ đón một...cái gì đó sẽ tới,... nhưng sao, vẫn thấy lạnh như ai đó vứt cõi lòng mình ngập dưới tuyết lạnh...thật nực cười làm sao.....

baby_khocnhe
23-11-2005, 07:18 PM
dẫu trái tim có băng giá ..........nhưng rồi cũng sẽ có 1 ngày lớp băng ấy sẽ tan chãy ........ko bất cứ 1 ai muốn sống cuộc sống buồn tẻ .......và lãnh đạm cã

ez_2_4g3t
23-11-2005, 09:28 PM
Tuyết rơi...từng bông tuyết thi nhau rơi xuống...Lạnh...lạnh tê tái cả người...Mỗi lần tuyết rơi, ta lại thấy cô đơn...nhớ bạn bè, nhớ người thân nơi quê nhà...Ở đây ta ko có bạn bè...cô đơn quá...Ko hỉu sao ta lại mỉm cười, cười vu vơ với chính mình...Chợt nghĩ đến những gương mặt thân yêu, nhớ đến những kỷ niệm ngày nào...lòng ta bỗng thấy ấm áp...cái lạnh dường như ko còn nữa...Quá khứ...cứ ngỡ ta là người dễ quên...nhưng ko...ta nào có quên được...vẫn nhớ mãi, nhớ mãi từng kỷ niệm dù là cỏn con nhất...Trái tim ta sống với quá khứ...trí óc ta thì hướng về tương lai...chỉ có mỗi cái body là ở trong hiện tại...Ta...thật khó hiểu...

Lost.
23-11-2005, 10:01 PM
Nắng.....hình như có nắng giữa cái không khí lạnh lẽo này,hình như nó có từ lâu rồi chỉ vì,.....nó đã quay lưng về ánh mặt trời cho nên nó đã không thấy,nó nhắm mặt lại và rồi tự cho phép mình dừng lại đôi chút giữa những ngổn ngang này để hiện lại là chính mình.....
...Nó nhắm mắt lại và nghĩ :Ừ hình như không còn những lo lắng đang hiện hữu nữa,rằng : nếu như khi mở mắt ra và quay lại sẽ có một người đứng đấy và cười với nó.....rằng ...........rằng.....và rằng nó đang chỉ có vài phút thôi......nó lại phải mở mắt ra,khuôn mặt hồng hào hơn vì ánh nắng và, nó lại phải bước tiếp thôi, nhưng nỗi buồn đã đi vắng một nửa.....vậy cũng đủ rồi......

Le vent!
23-09-2007, 04:14 AM
Tự dưng hôm nay lại muốn học hỏi "đứa nào đó", lôi lại những điều cũ kĩ.

Một trái tim đã lạnh, dẫu mùa hè cũng vẫn lạnh - Ngày đó mình đã viết câu này trong tâm trạng thế nào nhỉ ? Nhớ chết liền :|

Còn bây h ? Nếu có gì để nói, có lẽ là lặp lại 1 điều đã cũ, nhưng trong 1 tư thế mới : Một trái tim đã lạnh, dẫu mùa hè cũng vẫn lạnh !!!

Ừm, có lần cái profile trong blog, phần About Me điền thế này : Kẻ lạnh lùng và vô tình nhất thế gian :D:D:D

Và E-M ?

Hãy giữ ấm trái tim dẫu mùa đông có lạnh, E-M nhé :)

Thằng_giang_hồ
24-09-2007, 02:11 PM
nói như thật én,trái tim lạnh thì có mà xuất huyết tim mà chết à.......=))
Trái tim đã lạnh thì không bao giờ xuất huyết hết ,nó mãi mãi lạnh giá và lằm đó im lìm như cái muôn thủa ban đầu đó.Rất tiếc đó lại là sự thật...những người thàng công hầu như đều như vậy bởi vì họ không biết đau không biết xúc động không biết yêu. Họ chỉ nghĩ đến mình đến mục đích mình đặt ra mà thôi.Đó là một người? không đâu họ là cỗ máy đã lập trình...hahahaa..........

sutu_hadong
25-09-2007, 08:40 AM
ai bảo rằng mùa đông là giá lạnh
tui bảo rằng hok phải la` mùa đông
mà ngay cả khi trời nắng hạ
cũng thấy lạnh giá ở trong lòng

>Umbrella<
25-09-2007, 10:51 AM
Cứ loanh quanh và nuối tiếc... sắp đông ròy.. rồi sẽ lại thấy lạnh!
Bik là không mong nhưng lại cố mà đối mặt, bỏ lại một khoảng trống ấm áp.. có thể mùa đông đó không còn, xa lắm, và nhạt nhoà... rồi đông khác, người khác sẽ đến.. sẽ ấm áp hay một chút lạnh lẽo đạc trưng vây lấy.. thôi thì ráng mà chờ vậy!
Chờ cho lại qua một mùa đông có cảm xúc, có... đợi chờ..

Thằng_giang_hồ
26-09-2007, 01:16 PM
Mùa đông cho cây cối ủ trong mình sức sống để Xuân sang vươn mình khoe sắc.Mùa đông cho con người ta gợi nhớ lại những kỷ niêm ấm êm để rồi con tim nóng bỏng kia sẽ bùng cháy bất kỳ khi nào khi có cơn gió vô tình hay cố tình đi qua

choikangwu
28-09-2007, 11:28 PM
bài này có tiêu dề hay quá

»¯♥-[RAinie]-ÇønG^ ÇhUa' Nhø-♥¯«
29-09-2007, 12:42 AM
-Lạnh-
..ĐÔng năm nay hình nhƯ đến sỚm thì phải :hihi:...
chƯa ji` Em đã tỰ trang hOàng chO mình đỦ thỨ ấm áp nhất cỦa mÙa đÔng.....
...Lạnh....
GiÓ vÔ tình gàO thét qUá....
MƯa lạnh lÙng hỐi hả qUá....
Em lạnh............Em khÓc...bất chỢt nhỚ Anh....
Em lại khÓc....
ĐÔng năm nay sẽ nhƯ 16 đÔng năm trưỚc......vẫn hOk cÓ anh.....
Vẫn hOk cÓ đi bên em.....
hOk cÓ anh nắm lấy bàn tay lạnh ngắt.........
hOk cÓ anh chia sẽ đÔi găng tay Tình Nhân cỦa nhỮng ngưỜi đang yêU.....
hOk cÓ anh cÙng qUàng chUng vỚi em chiếC khăn Len ấm áp....
.....Và năm nay cŨng thế anh nhỉ :)
16 năm trưỚc em chƯa yêU anh......
16 năm trưỚc em hOk bít yêU anh
...Anh Ở Xa lắm cƠ :)...hOk thể Ở bên cạnh em lÚc em Lạnh nhƯ thế này....phải hOk anh

-Em-hOk-Lạnh-đâU-Anh-Ạ-:)
Em hOk lạnh tÝ nàO cả đâU:)
...Trái Tim em Ấm áp lắm
nhỚ đến Anh....Bít anh cũng đang nhỚ đến em :hihi:
...SaO em cÓ thể Lạnh đưỢc anh nhỉ...
Em muỐn làm mÙa đÔng Ấm áp nhất cỦa Anh ::hum: :hum: Anh nhé ^^

Ken2No
30-09-2007, 08:36 AM
khi trái tim đã lanh lúc dó sẽ là lúc con người ta sẽ lãnh cảm vớ tất cả những j` đàng tồn tai.............

Ke_giang_ho
30-09-2007, 01:51 PM
Trái tim đó sẽ được hâm nóng lại bởn những trái tim khác...những trái tim rực lửa khác...Nó lại bốc cháy và còn mãnh liệt hơn bởi vì nó biết không chỉ có nó trong mùa đông này...( Một cây làm trảng lên non ,ba cây chụm lại lêm hòn núi cao )

»¯♥-[RAinie]-ÇønG^ ÇhUa' Nhø-♥¯«
01-10-2007, 04:50 AM
Lạnh....
..Thật sỰ lạnh lắm.....Bàn tay run rẩy lên......cÓ phải vì Lạnh qUá h0k....hay vì.....
..mƯa...rƠi hỐi hả lắm....và nưỚc mắt ta cŨng hỐi hả theO mƯa...
..Gi0'...thét GàO qUá....và lÒng ta cŨng đang thét gàO.....
...TaU đaU lắm......lÒng ta cŨng đaU lắm.....
..Ta cO mình...cảm thấy hƠi lạnh ba0 qUanh lấy ta....Tim ta cŨng đang Lạnh....lạnh lắm...lạnh.....
...Ta 0ff....nhìn bạn bè ta lần lưỢt Onl.... ta h0k lên tiếng và h0k ai biết Ta c0' mặt Ở đây....Ta đang chạy trỐn thì phãi....
..Mưa mãi h0k ngỚt.....nưỚc mắt ta cŨng h0k thể nàO ngỚt.....
..giÓ vẫn thét gàO....và lÒng ta cŨng đang gàO thét vỚi giÓ.....
....Ta tưỞng cOn Tim ta luÔn ấm...
....Ta tưỞng nÓ đã ấm áp tỪ lâU.....
..nhƯng....cÓ nhỮng khi nÓ Lạnh lẽO và đaU đỚn nhƯ thế nàY....
..Ta Lạnh.....cÓ ai biết rằng ngaY lÚc nài Ta Lạnh đến thế nàO h0k.....

giÓ Ơi đỪng thỔi nỮa.....
mƯa Ơi đỪng rƠi nỮa....
Ta Ơi...đỪng đaU nỮa....
Hãy ngOan ngOãn xÓa lành vết thưƠng :)
Hãy ngOan ngOãn ngƯng nưỚc mắt :)
Hãy ngOan ngOãn để lÒng thÔi thét gàO :)
Để Ta cÒn thấy ấm áp nƠi cOn tIm....:)

Vị_NgỌt_ĐôI_mÔi
24-11-2007, 04:34 AM
^^...........Gió về.......nhớ A........

! Chấm Than !
25-11-2007, 05:06 AM
ôm em một cái đi anh !

Năm nay đông đã đến Sài gòn rồi !

Có lạnh kô yêu thương :rain:

kem dâu mút
01-12-2007, 01:52 AM
http://i70.photobucket.com/albums/i115/kemdaumut/435241tsh0fvh9b0.jpg

Này thì này nhé! Nhớ cái hồi năm ngoái mình có hê lên 1 bài là Mùa Đông không lạnh đâu. Đã bảo rồi, mùa Đông chẳng lạnh tí tì ti nào cả, chỉ có ấm áp mà thôi. Chẳng là như thế sao, cứ thử dạo quanh các con đường mà xem, đèn đuốc còn nhiều gấp đôi ngày thường, người ta chen nhau để trang hoàng cho nhà mình, cửa hiệu của mình thật rực rỡ. Chẳng phải thế sao khi những đồ vật tượng trưng cho mùa đông thì lại toàn màu đỏ nhỉ, nào là áo ông già noel màu đỏ này, giày đỏ này, đèn đo đỏ này, lá đỏ này,... và cả thời trang áo quần cũng màu đỏ này.

Suy cho cùng, cho dù thực tế là Mùa Đông có run rẩy chân tay cơ đấy, có lập cập 2 hàm răng cơ đấy, có tím tái môi miệng cơ đấy, có ớn lạnh trong người đấy, nhưng hơi thở vẫn nồng ấm kia mà, trái tim vẫn còn hoạt động tưng bừng kia mà. Phải vậy, phải vậy thôi ấm áp sẽ lùa vào từng thớ thịt mất, chẳng còn chỗ cho mùa Đông nữa cơ.

Thôi nào những trái tim băng giá. Bạn đang ngồi đây, thắp lên hàng đống ngọn nến để cho chảy hết mấy trái tim băng giá đây. Cảm thấy không tan chảy, không nóng lên, nói bạn biết để bạn chạy đi thắp nguyên một đống lửa cho vui.

http://i70.photobucket.com/albums/i115/kemdaumut/katiespictures221.jpg

TLH
21-03-2008, 01:31 AM
Thật ra ko lạnh đâu ,vẫn ấm đấy ,vẫn ấm mỗi khi nghĩ đến một người.
Chỉ là hơi run rẩy một chút mà thôi...!

12-01-2007, 01:52
Ngó cái ngày mà người cuối cùng gửi vào đây ,ngồi đần thối ra lẩm nhẩm lại năm nay là năm bao nhiêu ,hay mình nhớ nhầm, hay nhìn nhầm cũng nên ,ko, chả nhầm đâu ,hơn năm thật rồi đấy.

Cực kỳ ngại mỗi khi lôi những cái cũ kĩ lên thế này , nhưng mà để cho thấy thời gian trôi nhanh như thế nào...!

Lost.
21-03-2008, 01:57 AM
11-21-2005, 10:50 PM

Cũng giật mình - thế là cũng 3 năm rồi cơ à.....
Tự nhiên thấy rùng mình và thảng thốt điều gì không rõ....uhm - là thế đấy nhỉ - nhanh quá !

Hôm qua chợt gặp lại nhau, chợt nhận ra nhau vẫn chưa kịp đổi khác , thời gian thì vẫn đi qua.
Phải rồi - vẫn thấy ấm thấy êm lắm khi nghĩ về một ai đó!
Kỷ niêm chưa bao giờ mắc lỗi , nó không đáng bị nguyền rủa và quên lãng. Thời gian làm cho mọi thứ sô vào nhau , va đập và vô hình cái túi ký ức bật tung - nguyên vẹn và bình yên...

Có những ngày mà người ta gọi là Hôm qua !