PDA

Xem đầy đủ chức năng : What's the love ?

Sao chổi
20-11-2005, 05:46 PM
Tôi gặp anh vào một buổi chiều khi tan học , ánh mắt của anh lúc ấy đã làm tâm hồn bé nhỏ của tôi có chút gì đó xao xuyến . Rồi tiếp đến những lần sau nữa , mỗi lần gặp anh tôi cảm thấy lòng mình vui hẳn lên . Cũng từ đó tôi ngỡ mình đã biết "yêu " . Ít lâu sau đó , tôi biết được anh đi học cùng đường với tôi thế là mỗi ngày tôi như một con bé khờ khạo đứng trông anh đi học về cũng như đến trường . Cũng nhờ vậy mà tôi có thể nắm được thời khóa biểu của anh , ngày nào anh về sớm , ngày nào anh về trễ .Một năm sau , tôi biết được tên anh sau bao cố gắng kiềm chế con tim mình . Không hiểu sao mỗi lần gặp anh là nó cứ đập nhanh hơn lúc thường làm đầu óc tôi hoa cả lên chẳng thấy được gì ,ngay cả cái tên của anh được thêu khá to trên áo . Rồi một hôm tôi trông thấy anh đi cùng một con bé học cùng lớp với tôi . Cứ tưởng là tôi sẽ buồn sẽ khóc nhưng không , tôi hoàn toàn bình thường không có gì gọi là buồn cả , tôi đang nghĩ có thật sự là mình đã yêu anh hay không nữa . Tôi vẫn đứng trông anh suốt những ngày sau đó . Cứ thế 4 năm trôi qua , tôi chẳng thay đổi gì mấy ngoài chuyện tim tôi không đập nhanh khi gặp anh nữa , tôi cũng chẳng muốn nhìn thấy anh như lúc trước . Sau 2 tháng , tôi đã thật sự quên anh .Giờ nghĩ lại tôi thật sự không hiểu tình cảm lúc ấy tôi dành cho anh có phải là tình yêu hay không nữa ? Tôi nghe người ta nói tình yêu thật sự thì khó mà quên được vậy mà tôi lại quên anh dễ dàng như vậy .Hơn nữa , trong đầu tôi hoàn toàn không nghĩ đến chuyện sẽ đến làm quen với anh , sẽ nói cho anh biết tình cảm của tôi . Vậy có phải tôi đã không yêu anh như tôi tưởng ? Thế tình yêu là gì ? Có ai giải thích cho tôi hiểu được không ?

chickenflu_264
20-11-2005, 07:02 PM
Tình yêu thật khó nói và tình cảm bạn dành cho người ấy là một tình cảm rung động trước một người khác giới .Bạn có nghĩ như vậy không?

wolfman
21-11-2005, 05:14 AM
Theo mình, tình cảm của bạn chỉ là một loại tình cảm na ná giống tình yêu thôi.Có thể đó chỉ là một cơn cảm nắng.Chuyện tim bạn đập nhanh khi gặp anh ta, theo mình chỉ là do tâm lí của bạn lúc ấy thôi .Mình cũng đã từng như thế với một cô gái,nhưng thật sự mình không hề yêu cô ta.Tình cảm con người rắc rối lắm, chả biết được.

†º°¨ђm_q§¨°º†
02-12-2005, 12:11 PM
tình cảm tuổi "học trò"

Black & White
02-12-2005, 12:35 PM
phải chăng là tình yêu sét đánh?

NhanhXuongRong
02-12-2005, 01:16 PM
Tình yêu ko phải là sét dánh dâu bạn ơi. Tình yêu là thứ khó lý giải nhất , mình còn ko biết sao nói cho bạn biết dc.:lol: :madsung:

chip_cogaitheki22
02-12-2005, 07:05 PM
bạn chưa từng yêu đúng không? và để hiểu tình yêu theo đúng nghĩa của nó thì khó thật đó, xét về góc độ nào đó nó là sự hòa hợp giữa hai tâm hồn, phải có sự tự nguyện của cả hai bên cơ.Tình yêu như ly cà fe vậy, có đắng nhưng cũng ngọt ngào, đôi khi làm người ta miên man bất tân

NhanhXuongRong
03-12-2005, 12:11 AM
Woa , sao bạn biết hay vậy ,yêu rồi phải ko?

♥ NieNie ♥
03-12-2005, 02:00 AM
có thể đây là một cơn cảm nắng mừ thui ,yêu là một kết quả của một quá trình lâu dài ,là do 2 con tim đồng cảm ,chấp nhận ,hoặc một sự đơn phương ,tiến hóa từ một tình bạn chân thành hay một sự ngưỡng mộ lâu ngày ,thế thui . bình tĩnh chẳng zi` đáng sợ cả đây đâu fai tình yêu .chúc bạn sớm tìm 1 tình yêu thật sự

Kim Van Phong
03-12-2005, 08:13 AM
khó giải nghĩa lắm bạn phải yêu say đắm cơ

White Wolf
03-12-2005, 09:39 AM
chỉ là thoáng qua mà thôi ko có gì quan trọng đâu đơn giản vì bạn cảm thấy người đó dễ mến và bạn thích nhìn người ta ban đầu bạn rất muốn làm quen rất muốn người đó thích mình nhưng thời gian sẽ xóa nhòa tất cả thôi rồi một ngày nào đó bạn cũng sẽ gạp lại tình cảnh như vậy thôi chi là chuyện bình thường thôi ko nên quan trọng quá đâu

Sao chổi
06-12-2005, 08:54 PM
có thể đây là một cơn cảm nắng mừ thui ,yêu là một kết quả của một quá trình lâu dài ,là do 2 con tim đồng cảm ,chấp nhận ,hoặc một sự đơn phương ,tiến hóa từ một tình bạn chân thành hay một sự ngưỡng mộ lâu ngày ,thế thui . bình tĩnh chẳng zi` đáng sợ cả đây đâu fai tình yêu .chúc bạn sớm tìm 1 tình yêu thật sự
chỉ đơn giản thế thôi hả bạn ,như vậy có lẽ là SC đã chẳng yêu anh chàng đó nhưng hiện giờ những tình cảm ấy lại xuất hiện nhưng với một người khác SC phải làm sao đây để kiềm chế tình cảm này ???