PDA

Xem đầy đủ chức năng : Em Sẽ Viết Cho Anh Mỗi Ngày

Hạc Giấy
18-11-2005, 08:21 AM
Bệnh viện...cái không gian màu trắng u buồn ấy...Cái cảm giác cô đơn làm trái tim tôi như nghẹt thở. Nhiều lúc tôi cũng không yêu nổi cái thân thể yếu ớt của chính mình...

Uh...!Tôi không cho phép mình yêu anh.Cho nên lại càng không thể làm tổn thương đến anh!Tình yêu trong tôi bấy lâu nay chỉ còn đơn thùân là những đỗ vỡ thì có nghĩa gì đâu trước trái tim anh nồng nhiệt...

Tôi không muốn tạo nên một vòng tròn khắc nghiệt cho tình yêu của mình...vì tôi sợ cái cảm giác một mình đứng giữa cái vòng tròn ấy...Tôi muốn trái tim mình yên ngủ...giữa những khát khao...

lilazngrl17
18-11-2005, 10:51 PM
wow, em hiểu đc và cảm thông cho chị lắm :)

BE HAPPY OK??? :) :) :)

Hạc Giấy
19-11-2005, 09:34 PM
Có lẽ điều nó chọn lựa là một tình yêu không sở hữu thì sẽ mãi mãi đẹp và sẽ không bó hẹp bởi những tỵ hiềm, lo âu mất mát tan vỡ của đời thường...Nhắc mình bao nhiêu lần ???

Sự thuỷ chung khiến nó trở nên nghiệt ngã với chính mình bởi không muốn mình bị cuốn theo những cảm xúc thế gian...

Nó muốn mình mãi là hình tượng đẹp nhất trong trái tim anh nên thà nó không có anh trong đời...

Có những khi anh mệt mỏi và cô đơn nhưng không bao giờ tìm nó, nó biết qua một người bạn và lại tìm đến anh. Cả hai gặp nhau cũng chẳng nói gì nhiều...

Anh cần nó hiện diện bên mình với sự đồng cảm chứ không muốn nó bước vào đời anh với những lo toan của đời thường...

Chạnh lòng vì điều đó, đôi khi nó muốn rút lui như một cứu cánh..nhưng không thể buộc lòng thôi quan tâm, thôi nghĩ về anh...

Cuối cùng thì người anh yêu đâu phải là nó, nó hiểu điều ấy...Nghĩ thế tự dưng nước mắt nó chảy mà không biết vì sao, bởi từ sâu thẳm tâm hồn nó vừa gãy đổ một điều mà bấy lâu nay đã nhận biết nhưng vẫn không muốn anh thổ lộ bằng lời...

Hình như Thượng Đế muốn buộc con người phải trả giá....

Chỉ được thoả mãn nửa phần hồn, hay nửa phần xác....

darksky nolonger
21-11-2005, 01:52 AM
hi vọng bạn và ngưòi bạn yêu sẽ có một kết cục đẹp

hongbiet
21-11-2005, 05:42 AM
đêm wa 12h3' em giật mình vì có tin nhắn ...tin nhắn of sis , sis nhắn lộn cho em , và người trong tin nhắn ấy là anh S . Sis ! có lẽ em hoh hiểu hết tình cảm of sis , em còn quá nhỏ mà sis ha , nhưng dù thế nào , em cũng luôn mong hạnh phúc sẽ đến với sis , nụ cười mãi mãi trên môi sis , hãy luôn tươi cười như sis of trước kia , sis nhé !

Meodzo
21-11-2005, 06:27 AM
Có nhớ ... Bà bảo ... nhìn hình thấy mình xinh.... ( Hơi chảnh chút xíu há )... Nhưng mah... Cứ thế... Bà cứ vui vẻ như thế ... Uhm... Chuyện tình cảm... có vẻ phức tạp nhỉ...

tiểu quỉ
21-11-2005, 06:42 AM
hạc giấy.. hạc giấy.. nick ai làm ta nhớ quá... nhớ quá 1000 con hạc giấy khi xưa... xin lỗi.. ngàn lần xin lỗi anh...

Hạc Giấy
22-11-2005, 08:32 AM
đêm wa 12h3' em giật mình vì có tin nhắn ...tin nhắn of sis , sis nhắn lộn cho em , và người trong tin nhắn ấy là anh S . Sis ! có lẽ em hoh hiểu hết tình cảm of sis , em còn quá nhỏ mà sis ha , nhưng dù thế nào , em cũng luôn mong hạnh phúc sẽ đến với sis , nụ cười mãi mãi trên môi sis , hãy luôn tươi cười như sis of trước kia , sis nhé !

bé cưng bài này ss ko viết dành cho S đâu bé :)

to mèo dzồ : tui hoh có chảnh àh , muh sự thực nó là như dzị ah ... níu ko sao làm điên đảo nhìu anh được chứ muh trong HHT này chí ít cũng 3 ng hehe :lol:

Chẳng có một lời xin lỗi nào là muộn màng cả phải không anh?Em ko hiểu nổi nữa , trái tim em tỏ ra bất cần anh và có nhiều lúc trái tim em cô đơn nhất: em khát khao có anh bên đời.Lúc em chơi vơi giữa biển đời đầy sóng gió, em lại nghỉ về anh.Không phải anh thường nói cùng em "Cái gì của mình thì dù trãi qua bao nhiêu sóng gió, thì có lúc nó sẽ trở lại bên mình, còn nếu nó không thuộc về mình thì mình có đi tìm suốt một đời thì nó vẫn chỉ là ảo ảnh..." đó hay sao?
Cơn mưa ấy là định mệnh, nó mang anh đến bên em, để rồi suốt bao năm qua, nó vẫn làm ướt lạnh trái tim em, có lẽ nào anh không hiểu...?

Hạc Giấy
23-11-2005, 11:06 PM
Đừng bao giờ rời xa em nữa nhé anh , em chỉ cần có anh trong cuộc đời này... em sẽ chẳng cần bất cứ điều gì trên đời này nữa......

Sóng êm , biển lặng , một thoáng buồn đượm trên nền trời , những chú Hải Âu đang bay xôn xao , một cánh hoa nhỏ đang run rẩy sợ sệt , chỉ cần một thoáng gió lay cũng đủ làm dập nát sự mỏng mảnh của nó huống chi một cơn lốc hay bảo tố phong ba .

Xin bình yên hãy ghé qua đây để làm dịu nổi bất an trong em , để cho mảnh đất an lành có thể gieo mầm hy vọng và nẩy sinh hạnh phúc .

Em ôm trong tay thật chặt : một tấm ảnh , với một nụ cười , một ánh mắt thương yêu và một cái tên in sâu vào tâm khảm . Chỉ có bấy nhiêu mà thôi .

Anh giữ trong tay : cả hy vọng , cả ước mơ và cả sự sống của em , anh có biết không chỉ cần một chút lơ đãng , chỉ bởi 1 tí vô tâm là có thể làm vỡ nát cả một niềm tin , một ước mơ ... và hơi thở của em

Tonytran2pal
24-11-2005, 11:32 PM
I don't know , why do i love u ! But now , i know that i miss u....And u?Waiting for your anser and want to meet u...When meet u , i can go to love for me ! That true i am thinking

sẻ xù
24-11-2005, 11:53 PM
đôi khi bên anh em mong được gần anh mãi
đôi khi xa anh............
mỗi con người luôn có sự mâu thuẫn, một muốn yêu hết mình, một lại sợ làm đau mình và đau người. I hate myself for lovinh U!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

nick-nack
24-11-2005, 11:54 PM
uh, nice to meet u again, bro and ss, .. do u remember me ?:hihi: i am "artemisia_sad" ^^ !
... Một lời chúc hạnh phúc gửi cho 2 ngưòi nha ...

Hạc Giấy
25-11-2005, 02:57 AM
Đôi lúc em cũng muốn chỉ nghĩ đến tương lai , nơi đó là cả một chân trời hạnh phúc , nhưng mái ấm của chúng mình còn xa thẳm mà sức khoẻ ngày cành héo mòn . Em chỉ sợ tất cả những mong ước của mình cũng như của bao nhiêu người đang yêu nhau ao ước sẽ không thành đạt bởi cái câu có duyên mà không có nợ .

Hai tâm tư , hai chí hướng , hai suy nghĩ mà gần như sinh đôi của anh và em đã khiến cho mình gần nhau hơn , không có một khoảng cách nào giữa hai chúng ta ngoài cái đại dương mênh mông kia .

Số phận đẩy đưa đến đâu chăng nữa , mình vẫn yêu thương nhau . Một lời hứa xem như một lời nguyện thề có anh bên em ..... Phải không anh

Hạc Giấy
26-11-2005, 04:34 AM
Anh chỉ là cổ tích của em thôi
Cổ tích đầy những điều mơ mộng
Cổ tích những điều không hề có thật
Em cứ mơ điều kì diệu xa xôi ... "

Anh có biết rằng anh như muôn vì sao trên bầu trời kia luôn luôn toả sáng trong lòng em soi bước cho em để em vững bước đi trên đường đời, anh đã bước vào cuộc đời của em thật ngẫu nhiên như ông trời đã sắp đăt sẵn. ANH như con nai vàng ngơ ngác vừa đến đã giẫm nát trái tim Em, tưởng như đã băng giá bao ngày qua. Trên thế gian này có muôn vàn công thức và định nghĩa, nhưng không có công thức nào để định nghĩa được Tình Yêu của Em dành cho Anh, trên thế giới này cũng có nhiều loại ngôn ngữ nhưng không có loại ngôn ngữ nào nói lên hết đươc tình cảm của Em dành cho anh, Em yêu anh nhiều lắm anh có biết không anh

Tonytran2pal
26-11-2005, 08:32 AM
......Giao mùa !

Đông về, thu qua, cái gì đến rồi sẽ đến, cái gì đi rồi cũng sẽ phải đi... Sao ta còn ở đây bên những phố dài xao xác gió, những khung cửa sổ lác đác sao, những hàng cây mệt nhoài trút lá... Hay là ta đang níu mình bên gió, để gió nặng nề không tới nổi miền xa?...
Lúc nào cũng bâng quơ, lòng yên lặng như ao thu lắng sóng, song phủ mờ cái lành lạnh chớm đông...

"... Mùa đã giao rồi em biết không?
Heo may tràn về ngõ nhỏ
Nỗi niềm chạm đầu ngọn gió
Nghe lạnh se sắt lòng!

Mùa đã giao rồi em biết không?
Chiếc lá cuối cùng đã rụng
Ta nhặt thu vàng, lúng túng..
Ép vào miền nhớ, bâng quơ..."

Bất chợt lại nhớ về những gì đã qua,tất cả hiện về như một phản xạ,nhưng rồi cũng hiểu rằng mọi thứ rồi cũng là quá khứ thôi...Gần,rồi xa,rồi rất xa,"ngày hôm nay" rồi sẽ là "ngày hôm qua".

Đêm đông,trời không có sao,một màu nền nặng đỏ,không có mưa rơi.Gió từng đợt thổi đến lạnh,những cành cây khẽ đu đưa,có điều gì còn thức sau những tán cây vô hồn ấy...

Yên bình,thời gian lững thững bước đi
Ngày ngắn ngủi,đêm cũng không dài...
Mùa đông ấm áp,mùa đông hạnh phúc,yêu mùa đông biết bao
Vì mùa đông năm nay anh có em

hongbiet
26-11-2005, 10:54 PM
em cứ nghĩ sis là người lãng mạn ùi , ai dè anh cũng lãng mạn y chang luôn , hèn chi làm lover là phải ùi , hihihi . Chúc cho ty of 2 anh chị : baby & bạo chúa sẽ đến bến bờ of hạnh phúc nhé !
to sis : dù thế nào em sẽ vẫn mãi ủng hộ sis , cái jì of mình mãi mãi sẽ là of mình , sis có nghĩ dzậy hoh hở sis ?

Hạc Giấy
27-11-2005, 02:32 AM
Tri kỷ của em,

Giận anh ghê, anh dám nói thế với nhóc ư? Anh yêu em nhưng mà ghét cái cá tính em lắm à? Bản chất vậy đó, úp úp mở mở làm anh chạy theo hụt hẩn mà chẳng hề hấn gì đúng không? hehe....

Mổi lần trò chuyện với anh em vui, vui lắm đấy. Nhưng em cũng rất sợ khi đối thoại cùng anh, anh cứ trêu em và nêu ra bao câu hỏi mà em không thể, chưa thể ... và không biết khi nào em mới có thể đáp lời

Anh đấy, cứ lung tung nghĩ vẫn vơ về em. Được rồi, vậy thì cứ vớ vẩn ngẩn ngơ thế, trong anh đáng ghét lắm ! Lần này, từ đây em sẽ không để anh trêu em nữa, em sẽ mãi lý lắc ghẹo anh cho xem .........

Vì em biết anh yêu em rất nhiều

Anh của em, nụ hôn mà anh gởi cho anh trên trang thơ đấy . Em không muốn nhận đâu , vì em muốn anh trao cho em linh hồn anh cơ lêu lêu còn nụ hôn chỉ là tượng trưng thôi đúng ko anh .....

Tonytran2pal
28-11-2005, 01:05 AM
Em hỏi anh thích nhất mùa nào?Anh bảo rằng mùa thu. Tại sao? Vì anh không chịu nổi cái lạnh của mùa đông, cái nóng của mùa hè, còn mùa xuân thì có trăm hoa đua nở và ấm áp nhưng chóng tàn, anh chỉ thích mùa thu vì nó mát mẻ, có nắng và có mưa, và anh cũng đọc được ở đâu đó một câu thơ “Nụ cười em như mùa thu toả nắng...” Cái nắng êm dịu và mát mẻ, mây thì bồng bềnh mặc cho cơn gió mùa thu đưa mây trôi xa.

Và rôi vô tình hay cố ý em lại hỏi: “Hai chiếc xe song song nhau như hai đường thẳng song song nhau không bao giờ có điểm giao”. Anh nghĩ đó chỉ là câu nói đùa của em nhưng lại là sự thật của ngày hôm nay. Phương trình vô nghiệm hay là anh không biết giải bài toán này, hay anh cố tình không tìm ra đáp số. Còn em thì lại cố tìm ra đáp số cho bài toán, một đáp số duy nhất “phương trình có một nghiệm chung duy nhất” nhưng mà em tìm mãi có được đâu. Một mình anh thì không thể nào tìm ra đáp số cho dù anh cố hết sức mình đến đâu đi nữa.

Cả đời này anh luôn ao ước, ước được làm điều gì thật tốt cho em... Dẫu đã có ngàn lần ướ hẹn, nay chỉ là cát bụi mà thôi...Đừng rời xa anh mà hãy để lòng anh nguyện mãi đợi chờ. Xin em đừng chúc anh hạnh phúc, vì em là hạnh phúc đời anh...Dù đời này kiếp sau cũng vậy, xin yêu em ngàn năm vẫn thế.... Dù ngày mai, anh chỉ là một hại bụi hư vô... Dù ngày mai, không còn nữa... xin yêu em mà thôi... Ngày yêu em anh chẳng có gì. Anh tặng cả đời anh cho người anh yêu dấu. Cuộc tình mình anh giấu trong mộng và mộng mình anh để trong đêm. Vạn lần yêu như một lần yêu. Gọi thầm gió chỉ nghe lời xào xạc, gọi tên em chẳng nghe tiếng vọng về....

Hạc Giấy
28-11-2005, 07:59 AM
Có 1 người luôn quan tâm và lo lắng cho 1 người...
.........dù biết rằng người kia luôn nói tự biết lo cho mình..........
Có 1 người luôn cố gắng dành thời gian cho 1 người........
.........dù biết rằng người kia luôn bận rộn.................
Có 1 người luôn online để gặp 1 người....
........dù người kia rất hay nói:"Em ko phiền Anh nữa"....
Có 1 người rất hay fone cho 1 người vào buổi sáng sớm....
...dù người kia hay cằn nhằn:"Đi làm về mà sao chưa về nhà hả Anh"....
Có 1 người luôn yêu thương 1 người hết lòng....
.......dù người kia có đôi khi hay tỏ ra lạnh lùng xa cách.....
Có 1 người luôn tin tưởng 1 người........
........dù người kia ở cách xa, xa lắm..............
Có 1 người luôn tin ở tình yêu của chính mình...
.....dù biết rằng phía trước còn thật nhiều thử thách, gian truân.............
Còn nhiều... nhiều lắm để có thể nói hết tình cảm của 1 người.....
Và có 1 người cảm nhận được tất cả tình cảm ,sự quan tâm lo lắng, sự trân trọng và niềm tin tưởng ấy...Để biết rằng mình và người kia Ko-thể-để-mất-nhau .
Lại mưa nữa rồi ....Có 1 người đang nhớ 1 người nhiều lắm

cobethichankeomut
29-11-2005, 08:33 PM
Anh đã bước đi không quay trở lại để em cô độc một mình nơi góc phố.Anh đâu có biết nước mắt em rơi vì ai?Anh đâu có biết nơi phố nhỏ có một cô bé vẫn ngồi đợi trong cay đắng?Anh đâu có biết trong tim em luôn có riêng hình anh?Anh đâu có biết con nhóc vẫn hay nói ngược những gì lòng nó nghĩ?Anh đâu có biết con nhóc ấy yêu anh nhiều đến thế?Anh bước đi xa mãi mãi, trong trái tim con nhóc như em chỉ còn lại một vết hằn cả đời không thể xóa mờ.Anh đâu hay biết bao đêm em vẫn khóc,vẫn chờ đợi tiếng chuông điện thoại quen thuộc?Anh đâu có biết phải không anh?Em không thể giữ bước chân anh,khi biết anh ra đi.Em chỉ biết khóc,khóc như đứa trẻ.Em đau đớn và giây phút đó em không muốn mình tồn tại trên đời này nữa.Quay về với em đi anh,em không thể sống nếu thiếu anh bên mình.Anh đã nói cả đời này chỉ yêu mình em thôi, yêu em hơn tất cả mọi thứ, nhưng anh vẫn ra đi.Anh vẫn bỏ em lai một mình.Lời hứa anh nói với em chỉ là giả dối.Anh chưa bao giờ yêu em phải không anh?Anh sẽ là bờ vai cho em tựa khi buồn,anh sẽ bên em mãi mãi, không bao giờ làm em khóc.Nhưng tất cả chỉ là lời nói thoảng qua.Trái tim em vỡ nát thành từng mảnh.Em biết làm gì để quên anh?Anh nói đi, em phải làm gì để quên được hình bóng anh trong kí ức?

trankhanh87
29-11-2005, 08:42 PM
e di thi nhung buc thu tinh hay nhat dươc do chu