PDA

Xem đầy đủ chức năng : Em SẼ QuÊn Anh

bonghongtinhyeu
18-11-2005, 04:39 AM
Gởi anh !
Đã ba tháng kể từ ngày chúng ta chia tay , đến bây giờ em mới có đủ bình tỉnh và lí trí để nghĩ về chuyện của chúng ta và có lẽ cho tới bây giờ em mới nhận ra rằng a nh đã ko còn là của em nữa. Nhớ ngày đó khi tiễn em ra sân bay đi du học anh đã nhẹ nhàng ôm em vào lòng rồi hứa sẽ yêu em mãi mãi cho dù phải đợi bao lâu.Thế mà chỉ còn một thời gian ngắn nữa ta lại được ở gần nhau anh lại nõ đối sử với em vậy sao? Anh biết ko ? Nơi đất khách quê người em cô đơn và hiu quạnh lắm ko ? Nhiều đêm khóc thầm vì nhớ quê nhà và nhớ anh da diết nhưng em vẫn cố gắng vượt qua vì em cứ nghĩ rằng nơi quê nhà cũng có một người đang chờ đợi và nhớ đến em. 3 năm yêu nhau giờ kết thúc thế này sao anh ? Yêu nhau rồi chờ đợi nhau đã bao năm thế mà còn vài tháng nữa anh ko đợi được sao?
Ngày em nhận được bức thư cùng tấm thiệp cưới của anh trái tim em như thắt lại, những gì em đã cố gằng gìn giữ và vun đắp cho tình yêu của chúng ta bấy lâu nay giờ trở thành vô nghĩa .Một câu "xin lỗi em"là có thể xoá hết những gì chúng ta đã dành cho nhau trong suốt mấy năm qua được sao ? Anh đã từng nói anh sáng con tim sẽ đưa con tàu tình yêu của chúng ta đến bến bờ hạnh phúc nhưng sao anh lại bỏ em lại một mình giữa biển khơi lạnh lẽo để em ko tìm được ngọn hải đăng của em ở đâu để con tàu của em đâm vào tảng băng lớn làm trái tim em tan vỡ anh ơi.........
Em đã từng hận từng oán trách anh , oán trách cả bản thân mình nhưng mọi chuyện giờ đã thế có oán trách nhau cũng chẳng được gì , cũng chẳng phải lỗi riêng ai thôi thì hãy giữ lại trong lòng những gì tốt đẹp về nhau ,em sẽ luôn cấu chúc cho anh được hạnh phúc bên tình yêu mới riêng em có lẽ em sẽ ở lại đây em ko muốn quay lại cái nơi mà tình yêu của chúng ta đã bắt đầu , em sẽ chôn vùi nó trong tim mình để chính những giọt nước mắt của em sẽ xoá mờ hình bóng của anh trong trái tim em , EM SẼ QUÊN ANH