PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nếu có thể hãy nắm chặt bàn tay.......

tohru
11-11-2005, 06:53 PM
Nếu không trải qua đêm dài lạnh lẽo thì mấy ai hiểu được giá trị của ánh ban mai ấm áp.

Nếu không từng cho đi rất nhiều bằng trái tim đầy nhiệt huyết thì mấy ai biết quý trọng những gì người khác trao cho mình.

Nếu không nếm đủ mùi vị đắng cay thì có mấy ai cảm nhận được vị ngọt ngào đến ngây ngất của tình yêu.

Trong cuộc đời rộng lớn này bao quanh trái tim bé nhỏ của mỗi chúng ta rất nhiều màu sắc hương vị: vị ngọt của tình yêu,chua chát của sự thất vọng đau khổ,vị the của niềm hy vọng mới.

Chúng ta cứ mãi tìm kiếm những bóng hình mờ ảo mà không nhận ra những màu sắc tyuệt đẹp ở bên cạnh mình. Để rồi khi hoàng hôn xuống lại thấy tiếc nuối anh bình minh chói lọi.

Mong cho mỗi chúng ta có thể nhận ra những hạnh phúc đích thực của chính mình để không phải hối tiếc khi nó vuột xa mãi mãi.

ha_linh_4ever
12-11-2005, 06:58 PM
tui cũng đã đọc và cảm nhận về cuộc sống như bạn nhưng đôi lúc thấy mình càng cố thực hiện như vậy càng vô ích...

Ngốc
12-11-2005, 09:23 PM
bài viết hay cám ơn nhiều

đó là những lý tưởng để ta cố vương tới cố sống sao cho đẹp cho ý nghĩa mà thôi, chẳng ai thực hiện đc tất cả đâu

sinhdanau
13-11-2005, 01:28 AM
cuộc sống có muôn màu muôn vẽ nhưng đôi khi chính ánh sáng ban mai làm mọi người có cảm nhận khác

Akite_for_you
30-10-2006, 07:19 AM
Nếu có thể, hãy nắm chặt bàn tay! Tôi rất thích tựa đề của bài viết này...Cảm ơn bạn!

lovely_02
30-10-2006, 08:15 AM
Nếu không trải qua đêm dài lạnh lẽo thì mấy ai hiểu được giá trị của ánh ban mai ấm áp.

Nếu không từng cho đi rất nhiều bằng trái tim đầy nhiệt huyết thì mấy ai biết quý trọng những gì người khác trao cho mình.

Nếu không nếm đủ mùi vị đắng cay thì có mấy ai cảm nhận được vị ngọt ngào đến ngây ngất của tình yêu.

Trong cuộc đời rộng lớn này bao quanh trái tim bé nhỏ của mỗi chúng ta rất nhiều màu sắc hương vị: vị ngọt của tình yêu,chua chát của sự thất vọng đau khổ,vị the của niềm hy vọng mới.

Chúng ta cứ mãi tìm kiếm những bóng hình mờ ảo mà không nhận ra những màu sắc tyuệt đẹp ở bên cạnh mình. Để rồi khi hoàng hôn xuống lại thấy tiếc nuối anh bình minh chói lọi.

Mong cho mỗi chúng ta có thể nhận ra những hạnh phúc đích thực của chính mình để không phải hối tiếc khi nó vuột xa mãi mãi.

Bài này hình như đã từng đọc được ở đâu đó.Vẫn còn ấn tượng tốt khi đọc lại một bài khá thú vị

~*~ Bụi ~*~
30-10-2006, 11:47 PM
Cảm ơn ấy về bài viết này nghen.....

1 bàn tay ấm áp vào đêm đông lạnh lẽo..

1 bàn tay kéo bạn ra khỏi chỗ tối...

1 bàn tay dịu dàng vỗ về bạn ......

1 bàn tay luôn chìa ra trước mắt bạn......

Luôn đi tìm hư ảo...và rồi ngày nào đó tỉnh cơn mơ...bạn nhận ra rằng hạnh phúc đang ở

quanh bạn.....Lúc bạn đau buồn khổ đau luôn có ai đó bên cạnh bạn.....luôn có 1 bàn tay ấm

áp.....Hãy trân trọng giây phút hạnh phúc mình đang có.....đừng để sự hối hận là mãi mãi....

khangminh
31-10-2006, 12:03 AM
:rain: sắc vị cuộc sống:rain:

kem dâu mút
31-10-2006, 12:23 AM
một bàn tay đưa ra kịp lúc tưởng ko là gì nhưng lại giải quyết được biết bao nhiêu điều!

caykeomut
31-10-2006, 05:30 AM
nếu có thể hãy nắm chặt bàn tay.......- 1 cái tựa hay và để suy nghĩ
1 bàn tay đưa ra kịp lúc có thể làm thay đổi rất nhìu thứ trong cuộc sống của ta
VẬY THÌ ĐỪNG ĐỢI ĐẾN TẬN LÚC CÓ NGƯỜI NẰM LẤY TAY BẠN MÀ BẠN HÃY ĐƯA TAY RA VÀ NẮM CHẶT LẤY BÀN TAY BÉ NHỎ CỦA NHỮNG NGƯỜI BẠN............

* bim ky *
01-11-2006, 01:24 AM
Bim đã hiểu được cái nắm tay thật chặt đó..cảm ơn bạn vì những gì bạn nói..và cảm ơn một người đã nắm chặt tay Bim...

caykeomut
01-11-2006, 07:50 AM
một bàn tay nắm chặt lôi ta bước ra ngoài ánh sáng...... giúp ta tìm lại đc niềm tin...... cám ơn nhìu nhìu lém....... bạn của ta ơi