PDA

Xem đầy đủ chức năng : Diary, vui được làm quen với bạn.

*Camellia*
10-11-2005, 08:54 AM
http://i91.photobucket.com/albums/k307/tieutra/ThienHaKyHoa/06_ill_hanami01.png

Hôm nay, mình được nghỉ, ở nhà thì học sinh nào chẳng muốn, vậy mà đối với ở đây thì mình buồn thiệt.Vì sao Diary nhỉ, vì không có bạn bè thân để nói chuyện vui buồn chăng, hay vì chuyện gì đó khác. Ừ, Diary này, bạn biết không, em gái mình luôn hoạt bát, nhanh nhẹn, thông minh, cô bé có nhiều bạn bè hơn mình đấy, mình cũng mong muốn thế lắm chứ, nhưng tính tình thì không thể thay đổi được, đúng không Diary ?

Misty, cô bé bạn của em gái mình, em họ của bé Duy mà mẹ mình đang chăm sóc. Cô bé tới nhà mình chơi, và ngủ đêm ở đây. 2 cô em gái chơi rất vui vẻ, mình cũng thích gia nhập lắm đấy, Diary. Nhưng mà xen vào chơi chung với 2 cô em thì mình không thể hòa nhập được, 2 cô bé hợp nhau hơn khi mình tham gia vào. Buồn quá, Diary nhỉ. Mà thôi, vì mình đã là thiếu nữ rồi mà, mình đâu còn là con nít, Diary ha.

Ở nhà rồi, mình cũng giúp mẹ được nhiều việc lắm ấy chứ. Mẹ lo đủ điều cả : cho bé ăn, cho bé uống, cho đi ngủ, cho đi tắm, ..... những việc ấy mình có thể giúp mẹ mà. Hì, Diary thích em bé không, bữa nào mình chụp hình các bé cho Diary xem nha.

Thôi, mình đi dạo đây nha, Diary. Gặp lại bạn ngày mai nha.

*Sao_Mai*
10-11-2005, 07:12 PM
aww ! dễ thương đó wa' bạn à ! Nhìu khi Trang cuñg buồn lắm chứ vì ko có ai để tâm sự nhưng mà....???

*Camellia*
26-09-2006, 10:11 AM
Diary ơi, hôm nay trở lại viết tiếp nà ^^ vì mình có tin đặc biệt muốn cho Diary và các bạn thân yêu của mình đọc đấy ^^

Ngày 25 tháng 9 năm 2006

Hôm qua happen quá trời luôn nhưng mà vui lắm. ^^

Block 1: cô giáo vắng mặt nhưng cô không để lại bài tập cho lớp làm nên cả lớp người thì nói chuyện, người thì ngủ, người thì đọc sách. Lớp này là ESL nên chỉ có 8 học sinh thôi ^^ vậy lớp không thể ồn ào nổi vì có 3 bạn (trong đó có P) không biết tiếng Spanish ^^ .

Block 2: học 5 phút, báo động cháy reng lên, cả trường ra ngoài hết, xe cứu hoả chạy tới, vài chú cứu hỏa chạy vào, lát họ ra, hông hiểu chuyện gì nữa, cả bọn lại vào lớp học tiếp sau chừng 20 phút, được 2 phút thì chuông lại reng, mấy người bạn mừng quá, chạy lẹ ra nhưng nhà trường nói come back your class. ^^ hihi, học bị mất vài phút, uổng ghê, làm bài hông kịp giờ.

Block 3 cũng là lớp mà P thích nhất, lớp toán ^^ làm bài tương đối dễ nhưng sợ nhất là phần Open Ended Questions. Đạt được 100 điểm bài kiểm, vui ơi là vui ^^

Block 4: thầy giáo dạy lịch sử hông có nên cả lớp xem phim.

-----------------------------------------------------------------------------------

Về nhà, nhận được lá thư của daddy, vui mừng không thể nào tả nổi, vội mở ra đọc ngay. Daddy, I love u so much ^^

Thư của daddy:
Hai con thân yêu của Bố.
Vậy là đã vào mùa tựu trường, Phương và Chi đều đã đi học.
Cứ mỗi độ thu về, nghe tiếng trống trường vang lên khắp nơi là Bố nhớ lại hai đứa khi còn ở VN. Mẹ chuẩn bị quần áo, tập vở, sách giáo khoa... Còn Bố chở hai chị em tới nhà sách để mua dụng cụ học tập. Những hình ảnh đó bây giờ chỉ còn là ký ức mà thôi. Đôi lúc nhìn mấy đứa nhỏ tung tăng đến trường là Bố lại nhớ đến Phương và Chi lắm. Đôi khi thức khuya để làm việc, Bố nhớ những lúc thức khuya cùng học bài với Phương....Không biết lúc này Phương học hành có khá hơn lúc trước không?

Sắp sửa tới ngày sinh nhật của con rồi đó. Loay hoay mãi chẳng biết mua gì cho Phương? Vì bên đó thì cũng đầy đủ hết rồi! Thôi thì Bố viết tặng cho con và thơ "Con cóc" để làm quà vậy:

Đến trường
Mùa thu sao đến sớm?
Ve đi đâu mất rồi!
Sao không ca hát nữa
À đã hết hè rồi
Trống tựu trường đã điểm.
Quần áo mới sẵn rồi.
Sách vở thơm mùi giấy
Em đến trường vui tươi
Này ngôi trường sơn mới
Này lớp học xinh tươi
Này bạn bè xúm xít
Tiếng cười vang khắp trời
Nhớ lời cha mẹ dặn
Siêng học không nên lười
Xứng danh con đất Việt
Làm rạng ngời giống nòi.

Thế nhé! Nhân sinh nhật lần thứ 18 của con. Bố chúc Phương khoẻ mạnh, học giỏi, cố gắng giúp Mẹ và em Chi.
Bố chúc con trẻ và "mi nhon" gặp nhiều may mắn.
Cho Bố gởi lời thăm sức khoẻ đến cả nhà Bác Mai, Bác Vân, Gia đình Bác Hinh, Bác Dũng, Bác Năm.....và bạn bè của con.

Bố của hai con
Nguyễn Hồng Vương

Thơ của Bố tặng bé Chi:

Gà con tập gáy
Gà con chạy lon ton
Bên cạnh gà mái mẹ
Nhặt những hạt thóc tròn
"Chíp chíp" "Mẹ cho con"
Nhìn anh gà trống choai
Đang nhắm mắt tía tai
Học hát từ sáng sớm
Nhưng chỉ được một bài
Ò.....ó.....o...là o.....
Gà con trông thích lắm.
Mai lớn sẽ gắng học
Hơn anh gà trống choai
Chỉ cần luyện một ngày
Là gáy nghe lanh lãnh
Gà con suy nghĩ vậy
Thích chí cứ cười hoài....
^__^----^__^----^__^

Bố thật là, lời chúc của Bố đặc biệt quá, điều thứ 2 Bố chúc con mi nhon, làm sao đây, khó lắm Bố ơi ^^ . Bài thơ của Bố, đúng là thơ con cóc nhưng nó chứa đầy ý nghĩa. Con thương Bố lắm, con nhớ Bố nhiều, Bố ơi. 2 năm nữa con sẽ về thăm Bố, Bố nhé .

THANH THAT
26-09-2006, 11:44 AM
ThÀnh ThẬt CŨng MuỐn LÀm BẠn NẾu ChỊu ThÌ Cho Tt LÀm Con RỄ CÓ Ok KhÔng? ThÌ Ra CƯng CŨng Ở Usa ThẾ CƯng HỌc TrƯỜng GÌ?tt HiỆn Đang Đh NĂm I. Tt HiỆn Đang Ở Usa? ThẾ CƯng Qua ĐÃ Bao LÂu Tt ThÌ ThÁng 10/17 NÀy LÀ ChẴn 6 NĂm.nice To Meet You!

nh0cc0n_l0nt0n
26-09-2006, 08:22 PM
lại nà màu tím....màu tím tượng trưng cho sự chung thủy....nhưng em lại hẽm thix màu tím....nhưng hok fai vì em không chung thủy mà em không thix màu tím đâu à nha :D em thấy ss nói buồn...cuộc sống ai cũng phải nếm trải.....buồn vui lẫn lôn....hãy cố gắng nên ss nhé :huglove:

*Camellia*
27-09-2006, 10:10 AM
Hi TT, :hihi: vậy là bạn muốn làm bạn hay làm con rể thế :hihi: rất vui được làm quen với bạn :) , mình sang đây vào tháng 4 năm 2004 :) mình đang học lớp 11 :)

nh0cc0n_l0nt0n : ^__^ ss biết chứ em, thanks em về lời chúc, em có biết ss luôn giữ trong mình câu nói này không "Hãy khóc và quên đi, để lại nụ cười tươi" và ss đã tìm được cho mình 1 nhóm bạn : 3 cô nương mỗi người mỗi tính cách sống cách xa nhưng luôn sẽ luôn là bạn bè thân nhất ^__^ diary đầu tiên là khi đó ss buồn, diary thứ 2 thì ss đã vui hơn chút. Dần dà sẽ vui hơn nữa thôi em à. Cám ơn em lần nữa nha ^__^

THANH THAT
27-09-2006, 10:14 AM
[COLOR="DarkOrchid"]Hi TT, :hihi: vậy là bạn muốn làm bạn hay làm con rể thế :hihi: rất vui được làm quen với bạn :) , mình sang đây vào tháng 4 năm 2004 :) mình đang học lớp 11 :)

BẠN HAY CON RỄ GÌ CŨNG ĐƯỢC TẠI VÌ LỠ YÊU CON GÁI CỦA MÁ RỒI NÊN SAO CŨNG NHẬN:cungly:

*Camellia*
27-09-2006, 04:36 PM
:1_question: yêu con gái của má ??? con gái nào ta, nhiều quá hông nhớ hết bạn à :hihi:

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

:rain: Hôm nay mình học lớp 20/20 program, nơi dành cho học sinh cần giải thích những điều khúc mắc trong môn toán và môn văn. Mình đã làm wen được với cô bạn người chinese. Cô bạn cũng giống mình, muốn làm wen nhưng không biết bắt chuyện như thế nào vì mình và cô ấy đều đi trên cùng 1 con đường từ trường về nhà :hihi: . Nói chuyện qua loa 1 hồi, cô bạn chợt quay sang hỏi lại tên mình, mình nói tên rồi hỏi lại tên cô ta. Vừa đi vừa nói chuyện được 1 đoạn, cô ta lại hỏi tên mình lần nữa :hihi: cô bạn nói cô ta sẽ cố nhớ tên mình :hihi: nhưng chính mình cũng không thể nhớ nổi cái tên của cô ta :hihi: tuy cô ta sang USA 5 năm rồi mà vẫn nhận rằng mình chưa hiểu hết 1 số từ tiếng Anh :) không biết với mình thì ra sao nhưng có lẽ mình cũng không học được nhiều cho mấy, tệ thật. Mình sẽ cố gắng thêm vậy. Cố lên nào, cố lên Diary nhỉ ^__^

THANH THAT
27-09-2006, 05:55 PM
CON GÁI :anhPha: *SAO_ MAI*:anhPha: ĐÓ MÉ CAMELLIA.

TT QUA USA GẦN 6 NĂM MÀ VẪN CÒN CHƯA CHẮC VỀ ENGFLISH CỦA MÌNH VÌ ENGLISH NÓ CŨNG PHONG PHÚ. HỌC CHO ĐẾN GIÀ :haha:
HỌC ĐH TT CŨNG MỚI LÀM QUEN VỚI BẠN MỚI NHƯNG THƯỜNG TT VẪN MỘT MÌNH VÌ ÍT KHI NÓI CHUYỆN. HÔM NAY TT CÓ LAB .THẦY DẪN CẢ LỚP ĐI RA NGOÀI RỪNG ĐỂ MÀ ĐÀO CÂY MÀ KIẾM VẬT LẠ CŨNG VUI NHƯNG CŨNG PHẢI TỐN "CÔNG LỰC".ĐI RỪNG MÀ CỨ LO LÀ BỊ POISON IVY VỀ LẠI TRƯỜNG MÀ GẨY THÌ CHẾT NÊN CŨNG BỊ TỐT MỒ HÔI QUÁ :haha: TT KỂ THẾ THÔI KHÔNG THÌ LẠI NGHĨ TT 88 NHIỀU:)

*Camellia*
28-09-2006, 04:59 AM
:hihi: hihi mình rất vui khi được nghe câu chuyện của bạn ^__^ bạn đừng nghĩ là bạn đang 888 :hihi: bạn kể nhiều hơn mình cũng không ngán đâu :) ngược lại mình rất vui khi có người cùng chia sẻ những thú vui trong cuộc sống ^__^ thôi, mình đi học đây, chào bạn nha, bái bai diary :)

THANH THAT
28-09-2006, 07:07 AM
ThẾ ThÌ ThÀnh ThẬt KhÔng NgẠi Ok

SÁng HÔm Nay CÓ LỚp TrỄ NhƯng MÀ CŨng PhẢi DẬy SỚm ĐỂ MÀ Lo Học BÀi TẠi VÌ HỌc Đh BÀi ThÌ CŨng NhiỀu.Tuy LÀ MỖi NgÀy ChỈ HỌc Ba MÔn NhƯng MỖi MÔn CŨng ĐỦ LÀm Cho MÌnh NhỨt ĐẦu RỒi. ThẾ CƯng VẪn CÒn BỐ Ở Vn? Tt CŨng ThẾ CŨng HƠi BuỒn VÌ ChỈ CÓ MỘt NgƯỜi Cha ĐỂ Tt Look Up To NhƯng KhÔng ĐƯỢc BÊn CẠnh NhƯng CŨng May LÀ Tt CÓ MỘt NgƯỜi MẸ CŨng RẤt VĨ ĐẠi ĐÃ Lo Cho Tt ĐẾn NƠi ĐẾn ChỐn. KhÔng BiẾt Sao Tt LẠi CÓ ThỂ NÓi NhiỀu VỚi PhƯƠng ĐẾn ThẾ:cungly: CÒN KHÔNG BIẾT KHÔNG SAY KHÔNG VỀ NỮA PHẢI KHÔNG MÉ PHƯƠNG:anhPha:

*Camellia*
28-09-2006, 10:03 AM
*SaoMai*, ừa là con gái của má Came :D cũng có nick khác trong diễn đàn, làm mod rồi, lâu quá hông gặp lại con gái yêu :anhPha:

Hihi, Tt thích uống bia lắm không :hihi: P thì có uống nước ngọt nhưng hầu như chỉ khoái uống nước lọc thôi vì nước ngọt mau khát lắm. :hihi: Ừa, Bố của P còn ở VN :) Came quyết định 2 năm sau sẽ về VN chơi, còn Bố của Tt ở đâu??? xin lỗi vì P không hiểu ý của Tt cho lắm

Hôm nay, P thực hành thí nghiệm ở phòng Chemical với 1 cô bạn cũng dễ thương không như những người bạn quậy phá khác trong lớp. Họ thực hành mà pha chế tùm lum, quậy phá nhưng thầy không biết, còn P thấy mà không biết nói gì và cũng không muốn gây chuyện với họ :mecry: hóa chất mà lẫn lộn thì khó mà biết được, phải thế không :1_question: . Có 1 cô bạn pha chế mà không theo số lượng (bạn cô ấy nghỉ và chỉ mình cô ấy làm) bơm vào ống bao nhiêu là đổ bấy nhiêu vô từng ô, OMG tè le nước như thế, thì làm sao có kết quả đúng???

Học tới toán, cô giáo dạy bài mà như rượt ai vậy, vèo vèo vèo qua hết bài giảng rồi ngồi làm bài. :D phải xem lại bài cho kỹ mới làm được, hì hì

THANH THAT
29-09-2006, 11:09 AM
NÓi ThẾ ThÔi ChỚ Tt MÀ NẾm MỘt GiỌt LÀ BỊ BẬt NgỬa Ra RỒi ĐÂu CÓ UỐng ĐƯỢc CÁi GÌ CŨng ChỈ LÀ Water.:blow:. BỐ CỦA TT VẪN CÒN LẠI Ở BÊN VN. P CÓ BIẾT BÌNH ĐỊNH? NẾU BIẾT THÌ NƠI ĐÓ LÀ QUÊ CỦA TT.PHƯƠNG ĐỌC CÁI NÀY THÌ SẼ BIẾT CHUYỆN GIỮA TT AND SM

CHUYỆN CỦA MÉ CAMELLIA CÒN ĐỠ:) LÚC TT CÒN HỌC Ở HIGH SCHOOL CÓ LẦN LỚP ĐANG THÍ NGHIỆM VỀ NHỮNG CHẤT CÓ REACTION VỚI NHAU THÌ CÁI THẮNG BẠN LÀM CHUNG TỔ VỚI TT ĐÃ ĐỔ NHẦM HAI LOẠI CÓ TÍNH CHẤT REACT MẠNH VỚI NHAU VÀ THẾ LÀ BỔNG BÓC KHOÁI LÀM CẢ LỚP, CẢ TRƯỜNG PHẢI CHẠY RA NGOÀI ĐƯỜNG ĐỨNG LẠNH TRONG MÙA ĐÔNG BUỐT GIÁ. VÌ NÓ CÓ TÍNH CHẤT CHÁY LÚC ĐÓ LÀM AI CŨNG SỢ NÊN CŨNG CHẲNG CÒN BIẾT LẠNH LÀ GÌ:haha: LÚC ĐÓ MUỐN CHO NÓ MỘT TRẬN NHƯ KIỂU VN:haha: NHƯNG THẤY NÓ CŨNG TỘI VÌ LỠ NÊN CŨNG CHẤN AN NÓ TRƯỚC KHI BỊ SỬ TỬ BỞI LỜI CỦA THẦY:haha:

bluedolphin06
29-09-2006, 11:38 AM
Chào bạn, rất vui được lèm quen, bạn đi du học hay theo immigration dzậy? Chỉ là tò mò chít thui hà...diary của bạn viết thật và cute lém...thanks for sharing...

*Camellia*
30-09-2006, 08:30 AM
Tt, Came đã đọc, feeling của bạn bày tỏ ra thì người đó sẽ hiểu bạn hơn, và cho dù bạn không được nhận làm người yêu thì mình nghĩ bạn cũng vui vì bạn đã có 1 cô bạn thân như thế :huglove: đừng lo lắng đến những điều làm khổ tinh thân bạn nhé :) và chính mình cũng tự khuyên mình thế ^__^

bluedophin : mình đi theo gia đình bạn à :) mình thích viết thật với chính mình hơn và mình muốn chia sẻ những gì trong mình, mình vẫn chưa thể chia sẻ nỗi buồn trong gia đình nhiều người Bác như thế, mình thật sự không thể ghi ra, nhưng đến lúc nào đó, lúc nào đó sẽ bùng nổ và mình cũng mong sẽ có người bạn thân chia sẻ với mình :rain:

P đã đọc qua những gì bạn viết, feeling của riêng bạn đã thể hiện ra cho bé SM hiểu :) Mình rất vui vì điều đó sẽ làm bạn cảm thấy nhẹ nhõm hơn có phải không ? Chứ không như mình, không thể cảm nhận được cái feeling ấy, mình có lẽ đang lơ lửng trên không trung :rain:

SM, how your feeling now :huglove: con gái

Và mình đã quyết định 1 điều với người mà mình cảm nhận lại thật kĩ rằng mình không yêu anh ấy, trông nó sao giống như mình đang đùa giỡn tình yêu vậy ??? Mình đang quyết định thật sự rằng không quan tâm đến người đó nữa, không chat chit vì lòng mình, con gái yếu kém không giữ được cảm xúc, cho dù đó chỉ là trên mạng, mình thật sự mong muốn con người mình sẽ tốt hơn nên đã viết thư cho anh ta, mong rằng mình không nhung nhớ nhiều đến người mà mình feeling chỉ là 1 anh trai, người luôn chia sẻ niềm vui, nỗi buồn mà thôi........Mình cũng rất vui khi quen được anh ta, bù lại mình không muốn làm khổ lòng mình chỉ vì chuyện mình có thể nói chuyện với người khác phái về chuyện của mình.......

Milos cũng là 1 người bạn luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu, luôn luôn chia sẻ mình rất thích tính cách cậu ấy, cậu ấy khuyên bạn so good đấy. Milos ơi, Came miss Milos này, nhưng không biết khi nào HA rảnh để nói chuyện với Came hả HA ??? Mình rất vui khi có thể làm quen với nhưng người bạn thân trên mạng :) Thanks for sharing your feeling

THANH THAT
02-10-2006, 05:55 PM
MẤy HÔm Nay KhÔng CÓ LÊn MẠng VÌ Hht BỊ NgƯng Sao ĐÓ Tt CŨng KhÔng BiẾt NỮa NhƯng HÔm Nay LÊn ThÌ Tt CŨng KhÔng BiẾt ViẾt GÌ NỮa RỒi MÉ Camllia.con GÁi CỦa MÁ Never Pay Attention Or Understand How Other Feel:) She Just Want To Be A Lonely Soul And I Feel Sad To See Her Like That:sosad:

*Camellia*
02-10-2006, 11:46 PM
vậy sao Tt, chuyện tình là thế mà, khó hiểu lắm :rain:

hôm nay, mình được ở nhà, chăm sóc em liên hồi, ít lên mạng. Học bài có một chút :rain: rồi lại lăng xăng chạy ra chăm sóc em tiếp, chán vậy ha. Mình chỉ mong đi học mà thôi......Ngày mai lại vào trường học tiếp, cũng thú vị nhỉ ^^ xong bài tập rồi thì đã khuya, thôi mình đi ngủ đây ^^

đây là nhóc Thy, dễ thương quá đi mất :huglove:

bạnbe`
03-10-2006, 12:52 AM
chào 2 bạn camellia và bạn TT. Thấy 2 bạn nói chuyện thấy cũng vui lắm. Cho mình làm quen được ko vậy. Bạn TT đang học năm thứ I ở Đai Học mà bạn chuyên ve ngành nào vậy. năm thứ nhứt chắc bạn còn khổ dài dài. Cố gắng lên bạn nhé.

Còn bạn Camellia đang học ở HighSchool, thì cũng giống như bạn TT thôi cố gắng lên nhé. Thấy Camellia nhắc tới lớp ESL làm mình nhớ lúc còn đi học HS, cũng vào ESL học, bị đuổi cũng ko đi ra khỏi lóp ESL vì lớp đo vui nhứt hihihihihihi. Ơ trong đó phá mấy bà cô giáo già nhưng rất thương nhưng người học sinh ko một chút Anh Văn. Người ta thường hay nói là "nhứt quỷ nhì ma thứ ba hoc trò " câu đó rất đúng. hihihihihihih. thôi ko nói nủa nếu có dịp sẽ kể thêm nhiều chuyện cho 2 bạn nghe. anyway have fun you 2

THANH THAT
03-10-2006, 10:36 AM
chào 2 bạn camellia và bạn TT. Thấy 2 bạn nói chuyện thấy cũng vui lắm. Cho mình làm quen được ko vậy. Bạn TT đang học năm thứ I ở Đai Học mà bạn chuyên ve ngành nào vậy. năm thứ nhứt chắc bạn còn khổ dài dài. Cố gắng lên bạn nhé.

Còn bạn Camellia đang học ở HighSchool, thì cũng giống như bạn TT thôi cố gắng lên nhé. Thấy Camellia nhắc tới lớp ESL làm mình nhớ lúc còn đi học HS, cũng vào ESL học, bị đuổi cũng ko đi ra khỏi lóp ESL vì lớp đo vui nhứt hihihihihihi. Ơ trong đó phá mấy bà cô giáo già nhưng rất thương nhưng người học sinh ko một chút Anh Văn. Người ta thường hay nói là "nhứt quỷ nhì ma thứ ba hoc trò " câu đó rất đúng. hihihihihihih. thôi ko nói nủa nếu có dịp sẽ kể thêm nhiều chuyện cho 2 bạn nghe. anyway have fun you 2

@BẠN BÈ: LÀM BẠN THÌ MÌNH KHÔNG BAO GIỜ CHÊ LÀ NHIỀU:cungly: NICE TO MEET YOU TOO. TT ĐỊNH TRỞ THÀNH DƯỢC SĨ NHƯNG KHÔNG BIẾT CÓ KHAM NỖI:haha: THANKS YOU VÀ CŨNG BIẾT LÀ SẼ CÒN DÀI DÀI MÀ LẾT:haha:.TT ĐOÁN LÀ CHẰC YOU HIỆN CŨNG LÀ SINH VIÊN ĐẠI HỌC HOẶC MỚI RA TRƯỜNG? CÓ PHẢI KHÔNG?
@ CAMELLIA:HÔM NAY LÀ NGÀY CAREER DAY NÊN TT ĐƯỢC NGHỈ NHƯNG RỒI MAI LẠI BẰT ĐẦU HỌC TIẾP. MẶC DÙ LÀ NGÀY NGHỈ NHƯNG CŨNG PHẢI LO CHO BÀI CỦA NGÀY TỚI CHỨ NẾU KHÔNG LÀ THEO KHÔNG KỊP. THẦY CÔ THÌ ĐA SỐ AI TT CŨNG THẤY OK! NHƯNG CÒN ÔNG THẦY DẠY MÔN SINH THÌ TT CŨNG CHỊU THUA VÌ HE DẠY NHƯ LÀ CHẠY ĐUA VẬY CỨ NGỒI NGHE HE GIẢNG XONG RỒI THÌ ĐẦU ÓC CŨNG TRỐNG CHƠ NHƯ BÌNH THƯỜNG:haha: CÓ GÌ THÌ SẼ VIẾT TIẾP.

*Camellia*
03-10-2006, 05:01 PM
Hiiiii bạn bạnbè ^__^ hân hạnh làm wen bạn, hình như bạn lớn hơn mình 9 tuổi nhưng tuổi tác thường không quan trọng phải không ? Vậy mình vẫn gọi là bạn nha :) ừa, Came cũng thích cái lớp ESL này lắm, vừa nhộn nhịp vừa thân thiện, lại ít học sinh nên thầy cô chăm chút kĩ lắm. Cô giáo lại già rồi nên hiểu học sinh nhiều hơn thầy cô giáo trẻ. Cô đã trải qua bao nhiêu năm học nên nghe giọng mình phát âm sai cô vẫn hiểu được và chỉnh giọng cho mình. Thân thiện vì cô giáo hay cho tụi mình tập nói chuyện với nhau, nói sai thì bạn kia chỉnh cho, có lúc nói bạn kia hiểu nghĩa khác làm cả nhóm cười quá trời :hihi:

oh, Tt ngày hôm nay nghỉ sao, Came thì nghỉ ngày hôm qua :) nhắc tới môn sinh làm Came nhớ tới ông thầy dạy sinh, cũng dạy ào ào, đưa bài ra, giở sách tìm câu trả lời rồi chép lẹ lẹ rồi nộp, xong reng chuông thì ra :rain: Came mà làm được Came chít liền. Ông thầy đành cho Came cuốn sách về nhà để làm bài theo lời cô giáo ESL giúp đỡ. ^^

Cuối năm Came được điểm B ^^ vui mừng không thể tả , thật tình nó khó thiệt nhưng học tại nhà được nhiều hơn ở lớp ^^ cảm ơn thầy nhiều lắm ^__^

mộn lịch sử thì thầy cho bài kiểm tra riêng cho mình và 1 bạn người Chinese làm khi kiểm tra vì thế tụi mình kịp thời gian nộp bài ^^ cuối năm điểm thi cũng đỡ phần nào ^__^ vì thầy không cho thi gì mà chỉ làm bài kiểm khác trong khi các bạn thi ^^

Thầy cô ở đây thiệt là dễ mến phải không ^^

ngoc ro
04-10-2006, 04:06 AM
hom nay doi voi minh la 1 ngay ac mong ,tai sao lai co wa nghieu giong to den voi minh vạy,ca cươc doi nay minh chua tung so ai nhu so me cua ban trai minh,ba lam cho minh chan tay run so ,thuc sui voi minh chac se ko co lan gap nua dau.TU ba hinh nhu toat ra mot cai j do lam cho dua cung dau nhu minh lai thay sọ

THANH THAT
04-10-2006, 05:28 PM
BÂY GIỜ MỚI CÓ THỂ Quay LẠi VỚi CÁi MÁy TÍnh NÀy ĐỂ ĐƯỢc LÀm Quen VỚi BẠn MỚi Cho ĐỠ KhuÂy KhỎa. ThẬt Ra MỘt TiẾng ĐỒng HỒ TrƯỚc LÀ ĐỊnh LÊn MẠng RỒi NhƯng BỖng SỰc NhỚ Ra LÀ PhẢi Đi Mua CÁi MÁy Recorder ĐỂ NgÀy Mai CÓ ThỂ Thu GiỌng HÓt CỦa Ông ThẦy Sinh:haha: CHỨ KHÔNG THÌ THEO HIM KHÔNG NỔI. TÌM KIẾM MÃI ĐÃ 4 CHỖ NHƯNG VẪN KHÔNG CÓ CÁI NÀO VỪA Ý MÌNH NÊN ĐÃ KHÔNG MUA ĐƯỢC:blow: CHẮC PHẢI ĐỢI NGÀY MAI BOOKSTORE CỦA TRƯỜNG MỞ MỚI MUA ĐƯỢC. NGHIỆT NGÃ LÀ KHI LÁI XE VỀ THƯ VIỆN THÌ TRỜI LẠI ĐỔ MƯA DÔNG LẠI CÒN BỊ SẤM SÉT NỮA NGHE CŨNG HAY:haha: NHƯNG NÓ LẠI LÀM CHO MẰT BỊ QUÁN KHÔNG THẤY CÁI GÌ HẾT ĐỂ MÀ LÁI XE THẬT LÀ NGUY HIỂM:yike2: VỀ ĐẾN THƯ VIỆN RỒI MỚI THẤY LẠI ĐƯỢC CÁI AN TOÀN LÀ QUÝ NHẤT:mpl:

*Camellia*
06-10-2006, 08:43 PM
hihi, không ngờ trời mưa lớn quá hả Tt, Came cũng sợ mưa lắm, mỗi lần mưa là Came lại sổ mũi hoài hông thôi.

Hôm nay làm cái job mới, kaka, nói là job chứ thực ra cũng chỉ ngồi trên máy tính, check qua lại box truyện mà thôi ^^ nhưng cũng vui ^^

Hôm qua, thực hành thí nghiệm cân đo mấy khối chữ nhật nhỏ nhỏ, well, làm việc trong vui vẻ, thiệt vui ^^

Trời se lạnh quá, ngồi type mà run cầm cập, sổ mũi nữa rồi >__<

THANH THAT
07-10-2006, 10:50 AM
Came LẠi SỢ MƯa! Tt ThÌ ThẤy ThÍch NÓ VÌ Tt CÓ NhỮng KỶ NiỆm Vui BuỒn CÙng NÓ. MÉ Came Ở ĐÂu MÀ Khi MƯa LÀ LẠnh? Trung Thu NÀy Came CÓ ĐÓn ChÚ CỤi VỚi ChỊ HẮng KhÔng? NƠi NÀy ThÌ Tt KhÔng ThẤy ĐƯỢc CÁi BẦu KhÔng KhÍ ĐÓ NhƯng CŨng KhÔng Sao VÌ CŨng CÓ Theo DÕi NÓ TrÊn Tv.

*Camellia*
07-10-2006, 11:11 AM
Tt : Came sợ mưa vì mưa làm Came sổ mũi :D

Tết trung thu chẳng có gì cả, như mọi ngày thôi mà còn thêm mưa chứ không đẹp trời để ngắm trăng :mecry: thiệt bồn, muốn trở về VN cầm cái lồng đèn xách đi lòng vòng trong nhà cũng được nữa :Dvì ở bên daddy là niềm vui mà :) Came chỉ ngắm được mấy cái lồng đèn mọi người post lên cho xem thôi, buồn ngồi ngắm cho đỡ nhớ :)

Came ở New Jersey, ở đây thời tiết kì cục, lúc nắng lúc mưa thất thường, mới hôm kia, buổi sáng se lạnh, đến trưa thì nắng ấm áp, qua ngày hôm qua thì sáng lạnh tí đến trưa gió thổi lạnh buốt, đi bộ trên đường về nhà, thân run cầm cập :mecry: ghét cái không khí ở đây lắm Tt à

THANH THAT
07-10-2006, 11:29 AM
ThÌ Ra LÀ Came CŨng LÀ Neighbor CỦa Tt. Tt HiỆn Đang Ở Pa ThỜi TiẾt NÓ CŨng GẦn GiỐng NhƯ New Jersey.

NgÀy HÔm Qua CÓ LÊn MẠng NhƯng ChƯa ThẤy Came ChÉp TrẢ LỜi NÊn ChƯa ĐÁnh BÀi ThÊm.tt MỚi LẬp Topic Ở Trong HÌnh ThÀnh ViÊn ThÌ MỚi NÓi ChuyỆn VỚi MỘt CÔ BÉ CŨng HƠi KhÓ CƯỜi. ChỌc HoÀi MÀ VẪn KhÔng CƯỜi Tt CŨng ĐÀnh BÓ Ta VỚi CÔ BÉ Ấy CÒn Came Đang LÀm GÌ? ChẮc CŨng NgỒi GÕ MÁy PhẢi KhÔng?

*Camellia*
07-10-2006, 12:05 PM
Came đang check box truyện trong HHT, 1 công việc ảm đạm nhưng cũng vui ^^

hihi, Tt qua đây nói thì Came qua kia xem ^^

Trời bây giờ cũng đang lạnh mà Lò sưởi chưa được thay cái mới nên vẫn bị lạnh.
Came đang nghe nhạc này, cũng khá là hay. ^^

http://www.fileden.com/files/2006/9/11/213036/GiotLeTinh_TriHai.mp3

Well, mấy đứa nhóc ngủ het61 rồi nên Came lên mạng tí, lát tụi nhỏ dậy thì Came lại cho nó uống sữa ^^ ngày nghỉ hông bao giờ ngồi yên ^^ nhưng vui vì giúp được Mẹ.

Sáng nay daddy mới gọi qua, nói chuyện tí rồi daddy đi ngủ, hông chat được với daddy, hơi buồn chút nhưng vui vì daddy còn nhớ gọi điện chúc Trung Thu vui vẻ, còn giận là vì daddy hông gửi phần bánh tiêu chuẩn của 2 chị em mà công ty daddy hay tặng cho công nhân :D hihi, tham ăn dữ, rốt cuộc phần bánh đó cho nhỏ em họ (con của em trai daddy) sống cùng nhà daddy hưởng hết rồi :mecry: dù sao cũng có người ăn chứ daddy làm sao ăn het61 :D

THANH THAT
07-10-2006, 12:20 PM
ThẾ LÀ MÁ Came NẾm ĐƯỢc MÙi CỦa CÔ BÉ KhÓ TÁnh ĐÓ RỒi PhẢi KhÔng MÁ. Daddy CỦa Came CÒn GỌi LÀ TỐt RỒi CÒn PhẦn BÁnh ThÌ NẾu MÀ GỬi Qua ThÌ CŨng TỐn TiỀn CỦa Ông NgoẠi VỢ ThÌ MÁ Came CŨng KhÔng MuỐn MÀ PhẢi KhÔng NÀo. Nghe MÁ Came NÓi ThẾ ThẤy CŨng TỘi NghiỆp MÁ VÌ PhẢi Lo Cho ĐÁm Con NhỎ:)

THANH THAT
07-10-2006, 12:41 PM
MÁ Came TỪ NhỎ ĐẾn LỚn CÓ NhiỀu MẶt QuÁ NhỈ.:)) KhÔng BiẾt Con BỊ Hoa MẰt KhÔng NỮa :)

*Camellia*
09-10-2006, 06:06 PM
http://i91.photobucket.com/albums/k307/tieutra/ThienHaKyHoa/kotei16.jpg

Diary yesterday ^__^ in my Blog

Octorber 8, 2006

Tối nay, nói chuyện với cô nương Trang và Sử thiệt hông biết khuyên điều gì tốt hơn bằng chờ thời gian trả lời . Lâu rồi tối qua mới nói chuyện vui vậy, chẳng biết khi nào có thể nói chuyện vui như thế nữa. Bận học quá mà thôi thì mạnh ai nấy lo cho mình đến khi nào đó hẹn nhau sum họp cho vui

Ngày mai được nghỉ học nè, chắc mình phải lo cho mấy đưa nhỏ quá. Lon ton viết nhật kí rồi đi ngủ . Hôm nay đúng là 1 ngày vui.

*Camellia*
11-10-2006, 10:18 PM
http://i91.photobucket.com/albums/k307/tieutra/TieuTra/P9020007.jpg

Hihi, hôm qua gặp lại Quân, lâu quá rồi còn gì, hình như từ hồi học cấp 1 lên cấp 2 thì hông học chung nữa nhưng vẫn là láng giềng mà. :hihi: Cái hình này làm mình còn nhớ khuôn mặt Quân, chứ nếu nói bây giờ thì chắc cậu trông khác hơn nhiều rồi (chắc là đẹp trai hơn đó, hihi :anhPha: ) xí, quậy tí, cậu đâu có vô đây để đọc cái diary của Phương đâu hả, hihi. ^^

Cuộc đối thoại khuya ngày 10 tháng 10, 2006

quân nguyen: ai vay??
came: la Phuong
came: Kim Phuong ne`
quân nguyen: phuong?
quân nguyen: ah
quân nguyen: troi oi
came: gi vay ^^
quân nguyen: lau wa ko gap
came: uh, khoe khong Quan ^^
quân nguyen: khoe
quân nguyen: chài
quân nguyen: để đếm coi
quân nguyen: 1.2..3
quân nguyen: ...
quân nguyen: 9 nam roi ko gap
quân nguyen: :)
came: xao nha
quân nguyen: gi ma xao
quân nguyen: ben do may gio roi?
came: hihi
came: 1 gio sang
quân nguyen: chà
quân nguyen: chưa đi ngủ hả?
quân nguyen: ngủ đi ..mai còn đi học
came: dinh di ngu thi bi Quan goi
quân nguyen: chài
came: hihi
quân nguyen: đổ tội cho tui hả?
quân nguyen: rồi..rồi
quân nguyen: sorry
came: hong sao dau
quân nguyen: giờ Q đi học luôn đây
came: cung lau khong gap ma ^^
quân nguyen: uh
came: vay ah, cau di hoc gio nay ha ?
quân nguyen: bye
quân nguyen: uh
came: bye nha
quân nguyen: học cả ngày
quân nguyen: bye
came: gap lai sau
came: uhm ^^
quân nguyen: hẹn bữa khác
came: have a nice day

Wow, tính ra cũng lâu rồi không liên lạc, suýt tí nữa là cậu quên nhỏ Phương này rồi Image ghét ghê nơi, dù gì cũng là bạn chí cốt từ nhỏ mà :hihi: well, thôi kệ, dù sao cậu cũng nhớ rồi ^^ sẽ liên lạc sau nhưng sao mà ông bạn này lên trễ quá, chẳng biết mình có thể gặp lúc nào nữa >__^

*Camellia*
12-10-2006, 09:49 PM
Hôm nay là ngày gì nhỉ ??? sao mà xui quá trời xui, đủ thứ chuyện cả, dù là trước ngày thứ sáu ngày 13 đi chăng nữa thì cũng đâu đến nỗi nào xảy ra với mình nhiều chuyện đến thế ??? :mecry:

Sáng dậy sớm, thay quần áo xong, đúng giờ định ra khỏi nhà thì chợt Mẹ nhắc ngày hôm nay là picture day mà mình lại mặc áo màu đen lật đật chạy xuống nhà chọn áo khác. :rain: Lại quên tiếp cái Kim Từ Điển, hông có nó chắc tiêu quá vì hông có từ điển để tra. :rain: Lại quên cái áo lạnh trong khi trời hơi hơi se lạnh tí. :rain: Lại quên tiền để đóng tiền mua thêm vài tấm ảnh nhỏ để ví hay tặng bạn bè giữ để nhớ khuôn mặt mốc của mình :ham: Came ơi, mi hư lắm, quên tới quên lui thế à, mi hư lắm đó Came :ham: Ít ra cũng có vài cái hoàn thành được tốt đó chứ phải không? :lol:

*Camellia*
12-10-2006, 09:49 PM
Bài viết cho buổi thí nghiệm ngày mai thì hôm qua đã làm xong nên hôm nay rảnh rang ngồi làm toán về nhà, xong rồi là bài tập ESL, tiếp theo đọc quyển truyện cô giáo cho học sinh đọc :rain: hì hì, chán chê :mpl:

Chiều nay nấu được bao nhiêu là món :3nhay: mất hết bao nhiêu thời gian :rain: . Bò nấu với nước xá xị, rau xào, canh khổ qua nhồi thịt :rain: món canh này sao ghét quá, nếm thử mà làm mình phỏng miệng tới 2 lần, chẳng nếm được nó mặn hay lạt :mecry: thôi, kệ, mọi người ăn khen ngon thì oke rồi, chỉ tiếc xui cho mình chẳng biết được mùi vị của nó, chỉ biết ăn thôi :mecry: tới giờ cái lưỡi vẫn còn bị rát, chưa qua khỏi :rain:

*Camellia*
12-10-2006, 09:50 PM
Ngày mai thực hành thí nghiệm rồi, mong là mọi chuyện đều tốt đẹp, chứ không như cái ngày thứ sáu ngày 13 như mọi người thường nói. Cô giáo thì lại nói cô nghĩ ngày này là 1 ngày khá may mắn. Uh, mong là thế chứ không giống cái ngày thứ 6 ngày 13 năm 2002, cái ngày sinh nhật của mình năm đó :rain: xui xẻo đến cả chuyện học :rain:

:huglove: Ngày mai ơi xin ngày mai một ngày tươi đẹp nhé :huglove:

*Camellia*
06-01-2007, 10:13 AM
Diary ơi ời, hôm nay là thứ 7 nè, ngày vui mà sao thấy mọi người có mặt đó nhưng gọi thì chẳng ai nghe, lạ quá :rain:

Phiêu bạt giang hồ nhật kí khác hơi bị nhiều nên giờ trở lại ngôi nhà cũ của mình vậy ^^

------------------

Có khi nào mình muốn trò chuyện nhưng khó nỗi ko ai hiểu mình. Hay vì mình nói ko hay??? có thể lắm..... buồn sao nhỉ......ngồi đây nghe ca sĩ HHt hát, hay hay nên nghe hoài.

The day you went away (http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=178291) hát cũng được ^^

Cry on my shoulder (http://mayphieulang.googlepages.com/13cryonmyshoulder.wma) ^^ good song and I love it ^^

Viết những vần thơ chơi chơi, nhớ khi trước mình hay đối thơ với anh Ân, Ngân, và anh Tiến, rồi hết ngẫu hứng khi có chuyện xảy ra trong BQT WFC. Thôi kệ, họ cũng kì cục lắm, mình chẳng muốn để ý làm gì, còn dự định nghỉ luôn cái chức smod này nữa là....... Họ ko tôn trọng mình thì cớ gì mình lại phải hầu họ mãi??? Mình đã cố hết sức rồi, đóng góp nhiều rồi mà đến khi hỏi họ thì họ ko trả lời >__<

Buồn vu vơ, viết xơ xơ cho qua chuyện >__^

---------------------------------

Làm bài project tiếp nào, research về bộ phim "I love Lucy" nổi tiếng từ năm 1957 đến bây giờ ^^ học tiếng Anh cũng từ bộ phim hài đó, Bác cho xem và học dễ nữa ^^

http://i91.photobucket.com/albums/k307/tieutra/I-LOVE-LUCY-LUCY.jpg

ngoài ra còn phim "I Dream of Jeannie" là về người chủ với cô gái trong cây đèn thần ^^ tình huống trong truyện rất vui và dễ thương ^^

THANH THAT
06-01-2007, 11:25 AM
wow lâu lắm tt mới trở lại với cái topic này, tt tưởng nó đã bị xoá rồi nên không tìm thấy ai ngờ nó vẫn còn nơi đây hỡ má dzợ hờ? đọc nhật ký của má dzợ cũng vui thật, tt cũng có viết một cái nhưng lại không tiếp tục vì không biết viết gì hết. cóp khi chữ nó nhảy vào đầu viết không kịp còn có khi dò cái đầu mình thành ổ chim nhưng vẫn không được chữ nào hết á:haha: má dzợ gặp lại bạn cũ chắc vui lắm nhỡ chúc mừng má dzợ ha, con rễ sắp phải trở lại học rồi, không biết có còn thơi gian như bây giờ không nữa vì con biết nếu vào lại học là sẽ nhận được nhiều stress nhưng cũng không sao vì tương lai nên đành phải chịu má dzợ nhở:haha:

*Camellia*
17-01-2007, 01:43 AM
okay con rể ^^ má dzợ mới đi vacation về nên reply trễ, okay, có chuyện gì vui thì kể má dzợ nghe nhén :D thôi, ko 888 nữa, ngày mai sẽ viết lại nhật kí tiếp, nhật kí vacation :)

vịt_con_xấu_xí
19-01-2007, 07:07 PM
My vacation make a new life for me:

What can I do ? :1_question: The question alway in my head. Think that I will move to another State, think that I will have a lot of new friends, think that I will leave my best friend, whom alway walk with me on the same street, whom that will teach me to speak Spanish, whom that alway talk with me when I need. She hear the new that I will move to another state, she say she's happy but I know she isn't happy. Before that she ask me why I moving, why I leave her alone. I say my story is:

My dad was in Vietnam. He want to come to join with my mom, my sister and me. But New Jersey had got a least some people are Vietnamese. About him, he didn't know English, but he know French. My sister and me miss him so much. We want to come back to VN, so that's I can visit him. But it took so long time because my mom say that I need to finish my 12 grade. Aww, I wish the time go faster, so I can visit him. :) Dad, I miss you. :huglove:

*Camellia*

THANH THAT
20-01-2007, 02:06 PM
wow you are about to move hả má dzợ? will you still online on hht? yeah that is kind of sad but if that is what you have to do then you must do it. so your dad almost came to usa hở? that is great to heard because i know you miss your dad really much. goodluck to you and your whole family.:flower::haha:

.¥... Tarus ...¥.
20-01-2007, 11:22 PM
Came viết nhật ký hay nhờ :so_funny:

vịt_con_xấu_xí
21-01-2007, 05:44 PM
wow you are about to move hả má dzợ? will you still online on hht? yeah that is kind of sad but if that is what you have to do then you must do it. so your dad almost came to usa hở? that is great to heard because i know you miss your dad really much. goodluck to you and your whole family.:flower::haha:

Thánh kìu a lot con rể, hihi ^.^ I will move but not now, I'll move when I finish my second marking period. I think that's enough for me stay with my best friend :)

Came viết nhật ký hay nhờ :so_funny:

Ai vậy cà ^.^ nick mới quá xá, hok biết nà ai, hì hì, đọc nhật kí phải trả công viết cho Came nhá ^.^ hihi

-------------------------------------------------

Final will be come, final will be hard, it won't easy. But I will finish it, I won't lost it.

Today, I already finish my book, 20,000 Leagues Under The Sea = 2 vạn dặm dưới biển. Well, my best friend did it good than me, I don't know which book she read but I think it was good for reading because her history's teacher saw it and he said that book was good story. I didn't have a choice when my friends choose a book that what they like to read. Just because I wasn't here, just because I went to Georgia on last weekend. ^.^'''

I change my nick, I think some people don't like my old nick, and they will complain when they saw my nick, aww, what can I do??? I talk with ss Mây, she change the nick I already have to be that nick (em_con_nho__chua_biet_yeu = vịt_con_xấu_xí ) that nick is cute? vịt con xấu xí, I ask my self that what nick I can chose and then I remember my dad, when I made a little swan and I show him, he told that what an ugly duckling. I was sad when I hear that but he stop very quick. He ask me that did I read the book : "An ugly duckling" = "Vịt con xấu xí" ? and I remember all of that story and I say : "So what you mean about, dad?" He pinched my nose and said : "My silly daughter. Do you understand now, huh? ^.^''' Well, I understand but I say that I was very ugly girl than another friend I know in school. And then he said: "But you are my daughter, you aren't same your friend. You alway are my little daughter." I cut his voice: "and my little cute sister, too. Yes, dad?" "Yes, that's right."

Good then, I use this nick and so I always remember my dad ^^ Dad, love you much and more than. Oops, and love my mom, too, hihi.

vịt_con_xấu_xí
23-01-2007, 02:51 PM
Hôm nay đau bụng quá, chắc ăn tầm bậy ngày hôm qua chăng, hihi, nhưng mà mình chỉ ăn mứt me mà chị Trâm mua ở chợ Asian về thôi mà :hihi: làm mình bị rượt trong bụng dữ quá mà không dám xin phép thầy cô đi vì tuần này là tuần ôn tập mà.

Tuần này phải work very hard mới được để hoàn thành tốt cho xong 4 môn này. Có lẽ tuần sau hoặc tuần sau nữa mình sẽ qua 4 môn mới, tiếc rằng mình không nhớ được mình đã chọn môn nào để học. Chỉ nhớ là có môn Spanish ở trỏng mà thôi. Lucky for me, mình đã có cô bạn Cathelina giúp đỡ trong môn này rồi ^^ mình mong sẽ học tốt để hiểu nhóm bạn ấy nói gì. Nhắc tới mới buồn sao vì cả lớp ESL toàn là người Spanish. Họ bàn chuyện gì đều bằng tiếng Spanish, mình mình ngồi không, buồn quá.

Hôm nay chắc ráng type truyện cho mấy người bạn trong box truyện đọc mới được. Không ai giúp, híc híc, ss Phương bị bịnh rồi. Đành tranh thủ giúp ss ấy vậy :)

Cái Blog bỏ xó 1 nơi, mình ít khi chat chit với mọi người nên chẳng mấy ai ghé blog và comment cả, ừ, buồn một chuyện rằng có ít bạn nhưng chuyện khác rằng vì mình không trò chuyện với họ nên thế. Mình là con nhỏ luôn luôn quite >__< nhút nhát, không tự tin.

.¥... Tarus ...¥.
26-01-2007, 09:09 AM
Cái Blog bỏ xó 1 nơi, mình ít khi chat chit với mọi người nên chẳng mấy ai ghé blog và comment cả, ừ, buồn một chuyện rằng có ít bạn nhưng chuyện khác rằng vì mình không trò chuyện với họ nên thế. Mình là con nhỏ luôn luôn quite >__< nhút nhát, không tự tin.

Thiệt thía hẻ :hihi: Came nhút nhát như con thỏ á :so_funny:

vịt_con_xấu_xí
27-01-2007, 10:37 AM
:hihi: oài oài, ừa, nhút nhát như thỏ đế >__< hì hì

-----------------------------------

Theo luật của trường giành cho lớp 11 thì mấy môn học có điểm A+ hay A hay A- đều được miễn thi vì thế môn ESL được pass, không thi, hên quá, đỡ học bài :D , môn Toán cũng pass, không cần thi :dance:

Hôm qua đi thi, định ngủ dậy trễ vì môn Science 10 giờ mới thi, ai dè cái mỏ bị sưng 1 cục nhỏ, chả hiểu tại sao nó sưng, chị họ nói "tại ăn vụng" :so_funny: em dám nấu ăn chứ không dám thử thì làm sao có màn ăn vụng :so_funny: vậy nên 7 giờ đã phải dậy thay vì mọi ngày là 6 giờ rưỡi.

Đến trường rồi vào phòng GYM, hôm qua trời lạnh như đang ở Bắc Cực (thiệt tình không biết Bắc Cực lạnh đến cỡ nào :hihi: ) ngó tới ngó lui, cô bạn Carrolin đâu mất tiêu, cũng như mình nên chắc tới trễ lắm, 9 giờ rưỡi rồi còn gì, cuối cùng cũng tới, làm mình vừa đợi vừa run vì tưởng tượng cặp mắt của mọi người dòm vô mình :hihi:

Hoàn tất phần thi, cả 2 đừa tự thưởng cho mình, đi mua bánh để ăn vì thi nên không có giờ ăn trưa. Ra khỏi cổng trường, trời lạnh buốt, chẳng thể nào mở được cái bánh để mà ăn, đành bỏ vào túi áo :so_funny: lạnh quá mà.

Đi trên đường, đạp đạp mấy dòng nước chảy đã bị đóng bằng, nghe rốp rốp, vui tai ^^ mong là không bị chộp ếch, hihi.

Ngày thứ hai bỏ môn toán thi môn lịch sử, mong mọi chuyện đều tốt đẹp ^^

.¥... Tarus ...¥.
29-01-2007, 12:07 AM
vậy đi với sói Deep sẽ mạnh mẽ hơn :so_funny:

vịt_con_xấu_xí
30-01-2007, 06:20 PM
:ham: sói dữ quá, nhút nhát ko dám đi

------------------------------------------------

Am I an unlucky person ??? Tại sao ai cũng muốn rời khỏi diễn đàn vậy ??? Từ anh Rain xin từ chức và xóa nick, tới ss Xí Xọn có chức bằng admin tự xóa nick mình, không lời tạm biệt, đến bé Flamingo_Kim rời đi nữa .............. chuyện gì thế này ??? ngập đầu những câu hỏi """Why?""" :rain:

Trước tết mà những chuyện ko mong lại xảy ra, thật ko tự hỏi được.

Where are they now ??? What are they doing ??? :rain:

---------------------------------------

Ngày mai học 4 môn mới rồi.

.¥... Tarus ...¥.
31-01-2007, 05:44 AM

Ai dzữ zí ai zị ta :so_funny:

*:Ngây_Thơ:*
31-01-2007, 05:46 AM
.....em cũng mún được lèm wen với tất cả mọi người......:huglove:ss cũng cho em lèm em gớ ss nghen.......:huglove:

THANH THAT
31-01-2007, 07:44 AM

------------------------------------------------

Am I an unlucky person ??? Tại sao ai cũng muốn rời khỏi diễn đàn vậy ??? Từ anh Rain xin từ chức và xóa nick, tới ss Xí Xọn có chức bằng admin tự xóa nick mình, không lời tạm biệt, đến bé Flamingo_Kim rời đi nữa .............. chuyện gì thế này ??? ngập đầu những câu hỏi """Why?""" :rain:

Trước tết mà những chuyện ko mong lại xảy ra, thật ko tự hỏi được.

Where are they now ??? What are they doing ??? :rain:

---------------------------------------

Ngày mai học 4 môn mới rồi.

I THINK THAT THEY REFUSE TO HANDLE HHT ANYMORE, BECAUSE THEY WANT TO BECOME A MEMBER AGAIN I GUESS. IT IS EASIER TO BECOME A MEMBER BECAUSE THEY CAN TALK AND SAY WHATEVER THEY WANT BUT BEING AN ADMIN OR A MOD IS A HARD TASK SO I GUESS THEY DÓNT HAVE THE OPPORTUNITY TO KÊEP UP THE WORK THEREFORE THEY QUIT I THINK THAT IS ALL Á MÁ DZỢ. MÁ DZỢ ĐỪNG CÓ SAD LÀM GÌ VÌ TT NGHĨ RỒI MỘT NGÀY NÀO ĐÓ HỌ SẼ LẠI NHỚ ĐẾN HHT VÀ SẼ TRỞ LẠI SAU BAO LẦN XA CÁCH CŨNG SẮP ĐẾN TẾT TA RỒI, THÌ CON RỂ CHÚC MÁ DZỢ SỚM ĐOÀN TỤ VỚI ÔNG NGOẠI NHÁ VÀ VUI VẺ HỌC GIỎI VÀ VẪN HỒN NHIÊN LÀ MỘT MÁ DZỢ HỜ CỦA THẰNG THÀNH THẬT NGỐ NÀY:haha:

vịt_con_xấu_xí
01-02-2007, 08:13 PM
còn ai vào đây nữa :meo:

Ngây Thơ, bé nào đây ta ??? :1_question: em gái thì em gái :huglove: yêu em gái lắm

:hihi: khụ khụ, má dzợ hờ, vẫn thế thôi, vẫn là má dzợ hờ như hôm nào :D thanks kìu lời khuyên của con rể nhá, má dzợ tưởng chừng sắp nổ tung :rain: lolzzz dĩ nhiên mong một ngày nào đó họ sẽ trở lại ^^

----------------------

Nhắc tới chứ má dzợ "hờ" mới thấy sao giống câu truyện "Tiểu Thư tinh nghịch" mà hôm nay mình type giúp ớt hiểm quá đi. Một cô gái tên Tiểu Thư (nghe sao thấy cô này chảnh quá, hihi) đồng ý bằng lòng làm vợ hờ của Công Nguyên (cái tên nghe là thấy cổ hủ rồi "trước công nguyên và sau công nguyên, lolz) . Hình như cả 2 gia đình đều biết nhau từ mấy ông Bố của 2 nhà. Vậy mà cô nàng Tiểu Thư lại chấp nhận làm vợ hờ mặc cho chị hai Tiểu Minh và mẹ cô không biết đến điều đ1o, chỉ nghĩ rằng 2 người hợp nhau nên mới cưới nhau chứ :rain: để ngày mai đọc tiếp chơi. Mà mong là có thời gian ấy chứ ^^'''

vịt_con_xấu_xí
01-02-2007, 08:14 PM
Ngày mai có thể tuyết, tuy không có lười nhưng học sinh nào học tốt ở trường đều mong được ngày nghỉ ở trường để khỏi đi học :cr: mình thì bắt chước theo chứ thiệt tình ở nhà chán lắm, bị đì hoài thôi ^^''''

My name's Kimphuong Nguyendo mừ sao thầy cứ gọi là Kim Phun Window hoài vậy :khocnhe: chán thầy quá, thầy cố tình chọc đây mà, đã hôm qua thầy ráng hỏi để đọc 3 lần rồi và cả lớp cười ầm cả lên, thiệt tức quá đi :meo: thầy ơi, chọc vừa phải thôi chứ :rain: chứ hôm nay thầy gọi tên các bạn đâu có gọi họ của họ đâu mà tới tên em thì thầy đọc Kim Phun rồi em giơ tay, thầy thấy rồi còn hỏi Kim Phun Window làm chi vậy trời :rain: cả lớp lại cười tiếp nữa :khocnhe: ghét quá đi. Ban đầu em ghét thầy vì thầy nói hơi nhanh và là quân lính Mỹ đã từng trong trận chiến Mỹ và Việt Nam nên em sợ bị thầy đì em :rain: em định chuyển lớp rồi những thấy thầy có vẻ funny và nghiêm một chút nên em đành ở lại học tiếp vậy, mong sẽ học tốt trong năm học này hoặc là sẽ move sớm theo Mẹ em nói :rain: well, good luck for me, tự mình chúc mình :hihi:

vịt_con_xấu_xí
02-02-2007, 08:25 PM
Hôm nay, mình vào lớp, sau giờ chào cờ, thầy hiệu trưởng và thầy hiệu phó chuẩn bị bốc thăm trúng thưởng cho những học sinh học thêm sau giờ học ở lớp 20/20 programs, lớp học giúp học sinh học bài tốt hơn và giảng giải những gì học sinh chưa hiểu của môn Toán và môn Văn.

Nghe qua 5 bạn, trong đó có cả Caroline, cô bạn vừa là bạn vừa là giáo viên dạy Spanish cho mình trên đường đi học về. Đang làm bài tập ở nhà mà chưa làm kịp thì nghe thế, mừng cho cô bạn ghê ^^ rồi nghe cái phần thưởng cuối cùng, nghĩ tới nghĩ lui chắc cũng chẳng đến phần mình đâu, lo làm gì, ai dè đâu. "Kim Phun" :cr: mình chợt đứng tim, xoay sang 2 cô bạn bên cạnh và đằng sau, khi nghe đến "en gi diu quai i en đi oh" đánh vần tên mình ấy mà, hihi. Heart attack! "That's your name! Wow, congraz." "Thank you" mãi mới nói được :so_funny: dở quá, phải nhảy cẫng lên kia chứ :rang: nhưng mà nhát quá không làm được, hì hì. Phần thưởng $10, vui không nhỉ ^^

Ra khỏi lớp homeroom, cô bạn Caroline đi tới. Hỏi mình có muốn đi tới văn phòng không. Mình nghĩ không cần đi bây giờ, chắc là để tới lúc học hết block rồi đi cũng được mà. Ừ, Caroline đồng ý như thế, thế là vô lớp English học tiếp, cô giáo Nauyork và Blankey chúc mừng mình, vui quá ^^ . Ở đây, họ khuyến khích cho mình dữ thật ^^ chỉ là ráng học để tốt cho HSPA thôi mà ^^

Ngồi học được 10 phút thì thầy hiệu trưởng gọi lên, kêu xuống văn phòng. "Úy trời, có cần gấp vậy không cà :1_question: " đang đi xuống thì Caroline đi cùng với mình. Vào văn phòng, thầy hiệu trưởng hỏi: "You don't want it, huh?" Giọng thầy so funny :so_funny: Mình chỉ :) 1 cái thôi ^^

-------------------------------------------------------------------

Ở phòng Gym, cái tên mình tự nhiên lạc đâu không lạc, mà lại lạc qua danh sách của lớp 10, trong khi mình đang lớp 11 mừ :rain: ngồi bên chỗ của lớp 10 thấy chán quá, chẳng có bạn nào chung quanh. Rồi cũng có 1 cô bạn thấy tóc mình màu đen nên nghĩ là Philippine , cô bạn lại hỏi chuyện mình. Thì ra cô bạn 15 tuổi, nhỏ hơn mình 3 tuổi rồi, và Bố cô ấy là Philippine, Mẹ cô ấy là Spanish, sinh ra cô ấy tóc đen, giống hết như người châu á mình vậy.

Cuối cùng cũng chuyển trở lại lớp 11 của mình ^__< hên quá xá. Nhưng cũng được cái sung sướng hơn đó là cô bạn mòi mình qua ngồi bàn ăn cùng bạn đó và nhưng người bạn khác ở giờ lunch A ^^ vậy là không cần ngồi ở thư viện nữa rồi, tại không muốn nhìn các bạn ăn mà mình thì không muốn ăn.

Yay, cuối tuần rồi, ngày mai mommy and các bác, các anh chị đi casino, mình đứng ngoài ngó, ghét không :rain: ngày kia lên nhà bé Thy dự sinh nhật bé hoặc là đi tới nhà thờ ăn tết ^^

vịt_con_xấu_xí
11-02-2007, 02:16 PM
Lại cuối tuần nữa rồi, tuần này, tuần sau, tháng sau, mình sẽ move đi, không còn ở đây nữa :rain: thầy cô giáo mình thương mình lắm :mecry: mình không muốn rời khỏi đây, mình không muốn khóc nhưng chuyện đời ai biết được, có phải vậy không? Mình mong điều đó đúng.

Như anh Thắng chẳng hạn, anh ấy quậy quá lắm kia, thích xem phim hoạt hình, thích đọc truyện tranh và thích chơi gameboy, đặc biệt là sưu tầm mấy hình anime girl dễ thương, ko hở hang gì ^^ . Rồi anh sang California và đã có việc làm, anh giờ khác lắm cơ, việc sửa xe phù hợp với những gì anh học ở VN, Bác N.A rất vui vì điều đó. Sáng thì anh đi làm, chiều anh đi học tiếng Anh ở trường. Chẳng biết anh còn thích xem phim hoạt hình trên TV nữa không nhưng lâu lâu anh về thăm nhà thì có đem gameboy và cho nhóc Chi luôn cái game đó :hihi: vậy là anh không chơi hay vì nó cũ quá chăng :rain: well, ra thì anh cũng lớn rồi còn gì nhỉ? mình 19 thì anh cũng đã 21, chị Trâm 23 và anh Thạch 25.

-----------------------------------------------------------------------------------

15 tây tháng 3 này, ta sẽ tạm biệt ngôi trường mà ta đã học được gần 3 năm, Cô Nauyork, Cô Blankey luôn luôn cạnh bên khuyến khích, ta định sẽ làm mấy con thú bằng hột bẹt để tặng cho mỗi người bạn và thầy cô 1 cái.

Giờ thì lo học spanish cho xong, những ngày này phải tích cực lên mới được :) Yay, go bé vịt, go nào, u can do it :3nhay:

THANH THAT
13-02-2007, 08:03 AM
bấy lâu nay có bà xã canh chừng bây giờ được thoát một tí này má dzợ hờ:haha:

how are you má dzợ hờ? is your father arrive here yet? biết sao được hả má dzợ khi cuộc vui nào rồi thì cũng sẽ có lúc tàn mà, nên má dzợ đừng có buồn nhiều, đừng có khóc vì nước mắt của con gái quý lắm không nên lãng phí nó má dzợ hờ ơi:haha: má dzơ cũng học tiếng spanish hả, giỏi thật:clap: thế là má dzợ biết được ba thứ tiếng rồi!
commo está mi mama?? haaaaaaa lúc trước con rễ cũng có học spanish for four years but then i almost forget everything now because i don't pratice using them. i hope you a happy new year with lot of luck:cungly::haha:

vịt_con_xấu_xí
13-02-2007, 07:33 PM
Hola! :hihi: Horrible, gracias. :rang: cuộc vui nào rồi cũng sẽ tàn, bạn thân nào rồi cũng sẽ bỏ rơi ta, phải vậy hok??? :rain:

Ở quê hương VN, mama có 1 người bạn hồi học cấp 1, lên cấp 2 thì hok gặp được vì học khác trường, rồi chị họ cùng tuổi học cùng trường với bạn ấy đã là người liên lạc thư cho mama và bạn ấy. Rồi cuối cùng là gì??? bạn ấy di chuyển nhà nhưng hok 1 lời tạm biệt gửi kịp cho mama :rain: rồi mama lại chuyển sang USA, 2 cô bạn thân nhất thường nói chuyện trên sân trường cũng hok còn được gặp lại nữa :mecry: kết thúc như thế sao??? bây giờ lại tới cô bạn người Spanish thường đi học chung trên đường về, lại một lần nữa bái bai cô bạn ấy, thiệt là chán, hok còn gì để tả. Một nơi ở mới sẽ đến, bạn bè nơi đó có tốt hok??? họ có chảnh chẹ hok??? mình sẽ ra sao??? alone??? lonely??? sad??? or what???

Dù sao cũng cám ơn con rể về những lời chúc tốt đẹp đó :huglove: giảm được phần nào nỗi buồn thôi :huglove:

Thôi, giờ lại học tiếp Spanish :rang: ngày mai kiểm tra rồi, hoặc là kiểm tra hoặc là tuyết rơi :hihi: thì được nghỉ học :D

Bueno, tengo clase. Adiós. Hasta manana.

vịt_con_xấu_xí
18-02-2007, 09:45 AM

:hihi: Tối hôm qua đi chơi tết ở nhà thờ, vui sao ấy. http://i91.photobucket.com/albums/k307/tieutra/kaos-pinkusagi17.gif

Mình nhát cáy chẳng dám làm wen với ai nên chẳng nhảy được với ai :mpl:.......cuối cùng rồi cũng tới mấy bài nhảy tập thể nên mommy và cousin mới chịu nhảy chung với mình........ nhảy dỏm thiệt, mình chán quá, ước gì biết nhảy nhỉ???...........Ừ, thì, nhảy tới nhảy lui vậy thôi chứ sao....... Bé Chi thì chỉ thích rượt đuổi mấy đứa nhóc phía sau hội trường mà thôi.......nhỏ cũng chẳng thích nhảy, nếu bắt nhỏ thì chắc sẽ bắt gặp khuôn mặt bí xị ấy...........Ý dà, người ấy cũng có mặt nhỉ :hihi: nhưng mà chỉ ngắm từ xa thôi :mpl:

Thế là đón năm mới lần này để đi qua đó rồi :rain: gặp bé Trà Mi....... lúc trước thì nhỏ học cùng trường với mình...........rồi nhỏ chuyển trường vì chuyển nhà.............bây giờ thì nhỏ nói nhỏ sẽ chuyển về lại khi học xong lớp 11 trên kia, nghĩa là nhỏ sẽ bắt đầu học lại lớp 12 ở trường mình............. nhỏ về thì mình lại đi :rang: hay thiệt nhỉ :rain:

Tối hôm qua, nhảy đầm vui quá, về nhà cũng hơn 1 giờ rồi.........nên ngủ rất là ngon, sáng nay dậy lúc 8 giờ.......... :hihi: cũng hên là ngày chủ nhật chứ không th2i :hihi: đi học trễ chứ sao ^^

Adiós. Hasta manana.

vịt_con_xấu_xí
19-02-2007, 07:29 PM
:gian: Don't Read It :rang:

ss HCN, sao ss lại rời đây nhỉ, xem ra ss cũng tham gia vài diễn đàn, tuy không nhiều như những người khác nhưng cũng đủ biết ai cũng yêu ss, thật sự iu mến ss, ss HCN yêu mến, em nhớ đã có lần em ghé thăm và post 1 đoạn nhật kí của mình vào topic của ss.......nhưng lâu rồi lại không thấy ss ghi gì trong đó cả :rain: thời gian trôi qua, topic cũng trôi dạt về đâu....... hôm nay thấy bóng Milos, người bạn thân trở về, reply trong topic "Bỏ buồn cho ai" của ss mà lòng dạ em cảm thấy sao sao, ai cũng muốn kéo ss ở lại........nhưng cái lí do của ss lại làm cho mọi người cảm thấy không thể.......ss à, em biết tương lai là do mình tạo ra, có thể ss cũng giống như em, ngày nào không lên là ngày đó cảm thấy hụt hẫng nhiều lắm......phải không ạ??? Nhưng 2 thế giới của ss và em khác nhau.......ss còn có bạn bè, tuy em không có nhưng khi lên đây, em lại cảm thấy sung sướng điều gì đó khác thường, trước đây em chỉ thích box tán dóc và hình thành viên + hình ảnh đẹp, nhưng thời gian chỉ thế thôi sao, vì vậy em nghĩ đến ghé những box khác.......và rồi là box truyện, đọc những topic của các bạn post, công việc nho nhỏ nhưng vui ^^ và đọc những bài ss post.......... trong box "Cảm nhận cuộc sống".............thôi, em không kể nữa, vì có thể nó sẽ gây cho em khóc thật nhiều về ss mà thôi :mecry: iu ss, iu ss nhiều và nhớ ss lắm, hẹn có ngày em sẽ gặp lại ss bằng xương bàng thịt đàng hoàng, ss nhé :huglove:

vịt_con_xấu_xí
24-02-2007, 09:33 PM
Hôm nay nói chuyện với Ngân ^^ vui quá cơ, nhưng được 1 chút thì mommy kêu đi công chuyện, phải ngừng lại :rain: Hôm bữa thì nói chuyện với Trang ngoài YM, được 1 chút thì mommy kêu đi tắm bé Tina nên cũng vui 1 chút thôi.

Box Đố vui làm mình nhức đầu quá, sao lại có người siêng đến thế nhỉ??? sao post những cái giống như người trên trời rớt xuống đây vậy. Lũ lụt tràn về box Đố vui :cr: Ừ, viết xong nhật kí là lại đi đấu tiếp đây vì she có mặt bây giờ mà :rain:

Ngày mai chủ nhật rồi, quậy tiếp thôi, học bài này, vì thứ 2 cô giáo Spanish về lại rồi, kiểm tra mấy con số mình chưa thuộc hẳn nữa, hì, học bài thôi................:chayle:

vịt_con_xấu_xí
25-02-2007, 09:29 PM
¡Hola! ¿Cómo estás? ^^

Hôm nay bro kientapsu nhắn tin ra nói chuyện YM, tưởng chuyện gì gấp gáp lắm nên cũng ra. Thì ra là ss Liebe đưa danh sách lịch phỏng vấn cho chú Fá thì thiếu mình nên cuộc bình chọn này vì thế không có mình ^^ vui hay buồn nhỉ??? :3nhay:

Hôm thứ 6, mình hỏi cô giáo Nauyork mình có thể thi HSPA thì cô nói là không vì mình sẽ chuyển qua tiểu bang khác thì mình không cần thi :rain: mình hỏi thi thử thôi, thì cô nói không, cả cô Blankey và cô giáo thường trực ngày thứ 2 & thứ 6 cũng khuyên như thế. Mommy gọi điện hỏi ý kiến Bác Dũng và thế là mình được ở lại trường, học cho xong năm học này mới đi. Thiệt tình cũng chưa chắc chắn, mommy đã gọi cho anh Thanh và chị Hoa. 2 anh chị nói sẽ ở lại đây, không đi sớm vì công việc của họ không cần thiết phải đi bây giờ nữa. :3nhay: Vậy là rảnh rỗi để làm mấy con thú nhỏ tặng cho thầy cô bạn bè rồi ^^

Ngày mai sinh nhật anh Thắng ý, ảnh 21 rồi nhỉ. Vô paint vẽ sơ sơ cái bánh với 21 ngọn nến, mong là ảnh không chê cái tài vẽ xấu và giống như kiểu vẽ con nít của mình. Ảnh được chị Thảo bao đi ăn mừng ngày sinh nhật này. Không biết có vui hay không nhỉ :cr: mình cũng muốn tham gia :lol: chỉ tiếc mình thì ở New Jersey này, còn 2 anh chị họ ấy thì lại ở California :rain:

Adiós. Hasta mañana ( :hihi: hôm nay học được cách type chữ ñ trên máy tính rồi, chỉ cần nhấn Alt và giữ đó, bấm số 1 , 6 , và 4 rồi mới thả tay ra, đang type mấy dòng nhật kí mà bấm thì nó tự nhiên biến mất hết những gì mình type nãy giờ, cũng hên là có thể bấm trở lại được và bấm chữ Edit phía trên, kế chữ File để bấm undo, nó hiên trở lại, quá hên :dance: )

vịt_con_xấu_xí
06-03-2007, 05:39 PM
1/ Bạn tìm ra đáp án trước hoặc ngay tại thời điểm 5PM ngày 03-08-07.
2/ Bạn tìm ra đáp án hay hơn kể từ 7:00 PM ngày 03-08-07 đến 7:00 PM 03-15-07.
hgb đều được hân hạnh trao tặng bạn 20 USD cho mỗi trường hợp trên.
Tặng thưởng khởi đầu chỉ là tượng trưng giao hữu .
Nhân tài mới là điều quan trọng.

Người có tinh thần cầu tiến như Seafoam sẽ có tương lai tốt.
Bộc đúng là Hán nôm như "bộc trực" , "bộc lộ".
Gợi ý 3 : Mục đích của thi cử là gì ?
Theo lời yêu cầu của bạn , hgb sẽ giải câu đố này vào lúc 7:00 PM ngày 03-08-07.
( Ngày giờ CA , USA ).
Tặng thưởng : hgb hân hạnh được tặng nhân tài giải ra câu đố 20 USD .
Thời hạn : Khóa sổ lúc 5:00 PM ngày 03-08-07. ( Chúng ta còn 3 ngày : 72 tiếng 21 phút ).

Trên nguyên tắc sư phạm , Dell chưa đủ trình độ gôm bài :rain:

lmao... Chả hiểu gộp bài có liên quan gì đến cái "nguyên tắc sư phạm" nữa. Không biết she có hiểu mình đang nói cái gì không nữa. Po' tay.

Thiệt tình là phải đem vào lãnh địa của mình để cười cho đã :so_funny: rồi lại suy nghĩ rằng sao người ấy lại cố sức làm những việc mà chẳng mấy ai ủng hộ đến??? và có khi bị người khác chê này nọ mà vẫn cứ muốn làm??? Sao tốn sức thế??? Có thể như bro Dark nói rằng người ấy phải nghỉ ngơi đi, rằng đừng cố post những cái khó hiểu thế nữa, công nhận người ấy siêng thiệt :rain: post 120 bài rồi còn gì............chỉ là ở box Đố vui thôi đó :rain:

--------------------------------------------------------

Hôm nay xong ngày thi thứ 2 rồi, còn ngày mai và ngày kia nữa, ráng lên nào vịt con :3nhay:

Science thì khó.........Math thì dễ nhưng nghĩ có lẽ làm được 92% thôi ^^ .......... ừ, thì cheer cho mình vì đã cố làm được mấy bài toán khó hiểu ấy ^^

Nghề nurse.............mình sẽ cố học để làm nghề đó cho tốt.............. :3_nhay:

Adiós. Hasta manana.

vịt_con_xấu_xí
15-03-2007, 09:04 PM
đầu nhức như búa bổ.......... tại vừa bị sốt xong mà :rain: hết bệnh rồi đỡ quá.......... nhưng vẫn còn nghẹn họng lắm..........nuốt không vô nữa mà........mong rằng sẽ khoẻ hơn chứ ho hoài mệt lắm...........

Spanish học khó quá, ước gì nó dễ học để khỏi làm khổ mình ^^............... tìm được vài từ cũng vui, tựa tựa cách đọc như nước mình

también = tắm biển :hihi:

Hasta mañana

*Camellia*
20-03-2007, 06:51 PM
Hôm nay lại sốt nữa rồi :rain: 100.8 F cũng không nóng lắm như hôm bữa nhưng mà thấy chán cái miệng quá, chẳng muốn ăn gì cả :rain:

Làm xong bài quiz Spanish rồi ^^ vừa mừng vừa run vì không biết có tốt không nữa :hihi:
Thiệt tình mắc cười quá, điểm mỗi lần cô giáo kiểm về vocabulary Spanish thì mình không thuộc nhưng test thì lại good hơn, chắc tại mình sợ quá nên học kĩ hơn sau cái test đó ^^

Hasta mañana (may be so) ^^

Black & White
20-03-2007, 07:02 PM
một ngày bùn..... mịt... chán.......
chưa hít bịnh......
bực bội........
hoh ai hĩu hít.......
yahu lại khìn từa lưa....
hum nay đi học tự nhin mưa... we^n đem dù.. ướt.......
nhìu hw wa'.... nãn......
thui....... đi........... :rain:.......

vịt_con_xấu_xí
20-03-2007, 08:25 PM
một ngày bùn..... mịt... chán.......
chưa hít bịnh......
bực bội........
hoh ai hĩu hít.......
yahu lại khìn từa lưa....
hum nay đi học tự nhin mưa... we^n đem dù.. ướt.......
nhìu hw wa'.... nãn......
thui....... đi........... :rain:.......

:rain: em cũng bị bịnh hở............
...........ráng lên nhé TT của chị :huglove:

ngày có mưa thì hok đem dù.........
............ngày hok mưa đem dù làm chi
khìn thật.........:thatall:
english học còn chưa xong...........
..............giờ học thêm spanish
khìn quá khìn.........:dien:

vịt_con_xấu_xí
26-03-2007, 06:13 PM
hôm nay thì vô được rồi nè :dien: nhưng mà Database error nên tìm tới trang 4 mới ra Nhật Kí của mình :hihi:

Giờ đi nấu cơm thôi, kẻo bị la nữa thì khổ lắm .......:D

Học thuộc được từ số 31 đến số 199 tiếng Spanish rồi, mình giỏi quá :3nhay: try harder nào ^^

vịt_con_xấu_xí
20-05-2007, 02:49 PM
Chà chà, lâu rồi lại không ghé chỗ này ^^

Ngày hôm thứ sáu, lần đầu tiên tập chơi paddle ball, mình nhận được một món quà của nó là một trái bóng bay thẳng vào con mắt, suýt sưng lên rồi. :khocnhe:

Thêm cái nữa, đang lấy bánh pizza ra, tự nhiên trợt tay làm sao mà cái tay chạm nhẹ vô cái thành lò nướng, phỏng tay rồi :mecry: xả nước cho lẹ nhưng cũng bị đỏ lên như thường. Nhưng hôm nay thì okay rồi ^^ yay.... yay...

Hôm nay type truyện mỏi tay thiệt đó, nhưng gần xong rồi, đọc cũng đã đời luôn :D nếu mình là cô nàng Thanh Ngọc đó, có lẽ mình sẽ không chịu nổi khi đứng trước người chồng không tin tưởng mình như thế. Thiệt đáng ghét và tức điên lên được >__< chẳng có cái gì gọi là chứng cứ rõ ràng cả.... thiệt là.... ghét

Topic kia của mình mà cả tuần ở thư viện vô không được. Chỉ tại vì mình post hơi nhiều nhạc, mà thư viện thì không cho nghe nhạc và cái máy không được nạp cái Windows Media Player loại mới :hihi: hôm nay đành post tại đây.

À, mình đang ở nhà bác Dũng chơi nên chỉ lên mạng tí ti thôi, mắc công bị la rầy lắm ^^ Thôi, giờ về nhà đây, có gì kể Diary nghe sau ha ^^

Hasta mañana (may be so) ^^

*Camellia*
03-06-2007, 10:23 AM
Ây da, mới đây mà đã cuối tuần rồi, chẳng bao lâu nữa mình sẽ thi, 4 môn này, 2 môn khó và 2 môn dễ, môn Toán thì có thể không thi, vì mình học lớp 11 mà, và đạt điểm cuối năm có thể là A+ hoặc A hoặc A- đều được miễn thi ^^ mong là thế, vì như thế mình sẽ rảnh rang học ôn mấy môn kia :3nhay:

Spanish thì khó lắm mà cô giáo lại nói là cho bài văn toàn spanish, oái, điên luôn rồi. Còn Englush (lớp văn học) thì mình không chắc mấy, nhưng biết chắc chắn mình sẽ phải thi vì điểm chừng B trở xuống.

Còn phòng GYM (thể thao) thì có thể thi và thi là những quyển nói về thể thao và mình phải vừa đọc vừa answer, oái, mù tịt, mình nhớ năm ngoái, mình ngồi luôn trong phòng, hâm nóng cái ghế cho đến khi không còn học sinh nào trong phòng nữa, mình mới xong nổi, khó quá mà, họ thì có thể đọc sơ và làm được liền, còn mình thì đọc và mò, phải nhớ mặt chữ nếu mình không thuộc nghĩa của nó, làm thì có khi làm đại, được bao nhiêu hay bấy nhiêu thôi ^^"

Uhm, ráng lên nào, Camellia, Kim Phương, bé vịt không bao giờ bỏ cuộc, cheer for me, go go go Kim, you can do it, yeah.

vịt_con_xấu_xí
08-06-2007, 04:21 PM
Gửi ss HCN :)

Trong vòng 5 phút suy nghĩ, trong một chút suy tư, trong lúc không tự chủ, trong lúc nghĩ gì thì viết nấy, dường như lúc ấy chỉ muốn viết những gì mình muốn nói, có nhiều lúc em bực mà chỉ suy nghĩ vẩn vơ rồi lại thôi không muốn suy nghĩ nữa..... ơ này, nhỏ ngốc, chỉ lặng trong lòng thế sao. Có khi muốn khóc mà viết nhật kí, nhưng khi mò vô đọc lại những dòng mình viết lại cảm thấy đắng cay, chẳng nhẽ chỉ trách móc, chẳng nhẽ chỉ những suy nghĩ muốn khóc? Một chút vui tươi trong cuộc sống cho đời cảm thấy không nặng trĩu, không sụt sùi...... có nhiều lúc em không ngủ được, đến khi ngủ được rồi thì lại ngủ gật trong lớp ^^" mong muốn rằng học cho qua chuyện, vậy mà lại mệt đến thế. Có những lúc đi bộ trên con đường đi học từ trường về nhà với bạn, dù không nói được tiếng anh nhiều nhưng cũng đủ để chia sẻ những gì mình suy nghĩ. Dĩ nhiên tiếng việt vẫn là cảm xúc nhiều hơn.

Em lại sắp về lại căn nhà cũ của bác. Định rằng mình sẽ trang trí, sơn phòng cho thích hợp và những màu sắc vui vẻ, nhưng rồi bác lại mắng, lại nhằng, chịu không được nên đã ghi rằng mình muốn rời nhà đi. Cái tuổi 19 ở đất Mỹ cũng có thể đi làm, nhưng dĩ nhiên không thể sống tự lập được. Em biết và chỉ mong chứ không dám chắc, em biết mình mà tự lập sẽ sập mà thôi, vì rằng mình chỉ hiểu cuộc sống bằng phim, bằng truyện, và bằng báo chí, cộng với "Cảm nhận cuộc sống." Một cái gì đó thúc đẩy, một cái gì đó mong mỏi, một cái gì đó đang là mong ước, chỉ thế thôi, mong chờ một ngày nào đó "vịt con xấu xí" sẽ thực sự trưởng thành thành "Thiên Nga"

Em đang đọc truyện, một câu truyện hao hao giống mình, nhưng mình thì không tinh nghịch bằng cô bạn ấy, chỉ là "vịt con xấu xí" như cô ta thôi. ^^ (http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=224330)

vịt_con_xấu_xí
09-06-2007, 10:29 PM
Mùa hè - mùa hoa phượng

Những chiếc giỏ xe chở đầy hoa phượng
Em chở mùa hè của tôi đi đâu?

http://i209.photobucket.com/albums/bb172/camellia_hoatra/Phong%20Canh/Mua%20Hoa%20Phuong/Hoaphuongvy.png

http://i209.photobucket.com/albums/bb172/camellia_hoatra/Phong%20Canh/Mua%20Hoa%20Phuong/P6170036.jpg

Đã 4 năm trôi qua rồi, mùa hoa phượng làm tôi nhớ lại hồi học cấp 1, tôi lang thang một mình khắp sân trường chờ mẹ tới đón. Ngắm nhìn bầu trời trong xanh, nắng chiếu chói mắt, một cánh phượng đỏ rơi lên vai. Chợt nhớ tới lời bạn bè thường nói : mùa hoa phượng đã đến, mùa hè cũng cận kề. Những cô bạn lượm lặt từng cánh hoa và xếp ngay ngắn trong cuốn tập của mình. Những cánh bướm hiện ra đỏ chói trong tập vở. Tôi ngắm nhìn rồi tự hỏi mình làm được không? Nhặt cánh hoa phượng mỏng manh, đài hoa phượng làm thân bướm, cánh làm cánh bướm, nhụy làm râu bướm. Chú bướm hiện ra làm tôi liên tưởng nó đang bay trong bầu trời nắng nóng này. Đó lại là năm học cuối cấp 1.

Năm học cấp 2, sân trường không rộng lắm. Cây cối lại thấp, không một bóng cây phượng. Tôi lặng nhìn ngày tháng học trôi qua. Những thú vui như nhảy lò cò, nhảy dây, đánh cầu đều lặng lẽ không bóng trên sân. Tôi lặng im ngồi đọc truyện trong lớp. Bạn bè rủ "Đi ăn không nào." Tôi lắc đầu ngán ngẩm quán căn-tin. Rồi lại lặng nhìn hoa phượng trong tập cũ, màu nâu ngấm dần vào trang giấy. Nâu đỏ gợi nhớ mùa hoa phượng. Tôi yêu màu hoa phượng - hoa mùa hè

Những cảm xúc của riêng Came về hoa phượng. Mong rằng mình sẽ được ngắm hoa phượng lần nữa.

----------------------------------------------------

quậy photoshop được thêm cái mới ^^ post lên đây để kỷ niệm, hình của ss Tamarind cũng được design, hihi

vịt_con_xấu_xí
11-06-2007, 07:30 PM
Lại quậy photoshop rồi quên mất mình phải type truyện >__^"

Vừa mò, vừa nhờ các anh chị chỉ giúp mà mình mới học được thế này.

-----------------------------------------

Giờ phải lo học bài thôi, sắp thi rồi mà mình thì lêu lỏng rong chơi quá :fi: okay, từ từ mình sẽ viết nhật kí tiếp nha ^^

*Camellia*
16-06-2007, 08:58 PM
Cả nhà đều đi vắng, ngoại trừ bác Mai và bác Vân thì ở nhà để đi làm. Còn bé Chi ở nhà nhưng lại qua nhà bạn chơi luôn 2 ngày. Còn mình ở nhà là để ôn thi. Kì thi này mình được giảm hết 2 môn thi vì mình làm tốt mà ^^ . Nói ra thì môn toán mình làm tốt, được điểm A cuối năm và mình học lớp 11 nên được miễn thi. ^^

Cách học của cô giáo thật hay. Vừa ăn uống, vừa chơi trò chơi nhỏ kèm ôn tập. Vui và bổ ích.

Dù rằng mình được miễn môn toán, nhưng mình vẫn làm những bài tập ôn toán của thầy, chỉ mong mình nhớ được hết vì mình ghét cách học bỏ ngang của họa sinh ở Mỹ này lắm.

--------------------------

Nhận được thêm bằng khen, miệng cười vui vẻ, lòng thêm phấn chấn ^^ vậy là năm nay được 4 cái bằng khen rồi, so cool......................

--------------------------

Mình mua 1 cuốn yearbook vì năm sau không còn học chung với bạn bè nữa. Cuốn yearbook that mắc tiền T__T $110 xem như mình hết tiền thưởng từ bằng khen mà bác cho.

----------------

Dù sao cũng ráng lên Phương ơi, còn lớp 12 nữa thôi là vào đại học rồi :rain: nghe từ đại học sao mình cảm thấy không chắc cho chính mình. :) Chỉ còn một câu: cố gắng lên.

*Camellia*
12-12-2007, 03:55 PM
Lâu rồi lại không ghé Diary >.< sorry. Năm nay mình học cũng tốt tốt nè, Sewing A+ (vì luôn nghe và làm việc theo lời cô giáo, project finished, may xong được 1 cái áo cho mình và 1 cái gối hình con thỏ cho em gái ^^ ) English B- (khó quá, đúng là english mà >.< trong thời gian này, mình còn đang thi SRA nữa, thì tới chừng nào pass mới thôi, mấy hôm nay thi hoài, minh oải quá xá XD ) ESL A- ( cũng english nhưng nhờ cô giáo dạy tốt nên mình học cũng được ^^ kiểm tra khó hơn và khác với những gì cô dạy, lạ thật o.O ) Mathematic A+ (trăm phần trăm :D tất nhiên rồi vì mình học tốt môn này mà ^^ )

Dự định tới: Mình sẽ may cái giỏ, 1 cái áo đầm mà người Mỹ gọi là Promp gì đó. 1 tuần nữa là tới sinh nhật ai đó vậy ta? o.O bí mật, hok bật mí đâu :D

Dự định semester 2: mình đã nói chuyện với cô trên văn phòng, chuyển môn nấu ăn thành môn Learn to earn. Vì môn nấu ăn ở tiết thứ 4, mà mình hok muốn mập thêm o.O

Tới giờ mình phải ra chăm sóc trẻ phụ Bác nữa rồi, bb Diary nha ^^"

THANH THAT
08-02-2008, 05:52 PM
4 THÁNG MẤY RỒI CON RỄ MỚI DÙNG LẠI CÁI NICK NÀY ĐẤY MÁ DZỢ HỜ, DẠO NÀY CÓ KHOẺ KHÔNG? MÁ DZỢ HỌC HÀNH RA SAO RỒI??? CÓ GÌ VUI? CÓ GÌ BUỒN? TẾT NÀY CÓ ĐƯỢC LÌ XÌ KHÔNG? LÂU LẮM CŨNG KHÔNG THẤY VÀ KHÔNG CÓ DỊP NÓI CHUYỆN VỚI MÁ DZỢ HỜ CỦA TT:huglove::battay::haha:

*Camellia*
09-01-2009, 01:33 PM
:mpl: 1 năm lại trôi qua rồi, Diary nhỉ

Từ ngày 12-12-2007 đến bây giờ là 9-1-2009 rồi ^^ lâu thật đấy

Học hết nửa năm college rồi, lại sắp tới ngày 20, bắt đầu học nửa năm sau ở college, có điều là... Mẹ cùng học với mình :rain: khổ thế cơ chứ... sẽ có nhiều khó khắn lắm đây. Nhưng đành vậy ^__^ vì mình có thể giúp Mẹ cùng học mà.

Kì này chọn thêm môn thể thao là volley ball = bóng chuyền. Mong là mình chơi được vì đã 2 năm rồi không chơi lại bóng chuyền :mpl: sợ nhất là mấy bạn nam nhảy lên và đánh mạnh bóng xuống sàn :chayle:

~~~~~~~~~~~~~~

Nghe nhạc chút nào ^^

http://www.hotlinkfiles.com/files/2200683_0bzid/Bongdungmuonkhoc-LamTruong.mp3
Bỗng dưng muốn khóc

Lại kết thúc ở đây ^__^

*Camellia*
18-11-2009, 06:39 PM
Bao lâu rồi nhỉ? Lại về cái nick này chat chit, chit chat ^^!

http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/sources/q42008/2009/11/16/07/97931258375755.jpg

HHT lại đổi banner mới - màu tím hơi đậm chút, nếu nhạt đi và tươi hơn thì sẽ đẹp giống màu của front chữ mình sử dụng này, dù sao thì nó lại hợp với không khí bây giờ.

Cứ mỗi năm, sắp tới sinh nhật HHT là lại sắp tới sinh cô em gái, chả hiểu sao nhóc lại có ngày sinh nhật trùng tới thế? HHT chỉ nhỏ hơn nhóc 6 tuổi thôi. Mình chưa chuẩn bị quà gì cả - cô chị vô tâm như mình *sigh*

Bố sắp qua rồi, có lẽ thế, nghe đâu Bố sẽ qua trước Noel. Nên vui hay nên buồn? Mình cũng không chắc. Mẹ than thở với mình hoài, chỉ mong Mẹ không bị stress nhiều quá thôi. Cứ như hôm qua ấy, giấy tờ của Bố bị trục trặc, thế là Mẹ nói Bố gửi giấy mà họ yêu cầu qua cho Mẹ thì Bố lại nói là Mẹ không tin Bố à. *_* Mình không biết tại sao Bố lại nghĩ như thế? Đành rằng Bố có nói tờ giấy nói gì đi nữa thì... tờ giấy mà Mẹ muốn Bố gởi là để Bác Dũng xem để dễ dàng giúp thế mà...

Bố bây giờ khác xưa quá, con sợ phải đối mặt với Bố. Không phải con ghét Bố mà vì cách đối xử của Bố không như xưa nữa, khác nhiều quá, Bố ơi.

Con chỉ mong gia đình đoàn tụ chứ con không có mong gia đình tan vỡ... Mẹ lo lắng, nhiều lần hỏi mình rằng Mẹ bảo lãnh Bố qua là tốt hay xấu? Mình không dám nói điều gì cả vì... Mẹ hiểu Bố hơn mình mà...

..:>.<Mắt Một Mí>.<:..
18-11-2009, 08:19 PM
em nhớ chị em nhớ chịiiiii