PDA

Xem đầy đủ chức năng : kì la....1 tinh yêu

about_you
07-11-2005, 02:07 PM
--------------------------------------------------------------------------------

thằng điên..2 từ thật..."dễ thương " đến độ đôi mắt tôi như muốn biến thành hình viên đạn khi nhỏ nói về mình,cũng là 2 từ đầu tiên khi gặp nhau nhỏ dành cho mình như muốn nói rằng: chúng ta là 2 thái cực đối ngược nhau......
cứ như thế...không biết từ lúc nao...hình như nhỏ là nổi ám ảnh trong nhóm bạn của minh ( va hình như nhỏ cũng cảm thấy mình cũng là nổi ám ảnh của nhỏ )....mình ghét nhỏ mọi điều nhưng...luôn cầu mong nó đừng chấm dứt, chẳng bao giờ nhỏ đồng í nhửng i kiến của minh....minh thích màu xanh, nhỏ lại ghét nó..minh thích ra biển..nhỏ thich leo đeo.....sinh nhật nhỏ...minh tặng nhỏ 3 đồng tiền cổ hy vọng 3 ước mơ của nhỏ " tan thành mây khoi.nhỏ bảo " tui ghét tiền cổ nhất trên đời" ( nhưng lai nhận va đem cất vào hộp _như là quí lắm) ko thích hóa hoc nên giờ thực hành minh luôn trốn tiết,nhỏ lai ko tha ,tới tận sân đá bóng ,kéo mình vào lớp với 1 cái lí do : tôi kô muốn ông làm mất điểm của nhom.............
và rồi.......một hôm...nhỏ...thông báo chuyển đi nơi khác.....niềm vui...tràn ngập trên khuôn mặt tôi...nhưung sao kì la..sâu thẩm trong tôi lại xuất hiện 1 nổi buôn...kì la....ác mộng của mình cơ ma....
ngày nhỏ lên tàu.....tôi và nhóm bạn tiễn nho.....tôi đứng từ xa....tự dưng...trái tim tôi bồi hôi.....trống vắng..như đánh mất điều gì.....
5 phút...trước khi tàu chạy...nhỏ tới gặp tôi..."chúng ta luôn là nổi ám ảnh của nhau phai kô? nhỏ hỏi tôi_ uh ! tôi trả lơi........
nhỏ hỏi tiếp: có biết vì sao kô?.....tôi im lăng...trong tôi có quá nhiều câu trả lơi..tôi lúc này mong ước sao...thời gian như đứng lại để tôi có thể nói.......và nhỏ đã nói với tôi:
Bởi vì chúng ta là điều quan trọng của nhau

forever love
07-11-2005, 02:19 PM
con gái thì thường thầm kín và k muốn nói ra tình cảm của mình đó bạn ah mặc dù nói là ghét nhưng trong lương tâm thì thương người ta

about_you
08-11-2005, 11:31 AM
không như you nghĩ đâu..khác xa cơ:guoc:

forever love
08-11-2005, 09:41 PM
tại sao bạn lại nghĩ như thế con gái thì rất dễ mềm yếu đôi khi cũng khó tính tuy nhiên nếu chịu chiều họ một chút thì ok thôi

tea_young
08-11-2005, 10:29 PM
ui rài!girl có người.."tinh dzi"lém đóa!

about_you
10-11-2005, 12:07 PM
cũng bởi vì...cư.im lăng..hay chứng tỏ ngược đời nên..đôi khi đánh mất những gì o trước măt....cơ hôi cho cả 2 người ddango trước mặt..nhưng không nhận ra....sau đó hối hận thi..hơi muôn....mình nghĩ nếu như la chân thật thì...tại sao lai dấu đi chứ.....

forever love
10-11-2005, 08:17 PM
bạn nói thế thì tôi nghĩ bạn k hiểu con gái bọn tôi một chút nào cả .nếu bạn là con trai thì bạn phải nhường người ta một chút chứ dù sao người ta củng là phái yếu mà

Sỏi Đá
10-11-2005, 10:28 PM
--------------------------------------------------------------------------------
thằng điên..2 từ thật..."dễ thương " đến độ đôi mắt tôi như muốn biến thành hình viên đạn khi nhỏ nói về mình,cũng là 2 từ đầu tiên khi gặp nhau nhỏ dành cho mình như muốn nói rằng: chúng ta là 2 thái cực đối ngược nhau......
cứ như thế...không biết từ lúc nao...hình như nhỏ là nổi ám ảnh trong nhóm bạn của minh ( va hình như nhỏ cũng cảm thấy mình cũng là nổi ám ảnh của nhỏ )....mình ghét nhỏ mọi điều nhưng...luôn cầu mong nó đừng chấm dứt, chẳng bao giờ nhỏ đồng í nhửng i kiến của minh....minh thích màu xanh, nhỏ lại ghét nó..minh thích ra biển..nhỏ thich leo đeo.....sinh nhật nhỏ...minh tặng nhỏ 3 đồng tiền cổ hy vọng 3 ước mơ của nhỏ " tan thành mây khoi.nhỏ bảo " tui ghét tiền cổ nhất trên đời" ( nhưng lai nhận va đem cất vào hộp _như là quí lắm) ko thích hóa hoc nên giờ thực hành minh luôn trốn tiết,nhỏ lai ko tha ,tới tận sân đá bóng ,kéo mình vào lớp với 1 cái lí do : tôi kô muốn ông làm mất điểm của nhom.............
và rồi.......một hôm...nhỏ...thông báo chuyển đi nơi khác.....niềm vui...tràn ngập trên khuôn mặt tôi...nhưung sao kì la..sâu thẩm trong tôi lại xuất hiện 1 nổi buôn...kì la....ác mộng của mình cơ ma....
ngày nhỏ lên tàu.....tôi và nhóm bạn tiễn nho.....tôi đứng từ xa....tự dưng...trái tim tôi bồi hôi.....trống vắng..như đánh mất điều gì.....
5 phút...trước khi tàu chạy...nhỏ tới gặp tôi..."chúng ta luôn là nổi ám ảnh của nhau phai kô? nhỏ hỏi tôi_ uh ! tôi trả lơi........
nhỏ hỏi tiếp: có biết vì sao kô?.....tôi im lăng...trong tôi có quá nhiều câu trả lơi..tôi lúc này mong ước sao...thời gian như đứng lại để tôi có thể nói.......và nhỏ đã nói với tôi:
Bởi vì chúng ta là điều quan trọng của nhau

Kì lạ uh ??? Lẽ ra bạn phải nhận ra điều đó sớm hơn một tí <<< Bạn đang nghĩ thế đúng hoh ??? Mình thì nghĩ khác cơ ... Phải đến lúc xa nhau mới thấy thật sự cần nhau ... Và chính khi đó mới thật sự thấy nhịp đập của trái tim rộn rã hơn ... nồng ấm hơn ... Cô nhỏ đã nói rồi đấy thôi ... Một sự thổ lộ kín đáo của một cô bé rất Cá Tính ... Còn bạn , sao không làm một cái dzì đó , mà còn đứng yên nhìn theo ???

_ Girl Buồn _
10-11-2005, 10:48 PM
câu kết cuối với một định nghĩa thật chí lý ," vì chúng ta là điều quan trọng của nhau",

Sỏi Đá
11-11-2005, 12:30 AM
Uh huh ... Cô bé đó ... quả thật rất đáng yêu đó chứ , đúng không nè ? Nếu Sỏi Đá là about_you ... chắc là Sỏi Đá hoh để mất bé đâu ... :)

:.>Hamyko<.:
11-11-2005, 12:51 AM
nhưng cũng không trách about_you được , vì cả 2 bạn đều không nhận ra được điều đó cho đến khi rời xa . Không ai biết quý trọng những gì mình đang có cho đến khi điều đó chợt mất đi .
tuy nhiên mình thấy tình cảm của hai bạn thật dễ thương , nếu như about_you hay người đó bày tỏ quá sớm thì chắc những gì mà about_you kể ngày hôm nay không thể tồn tại được rùi đúng không ?

Sỏi Đá
11-11-2005, 12:58 AM
Uhm ... Thế thì làm sao chúng ta có thể ngồi đây ... và bàn về chuyện này được ... đúng không ??? Đó .... Sỏi Đá đã nói ở trên rồi muh :)

:.>Hamyko<.:
11-11-2005, 01:05 AM
Uh , với những chuyện chỉ có 2 người mới hiểu thì chắc những người bạn như chúng ta chỉ có thể lắng nghe và chia sẻ thui , nhưng dù sao cũng mong rằng bạn sẽ không để vụt mất 1 lần nào nữa .

minhminh_2_4
11-11-2005, 01:38 AM
nếu tôi là bạn thi tôi sẽ trả lời bạn ây rằng :'' mình dã yêu bạn rồi thì phải '' và hãy nói với bạn ấy là '' tôi sẽ luôn nhớ bạn dù bạn có đi xa bất cứ nơi nào ''

Sỏi Đá
11-11-2005, 01:51 AM
Giống hệt nhỏ bạn của Sỏi Đá ... Rất Cá Tính ... Hì ... Phải chi có nhỏ nào cũng gây ấn tượng với Sỏi Đá như thế thì hay biết mấy :)