PDA

Xem đầy đủ chức năng : Giáng Sinh buồn

kimanh277
27-10-2005, 07:38 AM
Giáng Sinh buồn - khi Ấy ko ở bên
Vậy là một mùa Giáng Sinh nữa không có Ấy ở bên.Tiết trời đã vào Đông,cái rét se se lạnh Nới đất khách làm tớ buồn và nhớ Ấy vô hạn.Ngồi trong Quán vắng một mình nhâm nhi ly cafe cùng hơi thuốc Tớ đã nghĩ về Ấy , về Tất cả những kỉ niệm mà Tớ có được khi những ngày được ở bên Ấy.Ấy còn nhớ những trưa Hè oi bức,Tớ thường đến đón Ấy đi học ko?.Ấy nghiêng nghiêng Đầu tựa vào Vai Tớ, Mái Tóc dài đen bóng xoả ngang lưng, Áo ướt đẫm mồ hôi nhưng Tớ vẫn đạp xe băng băng trên con đường Làng dưới cái Nắng như thiều đốt.Chính những giây phút ấy Tớ đã thầm yêu Ấy,nhưng Tớ biết Ấy chỉ coi Tớ như một người bạn thân tốt nhất của Ấy mà thôi!.Nhưng Ấy ơi! giờ đây tất cả đã qua rồi khi những kỉ niệm giờ này chỉ còn là dĩ vãng thôi sao!.Nghĩ về Ấy , nghĩ về những kĩ niệm cùng Ấy tớ lại thấy buồn và nhớ Ấy vô hạn
Ấy biết ko?
Không biết bao nhiêu lần Tớ nhìn lên bầu trời đầy sao kia để ước nguyện
Tớ ước rằng chúng ta sẽ luôn mãi ở bên nhau
....Tớ ước rằng tớ sẽ mãi là người lau những giọt nước mắt lăn trên má của Ấy, sẽ luôn là người để Ấy chia sẻ niềm vui nỗi buồn...
Và Ấy ơi,điều ước quan trọng nhất là gì ẤY có biết ? " Tớ ước rằng ẤY sẽ là người hạnh phúc nhất thế gian để Tớ được là người hạnh phúc thứ hai sau Ấy."
...... Ấy ơi ! .....
Giá như những lúc ngồi cùng ấy thời gian cứ kéo dài mãi.
Giá như tớ có thể bước vào tâm hồn ấy.
Giá như tớ có thể ghi nhớ một cách rõ ràng hình ảnh ấy trong tâm trí
Giá như tớ có thể mơ về ấy hằng đêm.
Giá như tớ biết ấy nghĩ gì về tớ.
Giá như mà có ấy ở đây!
Giá như ấy là con mắt phải, tớ là con mắt trái thì mình sẽ mãi ở bên, chẳng có con mắt thứ 3 nào cả.
Giá như thế gian là một buổi hoàng hôn, ấy là mặt trời và tớ là biển rộng.
Giá như tớ chẳng bao giờ phải hoài nghi về câu chuyện cổ tích, hoàng tử lấy vợ, công chúa lấy chồng, sẽ chỉ có những đứa trẻ thôi, dắt tay nhau qua cánh đồng cỏ nội.
Giá như chúng ta hiểu nhiều hơn những điều chúng ta biết, rằng mọi dòng sông đều đổ về một biển nhưng không phải sông nào cũng sâu, cạn như nhau.
Và ấy ơi !Giá mà tớ có thể biến mọi cảm xúc thành lời, giá mà tớ có thể gửi những yêu thương vào gió .
Giá như thương yêu không bao giờ phải là ngọn cỏ để vô tình bị dẫm nát dưới chân qua.
Giá như thế gian chỉ có một ngôi nhà, để chúng ta có chung ô cửa sổ, chung cửa đi, và chung một mái nhà.
Giá như mà ấy biết, có những điều giản đơn chẳng thể nói thành lời.
Giá như mà tớ chẳng bao giờ phải ngần ngại mỗi khi nhìn sâu vào đôi mắt ấy, không phải đắn đo điều gì đó vô tình.
Giá như tớ hiểu được điều giản đơn sau những tiếng thở dài, sau ánh mắt, nụ cười, sau cái nhìn xa xôi, sau những nét trầm tư trên gương mặt ấy...
Giá như ấy đừng bao giờ nghĩ rằng thi sĩ biết làm thơ bởi vì thế mà họ mơ rất giỏi .... Giá như ấy đừng bao giờ nghĩ rằng nhà văn biết viết truyện bởi vì thế mà họ bịa rất tài ...
Tớ có thể là thi sĩ, là nhà văn hay một người viết kịch, tớ có thể tô màu lên những điều nhợt nhạt của cuộc sống, nhưng dường như trái tim tớ lại là điều mà chẳng bao giờ tớ có thể viết hết thành lời. !
Tớ viết những lời này với hi vọng rằng , một lúc nào đấy khi Ấy đọc dược những dòng chữ này .Ấy hãy nhớ đến những kỉ niệm và hiểu cho lòng Tớ muốn nói gì với Ấy, Ấy nhé!.Cuối cùng , Tớ Chỉ muốn nói với "ẤY" một câu. một câu mà Tớ muốn nói với Ấy mãi trong đời. Tớ "Thương" Ấy.
Cuộc đời luôn mang lại nhiều Thú vị và bất ngờ khi Tớ có Ấy ở bên. Biết quên để sống thật là thú vị khi nhận ra rằng:" Ấy là niềm tin và Hy vọng của đời Tớ".
LOVE FOREVER - KIEPTINHCHUNG
http://www.giangsinhbuon.net
tặng Ấy nè

tieu ha
27-10-2005, 05:06 PM
ấy đọc hết chắc cũng tiêu luôn

kimanh277
27-10-2005, 07:33 PM
trời
sao mà tiêu
những lời muốn nói với Ấy như thế là còn quá ít

Chiptyty
27-10-2005, 10:24 PM
Cả hai , cả ấy và tớ đáng yêu , lãng mạn . Mong cho ấy và tớ sẽ viết tiếp câu chuyện ty của hai người ......

kimanh277
28-10-2005, 07:33 AM
giật mình tỉnh giấc trong giấc mơ ngọt ngào về Ấy,một buổi sáng yên bình nhưng sao lòng thấy man mác bùn khi cái lạnh nơi nam Bộ đã bắt đầu len lõi vào từng Góc Phố.
Hôm nay là thứ 6. Vậy là lại một ngày Bùn nữa trôi qua khi không có Ấy ơ bên. Phóng con no-vo lao vun vút trên Đại Lô đông người mà tâm trí lun nghĩ về Ấy. nghĩ về những kỉ niệm em đềm , thơ mộng nơi làng we thuở ấy.
Mới đó mà đã 4 Năm rồi. thời gian không nhiều, cũng ko ít .nhưng Nó đã bắt Tớ rời xa Làng we yên ả. Ở nơi đó có con Sông Bồng Nga xanh ngắt, có lũy Tre xanh rì rào trong những buổi chiều lộng gió. Có Đàn Trấu tắm mát trong những buổi Trưa hè. Có Thàng Cuội, Thằng Tèo , Có Cái Na , cái Mít vui đùa bên dòng nước trong vắt của Con Sông.Đó là nơi có Cánh đồng Mẹ gòm lưng phơi dạ, là cái Nắng Hạ gắt Gao của Những trưa He`.
Là nơi mà Bữa Cơm Có đĩa rau Muống luốc,Có Bát cà , có nước rau muống vắt Chanh,có mắm nêm Tương Ớt.. Có bữa cơm thân Mật mà Tớ "Ăn Chực" Nhà Ấy.ĐÓ là nơi Có hàng dâm Bụt ngăn giữa hai Nhà.Có cái Ao nhỏ trồng đầy Hoa Ấu Tím , Những Nụ Ấu Tím li ty len mình trong từng Bụi sen, Bụi Súng mà sao đẹp đến lạ kì .Là những buổi Trăng tròn vành vạnh Ấy vắt vẻo trên cành ổi bên bờ Ao,còn Tớ ngồi thả lá trôi và ngâm Thơ cùng Ấy
Ôi!!! những kỉ niệm ngọt ngào sao cứ nở để Thời gian tiễn bước xa dần. Để Tớ ngày phải càng xa Ấy.
Thương lắm , Nhớ làm một Bòng Hình - Ấy ơi!!!!:jerry:

@kieptinhchung

forever love
28-10-2005, 08:38 AM
bạn ah chua tới giáng sinh mà đã nghĩ đến rồi ư cái gì đã qua đi thì hãy cho nó qua đi nghĩ lại làm gì mệt lắm

kimanh277
28-10-2005, 06:42 PM
bạn ah chua tới giáng sinh mà đã nghĩ đến rồi ư cái gì đã qua đi thì hãy cho nó qua đi nghĩ lại làm gì mệt lắm
Có những lúc Tớ đã cố wen những kỉ niệm êm đềm về Ấy. Nhưng dường như sự rung động của Con Tim vẫn bắt Tớ phải thốt thành lời.
Hôm nay Tớ đã nghe đi nghe lại cả trăm lần bài Hát "Càng xa xàng Nhớ"và Tớ đã Bật khóc,Ấy bít ko??.
Và ... Những đềm Buồn
Tớ ngồi một ngắm sao trên Lầu 3 và Nghe Anh Phúc hát ( Cô đơn một vì sao) Và thầm ước, Tớ ước rằng giờ này Ấy cũng đang nhớ đền Tớ nhớ về những kỉ niệm thời Ấu thơ , .Đã 11h đềm ,dưới Ánh đền mầu lấp lánh cả 1 Vùng Nơi đô Thị , miên man trong khói thuốc và tách cafe Tớ lại Nghe jimy Nguyễn hát "Khói thuốc Đợi CHờ" trong Khi "Mỗi người một nơi" Với "ANh Cố quên em"
"Giờ em đâu ở Phương trời xa lắm, bỏ mình tôi ngồi đây chắc EM nào đâu bít. Người nơi nào , em còn nhơ hay em đã lãng wee"........
:blinking:
Bạn nào còn hứng thì post tiếp nhé
@KTC

jupiter_htp
28-10-2005, 07:41 PM
dài khiếp khủng à quả là 1 bài hay quá ta

kimanh277
29-10-2005, 08:30 AM
giờ này có lẽ Ấy đã bình yên trong giấc ngủ êm đềm nhưng có hay ở nơi đây , từng đợt sóng kỉ niệm đang ùa về trong Tớ.
Có người đã khuyên Tớ đừng nên sống nhiều trong Hoài niệm. Nhưng ko! Tớ vẫn muốn được sống với Nó , bởi vì đó là hoài niệm dấu yêu , Ấy nhỉ

Noisy*
30-10-2005, 06:03 AM
mình đồng ý dzới bạn ah'
những kỉ niệm như dzậy mãi mãi hổng quên được âu ^_^

kimanh277
30-10-2005, 06:54 AM
cảm ơn predator đã đồng quan điểm với mình. Thực sự những kỉ niệm Về " Ấy" mình ko thể nào wen được dù cho mình đã gắng Rất nhiều.
ko bít nới trời xa Ấy có còn nhớ đến mình ko . Chàng khờ Thủy chung có phải là Mình ko nhỉ các bạn ới!

girl_singer1
30-10-2005, 07:03 AM
Mình cũng đồng ý với bạn : ko nên quên đi những quá khứ đẹp như vậy nhưng bạn cũng đừng quá chìm đắng trong quá khứ như vậy. Theo mình bạn hãy sống thật tốt để 1 ngày trở về làng quê ấy người đó sẽ ko quên bạn đâu

kimanh277
30-10-2005, 07:21 AM
cảm ơn girl_singer1 đã cho mình lời Khuyên. Mình yêu cô Ấy nhưng mình ko bít có đến được với Cô Ấy nữa Ko?
bởi vì CÔ Ấy có rất nhiều người chông cây si à!

girl_singer1
30-10-2005, 07:26 AM
Chài vậy thì khó quá nhờ ^_^ . Nhưng bạn hãy cố gắng lên , hãy cho cô ấy bít tình cảm của mình đi bít đâu cô ấy cũng đang chờ U thì sao . Hãy luôn nghĩ đến những điều tốt đẹp nhất , điều đóa sẽ giúp mình tự tin hơn đấy !!!!!

pirates_nt
30-10-2005, 07:32 AM
nhieu` wa' dọc hoa cã mát !! di sleep coàn sương hơn !! :D

kimanh277
30-10-2005, 07:34 AM
có nhiều đêm giật mình tỉnh giấc
Mơ về Em mà tâm nát hồn đau
sao thế gian cứ muôn sầu muôn khổ
Ngăn cách 2 ta đoạn tuyệt lửa tình

mình bít hình như Ấy cũng đã " Cảm" Mình nhưng giờ mÌnh đang Ở TP - nơi mà rất Xa cô Ấy. Chỉ có Ngày Tết và Hè mình mới được gặp Cô Ấy thoai. Không Bít time và không gian có làm thay đổi tình cảm của Ấy dành cho mình ko nữa

.

kimanh277
14-04-2006, 07:37 PM
hic
không cóa ai reply tiếp Topic của mình hè
đến bi giờ mình vẫn chưa "dám nói " lời thương với cô ấy nè

contraidalat
14-04-2006, 09:48 PM
2 chũ giá nhu sao nhieuw á doc nhuc ca dau ` , chán

anhvulove_net
15-04-2006, 01:57 AM
Giáng sinh của cậu chưa hẳn đã buồn hơn tui ,trước ngày giáng sinh một ngày tui phải nhập viện trong tình trạng cấp cứu.Vì tui học xa nhà nên lúc đó chỉ có đứa bạn thân ở trong viện với tui ,nhưng chẵng nhẽ vì tui mà giáng sinh này thằng bạn không được đi chơi với bồ à?Vậy là tui bảo nó đi chơi đi ,để tui nằm một mình trong viện.Tui thức đến 12h nhưng không hề nghe được một tiếng chuông nhà thờ nào rung lên cả ,vì ở xung quanh đó có cái nhà thờ nào đâu.Lúc đó tui muốn khóc lên mà chẵng nhẽ một thằng con trai 20 tuổi rồi mà còn khóc nhè à !

kimanh277
15-06-2006, 12:40 AM
hic! vậy là sau khi post bài này được vài Tháng. nàng đã lên xe Hoa. để lại trong tôi bao cảm giác ..... ko thể tả Nỗi
ai đã từng có cảm giác giống tôi lúc này ko
Buồn wa'
dù sao thì cũng luôn chúc người ấy luôn được hanh Phuc.

trochoitinhyeu
16-06-2006, 12:15 AM
Những kỷ miện buồn thì ai cũng có, nhưng tuỳ vào cách sử xự của mỗi người thôi a!

kimanh277
28-11-2006, 02:38 AM
:d
Hôm nay có Bồ mới rồi
dù sao đọc lại bài này vẫn buồn và nhơ "Ấy" nữa

Lost.
28-11-2006, 08:39 AM
Uh nhỉ cũng sắp Giáng sinh rồi ....năm nay mình không còn tự tay làm những tấm thiệp nữa...sáng đi loăng quăng mãi lướt qua hàng có những đồ làm thiệp chỉ thoáng cười và bước tiếp ......một thời thôi...và cũng có thể biết đâu một lúc nào hứng lên thì mình lại sẽ về lại những khoảng khắc xưa - làm những tấm thiệp tự tay và nhìn chúng , chỉ vậy thôi đủ vui ,dù chẳng là ích kỷ khi không tặng nó cho ai...nhưng lại nghĩ sợ họ không còn thích nên đành lại làmmột kẻ ích kỷ mà giữ nó lại cho riênh mình vậy ........

Sắp giáng sinh rồi...hôm nay đã là cuối tháng 11...đến đầu tháng 12 thôi , mình chắc rằng không khí đón GS sẽ ngập tràn....

kimanh277
23-12-2007, 02:09 PM
vậy là đã giáng sinh 2008 rồi các bạn ơi

hôm nay đọc lại bài này thấy buồn wa'

và hôm nay người con gái đó đã có Con rồi
hic
mói đi thăm về
buồn quá đi
:wavey:

*_ PHONG HẠ _*
23-12-2007, 03:41 PM
đọc xong ko muốn sống nữa :haha: ấy của bạn mà đọc thì ngộ độc văn chương cho coi

tuyet_muahe
24-12-2007, 12:42 AM
hôm nay là giáng sinh !
tôi có người yêu tôi & tôi cũng yêu người ấy
but chúng tôi sẽ ko đi chơi ! tôi sẽ buồn nhưng với tôi đừng wa' bận tâm,nghe bạn

Dr3Am
24-12-2007, 01:52 AM
Giáng sinh sao nhìu người bùn thế nhơ???

maybe i love you
24-12-2007, 02:22 AM
Tất cả chỉ là giá như thôi ... Nhưng đôi khi lại trở thành sự thật ...

mattofmad
24-12-2007, 04:14 AM
Bài viết của mấy bạn hay lém nhưng viết nhiều thì có ích chứ,một lời yêu thương cũng ko giám nói thì làm đc jì nữa

phuongbich
24-12-2007, 08:46 AM
Hãy trao cho nhau một niềm tin ,hãy tay ra khi bạn cảm thấy lòng mình đang quanh hiu,và hãy để cho nhau những hơi âm

yeu_anh_4ever
24-12-2007, 08:21 PM
đọc bài nài sao mà mún khóc thế.cảm động gần chít

loitotinh
26-12-2007, 08:39 AM
ui sao các pan lại tình cảm thế! cho tớ xin một tẹo nhá, tớ jong như: "những thớ đất khô cằn vì nắng hạn" và "cần một mạch nước ngọt rỉ vào" hehehe, nghe quen ko? mượn câu nói của Kim Lân í

[Lady] Eric [V.Pi]
26-12-2007, 09:21 AM
ấy đọc shong chắn sến tan thành nước wóa... dù sao cũng hy vọng giáng sinh năm sau của bạn hem còn bùn nữa ha ^^