PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình lỡ

Trai_BT
26-10-2005, 09:38 AM
hi
"Nước mắt này có lau càng khô, thì người xưa bước đi không quay trở lại, những đắm đuối ấy nay còn đâu. Người yêu ơi anh mong chờ em mãi thôi...".
Tôi trích ra đây tâm sự của 1 cô gái đang yêu. Tình yêu của họ khởi đầu không giống như cách các cụ ta đến với nhau hồi thập niên 40 thế kỉ trước bằng cách cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy, mà mối tình bắt đầu như sự phát triển của thế kỉ XX: từ internet đến trái tim. Người con gái yêu người con trai chỉ qua những dòng chữ hiện lúc khoan lúc nhặt trên màn hình vi tính. Người con trai cũng đáp trả lại với những lá "mail" đậm mùi tình yêu. Và tình yêu của họ bắt đầu ra sao? Tiến triển hay kết thúc. Bạn hãy cùng tôi đi theo chặng đường của họ nhé. Được không?

KÌ I

"Chuyện bắt đầu ko lâu,có lẽ chúng tôi quen nhau tính ra chỉ vừa tròn vài tháng,và có lẽ bạn sẽ nghĩ tôi ngu ngốc tôi dại khờ khi viết về những chuyện này nhưng tôi hiểu tôi đang muốn rằng các bạn sẽ thông cảm sẽ hiểu những suy nghĩ của tôi,của 1 người đang .....
Bạn sẽ cười tôi khi tôi nói tôi yêu 1 con người tôi chỉ biết qua nhưng ngôn từ trên net,và chỉ
nhìn thấy anh qua những tấm ảnh anh scan cho tôi,Dù biết rằng TY online có rất nhiều hưng thât sự tôi ko nghĩ đến 1 ngày nào đó tôi sẽ yêu 1 người theo cái cách mà tôi đã từng cho rằng là ngu ngốc là bất bình thường ây,Nhưng thật sự tôi có cảm giác nhớ có cảm giác gần gũi khi gặp anh,lúc đầu chỉ mơ hồ rồi chả hiểu sao càng ngày càng rõ,anh xuất hiện trong những giấc mơ của tôi,trong suy nghĩ của tôi,và trong cả nụ cười của tôi nữa,lạ
lẫm nhưng cảm giác lại rất thật,bạn bè tôi cho rằng tôi quá mơ mộng,viển vông và
ngốc nghếch,Anh cũng nói tôi ngốc,tôi là cô bé ngốc nghếch hay khóc nhè của anh,tôi cũng có lúc nghi ngờ anh,ghen tuông anh và đặt câu hỏi cho mình rằng,liệu anh có
thật lòng ko ? liệu anh có yêu tôi ko ? tôi cũng đã tự chất vấn mình như thế và rồi ghen tuông với tất cả những ai gần anh,đc anh quan tâm,đc anh viết thư,chỉ cần 1 tí thôi tôi cũng
có thể tự ái và làm nũng anh,Anh là người chả bao giờ thể hiện tình cảm,1 con người ít
nói,với anh chỉ có điệu cười,thật sự tôi lúc đầu rất ghét anh cười,nhưng khi yêu anh rồi thì
tôi yêu cả giọng cười đáng ghét ấy .Có 1 lần nhập viện,tôi ở bệnh viện mất 1 ngày,có chị y tá nhìn tôi hỏi,dạo này em vui vẻ nhỉ,yêu rồi phải ko ,tôi chả hiểu sao tôi gật đầu ngay,chị hỏi về anh và tôi kể với niềm tự hào rất kì lạ,rồi chị hỏi tên anh,tôi ko ngần ngại nói ra cái tên ấy,cái tên rất con gái ấy nhưng thật sự nó đã từ bao giờ dần ăn sâu vào trái tim tôi,Từ giây phút đó tôi biết mình đã yêu anh,đơn giản như 1 câu hỏi,bạn tên gì vậy,giờ đây khi anh cũng yêu tôi thì tôi mới biết anh quan trọng như thế nào với mình .Ở rất xa anh nhưng
tôi hiểu tôi tin anh,tôi cần anh và yêu anh biết dường nào,Và tôi hy vọng 1 ngày nào đó chúng tôi sẽ đc ở bên nhau,và sẽ nối gần những khoảng cách ,Bạn có thể nói tôi quá ngu ngốc,quá ảo tưởng nhưng thật sự tôi ko quan tâm vì tôi biết tôi yêu anh thì dù có
đau khổ tôi vẫn tin anh sẽ là của tôi .Cám ơn bạn đã nghe tôi tâm sự.
Anh à, em muốn nói với anh rằng em yêu anh. I CAN'T STOP LOVING U"

diabay
26-10-2005, 10:11 AM
... nice... ^ o^... db mong coi tiếp kì II ... post lẹ lẹ hen ... khởi đầu rất là nice :P

meocon_dk
26-10-2005, 12:32 PM
mối tình của bạn đang đẹp thía sao lại viết chủ đề là "TÌNH LỠ " :D chắc bạn trích lời bài hát " MỘT CUỘC TÌNH LỠ " đóa hả??? :D meò nghĩ... nếu bạn có niềm tin như vậy... chắc chắn ước mơ của bạn sẽ trở thành hiện thực... đây mới là kỳ 1... meò sẽ chờ bạn kể tiếp kỳ2...bạn post nhanh lên nha !!! :D chúc bạn hạnh phúc !!!!!!!!

~KaKa_Bé~
26-10-2005, 05:24 PM
hixxxxxxxxxxxxxx
tình đầu là tình vu vơ mà
oạch oạch

diabay
26-10-2005, 08:29 PM
chờ từ khuya tới giờ sao chưa thấy post tiếp câu chuyện vâỵ .... :D

forever love
26-10-2005, 09:54 PM
bạn ah tui nghĩ đó chỉ là tình cảm nhất thời của bạn thôi nếu như bạn gặp trực tiếp với họ bạn sẽ có suy nghĩ khác

Trai_BT
26-10-2005, 10:45 PM
hi
Chúng ta đã theo bước chân của cô gái rồi. Vậy còn chàng trai. Ta làm 1 chuyến vượt "biên" chút nhé. Chàng trai - người cô gái yêu hiện đang ở TQ. Chiện tình của họ mới bắt đầu từ 1 phía. Cũng như bao câu chuyện tình Hàn Quốc đang chiếu nhan nhản trên ti vi thập niên 90, nàng yêu chàng, chàng yêu nàng khác. Họ cùng chịu sự cô đơn, sự thua cuộc trong tình yêu. Chàng trai trao trái tim mình cho 1 người con gái khác. Dưới đây là tâm sự của chàng trai.

KÌ II: "người yêu ơi có biết anh nhớ em nhiều lắm, những lúc tay nắm tay, anh nhớ em nghẹn ngào..."

Bốn ngày trước.
Trong 4 ngày này nói chính xác chỉ có một từ là
chán. Chưa lần nào chán và buồn như lần này. Nằm trên giường chờ lũ bạn làm
cơm mà mình vẫn không thấy vui. Đúng là xa nhà mới hiểu hết cảnh. Tao nhớ chúng mày một cách kinh khủng. Nằm nghe đài hát những bài hát buồn làm tao không chịu
được. Tao cứ nằm nhớ lại những lúc cả bọn đi chơi, đi
dạo phố, đi chơi điện tử bà Đang. Nhớ lại những hồi còn
mới quen, nhớ lại sao mà buồn đến thế. Ở đây tao mới
thấm hiểu cái buồn của kẻ xa nhà, không có người thân
xung quanh. Trông tòan là người xung quanh sao tao thấy
mình cô quạnh quá. Khi đấy tao muốn có người nào đấy nằm nghe
tâm sự cùng tao. Ngồi nghe tao nói chuyện, nghe tao kể
về bọn mày. Càng muốn càng nhớ những tối cùng nhau tán phét, ba hoa. Đúng là không có gì quí hơn gia đình. Mà tao coi bọn chúng mày như gia đình thứ hai của
tao rồi (gia đình thứ nhất của tao tất nhiên là bố mẹ và chị tao). Những người ở đây dù có tốt đến mấy cũng không
thể tạo cho tao cảm giác như ở nhà được. Và đặc biệt nhất là tao muốn có V. lúc nào cũng ở bên cạnh tao.
Không hiểu sao từ nhỏ tới bây giờ tao chỉ thấy có
mỗi V. làm tao "sợ". Sợ ở đây không phải là sợ hãi mà là cái gì đấy tao không nói ra lời được. Tao chỉ
biết những lúc ở cạnh V. tao quậy gì, phá gì mà V. không thích thì chỉ nhìn thôi đã làm tao không thể
nào làm gì được nữa rồi. Lúc đấy nhìn vào mắt V.
tao thấy mắt V. như nói đừng làm thế nữa nhé T. Đôi mắt như biết nói thành lời mà không phát ra lời. Thật lòng lúc đó tao không hiểu nổi tao nữa. Tao bằng lòng tất cả, sẵn sàng chấp nhận mọi điều chỉ để V. nhìn tao với ánh mắt có lời yêu thương. Đứng trước V., tao như một con chiên ngoan đạo đứng trước Chúa. Mọi lời nói đều phải xuất phát từ con tim, không có một lời nói dối nào được phép thốt ra, dù chỉ là trong ý nghĩ. Nói thật tao không hiểu đấy có phải là tình yêu không hay là nguyên do nào khác mà tao chưa lí giải được. Nhưng trong thâm tâm tao lúc nào cũng mong muốn V. được hạnh phúc. Tao không
hề, cực kì không hề muốn V. phải chịu một mất mát
nào về vật chất lẫn tinh thần. Cứ nhìn V. buồn là
tao không chịu được. Có lẽ đó là tình yêu đúng không bọn mày. T. yêu V. nhieu. Tháng 7 này về VN rồi. Sẽ nói với V. rằng T. yêu V. biết nhường nào. Nếu
V. không đồng ý thì tao cũng không sao vì như vậy V. sẽ có cơ hội tìm được người hơn tao, biết lo cho V. và cái cần nhất là V. cảm thấy an toan khi dựa vào đôi vai người ấy. Tao chỉ muốn V. luôn hạnh phúc dù rằng tao không được gì đi chăng nữa. Gooodbye my love.
À, bấy lâu nay tao ở bên này, quen được một cô bé hay lắm. Rất hợp gu với tao. Cô bé ở VN. Khi nào về tao giới thiệu cho chúng mày gặp mặt nhé. Tao cũng chưa gặp nhỏ đó đâu.

tbs: Câu chuyện chỉ mới bắt đầu. Bạn có kiên nhẫn theo dõi được nữa không? Đây là những mẩu lược dịch một cách chân thực nhất trong những cuốn nhật kí của chàng trai và các cô gái. Có cái hay, có cai dở, nếu bạn thích, tôi sẽ post tiếp kì 3.

lelinhanh
26-10-2005, 11:32 PM
ban post tiếp đi bạn , câu truyện của bạn rất hay đấy. cảm ơn bạn nhé

meocon_dk
27-10-2005, 03:52 AM
hô hô hô.... chuyên của bạn hay lắm đóa...:D bạn post tiếp nha !!! meò sẽ theo doĩ môĩ ngày để lên đọc chuyên của bạn..........:D chục bạn may mắn trong mọi liñh vực !!!!!!! :D

vuonkeu
27-10-2005, 05:34 AM
Tình đầu rất sầu.
Đừng nghe hết sẽ chết

diabay
27-10-2005, 10:14 AM
... oh và cô gái mà T nói về VN sẽ giới thiệu chính là cô gái wen wa internet ... Ở nước ngoài, T buồn wá và cô đơn nên ... ... :( sao thấy giống giống một ai đó wá huhu ... chưa chi đã thấy sẽ lâm li bi đát *_*

Trai_BT
27-10-2005, 10:22 AM
hi
diabay đọc lại kĩ đi. Người con gái mà T yêu là người khác (V.) chứ không phải cô gái quen quá internet mắc dù her yêu T. Hơi lằng nhằng, chịu khó chút nha.

diabay
27-10-2005, 11:47 PM
db tưởng rồi một ngày T và cô gái wen wa internet sẽ là bf, gf nhưng trong lòng T thì thương V ...

besieuquay
28-10-2005, 01:14 AM
post tiếp đi bạn , hay đấy

Trai_BT
28-10-2005, 10:26 AM
hi
"Ôi làm sao không nhớ niềm hạnh phúc có nhau trọn đời, yêu 1 người yêu mãi 1 đời, giờ như cánh chim xa vời...". Diễn tiến câu chuyện của chúng ta đến giai đoạn nào rồi các bạn nhỉ? À, cô gái yêu chàng trai, nhưng chàng trai lại nhớ nhung 1 bóng hồng khác. Tình yêu tay 3 đúng không ạ? Cô gái bằng trực giác của người phụ nữ đã cảm nhận được chàng trai mà cô tin yêu đang hướng về 1 phương trời khác. Cô đau khổ nhưng cam chịu. Cô chấp nhận sự chia tay đó vì cô biết chàng trai cũng không sung sướng gì. Những giọt lệ trong suốt đã nhỏ xuống cuốn nhật kí khi cô đưa cho tôi xem...

KÌ 3: Lời cuối cho anh

Anh à, để có 1 quyết định như thế chắc khó khăn lắm phải ko anh? Em hiểu phải nói là em rất hiểu. Đó là cái giá của sự vội vàng. Em nghĩ chắc chắn nõ sẽ xảy ra nhưng không nghĩ nó lại đến sớm như vậy. Dù sao em vẫn cảm ơn anh. Anh đã thật lòng với em, điều em cần nhất ở anh là vậy. Cái ngày em đọc mail của anh với V. là em đã hiểu cái kết cục thế này rồi. Em không hề trách hay giận anh đâu. Vì em biết điều đó rất khó tránh khỏi khi bên cạnh anh không có em. Em đã hỏi anh là sau này dù có chuyện gì đi chăng nữa thi anh có còn coi em là "em", là đứa con gái ngơ ngẩn nghe anh kể chuyện như ngày xưa không? Lúc đó em đã chuẩn bị tinh thần cho cuộc chia tay ngày hôm nay rồi. Em với anh đều hiểu nhau mà phải không anh? Cái chính là em hiểu quá rõ anh đễn nỗi em đã tự dối mình không biết bao nhiêu lần, tình cảm đâu ai ràng buộc ai được. Em cũng vậy, em không muốn ràng buộc anh vào cuộc đời của em. Dẫu sao em cũng đã từng hạnh phúc, từng được cười như một người bình thường bên bạn bè và tự hào khi yêu anh. Nhưng quá bất công là em lại sống quá xa anh để rồi hôm nay nhận được một kết quả biết trước nhưng vẫn đau lòng. Anh à, ỉn của anh từ khi có anh đã cứng rắn hơn nhiều, anh đúng là nguồn sức mạnh của em, nhưng bây giờ thật sự tim em đau lắm. Nó quằn quại chảy máu nhưng không hiểu sao em vẫn không thể khóc. Chẳng lẽ em đã khóc hết nước mắt, phải không anh? Em xin lỗi vì anh bảo em nên khóc cho nó nhẹ nhõm nhưng thật sự em không khóc được, em đang đè nén nó, chôn sâu nó như ngày xưa, như khi em chưa biết anh. Có lẽ em cần có thời gian để suy nghĩ. Em rất vui khi anh yêu V., đó là một quyết định đúng đấy. Em chúc mừng anh. Đi bên cô ấy anh cảm thấy vui thì đó chính là người con gái anh yêu rồi. Nhưng em vẫn thấy thất vọng thật sự khi anh bảo anh đi chơi vơi V. để bớt nhớ em. Anh thật quá đáng. Cô ấy và em không phải là vật thay thế đâu, nhớ nhé, đừng bao giờ nói như thế nữa nghen anh, không lại gây đau khổ cho người nghe đấy, hiểu chưa nào? Em thật là...... Nhận câu chia tay của anh mà lại còn khuyên răn anh nữa, em đúng là buồn cười phải không anh? Thôi kệ đi, hãy để em buồn cười hết lần này có được không? Biết đâu từ ngày mai ỉn của anh sẽ không còn nụ cười nữa. Đừng lo lắng cho em, em biết tự mình đứng lên mà, có lẽ anh nói đúng, em đang cứng rắn hơn. Em có nên giận anh không nhỉ? Mà thôi trẻ con thì không nên giận người lớn phải không anh? Có lẽ em nên nhắm mắt yêu một người nhé. Mẹ nói đúng: nên sống với người yêu mình chứ đừng bao giờ sống với người mình yêu. Nhưng em không thể.... Em đã có lúc nghĩ đến một người khác nhưng chưa bao giờ có cái ảo tưởng yêu người đó cả. Bây giờ em mới hiểu tại sao anh là người đặc biệt trong cuộc sống của em. Anh hãy yên tâm, mặc em đi, đừng gọi điện thọai cũng đừng cố gắng liên lạc cho em. Em không muốn gặp anh, không muốn thấy anh, không muốn nghe thấy tiếng anh một thời gian có được không? Em biết trước mọi chuyện sẽ không đi xa được nhưng sao vẫn thấy đau đớn hả anh? Em đã biết kiềm chế tính khờ dại rồi, anh đừng sợ em làm bậy, em sẽ sống mà, sống để còn chúc phúc cho anh phải không?26 này anh vào à, em không biết đến lúc đó em có muốn gặp anh không nữa, vậy nên anh đừng vào thì tốt hơn. Em sợ em không đủ bản lĩnh để gặp anh đâu. Thật sự bây giờ em muốn khóc lắm....... nhưng sao vẫn không thể khóc hả anh. Tạm biệt anh, niềm tự hào của em.

Ừm, có nói được gì không hả các bạn. Tôi ngồi gõ lại những trang nhật kí đó mà thấy sống mũi cay cay. Đọc rồi, đọc lại. Đọc một cách từ từ, đọc như nếm như ăn từng câu từng chữ. Xúc động quá. Tim tôi như nhỏ lại, quặn thắt cùng từng con chữ của "em". (Mạn phép cho tôi gọi tác giả là em). Muốn thốt lên một câu gì đó, mà sao cổ họng nghẹn vậy. Hãy thả lỏng, các bạn hãy thả lỏng, mọi xúc cảm trào dâng hãy tạm lắng dịu để chờ lời tự sự trong cuốn nhật kí của chàng trai.
Có người nói với tôi thế này. Sao chàng trai kia bội bạc vô tình vậy. Thật sự có đúng thế không thì tôi đây xin khất các bạn. Sự việc sẽ hé lộ dần. Cảm xúc và cảm tình của các bạn ra sao? Hãy cho tôi vài lời để hiểu rõ hơn đi chứ. Cảm ơn đã theo dõi đến tận lúc này. Mong còn gặp các bạn ở hồi tiếp theo.

meocon_dk
29-10-2005, 08:15 AM
câu chuyện của bạn hay quá... bạn post tiệp nha !!! meò sẽ theo doĩ đọc chuyện của bạn đó......chúc bạn vui vẻ và đạt được mọi điều tốt đẹp........:lol: :lol:

Trai_BT
30-10-2005, 10:27 PM
hi
Do mạng tối qua trục trặc nên không post tiếp phần 4 được. Các bạn thông cảm. Và tối nay nhất định phần 4 sẽ đến được với HHT.

diabay
30-10-2005, 11:49 PM
vậy là db đoán đúng fần nào rồi ... chuyện thiệt là buồn ...
thật là đau lòng khi biết anh đang đau khổ vì V ... V là một cô gái gần như hơn em mọi mặt nên anh thương V là điều ko wá lạ [chết rồi, anh từng nói sống hông được tự ti, nếu hông anh sẽ ko thương ... :( ] ... nhiều lúc, em ghét anh lắm, ghét anh mang trong mình hình bóng của V chứ ko fải là của em ... Nhưng thấy anh buồn ... em cũng buồn lắm ...
ngày anh đi, em fân vân có nên đưa tiễn anh ko, em sợ gặp anh, sợ thấy anh ngại ... blah bla blah song em cũng muốn gặp anh, vì giờ anh đi, biết khi nào anh và em mới gặp lại nhau. ngồi suy nghĩ mãi ... thời gian trôi wa lúc nào ko biết... em fóng vội ngoài đường ...14/2 đường xá đông wá ...con đường Nguyễn Huệ đầy ắp các cặp tình nhân ... chạy gần đến sân bay thì thêm xe lửa ... em như muốn khóc ... làm sao đây ... hình như ông trời hông cho em được gặp anh, được nhìn anh ... Chạy ra sân bay thì bạn anh nói ... anh vào fòng cách li rồi ... một cách tuyệt vọng, em nhìn vào trong theo một hướng khác ... Và điều an ủi duy nhất là em được nhìn thấy bóng anh fía sau ... có lẽ em sẽ ko bao giờ có thể wên được bóng hình đó ... em khóc nức nở ở sân bay ... wá muộn màng rồi ... wá muộn để gặp anh, wá trễ để nói em nhớ và thương anh lắm ... dù biết anh xa thật xa, em muốn nói dù sao đi nữa ... em vẫn mong anh hạnh fúc, dù sao em vẫn ...

db đóng thử tâm trạng cô gái wen wa internet ...

Trai_BT
01-11-2005, 09:31 AM
hi
thật là bực mình. Bản office của tôi bị hỏng nên đành hoãn lại kì 4 vậy. Mọi người thông cảm nhé. Không thể nào mở file được. Mai tôi sẽ khác phục tình trạng này ngay và cố gắng gửi cho mọi người phần tiếp theo 1 cách nhanh nhất. Kì 4 <<< hay lắm đó.

Trai_BT
02-11-2005, 11:50 AM
hi
2 giờ 07 phút ... giây, đêm mưa tầm tã, ngồi một mình bên ly cafe đã cạn từ lâu, đôi mắt sâu hoắm vì nhiều đêm thức trắng, tôi cầm tập nhật kí đọc nghiền ngẫm. Tẩn mẩn đọc, chọn và lựa ra những đoạn hay, cảm động để post cho mọi người cùng thưởng thức. Đèn đường giờ vẫn còn bật, tiếng mưa như tiếng vó ngựa chạy sầm sập trên cái mái tôn hoen rỉ. Ngồi một mình... buồn.

KÌ 4: Bão lòng

Có một câu chuyện em rất muốn kể cho anh nghe! Dành chút thời gian để đọc nghen anh!

Cả ngày hôm qua không thấy anh, trong lòng nó đã có sự nghi ngờ: anh đi Bắc Giang mà không có nó! Nhưng nó không thể ngờ rằng sự nghi ngờ đó của nó lại thành sự thực. Khi biết chắc chắn được điều đó nó cảm thấy mọi thứ xung quanh như sụp đổ, nó thất vọng, nó chán nản, nó phải làm gì bây giờ? Ngồi trên Net ư? Để mà làm gì? Để đọc những điều người ta nói về buổi họp hôm nay vui như thế nào ư? Để nghe mấy đứa con gái bàn tán về Anh của nó sao? KHÔNG! Nó yếu đuối lắm. Nó không thể chịu đựng được! Nó đứng dậy lấy xe đi lang thang!
Trời Hà Nội hôm nay sao lạnh thế! Nó phóng xe với vận tốc không lúc nào dưới 40 km/h! Cái lạnh xâm chiếm tâm hồn và thể xác nó! Có cảm nhận hết cái lạnh của
gió mới thấy lòng người lạnh biết bao! Nó phong phanh trong chiếc áo cộc tay lang thang đúng 3 tiếng đồng hồ! Nó đi không chủ định nhưng khi nhìn lại thì những nơi nó qua toàn là những con đường mang kỉ niệm giữa Anh & Nó! Kỷ niệm ùa về như sóng vỗ. Mới hôm qua đây Anh & Nó còn đi trên con đường này giờ sao chỉ còn mình nó chơi vơi? Anh đã nói dối nó và điều đó làm nó đau đớn! Nó không thể chấp nhận được! Tại sao khi nó hỏi anh có về BG không thì anh lại bảo anh bận lắm không đi được. Nó hiểu công việc của anh nên nó không nói gì và đồng thời cũng quyết định ở lại cùng anh! Nhưng không. Chỉ có mình nó là người ở lại còn anh, anh đi mà không nói với nó một lời!

Trong cái đầu óc trống rỗng của nó lúc đó chỉ có mỗi một ý nghĩ: Anh không coi nó là gì của anh cho dù chỉ là một người bạn! Anh lừa dối no! Anh không muốn nó đi cùng anh về một nơi mà có biết bao nhiêu cô gái xinh đẹp khác đang chờ anh! Rút cục thì nó cũng biết nó chỉ là một con Vịt xấu xí, vô duyẻn không hơn không kém! Nhưng duy chỉ có một điều nó không hiểu là tại sao Anh đã nói với Nó, anh hiểu tình yêu nó dành cho anh vậy mà anh nỡ đối xử với nó như vậy??? Từ hôm qua đến hôm nay nó chưa gặp anh nên nó cũng chẳng thể nào biết được cái lý do nó nghĩ về anh có đúng không. Nhưng theo nó thì đó là cái' lý do có thể xảy ra nhất vào thời gian hiện giờ!

Nó biết anh tài giỏi, dễ thương, là mục tiêu của bao nhiêu cô gái nên nó sợ, sợ lắm anh biết không? Vậy mà anh vẫn vô tâm không biết, vẫn làm tổn thương nó mà không hay! Nhưng không hiểu sao nó vẫn yêu anh đến vậy! Chính bản thân nó cũng không ngờ rằng nó lại yêu anh nhanh và sâu đậm đến thế! Còn anh, anh biết đấy nhưng anh vẫn vô tâm như không hề biết vì anh vốn đã như vậy rồi! Yêu anh nó sẵn sàng chịu đựng tính khí của anh nhưng chuyện anh lừa dối nó là không thể được. Nếu anh nói với nó: Anh không muốn về BG với em, để nó ở nhà anh đi thì nó còn đỡ đau khổ hơn anh a`!

Có lẽ anh vẫn chưa hiểu nó bằng nó hiểu anh nhưng dù sao xin anh hãy hiểu một điều: NÓ YÊU ANH LẮM! Chỉ một điều như vậy thôi là nó cũng mãn nguyện
rồi! Khi buồn, khi tuyệt vọng người đầu tiên nó nghĩ tới bao giờ cũng là anh! Và giờ đây mọi kỷ niệm lại ùa về trong nó.

.................................................. .................................................. ...........

Câu chuyện còn dài lắm anh à! Để khi nào em kể tiếp nghen anh! Nếu anh có thể kể thay em thì anh cứ kể! Còn không em sẽ kể nốt phần còn lại!
Thôi em về đây! Lang thang nhiều nên ốm mất.
Chắc anh đi về sẽ mệt, em sẽ gọi điện cho anh sau. Nhớ anh.

lnv: Chân thực - đó là 2 từ tôi muốn gửi đến cho các bạn. Đây là những đoạn nhật kí có thật của một cô gái đã yêu, đang yêu và sẽ tiếp tục yêu. Câu chuyện tình yêu của cô cũng giống như bao cô gái khác. Khác chăng là cô gái muốn bộc bạch tâm sự của mình, muốn thông qua HHT tỏ bày nỗi niềm, sự đắng cay cũng như dịu ngọt của cuộc tình mà cô trải qua. Các bạn có thể nhìn thấy những "hồi ức" của mình, của bạn mình, hay của mối tình có thể sắp đến ngay đây qua những trang nhật kí đầy xúc động đó. Tôi và tác giả hi vọng rằng, nó sẽ giúp ích cho những cô bé, cậu bé còn đang chập chững biết yêu.

hanhphucmongmanh
02-11-2005, 07:32 PM
nghe hấp dẫn đấy, hi vọng sẽ có một cái kết có hậu, chữ đừng như tựa đề " tình lỡ"

Trai_BT
02-11-2005, 08:01 PM
hi
Tôi cũng hy vọng là như thế.

Trai_BT
04-11-2005, 01:03 AM
hi
Ui da, truyện sắp hết rồi, cố lên.

Trai_BT
08-11-2005, 10:16 AM
hi
Năm hết tết đến rồi. Tết đã làm ướt chân cả tôi và các bạn. Câu chuyện của chúng ta mới chỉ đi được 1 nửa quãng đường. Còn lâu lắm. À, chuyện của ta đến đâu rồi? Dạo này công việc bận quá, tôi không thể đăng bài liên tục được, các bạn thông cảm nhé. Xem nào. Chuyện của cô gái ta đã thông, đã hiểu. Còn tâm sự người con trai thì sao. Người con trai được ví như hòn đá. Những giọt nước mắt người con trai chảy ra, chỉ như những giọt mồ hôi của đá. Ta hãy nghe để hiểu, để cảm thông cho chàng trai chung tình mà cũng rất đa tình này nhé.

KÌ 5: Sự lựa chọn
(Chàng trai tên L đã chia tay cô gái của chúng ta sau một thời gian tình ý nồng đượm để đến với một cô gái khác. Lí do thì có rất nhiều, có rất nhiều cách biện giải cho việc chia tay, nhưng cái thời gian sau khi chia tay ra làm sao. Cô gái quyết định ra đi. Đến một chân trời mới. Nhưng lạ thay, chàng trai ra sức ngăn cô gái lại. Thật khó hiểu)

Em đã trưởng thành rồi. Không còn như trước nên anh cũng thấy an tâm. Em quyết định đi thì anh cũng không biết làm gì. Vì nếu anh ở địa. vị của em thì anh cũng sẽ chọn nhu vậy. Dạo này kinh tế gia đình anh không tốt lắm, nên anh không thể để những chuyện tình cảm ảnh hưởng được. Anh cũng muốn quên đi chuyện này. Anh và em sẽ cho nhau thời gian để suy nghĩ chín chắn hơn. Anh luôn mong em hạnh phúc. Anh luôn cầu chúc cho em được may mắn.
"Dẫu có tiếc nuối tháng năm qua đi.... thà rằng một lần đau thật là đau để quên đi niềm đau....... Lau lệ vương trên bờ mi, ngòai kia bình minh đang hé sáng. Bỏ lại sau lưng bao tháng năm cuộc đời tăm tối, bỏ lại sau lưng nỗi đau làm tim ta tan nát....... Tìm lại cho ta một lối đi riêng."
Em à, quả thật em là người hiểu anh rất nhiều. Em nói đúng, anh không phải là người kiên định, ý kiến của anh hay thay đổi. Anh không bao giờ giữ một cái gì quá lâu ở bên cạnh mình cả. Tất cả những cái đó em nói đều đúng. Nhưng sao em nói anh vào thăm em chỉ vì thương hại. Tức lắm. Tình cảm của anh với em chỉ đến mức chia tay là thôi sao. Chia tay rồi gặp nhau chỉ vì thương hại nhau sao. Em không chỉ là người anh từng yêu, mà còn là "ỉn" của anh. Em từng nói, sau này thế nào, thì em vẫn là người anh quan tâm nhất. Sao em không để anh quan tâm đến em như một người anh trai. Anh đã có lỗi khi gây ra chuyện này. Nhưng anh không phải thằng nói dối. Khi anh yêu em, anh chỉ biết đến em. Lúc đó thật sự H. chỉ là một người bạn không hơn không kém. Anh không hề lừa dối em, những lúc bên em, anh chỉ có một suy nghĩ là làm sao cho em luôn được vui vẻ, hạnh phúc. Những gì anh làm đều vì mục đích đó cả. Do vậy anh đã quyết định hơi sớm khi nói là yêu em. Trải qua một tình yêu với V. như vậy, anh mất phương hướng khi yêu. Thật sự là như vậy. Anh không tìm đến em khi anh đau khổ, anh tìm thấy ở em sự vui vẻ, anh tìm thấy cảm giác được yêu, được quan tâm. Em à, anh vào DN, chẳng nhẽ hai chúng ta không thể gặp nhau được sao? Chẳng nhẽ chia tay là hết tất cả sao em? Anh quá tham lam, chia tay rồi mà vẫn cứ muốn giữ em chặt bên mình. Vì anh hiểu một điều: đã xa nhau rồi thì không bao giờ có thể tìm lại được nhau lần nữa. Anh hy vọng là hai chúng ta có thể quan tâm đến nhau như người anh đối với người em được không? Đúng ra anh không biết viết gì nữa đây. Trong đầu anh cứ rối như một mớ bòng bong. Do mình gây ra thì phải chịu hậu quả thôi. Em nói em đi xa. Em vì một thằng như anh mà phải đi sao. Nghĩ lại đi em. Anh sợ anh lại nghe thấy câu chuyện mà hồi đầu anh với em gặp nhau. Em à, làm gì hãy suy nghĩ chín chắn nhé em. Anh biết anh chưa thể nói câu đấy đối với em được. Nhưng anh còn biết làm gì cho em nữa đây. Anh từng ngày chỉ biết vùi đầu vào công việc, để không phải suy nghĩ gì nhiều. Anh chỉ biết làm việc mà thôi. Trước giờ anh đâu có nghĩ gây đau khổ cho người thì chính mình lại đau khổ đến vậy. Khi anh yêu một người, chưa bao gio anh tòan tâm tòan ý yêu hết mình cho người đó. Anh không được như thằng Vũ. Nó yêu và chỉ yêu một người. Anh có thể hơn nó nhiều cái, nhưng anh luôn thua nó về mặt tình cảm
Em à, không hiểu giờ anh nghĩ điều gì nữa. Anh viết mà không hề biết mình viết gì. Anh chỉ biết viết theo những gì anh nghĩ thôi. Anh hy vọng rằng em cho anh quan tâm đến em, như "baba" quan tâm đến "ỉn" được không hả em. Em đi xa, anh muốn níu giữ em lại lắm. Một quyết định, nó có thể sai hoặc có thể đúng. Chuyện của người ta, anh có thể giải quyết rất tốt, nhưng khi chuyện của anh, thì anh lại không biết làm thế nào. Sai và đúng, biết chọn cái nào hả em. Giữ em lại hay nhìn em ra đi. Anh không biết cái nào đúng, sai vì giờ anh chả biết anh còn có quyền nữa không? Nhưng thật lòng thì anh muốn em ở lại. Anh nói với em, em hãy cười bằng tấm lòng. Anh muốn nhìn thấy em cười, luôn luôn cười. Em trách anh nói dối em. Nhưng quả thật anh không hề nói dối em điều gì. Anh đã từng có thời gian yêu em như một người con trai yêu một người con gái. Và anh chỉ mới nhận ra là anh yêu H. trong thời gian gần đây mà thôi. Anh đâu hề lừa dối em. Đây là sự thanh minh cuả anh, không phải để minh oan cho mình. Mà ý anh muốn nói rằng, cả cuộc đời này, em luôn có một vị trí không bao giờ phai trong trái tim anh. Dù sau này ra sao cũng vậy. Em có tin được lời nói này của anh không hả "ỉn". Cả bức thư, anh chỉ muốn nói với em một điều đó thôi.
"Người hỡi hãy luono gần anh. Và anh sẽ nhớ mãi những phút mặn nồng, khi anh ôm thương yêu vào lòng...."

ltg: Những lời tự bạch của chàng trai "nhẫn tâm" chấm dứt đơn phương 1 mối tình, dứt bỏ cô gái đã đang và vẫn yêu mình tha thiết để đến với 1 chân trời mới, nơi có 1 người con gái khác đang đứng đó đợi anh. Ta trách chàng trai, thêm thương cảm cho cô gái. Sự đau đớn nào hơn khi 1 ngày nào đó, đẹp trời hay trời mưa bụi bay, nhận tin người mình yêu nói lời chia tay. Đau nào như thể...... Tâm sự đầy vơi, những giọt nước mắt thánh thót rơi làm ngả màu từng trang nhật kí. Hẹn các bạn kì sau/

diabay
08-11-2005, 11:27 AM
... hic chàng trai biện minh ghê gớm wá ta ... cũng khó trách ai *_* ... nếu chàng trai tìm được người fù hợp hơn thì ok ... mong người đó sẽ yêu thương và luôn tốt với him ...

Trai_BT
08-11-2005, 08:16 PM
hi
Cảm ơn sự ủng hộ của diabay. CẢm ơn nhiều.

tea_young
08-11-2005, 10:31 PM
đỉnh đỉnh,tâm chạng của mỗi người!

Trai_BT
13-11-2005, 05:26 AM
hi
Cuộc sống được tạo ra bởi những mảnh ghép cuộc đời của mội người mà tạo thành. Cuốn nhật kí trên tay tôi đây, cũng được tạo bởi những mảng kí ức còn thấm đẫm nước mắt. Mỗi trang nhật kí có thể giống, có thể là vùng kí ức của mội người đọc chúng ta đây. Hãy đọc và suy ngẫm, nó gợi cho ta nhớ lại những kỉ niệm đẹp, gợi nhớ lại 1 nỗi buồn, 1 nỗi buồn thật nhẹ được thổi lên từ thẳm sâu cõi lòng ta. Hãy lấy những kỉ niệm làm tấm ván lót chân ta trên chặng đường dài phía trước. "Từng đêm vắng nhớ mong tiếng em trong căn phòng và giấc mơ luôn có em người ơi, biết bây giờ nơi nào, thầm ước mong người quay về..."

KÌ 6: Dầu bao giông tố vẫn yêu mình ANH thôi...
Anh à, chẳng lẽ anh không hiểu sao hả anh? Anh làm thế để làm gì, để thương hại em à? Anh nói anh đã thương hại em một lần thì lẽ nào anh vẫn muốn nhìn mặt em để thương hại em một lần nữa? Chẳng lẽ anh lại độc ác đến thế sao? Anh thật sự làm em thất vọng rồi. Anh bảo H. cứ yên tâm, em sẽ chúc phúc cho hai người nhưng không phải em tốt bụng đâu mà em luôn muốn anh được hạnh phúc. Anh tìm đến em khi anh buồn, anh đau khổ và rồi lại tìm đến cô ấy khi anh nhớ em, điều đó làm em buồn. Và sự kết thúc này không biết em nên buồn hay nên vui nữa... Thật sự em phải làm sao đây hả anh? Ngày em hỏi anh có tình cảm gì với H. không? Anh bảo chỉ là bạn thôi rồi đùng một cái anh bảo anh yêu H., vậy anh đã lừa dối tình cảm của em bao lâu rồi hả anh. Em không hề trách anh nhưng em thấy giận anh lắm. Hóa ra khi yêu em anh đã lừa dối em rồi, hai hôm nay em đã suy nghĩ rất nhiều. Coco Lil nói đúng: Giá trị của tình yêu không nằm trong sự yêu thương hay thù ghét mà nằm trong những kỉ niệm tuyêht vời khi có nhau. Nhưng em đã nhận được gì khi đã từng yêu anh để rồi nhu anh nói đấy: Em hãy cười một nụ cười bằng tấm lòng <== Anh bảo em phải cười ra sao đây hả anh. H. với anh yêu nhau thì điều đó không gây tổn thương cho em bằng việc anh đã lừa dối em rằng anh chỉ yêu em trong khi anh đã đặt một mối quan hệ với H. Anh thật sự đã làm em thất vọng. Em đã hiểu ra điều mà coco Lil nói nhưng không thể cười được. Ông trời thật bất công khi không cho em được khóc. Từ ngày nhận được mail của anh thì em vẫn chưa khóc được, không biết là điều đó nói lên điều gì. Em không khóc là em vui hay em đang khóc mà không hề biết mình khóc hả anh? Em vẫn cười với bạn bè nhưng sao nụ cười ấy gượng làm sao? Ngày em bế tắc nhất thì anh xuất hiện và em bắt đầu cười, nụ cười mà gần 20 năm trời em mới biết để cười thật khó khăn. Sắp bước vào tuổi 20 rồi mà bây giờ em mới biết tại sao anh lại bảo em ngốc. Đúng thật là rất ngốc phải không anh. Em đang cố tình thay đổi mình, thay đổi anh, thay đổi cả số phận của mình nữa. Nhưng có lẽ điều đó quá sức với em rồi, em không có cái khả năng đó phải không anh? Em biết em đang kìm nén cảm xúc của mình, em biết em lại đi vào con đường của ngày xưa, con đường ngày xưa em đã chọn khi chưa gặp anh, nhưng bây giờ em biết em đã vững vàng hơn và biết đối mặt với cuộc sống hơn. Đó là điều em đã học được sau chuyện của chúng mình. Em không muốn mình là một kẻ đáng thương hại như anh đã nói. Mình quá vội vàng phải không anh? Anh là một người không có lập trường, anh không giữ cái gì quá lâu ở bên mình, anh là một người thiếu chính kiến. Bây giờ em hiểu tại sao anh Hòang nói với em là: Dù em có xích vàng trói anh lại thì cũng không thể giữ được anh. Anh rất dễ lung lay, rất dễ thay đổi đấy anh có biết không? Em tưởng mình có thể làm anh thay đổi nhưng thật sự thật khó. Em quá nhỏ bé không thể thay đổi cả cuộc sống của một con người được, nhất là đó lại là anh. Anh đừng nghĩ em đang trách anh nhé. Em vẫn là ỉn, luôn nói ra những điều mà trong lòng em vẫn nghĩ, em chưa từng giấu giếm anh điều gì cả. Ngay cả bây giờ cũng thế. Anh hãy sống như những gì anh muốn nhưng từ bây giờ có lẽ H. sẽ thay em làm công việc nói thật, nói thẳng với anh để giúp anh. Anh có hay không xuất hiện trong cuộc đời em thì em vẫn không thể thay đổi số phận của mình được. Đó là điều em nghĩ bây giờ. Em đã quyết định rồi, em sẽ đi xa. Anh vào cũng được, anh không vào cũng được, với em bây giờ anh vẫn là một phần rất quan trọng nhưng tên anh mỗi lần nhắc đến em lại cười.
"Chẳng phải em tốt bụng đâu
mà là em luôn muốn anh được hạnh phúc khi gần người ấy
dẫu trong lòng em có đau đớn vậy
Trong tình yêu chẳng ai muốn chia ly
Cũng chẳng ai muốn lời dối gian ở giữa
Về đi anh, trăng chỉ còn một nửa
Nửa hồn em mây cũng phủ kín rồi"
Bài thơ này em đọc được đó chứ không phải em làm đâu. Chúc anh hạnh phúc. Ỉn của anh.

vuonkeu
15-11-2005, 07:15 AM
hi
Ý dà, hay quá. Cố lên bồ tèo.

Trai_BT
16-11-2005, 11:38 AM
hi
Có người hỏi bạn, trên cuộc đời này, cái gì là khó đoán định nhất. Bạn thật sự có quá nhiều câu trả lời. Nào là lòng người khó đoán định nông sâu (Tri âm, tri diện bất tri tâm), hay lời nói (Lưỡi không xương muôn đường lắt léo), nhưng trên tất cả có lẽ là tình cảm giữa người với người mà cụ thể đây là tình yêu. Chẳng như vậy mà biết bao nhà khoa học, một trăm nhà khoa học, một triệu hay vài triệu từ thế kỉ này đến thế kỉ khác cũng không sao giải đáp được bài toán "Tình yêu là gì?" Nhà thơ tình ở thời đại thơ mới Xuân Diệu đã nhận định: "Yêu là chết trong lòng một ít". Tình yêu chết, chết hay sống, chết ngay tại chỗ hay nảy mầm nơi khác hay ngạc nhiên hơn là nảy mầm ngay tại nơi nó bắt đầu tàn lụi.

KÌ 7: Nảy mầm

Anh ngốc!!!
Nếu như trong TY ai cũng có thể nói ra lý do mà mình yêu thương ai đó thì còn gì là TY nữa. Don't ask me Why because My love for you haven't any reason (Đừng hỏi em vì sao em lại yêu anh vì tình yêu em dành cho anh chẳng hề có lý do) bởi vậy anh đừng hỏi em cũng như chị N., cái V. cái lý do đó,em không biết hai người kia nghĩ gì nhưng với em cho dù anh không tốt với em, không thể đáp lại tình cảm của em, anh không thể đem lại
hạnh phúc cho em như những người đàn ông khác nhưng em luôn tìm thấy ở anh một chỗ dựa, em không biết có phải đó là TY không nhưng thật sự ở bên cạnh anh, được nghe anh nói chuyện, được anh quan tâm em có cái cảm giác hạnh phúc, mà có lẽ từ ngày em
chia tay mối tình đầu của mình thì em không tìm thấy ở những người` đàn ông khác. Em luôn muốn được chia sẻ buồn vui cùng anh, được nghe anh nói: Anh nhớ Em.
Em biết em ngốc lắm, chỉ tòan mang lại phiền phức cho mọi người thôi, nhưng không biết tại sao em chỉ muốn làm khổ một người thôi, còn những người kia em thương xót họ, em sợ làm tổn thương họ. Em cũng chẳng biết nữa, không phải là ghét anh nên em
mới muốn làm khổ anh mà nó như là một sự khẳng định vị trí của em trong lòng anh vậy. Anh đừng giận em nghen. Em biết anh là người hay thay đổi, thiếu quyết đóan nhưng anh không phải là người xấu, chẳng qua cái đó cần phải có người lưu ý cho anh thôi, đừng lo lắng, đừng tự trách mình như thế vì với mọi người thế nào em chẳng quan tâm, đơn giản là em tin anh, và thà cảm thấy đau khổ còn hơn là cảm thấy mất mát một cái gì đó.
Em chưa bao giờ coi anh là người mẫu mực, là người hòan hảo cả hay ít nhất là bây giờ không còn thần tượng hóa anh nữa nhưng cái tình cảm ban đầu ấy thì không hề thay đổi. Anh không cần phải cảm thấy anh có lỗi với em, không cần phải cảm thấy
thương cảm vì em. Em đã chấp nhận điều đó mà không hề tính tóan những thiệt hơn, những tổn thương mà có lẽ bây giờ ngày một nhiều em nhận được từ anh. Nhưng điều đó không đủ mạnh để em có thể dùng lí trí để quyết định trái tim mình. Con người ta ai chẳng mâu thuẫn, ai chẳng khó hiểu, đôi khi mình còn thấy mình khó hiểu thì làm sao có thể làm cho người khác hiểu mình. Anh không phải người nằm ngòai quy luật ấy, ngay cả em cũng vậy thôi. Em không đủ tự tin để nói em hiểu anh nhưng em nghĩ em hiểu được một phần con người bên trong của anh, đôi khi cả những điều em chưa bao giờ nhận xét với anh, ngay cả những điều anh nghĩ em không hề biết ấy. Hôm qua em có nói anh trả lại cho em niềm kiêu hãnh ngày xưa đúng không? Em chỉ muốn nói trong TY của một đứa con gái thì niềm kiêu hãnh luôn tỉ lệ nghịch với mức độ tình cảm. Em không trách anh đâu, chỉ trách chính mình đã dành quá nhiều tình cảm cho một người như cái xe đua không có phanh ấy, chỉ tự mình làm mình bị đau thôi. Anh còn nhớ lúc ở DN em đã nói em biết trước đường cụt mà vẫn đâm đầu vào không? Em cảm nhận được cái ngõ cụt ấy không có
lối thóat, và sẽ không thể hy vọng một kết thúc có hậu như trong cổ tích được, nhưng em vẫn đi, vẫn hướng về con đường ấy, chẳng hề có một lý do nào khó hiểu cả đâu. Đơn giản là con đường ấy, cái ngõ cụt ấy có ngừơi con trai em đặt niềm tin, đặt cả niềm hy vọng, đặt cả tình cảm của một đứa con gái ngu ngốc vào người ấy. Chính vì thế mà` em cứ bước đi. Em nói vậy chắc anh hiểu phải không? Đừng suy nghĩ nữa. Anh đừng nói chia tay với cái V. thì anh sẽ làm gì mà hãy nói anh sẽ cố để giữ một tình yêu nơi cô ấy. Em thấy đời con gái ai cũng khổ cả, đôi khi niềm vui của người này lại là bất hạnh của người kia, em không hề muốn điều đó xảy ra cho ai cả. Em thì phận đã an rồi, còn chị N. và V. thì cần phải xem anh hướng về ai. Em không muốn khuyên anh điều gì cả vì em cũng chẳng khuyên được mình thì lấy gì để khuyên anh nhưng em mong trước khi làm một điều gì đó anh hãy nghĩ
điều anh làm có gây tổn thương cho ai hay không. Em chỉ có thể nói vậy thôi.
Em nhớ anh nhiều lắm. Giữ sức khỏe nghen anh. L o v e.
tb: Em không biết sau này có rời xa anh không nhưng bây giờ thì: Chắc là không ạ.

ltg: Trời phú cho con người không phải sự thông minh để thống trị muôn loài, không phải sức mạnh để chinh phục thiên nhiên mà ở sự bao dung, sự cảm thông, nhân ái và độ lượng. Một người con gái mất đi người mà mình hết mực yêu vào tay người con gái khác. Không một lời trách móc chàng trai, không một cái nhìn thù ghét về người con gái đó mà chỉ biết chấp nhận. Không những vậy, khi biết hai người "bạc tình" đó đang có dấu hiệu chia tay, cô còn vun xới giúp đỡ hộ cho tình yêu của họ. Vì cô nghĩ, người mình yêu được yêu, được hạnh phúc là coi như tình yêu của cô có được sự an ủi. Cao thượng hay ngu dốt, rộng lượng hay xuẩn ngốc, bàn chân cô đang đặt vào đâu???

BrightRain
17-11-2005, 12:10 AM
ái dà,yên tâm đê...hết thì tao sẽ viết thêm cái "hậu một cuộc tình lỡ" hehe...chuyện hết chưa ku.
Để tao trả lời cái nghi vẫn của người con gái nhé. Cao thượng và ngu ngốc trong tình yêu chỉ cách nhau một sợi chỉ mà thôi.Sẽ là cao thương khi người con gái yêu người con trai thật lòng và ngược lại.....mà ...mấy tên nhân vật trong chuyện mày đổi tên đấy à.Em V. là ai nhảy...oái,chả lẽ lại là V tít hehehe.....

Còn đây một cuộc tình lỡ
Đã xa rồi mà cứ ngỡ mới đây
Chút tình nồng ấm thơ ngây
Dù xa anh vẫn chồn này nhớ em......

Kitty
17-11-2005, 02:03 AM
Đọc cuốn nhật kí này kt thực sự cảm động.......Đó là một người con gái hoàn hảo trong tình yêu.......Cầu chúc cho cô ấy sẽ tìm được niềm hạnh phúc đích thực của mình vào một ngày gần trong tương lai.Nhờ bạn nhắn giùm tới cô gái ấy......có một người là kt có một thiện cảm rất đặc biệt với cô ấy......

Trai_BT
17-11-2005, 10:31 AM
hi
Cảm ơn kitty nhé. Còn baybe-bye-bye ngồi im đi.

hi
Quên, mấy cái mày viết trên kia, tao chả hiểu cái gì cả. Triết lí ghê quá, chịu thua.

Kitty
19-11-2005, 08:59 AM
Hôm trước kitty đang trong giờ học tin học.Nghỉ giả lao nên kt tranh thủ nhắn tin cho bạn......Nen ko nói được gì nhiều.......Kt cũng ko biết kết thúc của câu chuyện tình yêu đó ra sao ? tại vì TRai BT nói đó là một câu chuyện có thật mà......nên nhiều khi dự đoán của kt hay của một người nào khác có thể sẽ không chính xác......Nhưng kt thực sự mong muốn hạnh phúc sẽ đến với người con gái ấy......Một lần nữa cảm ơn bạn đã post câu chuyện này để mọi người cùng được sẻ chia.

BrightRain
19-11-2005, 07:32 PM
ừ ,chuyện có thật đấy kitty.Thiên tình xử của thằng này còn dài và nhiều thứ lắm .Củ chuối hết chỗ nói hehe

Trai_BT
22-11-2005, 12:07 PM
hi
"Nhói trong tim một lần còn hơn là đau một đời, đã yêu em thật lòng tại sao còn quá buông lơi... nói đi anh một lời, rồi ta lìa xa một đời..."

KÌ 8: Gửi đến những chàng trai đã, đang và sắp yêu.

26.1
Hôm nay mưa phùn quá, dạo này bận rộn cũng chẳng có thời gian để mà suy nghĩ. Một năm qua quá mau, chia tay mối tình đầu tưởng chừng vĩnh viễn không bao giờ phai, liệu
có thể chấp nhận một tình cảm khác. Dạo này cũng chẳng còn nghĩ đến N., không như thời gian trước, chỉ xa nhau một ngày là thấy trống vắng ngay. Khi yêu N., mới cảm thấy được đó chính là tình yêu. Nhưng yêu N. mãnh liệt như vậy, liệu có thể chấp nhận được mối tình khác không? Chia tay chưa được hai tháng. Có quá nhanh để mà đến với người con gái khác, có thể yêu họ thật lòng không? Nếu giờ mình chấp nhận, chắc chẳng tồn tại được lâu, và như vậy chính mình lại tự tay phá hủy đi một tình cảm mà mình và ỉn tạo dựng. Quả thật đối với ỉn mình cũng có cảm tình, cũng có lúc mình đã nghĩ đến chuyện này. Nhưng mình sợ, mới đây, người mình yêu đã không thể nào giữ lại được. Vậy mình có đủ sức để giữ gìn tình cảm này không? Hay lại gây thất vọng cho người khác. Trên net, mình dù có nói hay đến đâu, nhưng cuối cùng cũng chẳng có kết cục gì. Vì tình yêu không thể chỉ ở những lời nói như vậy. Tình yêu trên net, nhiều người hỏi có không? Mình trả lời rằng bạn hãy đi gặp người ta, và tìm hiểu. Giờ đây chính mình phải đối mặt với nó. Quả thật khó mà biết được tương lai. Mình không muốn gây đau khổ cho người khác nữa. Vì người đó vẫn chưa thực hiểu hết con người mình. Tuy nhiên mình cảm thấy mình rất quí người đó. Và chỉ người đó, mới cảm thấy mình thiếu gì, mới biết mình cần phải làm gì. YeunguoiHN đã từng nói: Người mình yêu nhất là người mình luôn nghĩ về họ, luôn hướng về họ. Nhưng người vợ của mình là người xuất hiện đúng lúc mình cần, là người ở bên mình những lúc mình mong. Phải chăng?
Happy valentine N. Wo zhi dao le, wo men de aiqing qi guo le. Ke shi wo yong yuan xiang ni. Zhi you yi hou, wo gen ta yiqi qi, ke shi wo de aiqing gei ni chang chang zai wo de xin. (Anh biết rằng, tình yêu của chúng ta đã chấm dứt. Nhưng anh mãi mãi nhớ về em. Dù sau này, anh có đi cùng một người con gái khác trên cùng một con đường, nhưng tình yêu của anh dành cho em vẫn luôn nằm trong trái tim anh).

03....
Em à, chắc em cũng hiểu phần nào tình cảm của anh thời gian gần đây đúng không? Em là người hiểu anh, chắc em hiểu. Còn nếu em chưa hiểu, thì anh sẽ nói cho em hiểu. Vì em đã từng nói rằng, không nên giấu em một chuyện gì. Việc anh nói ra lần này chắc chắn làm em đau khổ. Nhưng không còn cách nào khác. Anh thật tình không muốn vậy. Nhưng tình cảm của anh, nó không cho phép anh chứa đựng sự lừa dối trong đó. Anh đã yêu T. Càng lúc anh càng cảm thấy yêu cô ấy. Những lúc đầu, anh chỉ muốn đi chơi với T để đỡ nhớ em thôi. Những lúc đó anh nhớ em biết bao. Em không thể ở gần anh. Một tình yêu xa xôi làm sao. Anh đã chịu đựng cảnh đó khi yêu N., nên giờ anh rất sợ khi yêu một người ở xa. Anh sợ nó lại tái diễn tiếp. Tuy nhiên đó chỉ là một lí do nhỏ thôi. Lí do chính là vì anh chưa đủ can đảm. Lúc đầu anh thấy chuyện anh với N. chia tay nhau không ảnh hưởng gì đến chuyện của 2 đứa hết, nhưng ai dè, những lúc ngồi suy nghĩ, anh lại thấy sợ. Anh sợ lại gây đau khổ cho em. Em là một người con gái tốt. Quả thật, anh gặp được em là một điều hạnh phúc đối với anh. Những tình cảm anh dành cho em trong bốn tháng qua là hòan toàn thật lòng. Nhưng chỉ tại anh thôi. Ỉn à, đọc đến đây em có khóc không? Anh cũng muốn khóc lắm. Chia tay với em đâu có dễ chịu đâu hả em? Anh rất buồn. Đêm hôm qua anh ngồi nghĩ đến chuyện nói lời chia tay với em. Anh đã suýt khóc. Nhưng bản thân con trai thật khó để khóc, anh không thể khóc. Còn em, giờ đây anh mong em khóc, em khóc sẽ dễ chịu rất nhiều. Anh thật sự không biết làm cách nào để giải thích chuyện này. Anh chỉ biết nói lời xin lỗi với em, người mà anh đã gặp, đã yêu, và mãi mãi thương em. Tình cảm anh đối với em vẫn vậy. Nhưng nó không còn là tình yêu nữa. Nó cứ nửa yêu nửa thương. Anh vẫn có cái cảm giác là "baba" của em. No1 của anh à, anh đã từng nói, dù sau này có bất cứ chuyện gì, anh vẫn luôn ở bên em. Không thể là người yêu của nhau, nhưng anh vẫn muốn em là chỗ dựa cho anh, và ngược lại, anh cũng sẽ là chỗ dựa cho em. Anh biết thời gian này em cần anh rất nhiều, em là cô bé hay mặc cảm, hay suy nghĩ. Nhưng anh tin dần dần em sẽ cứng rắn hơn. No1 của anh à. Mỗi lần nhắc đến No1, lòng anh lại dấy lên một thứ tình cảm lạ lắm, nhưng anh biết đó không còn là tình yêu nữa. Anh chỉ biết, em như là "thần hộ mệnh" của anh. Em là chỗ dựa tinh thần của anh. Em hãy cứng rắn lên em nhé. Dù sau naỳ anh có ở hay không ở bên em, em cũng không được làm điều gì dại dột. Anh lo sợ điều đó ở em. Em có chuyện gì thì anh thật ân hận biết bao. Nhiều lúc anh sợ em làm điều dại dột, mà định nói với em là anh vẫn còn yêu em. Nhưng anh không dối lòng mình và dối em được. Anh từng nói rằng, ai anh cũng nói dối được, nhưng đối với em, sự thật bao giờ cũng là điều anh nói với em. Hãy cười lên em nhé. Cuộc đời còn ở phía trước em à. Không ai nói trước được điều gì. Em sẽ tìm được người hơn anh nhiều. Gặp được em, được em yêu, anh hạnh phúc lắm. Anh muốn rằng người bạn sau này của anh, sẽ có những đức tính giống của em. Hãy cho anh lại là "baba" của em, và em vẫn sẽ là No1 của anh. Được không hả em? Tất nhiên chấp nhận sự việc này em cần một thời gian. Nhưng em nhớ, em phải biết nghĩ cho mọi người, đừng làm điều gì có hại cho bản thân em hiểu không? Dù chia tay em, nhưng em có điều gì, anh không chịu nổi đâu và sẽ không bao giờ tha thứ cho mình đâu. Em nhé, hãy hứa với anh là tự biết lo cho bản thân nhé. Anh vẫn nhớ em, vẫn quan tâm cho em như hồi xưa, em cũng vậy nhé. Dùng vì chuyện này mà trốn tránh anh nhé. Hồi còn nhỏ, anh có quan niệm về tình yêu thế này. Khi yêu thì mình yêu hết lòng, còn khi không còn yêu nhau nữa, thì đừng gặp nhau làm chi. Gặp rồi để lại nhớ nhung, gặp rồi dễ gây khó xử cho người kia. Chi bằng không gặp nhau nữa. Và anh với chị N. đã không hề gặp mặt nhau. Nhưng với em, anh không thể vậy. Không phải chia tay em, tạo cho em sự đau khổ vậy là anh phải có nghĩa vụ nói những câu đó, mà đó là xuất phát từ trong tim anh. Anh luôn nói với em những lời thật lòng. Hãy hiểu cho anh, em nhé. Anh luôn mong "ỉn yêu" của anh hạnh phúc. Khi gặp em, nhìn thấy nụ cười của em là anh vui lắm. "Ỉn con" à. Hãy luôn cười tươi nhé em, hãy cười bằng tấm lòng của mình, chứ đừng cười không bằng nụ cười miệng em nhé. Anh luôn ở bên em, luôn lo lắng cho em. Có chuyện gì thì hãy gọi điện cho anh. Anh sẽ gọi cho em, để kiểm tra tình hình của em. Hãy cho phép anh làm công việc đó cho đến khi em tìm được người đàn ông thực sự thuộc về em, thực sự là chỉ của riêng em. Hãy kiên cường em nhé. 26 này anh vẫn sẽ vào. Anh rất muốn gặp mặt. em, anh muốn được nhìn thấy nụ cười thật sự của em. Luôn cười tươi dù có chuyện gì xảy ra nhé em. Anh và em sẽ luôn là chỗ dựa, là thần hộ mệnh của nhau nhé em. Hãy nhớ, anh đã cho em 1 nửa sự may mắn của anh, do vậy em hãy LUÔN TIN VÀO CUỘC SỐNG NHÉ EM. Lời cuối cùng anh muốn nói với em là anh không bao giờ hối hận khi nói câu: ANH YÊU EM - lời nói xuất phát từ trái tim anh. Goodbye my love. Tạm biệt tình yêu của tôi.

ltg:
Các bạn biết không, tại nơi tôi làm việc, không biết có phải trò đùa không mà tại nơi đó, tôi phải chứng kiến rất nhiều cuộc cãi nhau của những người yêu nhau. Thậm chí không ít lần, những lời chia tay vội vàng đã được thốt lên không nuối tiếc tại đây. Chấm dứt một cuộc tình nào phải dễ. Mang lại sự đau thương cho cả hai, gây tổn thương đến bao giờ mới hàn gắn lại được. Nào phải dễ dàng khi thốt lên câu nói chia tay. Bạn hãy trân trọng và bảo vệ, và làm đẹp tình yêu của bạn nhé.
"Anh biết nói gì với em đây, tình yêu anh dành cho em đó là sự thật em biết không? Dẫu thế nào đi nữa, anh vẫn yêu em". Lời bài ca chấm dứt mà sao vẫn vương vấn đâu đây.

BrightRain
23-11-2005, 12:24 AM
"Dẫu biết cuộc đời thường không giống như mơ,Và lòng người luôn thường hay thay đổi.Tại sao ta vẫn yêu,vẫn tin vào anh để giờ lòng người đổi thay"....Lời bài này đúng quá còn giè nữa heeh.....:so_funny:

Kitty
23-11-2005, 08:30 AM
Cuối cùng ta cũng biết được kết thúc của một chuyện tình.......buồn......Cơ mà biết làm sao.....Hy vọng cả cô ấy ko quá buồn.....cũng hy vọng 2 người đó vẫn là bạn là anh em như xưa.....

Trai_BT
27-11-2005, 11:28 AM
hi
Dạo này bận bịu quá không post tiếp được, mọi người ráng chờ nhé. Sắp đến hồi kết thúc rồi.
THêm 1 lí do nữa, sau trận đá bóng của hht.f.c, tôi bị đau chân rồi. Nên hẹn lần khác nhé. Sorry.

Trai_BT
27-12-2005, 11:02 AM
hi
Đoạn kết của cuốn nhật kí này sẽ được đăng trong cuộc thi của # Những bức thư tình. :D

hanquoc00
27-12-2005, 11:58 PM
hay lắm Q đọc mà không tin là sự thật hihi

darksky nolonger
28-12-2005, 12:39 AM
Mình nghĩ mình chưa đến lúc đọc tiểu thuyết tình yêu !

Trai_BT
27-01-2006, 01:31 PM
hi
Khi chia tay người ta có thật nhiều lí do để biện bạch cho hành động của họ, dẫu có mùi mẫn và nghe chừng hợp lí đến đâu, sự thật vẫn là sự thật, ngưòi đó đã làm trái tim ta có sẹo. Một vết sẹo không dễ gì che lấp, không dễ gì tẩy xoá. Tại sao yêu nhau không đén được với nhau, để giờ đây 2 ta phải khỏ đau, mà sao không thể tha thứ cho nhau 1 lần...

KÌ....

Tự dưng hôm nay lôi lá thư anh đòi chia tay mình 2 năm truớc ra đọc. Vẫn có cái cảm giác buồn bã, đâu khổ như vậy. Lạ thật. Chuyện đã qua lâu lắm rồi, vậy sao mình vẫn thấy nhói đau trong lòng. Có lẽ mình đã quá nặng tình với anh mà đến bây giờ anh vẫn chưa biết hết.
Ngày ấy, mình không khóc, thấy nặng trĩu trong lòng, nhói đau trong ngực nhưng không nói đuợc, không khóc được. Mấy lá thư sau vẫn là chủ đề ấy “Chia tay” nhưng mình vẫn không bật khóc. Mình là đứa rất cố chấp, cái gì không chấp nhận đuợc thì coi như chưa có gì. Mình không chấp nhận đuợc sự thật là anh đã theo 1 cô gái khác và bỏ rơi mình. Nặng nề trong cái không khí ngột ngạt của chính căn phòng này, mình ngỡ như mọi thứ có thể nổ tung bất cứ khi nào. Anh yêu chị ấy, bất ngờ như một trái bom nổ chậm vậy. Biết là có thể nổ nhưng vẫn gây cho ngưòi ta sự bất ngờ. Lí do của anh rất là kì, đi chơi với chị ấy để đỡ nhớ mình rồi không hiểu từ lúc nào anh yêu chị ấy. Lúc viết thư tay cho anh, mình đã linh cảm thấy điều gì đó. Tình yêu vội vàng, nhanh đến rồi lại nhanh đi. Mình đã lường truớc điều này nhưng không ngờ hạnh phúc lại quá mong manh đến kì lạ. Nó đi lúc nào không hề báo trước. Đọc lá thư của anh trong lúc mình đang hỗn độn những lo nghĩ . Đọc xong mình cười như một con ngốc rồi chạy thẳng về nhà. Đóng của phòng. Nhà vắng tanh không một bóng ngưòi. Lạnh lẽo, cô độc. Mình ngồi trong góc phòng, bên cạnh cái máy vi tình quen thuộc và cố nhớ xem mình đã đọc được những gì. Nếu có thể sẽ cố đoán xem anh đang nghĩ gì. Trống rỗng đến lạ kì. Chỉ có thể nhớ là anh muốn chia tay vì anh đã yêu chị ta. Cái tên N đáng ghét. Không hiểu sao mình không hận anh, chỉ thấy ghét chị ta. Anh nói nếu mình không tha thứ thì anh và chị ta sẽ không thể đến được với nhau. Đến giờ mình không hiểu đã tha thứ chưa, nhưng mình nhớ như in cái ngày đó. Mình chỉ muốn đâm đầu vào đâu đó chi thật đâu để xe mmình đang mơ hay tỉnh. Chắc anh không hiểu đuowcj cái cảm giác tột cùng đau khổ này. Càng muốn níu kéo thì càng thấy mình đang chìm sâu hơn. Ngưòi ta nói Tình yêu là thứ duy nhất mà bạn nghĩ càng nắm chắc bao nhiêu thì nó lại càng dễ tuột khỏi tay bạn bấy nhiêu. Mình tin đó là sự thật. Cho đến bây giờ khi trải qua gần 3 năm rồi, nhưng mỗi lần đọc lại lá thư chia tay của anh thì mình vẫn khóc. Bao nhiêu lần đọc là bấy nhiêu lần cảm thấy đau lòng. Mình luôn nghĩ: Ai làm mình chảy nước mắt thì họ phải trả giá gấp 10 lần. Nhưng mình không có can đảm làm điều đó . Khi anh ốm, lúc anh buồn, mình chỉ trực chạy đến bên anh để chia sẻ. Cả chị N cũng vậy. Chắc chị ấy cũng đã buồn lắm khi anh chia tay. Anh bảo chị ấy vẫn rất yêu anh, gia đình chị ấy rất quí anh. Mình không nghi ngờ điều đó. Chị ấy cũng như mình, chưa bao giờ ngừng tin anh là ngưòi đàn ông của cuộc đời mình, ngưòi đàn ông mà Tình yêu của mình đã không đặt nhầm chỗ, người đàn ông mà với mình lòng thù hận dường như không có chỗ đứng. Đến bây giờ vẫn vậy. Nếu được làm lại từ đầu như cách đây 4 năm, mình cũng sẽ không bao giờ hối hận khi hôm đó đã nói chiện với anh, đã chia sẻ với anh và đã yêu anh cho đến bây giờ. Anh có hiểu những gì em viết không anh? Em yêu Anh.

tb: Do sáng mai 5 giờ tôi phải đi nên chưa thể hoàn tất câu chuyện được. Nhưng chắc chắn trong 5 ngày tết sẽ có đoạn kết "Tình lỡ". Năm mới chúc mọi người Sức khoẻ, May mắn.

Trai_BT
31-01-2006, 11:57 AM
hi
"Vắng em phố xưa ấy thưa người lắm, nhớ tiếng nói em con chim họa mi hót xa xăm Vắng em biết em vui trên đường mới, sỏi đá không còn bâng khuâng để trái tim ta thật thà....". Từ khi bước vào diễn đàn www.hoahoctro.com này, tôi thấy nhiều chiện tình yêu buồn quá, nói đúng hơn là tiếc rẻ. Chiện tình yêu của bạn nào cũng đẹp, cũng lãng mạn, nhiều kỉ niệm và nhiều thời gian gắn bó với nhau. Vậy mà chỉ 1 chút hiểu lầm, 1 chút kiêu căng lại không hòa giải, không chú ý đến tâm trạng người đối diện mà thành ra lỡ dỡ. Hãy cởi bỏ những suy nghĩ bản thân, hãy tự bộc bạch tâm trạng thật của mình, bày tỏ những suy nghĩ cho nhau để cùng nhau hiểu, cảm thông, chia sẻ và gánh vác những khó khăn của nhau. Như vậy hai người thêm hiểu và thêm yêu nhau hơn. Mọi người nếu có chiện, hãy thử làm 1 lần xem sao.

KÌ CUỐI: NẾU VẰNG EM TRÊN ĐỜI........

Em à!
Anh vừa xem phim xong. Đừng giận anh vì ngủ muộn nhé. Nhưng bộ phim hấp dẫn quá em à, anh không ngừng xem đuợc. Bộ phim kể về một đôi trai gái. Nhân một sự hiểu lầm nho nhỏ, họ đã quen và bắt đầu yêu nhau. Nhưng tình yêu không đuợc trọn vẹn khi chàng trai chẳng may chết đi khi mà hôn lễ chỉ còn tính bằng giờ. Cô gái rất buồn và hẫng hụt trong cuộc sống. Luôn luôn trong đầu cô gái có ý định tử tự. Nhưng có thể do chàng trai đã chết phù hộ, hoặc sự ban ơn của ông trời, những lần cô gái tự tử đều không thành. Và rồi vào một ngày đẹp trời, nhờ làn gió - sự hiện thân hiện hữu duy nhất của chàng trai đưa duyên, cô đã quen với một ngưòi đàn ông khác. Kết thúc phim tuy tạo cảm giác hơi buồn vì không thể cùng nhân vật nam chính xe duyên với nhân vật nữ chính mà phải tạo cơ hội cho người khác, nhưng anh cũng thấy đây là một bộ phim có hậu rồi.
Phim có hấp dẫn không em? Chắc anh kể nhạt nhẽo lắm đúng không? Anh thì không thấy hấp dẫn 1 chút nào. Em thắc mắc vì sao có sự vô lí này à. Vô lí khi 1 đoạn phim anh mất công kể lại với em, rồi lại tự bảo rằng nó không hay một chút nào. Vô lí mà lại có lí em à. Một nửa trong anh thấy hấp dẫn, nhưng nửa còn lại thì anh thấy lo lắng, hay đúng hơn là sợ hãi. Sợ vì sự chia ly. Một câu chuyện đẹp, sao đi được nửa đoạn đường đẹp lại gặp phải đoạn đường xấu, và xui xẻo hơn đó lại là sự chia ly vĩnh viễn. Anh sợ đến một lúc nào đó, hai đứa phải ở hai thế giới khác nhau. Tất nhiên lúc đó là mấy chục năm về sau, nhưng nghĩ đến anh vẫn thấy sợ. Sợ lắm. Vì anh yêu em mất rồi. Yêu đến sợ hãi. Anh sợ mất em. Sự sợ hãi làm sống lưng anh chảy mồ hôi. Anh sợ một ngày nào.... Nhưng đến ngày đó, anh muốn anh là người đi trước, em nhé. Vì anh không phải là một người đàn ông tốt, không biết lo lắng cho ai, ích kỉ lắm, anh muốn em ở lại. Em cần thiết hơn anh. Có buồn, nhưng anh cũng sẽ giống chàng trai kia, luôn ở bên và phụ sức cùng em. Em nhé, đừng rời xa anh, không được đi trước anh. Hứa nhé em, ngoéo tay nào.
24 tuổi, nói những câu này khọm lắm đúng không em? Anh là thế, nhiều khi hâm hâm lắm, uỷ mị lắm. Đừng cười nhé em.
Anh không biết nên gửi lá thư này vào hòm thư của em, hay là hòm thư của anh nữa. Chọn gửi cả 2 là sự lựa chọn đúng phải không em?
Cảm xúc đến đây là hết. Lá thư cũng sẽ kết thúc tại đây. Khi anh chỉ chuột vào “send” thì coi như cảm xúc này đã được gửi gắm, đã kết thúc trong ý nghĩ của anh nên em đừng có hỏi, đừng có vặn vẹo anh. Hi hi, đây là suy nghĩ, là cảm xúc, nên nó qua rồi là hết. Em đừng có nghĩ lung tung theo đấy nhé. Đừng có khóc nhè. Khóc là xấu lắm. Yêu anh, em sẽ có nhiều dịp để khóc. Em nên tích trữ là vừa.
Anh đi ngủ đây. Tắm rửa rồi đi ngủ. Thói quen này không sửa được nữa rồi. Em ngủ ngon.

2.04 (gio VN)

Trai_BT
02-02-2006, 12:08 PM
hi

KÌ CUỐI: HỮU TÌNH

Mình đọc mail của anh đến 3 lần rồi. Mình cảm thấy hình như mình hiểu về anh rất ít. Mình luôn bắt anh phải lắng nghe mình nói, phải hiểu mình trong khi mình chẳng hiểu anh. Hôm đọc mail lần đầu, mình cảm giác hạnh phúc lắm. Không phải lúc nào anh cũng giãi bày cảm xúc của mình với nguời khác. Nhất là với mình. Quả thật mình khâm phục sự kiềm chế tình cảm của anh. Và cũng vì sự kiềm chế này mà mình đã từng bảo anh Lạnh Lùng. Đến hôm qua khi đọc lại mail của anh, mình mới giật mình. Mình thấy mình sống thật ích kỉ. Luôn nghĩ đến cảm xúc của mình mà không quan tâm đến cảm xúc của anh. Anh à, em xin lỗi nhé! Mình cũng không nghĩ anh lại yêu mình đến vậy. Từ khi quen biết anh, mình vẫn nghĩ tình yêu của mình chỉ cho đi chứ không hề nhận lại. Cái ý nghĩ đó nó đã trở thành một thòi quen vậy. Đến hôm nay, vào lúc này, một lần nữa đọc lại mail của anh, mình cảm nhận được phần nào tình cảm của anh dành cho mình. Mình thấy lo sợ. Càng thấy anh yêu mình, càng làm cho mình sợ. Không biết có phải mình vô lý khong khi yêu anh, giờ được anh đáp lại thì lại càng thấy lo sợ. Không hiểu liệu vấp một lần nữa mình còn có thể đứng dậy được không? Dạo này mẹ cứ nhắc đến anh liên tục. Mình thấy sợ cả mẹ. Không phải mình sợ rắc rối cũng không phải mình sợ không thể vượt qua. Mình chỉ sợ mẹ buồn. Mẹ rất tin tưởng vào quyết định của mình. Anh là người đầu tiên mình giới thiệu với mẹ mà. Bây giờ ai cũng biết chiện làm mình thấy như đang gánh một cái gì đó rất nặng. Lo sợ nối tiếp lo sợ. Không hiểu anh đọc xong những dòng chữ này thì anh nghĩ gì. Không phải mình trách hay than thở gì ai cả, chỉ tại viết ra mình sẽ thấy nhẹ nhõm hơn và sẽ cố gắng hơn, mạnh mẽ hơn để bước tiếp con đường duyên mình đã chọn. Mình biết, cả anh và mình nếu muốn đến với nhau thì phía trước sẽ còn nhiều khó khăn. Nếu chỉ một người quyết tâm thì không đủ. Mình yêu anh, mình nghĩ chờ đợi cũng là một thử thách và mình tin tình yêu mình dành cho anh đủ để mình dũng cảm vượt qua. Nhưng còn anh........? Không phải mình không tin anh, nhưng mình sợ........... THE END.

Câu chuyện tôi muốn kể với các bạn đến đây là chấm dứt. Cuối cùng những người hữu tình cũng được ở bên nhau. Trải qua nhiều sóng gió, họ đã đi chung trên 1 con đường, và hiện tại họ đang rất hạnh phúc. Bạn còn nhớ, tôi nói rằng đây là 1 câu chuyện có thật. Đúng vậy, đây là 1 câu chuyện có thật được tôi tường thuật lại thôi. Chiện có thật, tình cảm có thật, cuộc sống của 2 nhân vật chính cũng có thật nên nỗi lo sợ của người con gái đối với người con trai không phải là không có lí. Càng gửi gắm vào 1 điều gì đó thật nhiều thì càng lo sợ điều không hay xảy ra nhiều. Đó cũng là chiện bình thường của con người mà thôi. Nỗi lo sợ mất đi 1 lần nữa người con trai mà mình hết mực yêu thương không thể tránh khỏi, nhưng tôi tin, họ sẽ mãi ở bên nhau. Bởi vì, họ yêu nhau.
Một lần nữa cảm ơn mọi người đã theo dõi câu chuyện của tôi. Nhân dịp đầu năm, chúc mọi người Sức khoẻ, May mắn, Thành công, Tình yêu. Nam mô Phật Nam mô Pháp Nam mô Tăng Nam mô Quan Thế Âm Bồ Tát :wave:

BrightRain
03-02-2006, 01:17 AM
Thế là câu chuyện TY cuối cùng cũng đã có hậu,khác hẳn với title "Tình lỡ " .Hỡi các bạn đang yêu và đã yêu...các bạn có thấy một chút dáng dấp của mình ở trong đó .TY là muôn màu.Nhiều lúc nó lung linh và huyền ảo như một giấc mơ nhưng nhiều lúc nó lại gây đau khổ cho chính những người đang sở hữu nó...thật lạ phải không các bạn.Tôi hoàn toàn đồng ý với cái kết của câu chuyện,những người hữu tình cuối cùng cũng đã được ở bên nhau mặc dù để đến được với nhau hoàn toàn không đơn giản.Mong rằng,hai người sẽ và mãi mãi hạnh phúc bên nhau,cùng nhau bước trên con đường đầy hoa hồng và Socola được hòa tấu bởi vũ điệu samba nóng bỏng và đầy cảm xúc...
Ps:Xin một chàng pháo tay cho ku Trai_BT đã hoàn thành xuất sắc câu chuyện tình lâm li bi đát này...Hôm qua,được dịp nhóm mình đi chơi và ngồi ôn lại kỉ niệm cũ .Nó nói mày không có gì thay đổi...nhưng đó chỉ là hình thức bề ngoài.Còn về cách suy nghĩ,nội tâm và tình cảm đã thay đổi rất nhiều.Trưởng thành hơn,suy nghĩ chín chắn hơn và đặc biết ngòi bút văn chương đã sắc xảo lên rất nhiều.Trai_BT của ngày hôm nay đã không còn là Trai_BT của ngày xưa nữa....:D

Trai_BT
04-02-2006, 03:40 AM
hi
Xin bạn chờ một chút ,do server quá tải trên diễn đàn nên server tạm thời ngưng lại để giảm bớt sức ép khoảng 5 phút, bạn thử lại sau 5 phút ,thành thật xin lỗi.
<<< làm mất 1 bài của mình. A di đà phật.

ha_lucky
04-02-2006, 11:55 AM
hay quá post tiếp đi bạn ơi
cảm ơn nhiều ha

Trai_BT
05-02-2006, 07:27 PM
hi
Ôi trời, KÌ CUỐI rồi mà.

Trai_BT
13-02-2006, 12:31 PM
hi
Ôi, hôm nay là ngày Lễ Tình Yêu, sao mà buồn đến vậy. Một bài viết liệu tỏ hết được tâm sự của mình. Thôi thì không viét nữa vậy.

nhà sư thất tình
16-02-2006, 01:35 PM
hi
Lễ Tình yêu - Bánh mì mua chỉ cho 1 người.
Trong cái thành phố rộng lớn này, làm sao anh tìm được em?
Chỉ mong ước nhìn em trong thoáng chốc sao khó khăn đến vậy.
Em đã thuộc về người khác. Anh biết vậy nhưng sao không cam lòng.
Người ta bảo thời gian xóa nhòa tất cả. Thế mà đã 6 năm rồi, em vẫn cứ luôn ở đâu đó trong tâm trí anh.
Làm sao có thể quên? Làm sao có thể rũ bỏ quá khứ? Làm sao có thể yêu người con gái khác? Làm sao để sống 1 cuộc sống trong đó không có em, hả em???

Lễ Tình yêu - Bánh mì mua chỉ cho 1 người

** mắt_buồn **
12-06-2006, 08:06 PM
em thấy anh L nên viết thành tiểu thiết đi là vừa đấy

Trai_BT
14-06-2006, 07:29 PM
hi
Tiểu thuyết 3 xu hả em? Khó bán lắm.

niemdaunayaisansechoem87
15-06-2006, 03:58 AM
toàn chữ là chữ nản ko muốn đọc nữa

phuthuyanthitnguoi
15-06-2006, 04:43 AM
Mình vừa đọc bài của bạn nè. Nói thiệt là mình không tin là cho đến khi gặp người đó bạn vẫn còn giữ được tình cảm như lúc này. Khó lắm đó ! Mọi chuyện không đơn giản như vậy đâu.

** mắt_buồn **
16-06-2006, 09:23 PM
Tiểu thuyết 3 xu hả em? Khó bán lắmnếu bán được 3 xu không tốt à bt thì ai cho 3 xu hả anh

nhà sư thất tình
28-06-2006, 12:11 PM
hi
Tối qua người ta vừa gọi đến cho mình. "Hãy đến với em đêm nay". Thật khó để chối từ khi rằng ta mới chia tay nhau chưa lâu. Anh để lại cho em vết xước thật sâu. Lâu lâu nó lại tướm máu. Ri rỉ thôi, nhưng dai dẳng và buốt.
Em bảo em đã kiên cường hơn. Em đã tìm được ánh sáng từ cuối đường hâm kể từ ngày anh ra đi. Thật vậy ko? Hay chỉ là những lời em muốn trấn an lòng anh, để anh khỏi có cảm giác có lỗi với em. Em ơi, tình yêu đâu có lỗi. Khi ta chia tay, em và anh đâu có lỗi. Anh ko cảm thấy có lỗi, anh chỉ thấy anh vô dụng khi ko thể bao bọc em bởi màu hồng, màu tình yêu. Người xây lên bức tường màu hồng là anh, người phá bức tường đó cũng là anh. Đã 2 lần anh đến rồi đi, vết thương chưa kịp lên da non đã bị rách toạc lần nữa.
Còn có thể nói gì khác khi anh gây ra vết thương cho em. Còn nói gì thêm được nữa...??? Im lặng mà thôi. Im lặng làm bức tường xám.