PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ngôi Sao Của Tôi .

laughter
21-10-2005, 11:03 PM
sao băng là ngôi sao đẹp nhưng chỉ phát sáng trong giây lát. Nó xuất hiện một cách bất ngờ, rực rỡ và lụi tàn chỉ trong phút chôc. Chúng đi qua bỏ lại trong mỗi người nhìn thấy những điều ước và cả sự tiếc nuối. Tôi_Bạn mỗi người đều có một ngôi sao của riêng mình, chúng đều trong sáng và đẹp đẽ như nhau. Những ngôi sao sáng hơn và đẹp hơn có lẽ không phải tự bản thân nó mà do những ngôi sao xung quanh. Tôi biết, tôi biết một điều rằng ngôi sao của tôi giờ đây không còn đẹp như trước nữa. Ở một góc nào đó trên bầu trời ngôi sao của tôi đang chìm dần, chìm dần vào những đám mây. Dần dần sẽ đi vào quên lãng, để tất cả chỉ còn là kỷ niệm buồn vui và ... Tôi tự hỏi chuyện của chúng ta có giống như sao băng hay không??? Mọi thứ diễn ra qua nhanh từ bắt đầu đến khi kết thúc... Thật đáng tiếc những tôi không thể làm gì hơn nữa bởi con người bạn là như vậy và tôi muốn bạn thoải mái. Có lẽ người đó nói đúng : tôi đã quá quan tâm, quá yêu thương bạn. Mà bạn thì không cần nhiều đến thế. Có những lúc tôi tự hỏi: Tại sao mọi chuyện lại trở thành như vậy? Tại sao bạn lại không còn thương tôi ?...Và nhiều câu hỏi khác nữa. Nhưng tôi không bao giờ có được câu trả lời từ bạn. Thật buồn cười. Cuối cùng tôi đã nghĩ rằng: bạn không còn thương tôi vì tôi yêu bạn và điều đó khiến bạn không được thoải mái và tất nhiên tôi biết rằng bạn không hề thích làm những chuyện mà bạn không thấy dễ chịu...Tôi tự nhận thấy mình là một con người cố chấp...cho đến bây giờ tôi vẫn chưa hết thương bạn. Những tôi nghĩ đã đến lúc tôi phải chấp nhận, tôi sẽ không có gắng níu giữ những con người không thuộc về tôi nữa đó là bạn và những người bạn khác. Để biết được nhau và có với nhau những kỷ niệm đẹp đã khó để quên càng khó hơn ...Tôi sợ cô đơn lắm, những hình như tôi đã quen với điều đó rồi thì phải. Thật đáng tiếc nhưng tôi buộc phải chấp nhận.
Ngôi sao băng mà chúng ta biết giờ đã không còn tồn tại nữa rồi...
(HN_4/9_2:00)
Những cảm giác về sự THÍCH thường bắt nguồn từ cái Tai. Nhưng những cảm nhận về TÌNH YÊU lại hay bắt đầu bằng ĐÔI MẮT.
CHo nên khi bạn không còn thích ai đó nữa, thì tất cả những gì bạn càn là chỉnh lại đôi tai của mình.
Những nếu bạn không còn YÊU ai đó nữa, và mỗi khi bạn nhắm mắt thì TÌNH YÊU lại trở lại trên những giọt nước mắt và mãi mãi đọng lại trong TRÁI TIM của bạn.