PDA

Xem đầy đủ chức năng : Anh????

angelinlove2504
14-10-2005, 01:38 PM
:gian: Ngày xưa em luôn quan tâm tới anh vậy mà anh chỉ coi đó là điều tất yếu,anh cho rằng chỉ cần mình cư xử đúng mực với nhau thì mọi chuyện sẽ ổn nhưng anh có nghĩ tới cảm giác bấy lâu nay của em không???Thật sự em không muốn trách anh đâu nhưng em thấy như vậy là không công bằng,em không đòi hỏi gì ở anh cả,chỉ là 1 sự quan tâm cần thiết của những người yêu nhau(rất bình thường phải không anh??????)Là con gái ai không mong được người mình yêu lo lắng chăm sóc hả anh?Nhưng mà hình như anh chỉ biết nhận mà không biết cho,em đã vì anh biết bao nhiêu lần rồi anh có biết không?Và đã biết bao nhiêu lần em cho anh cơ hội.Vậy mà anh hờ hững trước tất cả để lại cho em nỗi đau vô tận mà cho đến giờ em vẫn chưa hiểu được lí do vì sao mình lại chia tay anh có thể nói cho em biết tại sao không?Trước đây anh đâu cư xử với em như vậy,chẳng lẻ anh không thương em sao???Nếu như thương sao anh nỡ làm cho người con gái anh yêu phải đau khổ??Chính tại em nghe anh nói lời yêu vậy mà giờ đây anh đã quên hết,anh im lặng trước những giọt nước mắt của em như vậy có ý nghĩa gì??Thà rằng anh nói 1 tiếng không còn yêu em nữa để em khỏi dằn vặt đau khổ 1 lời nói khó lắm sao anh??Giờ đây em thấy sao lời nói của anh đáng giá quá,anh đã thay đổi thật rồi,thay đổi nhiều đền nỗi em không ngờ đến
Đúng vậy thái độ dửng dưng của anh làm cho người ta phải day dứt không yên cộng vào đó là hàng ngàn vết cứa không chảy máu nhưng thật sâu đó anh ah.Vậy thì em ra đi không còn gi tiếc nuối nữa vì người mình yêu đã bỏ mặt mình rồi có phải không anh???Em đã đắn đo rất nhiều trước khi quyết định ra đi,em đã không nói lời từ biệt với anh bởi em rất sợ sợ rằng em sẽ không bỏ được anh,nhưng em nghĩ như vậy sẽ thanh than hơn
Hôm nay em đã khóc rất nhiều và lại hỏi tại sao.Anh đã nói vơi ban em "rằng giờ đây cô ấy đã không còn ở đây nữa tôi phải làm sao đây,tôi đã mất cô ấy thật rồi sao?thật sự tình cảm của tôi luôn dành cho cô ấy chưa bao giờ phai nhạt,chỉ có đều tôi không ngờ tới là cô ấy ra đi mà không hề cho tôi biết......................"Anh hỏi em ư?Vậy thì em mới là người hỏi anh,em phải làm sao đây mới đúng.Anh ơi!tất cả đã quá muộn rồi anh có hiểu không?Dù cho giờ đây anh có nói gì đi nữa thì cũng vô ích,em đã quen dần với cuộc sống không anh.Tuy em rất vui vì biết được anh vẫn còn nghĩ đến em nhưng mà anh ơi xin dừng phá vào cuộc sống vốn đang rất bình yên của em.Em vẫn rất yêu anh,những lời của anh sẽ xoa dịu phần nào vết thương của em,nhưng mà anh ơi đáng tiếc vết thương qua sâu anh đừng trách em,em đã cho anh biết bao nhiêu lần cơ hội rồi chỉ tại anh không biết quí trọng những gì đang có mà thôi
Giờ không còn bên nhau nữa nhưng đôi khi em vẫn nhớ về anh,nhớ về những gì anh đã mang lại cho em niềm vui lẫn nổi buồn.Nhưng trong em lúc nào cũng mong người yêu của em được hạnh phúc cho dù người sánh bước bên anh không phải là em
Biết rằng quên đi 1 người thì không phải dể dàng như người ta thường nói "chỉ cần thời gian 1 phút thì bạn có thể thấy thích 1 người,1 giờ để mà thương 1 người,1 ngày để mà yêu 1 người nhưng bạn sẽ mất cả đời để quên 1 người"nếu là vậy thì mình đừng bao giờ quên nhau nhé mà hãy nhớ suốt đời:huglove:

¯|¯ïN
14-10-2005, 07:01 PM
Thế đấy bạn à,lúc còn thì ko biết quý trọng,để khi mất đi rồi mới cảm thấy nuối tiếc thì lúc đó đã muộn....