PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình yêu không điều kiện

shinichi_bl
13-10-2005, 05:34 AM
Có một khoảng thời gian tôi bỗng trở nên sợ yêu. Trải qua mấy cuộc tình, những gì tôi nhận được chỉ là "chết ở trong lòng một ít". Tôi nghĩ, có lẽ đó là lí do tại sao người ta gọi là "falling in love" (ngã vào tình yêu).

Có thể nào yêu mà không đau không nhỉ? Sau nhiều năm tự vấn tâm hồn mình, tôi đã khám phá ra rằng chúng ta vẫn có thể yêu mà không đau.

Mỗi người có cách thể hiện tình yêu riêng. Bạn thể hiện tình yêu của mình bằng cách nào? Bạn nói "Em yêu anh" ba lần mỗi ngày, ôm hôn anh ấy mỗi khi có cơ hội, không bao giờ quên sinh nhật cũng như loại nhạc mà anh ấy yêu thích. Còn anh ấy thì sao? Anh ấy rất ít khi nói "Anh yêu em", không thường hôn bạn, chẳng bao giờ nhớ ngày sinh của bạn và không có một chút thiện chí nào trong việc nấu nướng. Nhưng bù lại, anh ấy làm việc ngoài giờ, giúp bạn rửa xe, dẫn bạn đi xem phim và gọi bạn là "Bé yêu". Không có gì phải bàn cãi, anh ấy yêu bạn nhiều như bạn yêu anh ấy. Chỉ có điều, cách thể hiện của anh ấy khác bạn mà thôi.

Cho là nhận. Khi yêu, hãy yêu bởi vì bạn muốn thế. Hãy cho đi, một cách tự nguyện, giống như khi bạn trao tặng một món quà cho ai đó. Và như thế, niềm vui sẽ được tìm thấy.

Không trông chờ sự đáp trả. Khi bạn cho đi tình yêu, đừng nên đòi hỏi được đáp trả. Bởi vì bạn sẽ chỉ nhận được sự thất vọng mà thôi. Tình yêu không bao giờ là sự qua lại sòng phẳng. Tình yêu giữa hai người không thể có cùng cường độ vào cùng một thời điểm, tại cùng một nơi chốn.

Hãy yêu ngay từ bây giờ. Quá khứ đã qua rồi còn tương lai là một giấc mơ. Trí tưởng tượng và những điều lo nghĩ của bạn, có lẽ chúng sẽ chẳng bao giờ đến. Vậy tại sao bạn lại để ý đến chúng? Hãy sống ngay từ bây giờ. Yêu ngay từ bây giờ. Hãy làm điều đó và tận hưởng niềm hân hoan. Đó là bí mật của sự mãn nguyện từ trong sâu thẳm.

Câu trả lời chính là tình yêu không điều kiện

Cagalli
13-10-2005, 07:26 AM
Uh, tất nhiên rùi. Nhưng lại có người cho ra một số đìu kiện cơ, nên thật ra tình iu ko đìu kiện là ko đúng lắm

TraiNgheo
13-10-2005, 07:32 AM
dúng vây
tình yêu là sự hiến dâng nhưng gì cua mình cho ng` đó nhung chua chắc ng` đó se đáp trả lại như mình đã cho họ

¯|¯ïN
13-10-2005, 07:04 PM
Những gì mà các bạn đã share rất hay và ý nghĩa,thanks mọi người nhìu nhìu :D

jancy_x_87
14-10-2005, 03:14 PM
Tình yêu là ko điều kiện mà!

first_love123
14-10-2005, 03:51 PM
vậy khi yêu mình muốn người yêu chỉ yêu mình thôi, không được có người thứ ba trong cuộc tình của mình, vậy đó có gọi là điểu kiện không?

hien911
14-10-2005, 05:51 PM
Đó không thể là điều kiện được ,đó chỉ là ước mong chính đáng mà thôi .Ai yêu mà chẳng muốn mình là người duy nhất đúng không ?

blue_sky_5589
22-10-2005, 07:39 PM
vậy khi yêu mình muốn người yêu chỉ yêu mình thôi, không được có người thứ ba trong cuộc tình của mình, vậy đó có gọi là điểu kiện không?
cái dó là diều tất nhiên rùi bạn ạ

Binhyen_noidau
23-10-2005, 02:21 AM
Em bảo anh đi đi !
Sao anh không dừng lại ?
Em bảo anh đừng chờ !
Sao anh vội vê ngay ?

Em bảo rằng chia tay
Mà mắt buồn ngấn lệ !
Sao anh lại ngốc thế ?
Không nhìn vào mắt em ??????????

Bạn tin rằng có tình yêu ko đièu kiện thât ư ? Còn tôi tôi ko tin ! Tại sao cuộc sống lại nhiều trái ngang đến vây ? Đâu fair ta cứ yêu chân thành là có thể đến với nhau . Tôi đã yêu ko toan tính , yêu bằng cả trái tim nhưng vi ngươi ấy học an ninh mà tôi lại theo đạo thiên chúa ..... Chúng tôi chẳng thể lấy nhau ! Buồn quá !

tuyet_roi_mua_he
23-10-2005, 04:26 AM
trởi ai viet ma hay vay nemoi lien he in viui long qua ([email protected])rat vui dươc lam wen voi tat ca cac nban

tuyet_roi_mua_he
23-10-2005, 04:28 AM
Em thương yêu ! chúng ta dã có với
nhau một tình yêu cao cả mặc du
thời gian chảng bao lau thì em di xa tuy
vay hình bóng của em vẩn mãi tồn
tại trong tam trí anh lúc nào anh cũng
nhớ dến em , anh yeu em bàng một
tình yêu chân thật vược thời
gian ,thời gian sẽ chẳng bao
giờ xóa nhòa dược tình yêu dó
thế mà dối với em thì
ngược lại hoàn toàn chỉ sau
một năm em di xa chúng ta dã bắt
dầu có khoảng cách con người em
dả dổi khác, khác cả vè nội
tâm lản hình thức , làn này về em
xinh dẹp hơn nhiều nhung anh
thấy hình như là ko phải cô bé ngây
thơ ngày xưa nũa em trở nên khác
hẳn, nhiều lúc anh trách em rất
nhiều vì dã giết chết di hình bóng
một thiên thần trong tâm trí anh ,
nhưng củng chẳng trách em ,
cuộc sống bon chăn ở thành
thị dã biến dổi con người
em , anh cảm tháy hối hận vì dã ko
dủ sức giử em lại ko nên
dể em di một mình vào trong dó nhưng
giờ thì dã quá muộn màng rồi em
biết ko nếu em ko thay dổi lại
có lẻ chúng ta sẽ mất nhau mãi mãi
vì người con gái anh yêu ko phải là
một người con gái có thể
gọi là gần như lẩn lơ
như vạy nhiều lúc anh tự
hỏi tại sao mổt người con
gái lại thay dổi nhanh như vậy
có phải hầu hết con gái là như
vậy ko nêu như vạy thì anh se
chằng yêu ai dâu .Anh xin em hãy cho anh
biết em có còn yêu anh ko hay là em giận
anh diều gì và em làm vậy dể
chọc tức anh hả em , anh rất
mong là như vạy nhưng anh cảm
thấy em muốn xa anh nếu dúng
như vậy thì anh dành chấp nhận
dù biết rằng xa em anh sẽ muôn trùng
dau khổ cau chuc em co dc một
người yêu em bằng anh yêu em

oxkho_iu_bxngoc
23-10-2005, 07:22 AM
tình yêu đúng là khg điều kiện nhưng cảm giác của bạn thế nào khi người bạn trao tình yêu khg điều kiện .... cố tình chốn chạy tình yêu cảu bạn mặt dù trong tim người đó có ban ..... hay đại loại họ xua đuổi bạn vì cho là bạn phiền với thứ tình yêu khg điếu kiện cảu bạn ...... trời đời này khg có gì là tuyệt đối ...... tình yêu càng khg ......