PDA

Xem đầy đủ chức năng : Forever and one!

hoatrungnguyen
27-04-2005, 12:32 PM
Đã lâu không có nhiều cảm xúc như thế này để viết, và chắc cũng chẳng có những thời gian như ngồi trong phòng nghe forever and one như thế này.

What can I do?
Will I be getting through?
Now that I must try
To leave it all behind

Mình có thể làm được gì đây?
Liệu sẽ vượt qua được chăng?
Chỉ biết giờ phải cố
Bỏ lại mọi thứ sau lưng.

Did you see
What you have done to me
So hard to justify
Slowly is passing by

Em có biết
Em đã gây ra điều gì với Anh không?
Thật khó cho Anh để giải thích
Nhưng rồi mọi thứ cứ dần trôi qua...

Mk, thật chẳng có câu truyện đời nào bắt đầu được dẫn dắt hay hơn bằng tiếng nền piano, từng nốt nhạc ảm đạm và cái giọng chậm, buồn, thốt lên từng câu ấy như chỉ muốn bóp chẹt lấy thằng này với những thứ đang phải chịu đựng.

Hơn một năm rồi, Anh vẫn chỉ là một thằng khốn nạn, ờ, vô tư lắm, tử tế lắm, vui vẻ lắm, tươi tỉnh lắm, nhưng liệu em có biết đó vẫn chỉ là cái vỏ bọc cho cái xấu xa, bẩn thỉu trong anh không?Và rồi ...Anh lại nhớ đến Em hơn nữa là "what you have done to me". Thật cay đắng khi Anh muốn nói một cái gì đó, muốn giải thích một điều gì đó, Em luôn tìm cách để lảng tránh, để rồi ...Em biến nhanh đến mức anh cũng không ngờ tới. Biết sao được, anh giờ vẫn lang thang một mình, ngậm ngùi với cái gọi là: Forever and One

Forever and One
I'll miss you
However I kiss you
yet again, way down in Neverland
So hard I was trying
Tomorrow I'll still be crying
How could you hide your lies, your lies

Mãi mãi chỉ một người
Anh sẽ không bao giờ có thể quên được
Những kỉ niệm ngọt ngào ấy
Cứ hiện lên rồi lại tan biến trong chốc lát
Anh đã rất cố gắng
Nhưng ngày mai ...anh vẫn không thể ngừng khóc
Làm thế nào ...làm thế nào em có thể quên đi lời hứa đó

Với anh, có lẽ chẳng ai đã từng yêu anh nhiều như em, và chắc chắn, anh cũng chưa từng yêu một người con gái khác nhiều hơn yêu em. Anh đã rất vui, em hiểu chứ?Em có hiểu cái cảm giác khi con người được tin tưởng vào cái tình yêu chân thành, không lo toan, không vụ lợi; cái tình yêu ngây thơ, trong sáng với một cô bé xinh xắn, học giỏi như của thằng Nôbita đang nhăn nhở cười kia. Nụ cười đẹp lắm, hiền lắm, trong sáng lắm, nhưng giờ nó đã là dĩ vãng, là quá khứ, cái câu truyện đó ko phải của hiện thực mà đơn thuần chi là cái người ta mơ ước trong cái thế giới vật chất tầm thường này.

Vậy mà em ...em đã yêu một thằng như thế, em đã gieo vào nó những cái ấm áp, hi vọng, em làm cho nó hãnh diện, tự hào về bản thân bởi vì cái nó có, em làm cho nó đủ hạnh phúc để không thể không thốt lên: “Trìu mến 2 chữ: Con Người” ...đơn giản thôi, em đã làm nó tin tưởng.

Còn giờ thì ...chính cái tình yêu đó đã phản tác dụng một cách đúng nghĩa, nó bắt anh lao vào cuộc tìm kiếm không mệt nghỉ, hơn một năm đi qua biết bao mối quan hệ, “yêu qua” hàng chục đứa, thử nghiệm, tính toán với bất kì đứa con gái nào bằng tuổi hoặc kém tuổi. Nam Định, Hà Nội, Bắc Ninh, Hải Phòng, trong lớp, trên mạng ...không nơi đâu là không gửi những cái message, những cái letter phù phiếm, bệnh hoạn, nói bậy ra thì trong đầu rặt một mớ phụ nữ! (ờ, với một chút ít ỏi "bản thiện" xin được xin lỗi chị em nếu đọc những dòng chữ này)

Mà kể ra, tốt đẹp thì không phải, bẩn thỉu, thối tha cũng không hoàn toàn, cái kiểu nửa người, nửa xúc vật đó mới đáng ghê tởm, nhìn thấy mình lụi tàn mà chẳng biết làm gì hơn. Khốn nạn thật! nói thật nhé, nhiều khi nghĩ quẩn chỉ muốn cho em một phát vào đầu rồi đi luôn, ha ha ...em chắc ko hiểu cái cảnh "tomorrow I'll still be crying", nhục lắm.

Here I am
See you once again
My mind's so far away
My heart's so close to stay
Too proud to fight
I'm walking into night
Will I ever find
Someone to Believe?

Anh ngồi đây
Lại nghĩ đến hình bóng em
Trái tim và tâm trí anh đã nguội lạnh
Anh lại quay về với bóng đêm...
Liệu bao giờ anh sẽ tìm được
Một người để Tin Tưởng?.

H à, thằng chó chơi đay nghiến thật!

Dù sao thì mọi chuyện cũng đã qua, cái số anh nó khổ, nó khốn nạn. Ngày mai, ngày kia, và cả cái cuộc đời này có lẽ cũng ko thoát được, vẫn khốn nạn, vẫn đen tối, vẫn u uất, bệnh họan như vậy.
Chỉ mong rằng....

Forever and One
I'll miss you!
http://www.vohinh.com/www_HoaHocTro_com/files/73/Music/Forever-And-One.mp3

hoatrungnguyen
28-04-2005, 09:51 PM
Mãi mãi chỉ một người
Anh đã rất cố gắng

Mãi mãi anh sẽ chẳng thể nào lý giải được điều đó .

"!Mưa!"
28-04-2005, 10:59 PM
Mỏi mắt, ù tai, lay hoay lăn quay mấy vòng hix hix

Vị_NgỌt_ĐôI_mÔi
30-04-2005, 06:34 PM
nhưng mà hay , cảm ơn bài viết này nhìu....

deep in my soul
30-04-2005, 08:46 PM
Bài này hay nhưng mà tôi đọc xong tôi muốn chia sẻ nhiều hơn với tâm trạng của chàng trai trong la thư nhiều hơn là chỉ khen no rất hay. Những lời nói từ trong lòng được thốt ta thật đáng trân trọng. Nhung toi vẫn thắc mắc không hiểu hắn mắc "bệnh hoạn" gì nữa? đến nỗi phải chia tay với người mình yêu tha thiết như vậy. Dù gì thì cũng chúc hắn nghị lực vượt qua.

hoatrungnguyen
03-05-2005, 06:26 PM
Mỏi mắt, ù tai, lay hoay lăn quay mấy vòng hix hix
lăn quay xong rồi sao nữa đại ca !

Bài này hay nhưng mà tôi đọc xong tôi muốn chia sẻ nhiều hơn với tâm trạng của chàng trai trong la thư nhiều hơn là chỉ khen no rất hay. Những lời nói từ trong lòng được thốt ta thật đáng trân trọng. Nhung toi vẫn thắc mắc không hiểu hắn mắc "bệnh hoạn" gì nữa? đến nỗi phải chia tay với người mình yêu tha thiết như vậy. Dù gì thì cũng chúc hắn nghị lực vượt qua.

MK! bệnh hoạn... đến hắn còn không biết hắn mắc cái chứng bệnh gì nữa . Đúng là " bệnh hoạn " :D

tuan254
03-05-2005, 08:20 PM
Những lời nói từ trong lòng được thốt ta thật đáng trân trọng. Nhung toi vẫn thắc mắc không hiểu hắn mắc "bệnh hoạn" gì nữa

hoatrungnguyen
11-05-2005, 12:27 AM
câu bài chút ! Cho nó lên trang đầu hehehehe :D

Tommy Nguyễn
11-05-2005, 10:31 AM
" Bệnh hoạn ".... tại sao bây jo*` người ta có thể thốt lên cái từ đó dễ dàng đến thế nhỉ ? Giá mà ai cũng hiểu rõ nghĩa của cái từ ấy thì tốt biết mấy . Thói đời là như thế , " điếc hay nghe mà ngọng hay nói " :D
Thôi chết , nói như vậy nãy jờ hóa ra là mình đang xỏ đểu tác giả thì phải , he he . Đừng suy nghĩ ji` , anh không có ý chọc chú đâu , chẳng wa anh thấy khó chịu khi mà chú cứ tự nhận mình " Bệnh hoạn " rồi " Khốn nạn " nữa , nói thật chứ chú chưa đủ trình độ để đạt được những điều đó đâu .
Yêu 1 người đâu phải là cái tội , yêu đến mức cuồng si điên dại thì lại càng chẳng phải tội lỗi ji` , nó chỉ làm mình đau hơn 1 chút , khổ hơn 1 chút , nhưng chắc chắn là không " Bệnh " chút nào .
Mà thôi , giữa cái đêm mùa hè nóng chảy mỡ này mà nói chuyện yêu đương e rằng mình cũng " Bệnh " thật đấy . Dù sao thì anh cũng đã và đang thấy chú tay trong tay , nói lời yêu với 1 người con gái ( Không biết có phải nhân vật nữ chính trong bài viết này không nữa ??? :D ) , chắc bây giờ chú không còn nghĩ mình " Bệnh hoạn " nữa đâu nhỉ .
".....Tình yêu đến như 1 cơn bão jo^ng anh không hy vọng anh còn TY nữa , nhưng jờ đây trước em anh lắng nghe tim mình , anh đã yêu thật rồi "
Chắc chú biết bài hát này chứ , nghe cũng khá giống tâm trạng của chú .
Chúc chú tìm được cho mình 1 mối tình khắc cốt ghi tâm . Oh yeah

be loved
12-05-2005, 06:01 AM
Cuộc sống thì vấn cứ tiếp diễn không theo ý muốn của con người .. Con người mới sinh ra ai cũng phải khóc .. khóc vì sinh ra phải làm người ..
Còn bệnh hoạn ư ? Thế chẳng là cái jì đâu T ạh .. Cuộc đời còn nhiều trò chơi lắm .. Chỉ cần sống thế nào cho thoải mái với bản thân ... thế là đời nó ko dám làm jì mình đâu ..
hơ hơ mình nói thế này có ai nghĩ gì ko nhỉ ...

hoatrungnguyen
12-05-2005, 08:11 AM
".....Tình yêu đến như 1 cơn bão jo^ng anh không hy vọng anh còn TY nữa , nhưng jờ đây trước em anh lắng nghe tim mình , anh đã yêu thật rồi "

Thật đúng là ông anh iu quái ! chỉ có ông anh mới viết được cái kiểu đó thôi! Đã thế còn xuyên tạc luôn cái lời bài hát của mình chứ ! lần sau gặp mắt chết với em .

Tommy Nguyễn
15-05-2005, 05:35 AM
Khó sống wa' nhỉ ? Thực sự bây jo*` mới biết rằng " Muốn chết mà đời không cho chết - thế mới đau " là như thế nào . Mùa hè vẫn nóng chảy mỡ , thế mà có những đứa vẫn cứ tay trong tay giữa trưa hè nắng chang chang , he he , bệnh thật .
To HTN : Anh đâu có xuyên tạc bài hát của anh đâu , đó là lời Verrsion 2.0 thôi mà . He he . Wew , mới có 8h tối mà đã buồn ngủ rồi , chắc là vì dạo này đời nhiều chuyện éo le wa' cho nên mình mới thấy buồn ngủ như vậy . out đây ,
À wen , dặn dò MT chút , em không hiểu anh đang viết cái ji` thì cũng đâu có ji` là lạ , vì cả anh cũng không hiểu mình đang viết ji` mà .

hoatrungnguyen
16-05-2005, 09:00 AM
oạch ! đến khổ , không những trưa hè nóng chảy mỡ ,đi trong bóng râm còn được , chứ tụi nó cứ chạy giữa đường nhựa , không muốn cũng phả chết thôi :D

jancy_x_87
14-10-2005, 03:11 PM
wow,lãng mạn quá!

hien911
14-10-2005, 05:56 PM
Không lên nói A ta bệnh hoạn ,đó có thể chỉ là tâm trạng của họ trong lúc tâm tư không được ổn định mà thôi.Bài viết của A ta rất đáng quan tâm và chia sẻ .Mọi người chúng ta vào đây không ngoài mục đích chia sẻ những tâm tư đúng không ?Có thể các bạn bây giờ hạnh phúc .Thế tại sao lại không chia sẻ điều đó với mọi người nhỉ?

Tommy Nguyễn
16-10-2005, 11:46 PM
Nghiêm túc wa' đi . Đó chỉ đơn thuần là lời than thân trách phận của HTN và cũng chỉ là một chút tán gẫu khéo léo ( Tránh bị cho là câu bài ) thôi . Tâm sự của mỗi người , ai cũng có trách nhiệm phải tôn trọng mà

Kitty
15-01-2007, 10:05 PM
Mình có thể làm được gì đây?
Liệu sẽ vượt qua được chăng?
Chỉ biết giờ phải cố
Bỏ lại mọi thứ sau lưng.

kitty có cảm giác hoatrungnguyen giống một người bạn của kitty.nên mới vô xem hồ sơ nhưng ko ngờ lại tìm được bài viết này.Đọc bài viết của cậu sao kitty thấy mình ở trong đó.Chắc tâm trạng đó của htn đã qua rồi nhưng kitty thì lại mới bắt đầu.Phải làm sao để vượt qua được đây :( :heartflower:

Seafoam
17-01-2007, 02:11 PM
HTN....Đọc lại nhưng dòng này...không còn thấy buồn như ngày xưa...thực ra cuộc đời không đẹp như ta nghi....và con người ta phải học hai chư "Chấp nhận "!

vanhutheemdi482002
22-01-2007, 03:41 AM
mình thấy đông cảm vơi bạn,mình cững từng như thế,đã yêu đến cuồng dại,nhưng rồi vẫn là con số ko tròn trĩnh.Với nhiều người, lời của ban rat bệnh hoạn nhung vơi mình do là những lời chân thât.có thể nhiều có ng nói,"hạnh phúc thay khi có một quá khứ để tìm về" nhưng tìm vê làm gì khi quá khứ đó toàn đau khổ.Tôi có thể hiểu được tâm trang của chàng trai trong bài hát"some one to believe" "tìm lại cho mình một niêm tin đã đánh mất" cố gắng vượt qua nhé ban.rồi đây bạn sẽ tim được tình yêu mới,hạnh phúc mợi

babylove_hue
23-01-2007, 08:23 PM
Bạn có biết trên chiến trường tình ái
Có một người sẽ tự động rút lui
Đối với họ là tất cả niềm vui
Khi họ thấy người mình yêu hạnh phúc.

Hãy chấp nhận và đối diện với sự thật !

hoatrungnguyen
12-08-2009, 03:11 AM
4 năm trôi qua rồi kể từ cái ngày viết bài này! Không hiểu sao bỗng dưng hôm nay, lại ngồi nghe Forever And One và nhìn lại bản thân mình!
Để xem nào! Mình vẫn thế, vẫn "bệnh hoạn", vẫn " Khốn nạn" với chính bản thân mình!
Khổ thân tôi thật!
Đào cái bài lên kiếm tí cảm xúc nên các bạn đừng ngạc nhiên nhá :sr:

-‘๑’-Poly ốc♥ღ♥
12-08-2009, 03:17 AM
bài hát hay qá , nghe có hồn ghê :D:D

bLueseasun
12-08-2009, 07:18 PM
Mãi mãi chỉ một người
Anh đã rất cố gắng

Anh không quên thật sao...
[Ngày mai anh vẫn không thể ngừng khóc]
"....nó bắt anh lao vào cuộc tìm kiếm không mệt nghỉ, hơn một năm đi qua biết bao mối quan hệ, “yêu qua” hàng chục đứa, thử nghiệm, tính toán với bất kì đứa con gái nào bằng tuổi hoặc kém tuổi. Nam Định, Hà Nội, Bắc Ninh, Hải Phòng, trong lớp, trên mạng ...không nơi đâu là không gửi những cái message, những cái letter phù phiếm..."~~> [liệu có nằm trong một cuộc tìm kiếm mệt nghỉ này của anh không?]

hoatrungnguyen
12-08-2009, 09:06 PM
Mãi mãi chỉ một người
Anh đã rất cố gắng

Anh không quên thật sao...
[Ngày mai anh vẫn không thể ngừng khóc]
"....nó bắt anh lao vào cuộc tìm kiếm không mệt nghỉ, hơn một năm đi qua biết bao mối quan hệ, “yêu qua” hàng chục đứa, thử nghiệm, tính toán với bất kì đứa con gái nào bằng tuổi hoặc kém tuổi. Nam Định, Hà Nội, Bắc Ninh, Hải Phòng, trong lớp, trên mạng ...không nơi đâu là không gửi những cái message, những cái letter phù phiếm..."~~> [liệu có nằm trong một cuộc tìm kiếm mệt nghỉ này của anh không?]

Nếu anh nói anh đã quên đi quá khứ thì anh đang nói dối, nhưng kỷ niệm là kỷ niệm mà. Chỉ cần biết giờ đây nó đã nằm im, ngủ im lìm trong lòng anh. Kể từ buổi chiều hôm đó, anh đã biết rằng, TY đó giờ đây đã chết. Anh sẽ ko quên quá khứ đâu, anh phải nhớ để yêu người sau nhiều hơn! Để ko phải 1 lần nào nữa đi vào vết xe đổ của quá khứ.
Anh vẫn luôn mải miết đi tìm, mải miết trải nghiệm! Nhưng... chỉ cần
[Điều bí mật được anh nói ra! Điều bí mật của anh và em]
[Tất cả mọi cuộc chơi sẽ dừng lại]
[Anh sẽ đến cánh đồng hoa vàng đợi em! Anh biết em sẽ trở về đó]

bLueseasun
12-08-2009, 09:19 PM
Nếu anh nói anh đã quên đi quá khứ thì anh đang nói dối, nhưng kỷ niệm là kỷ niệm mà. Chỉ cần biết giờ đây nó đã nằm im, ngủ im lìm trong lòng anh. Kể từ buổi chiều hôm đó, anh đã biết rằng, TY đó giờ đây đã chết. Anh sẽ ko quên quá khứ đâu, anh phải nhớ để yêu người sau nhiều hơn! Để ko phải 1 lần nào nữa đi vào vết xe đổ của quá khứ.
Anh vẫn luôn mải miết đi tìm, mải miết trải nghiệm! Nhưng... chỉ cần
[Điều bí mật được anh nói ra! Điều bí mật của anh và em]
[Tất cả mọi cuộc chơi sẽ dừng lại]
[Anh sẽ đến cánh đồng hoa vàng đợi em! Anh biết em sẽ trở về đó]

Có quá khứ nào là quá khứ không thề quên. Có mối tình nào nhạt phai trong chốc lát.
Anh vẫn luôn mải miết đi tìm, mải miết trải nghiệm! ~~> Tức là vẫn trải nghiệm đúng không anh
P/s: Chúc HTN sớm tìm dc hạnh phúc thật sự bạn nhé.
[Thiền thần sẽ cho anh một viên thuốc lãng quên....]

hoatrungnguyen
12-08-2009, 09:24 PM
Có quá khứ nào là quá khứ không thề quên. Có mối tình nào nhạt phai trong chốc lát.
Anh vẫn luôn mải miết đi tìm, mải miết trải nghiệm! ~~> Tức là vẫn trải nghiệm đúng không anh
P/s: Chúc HTN sớm tìm dc hạnh phúc thật sự bạn nhé.
[Thiền thần sẽ cho anh một viên thuốc lãng quên....]

Anh đã tìm được rồi đấy chứ! Nhưng mà hình như cô ấy không có chịu á! Cô ấy sợ làm tổn thương anh. Chỉ có [ Một bí mật nho nhỏ thôi ] mà anh đâu có nói ra được đâu.
[Anh sẽ không uống viên thuốc đó của thiên thần đâu]
[Anh sẽ cất viên thuốc đó vào chiếc hộp của anh]
[Để đến 1 ngày thiên thần muốn quên, anh sẽ tặng lại cho thiên thần]

bLueseasun
12-08-2009, 09:32 PM
Anh đã tìm được rồi đấy chứ! Nhưng mà hình như cô ấy không có chịu á! Cô ấy sợ làm tổn thương anh. Chỉ có [ Một bí mật nho nhỏ thôi ] mà anh đâu có nói ra được đâu.
[Anh sẽ không uống viên thuốc đó của thiên thần đâu]
[Anh sẽ cất viên thuốc đó vào chiếc hộp của anh]
[Để đến 1 ngày thiên thần muốn quên, anh sẽ tặng lại cho thiên thần]

Forever and One
Vậy thì chắc hẳn phải có lý do gì cô ấy mới như thế chứ anh zai. Uk, anh đừng nói ra
Ah, em có biết một truyền thuyết thế này. Một khi bí mật được nói ra cũng là lúc thiên thần sẽ rời xa mãi mãi đó anh ah.
[Nếu anh không uống thì thiên thần sẽ tự uống]