PDA

Xem đầy đủ chức năng : Buồn quá!

EmAnh
27-04-2005, 09:04 AM
Có 1 ngày tôi nhận ra là tôi quá nhỏ bé trong cuộc đời. Ko biết có phải là tôi là người kém may mắn trong cuộc đời ko nữa. Khi làm 1 cái gì, tôi vẫn cố làm hết sức của tôi, nhưng kết quả lại ko bao giờ như tôi mong đợi cả. Cứ như là mình đen đủi nhất vậy đó.
Cứ mỗi lần như thế tôi lại lạc quan và tin tưởng là mọi thứ rồi sẽ tốt đẹp nhưng dường như sự may mắn ko đến với tôi.
Tôi tự hỏi ko bít là tại sao lại thế, ko biết bao nhiêu lần tôi khóc và lại tự đứng lên được, nhưng tôi tự hỏi tôi sẽ như thế được bao lâu nữa đây? Có ai cho tôi được 1 lời khuyên là tôi phải làm sao ko?

sieudaochichtinhyeu
27-04-2005, 05:05 PM
ôi! có lẽ là cải số của bạn nó thế. nói thật chứ nhiều lúc tôi cũng vậy do bạn ,nhưng rồi moi chuyện cũng sẽ qua sau con mưa troi lại sáng mà bạn.nhiều luc kết quả ko quan trọng bn ah , miễn sao la ko hổ thẹn vối lương tâm của mình là dc rồi.nên bạn hãy sống cho vui vẽ nhé , phai tự tin vào mình chứ. chúc bạn thành công

Cong tu
04-06-2005, 02:19 PM
may mắn không đến nhiều đâu EA ah
ko ai ngồi đợi đc cả
điều quan trọng là tao ra cái may mắn đó
khóc chỉ giải quyết đc tạm thời đúng không
ngày mai trời lại sáng mà

angelhell
05-06-2005, 02:05 AM
Cong tu nói hay wa', nhưng mà liệu có thể tự đi tìm được may mắn không đây. Con người thật nhỏ bé trong cuộc sống này, đó là đúng mà. Nhiều người sẽ làm cho cuộc sống trở nên nhỏ bé lại và con người thì sẽ lớn lên thêm.
to EA: Đừng lo, đến khi bạn tìm được người có thể chia sẻ với bạn những nỗi buồn thì bạn sẽ không cảm thấy đen đủi nữa đâu. Mà khi đó, có khi sẽ có nhiều người khác phải ghen tị với hạnh phúc của bạn đó. ( Như tui chẳng hạn nè ). Mà mỗi khi vấp ngã, EA đều tự đứng dậy được thì theo tui EA đâu có cần lời khuyên nào đâu. EA mạnh mẽ như vậy mà. Nice to meet you

nhomotthua
05-06-2005, 04:39 AM
tôi cũng giống như bạn vậy ha
nhưng chủ yếu là mình chưa tìm ra cách làm hay nhất thôi
tôi cũng đang cố gắng để làm được tốt nhất đó