PDA

Xem đầy đủ chức năng : Để Giữ Tình Bạn Lâu Dài, từ báo vietbeautymag

bupbechuayeuai88
07-10-2005, 05:01 PM
Để Giữ Tình Bạn Lâu Dài

"Người thành công trong quan hệ bạn bè là người luôn biết đầu tư vào thời gian và quan tâm đến những người bạn của mình. Họ cho bạn bè biết mình thật sự quý trọng mối quan hệ này"
(JOANN MAGDOFF
Nhà nghiên cứu tâm lý người Đức)

Thay đổi bản thân:

Quan hệ bạn bè sẽ phá tan băng giá trong tâm hồn. Mỗi người đều có một vỏ bọc bên ngoài, tại sao không thử thoát ra khỏi lớp vỏ ấy để sống cho chính mình? Thậm chí ngay cả khi có những mối quan hệ bạn bè tốt đẹp, đôi khi bạn vẫn cảm thấy bực dọc trong người. Hãy cư xử bình đẳng, thay đổi bản thân và tìm cách nuôi dưỡng tình bạn, bạn sẽ tại cho mình một tình bạn bền lâu.

Giữ lời hứa:

Như tất cả các bước khởi đầu, sự tin cậy là điều quan trọng quyết định khi bắt đầu một mối quan hệ. Trong tình bạn, không có gì quan trọng bằng việc giữ lời hứa. Một người không đáng tin là một người co tính i'ch kỷ. Đôi khi, họ hay dùng sức mạnh của sự thuyết phục để bào chữa cho sự thất hứa của mình với bạn bè. Quả thật, những gì họ nói và làm tại thời điểm đó có giá trị và quan trọng hơn nhiều so với lời hứa sẽ làm trong thời điểm khác.

Biết lắng nghe

Biết lắng nghe không có nghĩa là luôn gật đầu đồn gý mà nó phải thể hiện được sự chân thành của bạn khi nghe người khác nói. Cách tốt nhất là vừa lắng nghe, vừa chia sẽ những tâm sự của mình, bạn và người ấy sẽ gần gũi nhau hơn .

Biết giữ bí mật:

Biết khi nào nên nói và nói như thế nào về bản thân mình là một điều quan trọng không kém. Trong tình bạn, người phụ nữ phải biết giữ bí mật của bạn như của mình, nó giống một tài sản có giá trị, và giá trị đó chính bạn sẽ là người được nhận lại.

Biết nhường nhịn:

....mỏi tay

jancy_x_87
08-10-2005, 05:37 PM
để giữ tình bạn lâu dài cách tốt nhất là chợi tốt với bạn!thật lòng thì ko ai xấu với mình đâu!

romanticdbp
08-10-2005, 08:17 PM
Muốn có một tình bạn đẹp thì hãy hiểu nhau thật nhiều Sống đừng lợi dụng nhau vì bất kỳ chuyện gì

tieuthukhocnhe
12-10-2005, 10:43 PM
1 tình bạn lâu dài được đúc kết từ nhiều thứ ...và thứ tạo nên tình bạn là thời gian và cũng chính thời gian hủy diệt tình bạn .......

baeyongjunkt
12-10-2005, 10:47 PM
hi! thời gian có tội gì mà 'người ta' ghép tội cho nó chứ!.

tieuthukhocnhe
13-10-2005, 05:01 AM
ai nói thời gian vô tội , nhè đã trải nghiệm thực tế tội lỗi của thời gian rồi

forever love
13-10-2005, 09:01 PM
để giữ dc tình bạn lâu dài thì khi bạn gặp khó khăn hoặc nỗi buồn thì mình chia sẻ với bạn và giúp bạn

nhen den
14-10-2005, 07:22 AM
theo toi a' tot' nhat' hay~ song' la` chinh' minh` da~:blinking: :blow:

bupbechuayeuai88
16-10-2005, 04:22 AM
đôi khio ko phải là cứ phải gặp sóng gió thì tình bạn đó mới đệp va chân thực phải ko bà con?