PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hãy khóc trên vai tôi

kannan
06-10-2005, 12:22 AM
CRY ON MY SHOULDER

(Hãy khóc trên vai tôi)

Có người nói với tôi rằng đôi vai chính là phần quan trọng nhất của cơ thể, chỉ vì nó là nơi mà những người ta thương yêu nhất có thể dựa đầu vào khi họ khóc. Trong cuộc đời của mỗi người đều phải trải qua biết bao chông gai, có những lúc mệt mỏi tưởng như ngã quỵ, khi đó chỉ cần bờ vai của một người thân, người bạn, người yêu thì mọi khó khăn không là gì cả.

Giai điệu mượt mà của bài hát chất chứa bao nỗi lòng của chàng trai với người mình yêu, một tình yêu chân thành và cao thượng biết bao: “Nếu người hùng trong mơ đã chẳng đến bên em, nếu em cảm thấy buồn, em cần một ai đó bên cạnh... , nếu em gọi điện mà bạn bè chẳng có ai ở nhà... , nếu em muốn khóc hãy ngả đầu lên vai tôi mà khóc. Nếu em cần một người thực sự quan tâm đến em,... nếu con tim em trở nên giá lạnh, khi ấy tôi sẽ chỉ cho em xem một tình cảm chân thành có thể làm được gì.” (If the hero never comes to you, if you need someone you’re feeling blue,... if you you call your friends nobody’s home,... if you wanna cry, cry on my shoulder. If you need someone who cares for you. If you’re feeling sad, your heart gets colder, yes I show you what real love can do).

Chúng ta luôn đặt ra những hình mẫu lý tưởng cho người yêu, luôn mơ tới những chàng trai tuyệt vời như trong truyện, nên đã vô tình không nhìn thấy có một chàng trai cũng rất đáng yêu ngay bên cạnh mình. Người đó tuy không có đôi mắt biết cười của Zai zai, người đó chỉ có cặp kính cận nhưng đó lại là người ngồi suốt mấy giờ đồng hồ trên mạng để tìm tài liệu giùm bạn, người đã mua đồ ăn sáng cho bạn khi bạn bệnh, chạy xuống mấy tầng lầu để mua thuốc đau dạ dày cho bạn, lắng nghe bạn tâm sự, cho bạn mượn bờ vai để ngả vào khi bạn khóc... Lời bài hát đã đánh thức trái tim của biết bao cô gái, rằng không cần phải tìm đâu xa xôi, hạnh phúc ở ngay bên cạnh mình. Giọng hát nhẹ nhàng, sâu lắng như lời thổ lộ chân thành làm thổn thức trái tim của người nghe, giai điệu du dương, ngọt ngào của từng câu chữ làm mọi thứ xung quanh bạn như bất động. Bạn chơi vơi giữa chốn Thiên đường với tình yêu dịu ngọt, bạn thật sự xúc động, muốn chạy ngay đến bên người đó.

Trước tình cảm chân thành, cảm thông, chia sẻ đó thì dẫu tim có bạn băng giá đến đâu cũng phải tan chảy: “Nếu bầu trời với em chỉ một màu tăm tối, dù với em Thiên đường có ngàn dặm xa xăm, hãy cho tôi hay, tôi sẽ cùng em đến nơi đó. Tôi sẽ luôn ở bên cạnh em, tôi hứa đấy, tôi sẽ chẳng khi nào lẩn trốn em đâu.” (If your sky is grey, if heaven is a million years away oh let me know. I will always stay by your side, I promise you I’ll never hide). Nếu có ai đó nói với bạn những lời này thì bạn đừng vội lắc đầu mà cho rằng điều đó không có thật, chỉ là những lời sáo rỗng. Bạn hãy nhìn vào đôi mắt của họ, bạn sẽ hiểu ngay rằng trên đời này vẫn còn tồn tại một tình cảm mộc mạc, chân thành và đang hiện hữu ngay trước mặt bạn.

Hãy tin đi và bạn sẽ biết thế nào là hạnh phúc. Hãy yêu thương, quý trọng những gì bên cạnh, đừng mãi chạy theo những ảo tưởng mà bỏ qua cái thật sự quan trọng của đời mình. Khi gặp khó khăn, bạn sẽ thấy đôi vai của những người bạn và người thân có ý nghĩa như thế nào. Và bạn hãy để đôi vai của mình trở thành chỗ dựa của mọi người, khi đó bạn sẽ thấy mình hạnh phúc biết bao

tiểu quỉ
06-10-2005, 12:25 AM
Nếu em cần một người thực sự quan tâm đến em,... nếu con tim em trở nên giá lạnh, khi ấy tôi sẽ chỉ cho em xem một tình cảm chân thành có thể làm được gì ... ừ .. một tình cảm chân thành có thể làm được gì .... khả dĩ làm tôi khá hơn ... nhưng ko làm con tim tôi ấm lại được ...

Restart
09-10-2005, 05:25 AM
tui lưôn ao ứoc mình có một bờ vai để có thể gục dầu vào đó khóc ngon lành khi bưồn, có thể dựa mỗi khi ngắm hoàng hôn,.....tui ứoc, nhưng mà hìnhnhư đó là một diều ứoc wá xa vời, có lúc tưởng nó trong tầm tay mình nhưng thoáng cãi đã chỉ là như ảo, ngưòi tôi thực sự cần thì chỉ là một hình bóng mờ ảo trong sưong khói thời gian thôi!

vicky_bl
10-10-2005, 12:37 AM
[B]đôi vai đúng là nơi mà những người mình yêu thương có thể dựa vào khóc nhưng mà cũng là nơi họ dễ cắt nhất[QUOTE]

tieuthukhocnhe
10-10-2005, 04:42 AM
bờ vai ai cho em tựa đầu khóc????? bao giờ em sẽ tìm ra được bờ vai nào là của riêng mình giữa bao bờ vai em gặp trong cuộc đời...em ơi hãy tin nhé...1 ngày nào đó sẽ có 1 bờ vai sẵn sàng cùng em chia xẻ , sẵn sàng làm điểm tựa cho mắt ướt vai , là bờ vai cùng em xẻ chia hạnh phúc......ngày mai......

jerry00
10-10-2005, 05:05 AM
bờ vai.... cũng là thứ mà jr ao ước.. dường như chưa được gục đầu vào vai 1 người nào mà khóc...đã có lúc ôm gối khóc... khóc cùng con bạn thân...
trùi... nhớ lai những lúc đó mà còn thấy tủi thân cho bản thân mình nữa nè... còn có lúc ôm điện thoại khóc cùng người ta....nhưng..hoh biết là người ta có biết mình buồn lắm khi gục đầu vào vật vô tri vô giác ấy không nữa......ước gì....

tieuthukhocnhe
10-10-2005, 05:13 AM
ước gì...người ta chỉ ước những gì người ta ko có , những có những thứ đã có mà người ta ko giữ , tai sao vậy chứ??????tại sao cứ mãi nghi ngờ về tình cảm của chính mình??????bờ vai ơi ! chờ em nhé

forever love
10-10-2005, 12:08 PM
đúng là khi mình cảm thấy buồn lúc đó mình rất muốn cần một bờ vai để khóc như thế nỗi buno62 sẽ vơi đi một phần nào đó

jancy_x_87
10-10-2005, 12:21 PM
oh men! Dài quá đọc hỏng hết!

rose
10-10-2005, 04:34 PM
Tôi thật hạnh phúc vì tôi có một bờ vai chắc chắn để dựa ,có một người đi mua ăn sáng cho tôi lúc tôi bệnh ,lập tức chạy đi mua thuốc cho tôi lúc tôi đau ...tôi đã có một chỗ dựa vũng chắc và vô giá

serious
10-10-2005, 05:45 PM
thật hạnh phúc biết bao khi có một bờ vai vững chắc và đáng tin cậy để mình có thễ nương tựa ; nhưng rất tiếc là mình đã có người sẵn sàng đưa bờ vai đễ mình kề bên nhưng rồi mình lại từ chối và có lẽ bạn đó bây giờ cũng rất buồn vì những gì đã xảy ra !!!!! hi vọng là bạn có thễ vui lên nghe đừng nghĩ đến chuyện cũ nữa !!!!!!!! cám ơn bạn rất nhiều vì những gì bạn đã mang đến cho mình ha !!!

emilio
10-10-2005, 07:14 PM
Đọc bài này hay thế nhưng tiếc quá,mình chưa có bao giờ mượn được bờ vai của ai cả :((. Vì la boy mà nên đâu có được mượn vai của ai ^^

tieuthukhocnhe
11-10-2005, 01:10 AM
là boy bạn hãy cố gắng thành bờ vai vững chắc cho người ta dựa bạn nhé...cần lắm 1 bờ vai

Restart
11-10-2005, 01:50 AM
ai nói rằng con trai không cần và không đựoc dựa vào bờ vai của ai đó, cần lắm chứ, và biết đâu cũng có ngưòi mong làm một chỗ dựa cho bạn thì sao?

Merc
12-10-2005, 01:27 AM
Vai anh khi để đầu em tựa
Gánh cả buồn vui của một đời.

jerry00
12-10-2005, 03:29 AM
ước gì...người ta chỉ ước những gì người ta ko có , những có những thứ đã có mà người ta ko giữ , tai sao vậy chứ??????tại sao cứ mãi nghi ngờ về tình cảm của chính mình??????bờ vai ơi ! chờ em nhé
kn ui!!ước gì...đúng vậy luôn chỉ ước thôi... khi đã có rùi thì ko giữ được...luôn nghi ngờ về tình cảm của chính mình... đúng vậy và... dường như là kn đang trach jr fai? không...

tieuthukhocnhe
12-10-2005, 10:32 PM
kn ui!!ước gì...đúng vậy luôn chỉ ước thôi... khi đã có rùi thì ko giữ được...luôn nghi ngờ về tình cảm của chính mình... đúng vậy và... dường như là kn đang trach jr fai? không...

ko ...KN ko trach' JR đâu , KN chỉ đang nói về những điều ma` KN thấy trong cuộc sống thôi , nghĩ cũng la. .....đôi khi chỉ vô tình mà làm cho 1 người khác phải suy nghĩ .....

jerry00
13-10-2005, 10:51 PM
van~ bieet' la` voo tinh` nhung ma` .... suy nghi~ thiet. đo' kn a`

yun
14-10-2005, 07:22 AM
Tôi thật hạnh phúc vì tôi có một bờ vai chắc chắn để dựa ,có một người đi mua ăn sáng cho tôi lúc tôi bệnh ,lập tức chạy đi mua thuốc cho tôi lúc tôi đau ...tôi đã có một chỗ dựa vũng chắc và vô giá
chúc mừng nhé ......giờ thật khó có 1 người như thế ...ôi , cô đơn quá huhuu:madsung:

calem
23-10-2005, 04:58 PM
I like that song so much : A shoulder to cry on .

Don't know but these days I have lots of pressure. I always cry :( I just wish someone could be beside me, just saw me cry . But it's still a wish :(

thutrang_hp88
25-10-2005, 01:17 AM
Thật hạnh phúc cho những ai đã có cho mình một bờ vai vững chắc và ấm áp để mình dựa vào ,hãy trân trọng nó nhé các bạn kẻo không các bạn sẽ như tôi đây nè

vua_cua_gai_la_anh_ok
25-10-2005, 01:28 AM
hic vai tôi cũng cứng cỏi và ấm áp lắm mà sao hổng có ai khóc het zay6 nà