PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cuộc sống con người ta thiệt ngắn

forever love
04-10-2005, 06:11 AM
Khi tui còn nhỏ cho đến khi lớn lên tui lúc nào cũng dc bàn tay chăm sóc lo lắng của Mẹ vậy mà nhiều khi tui làm điều gì sai Mẹ nhắc nhở mắng tui thì tui lại cãi lại .Và giờ đây tui đã xa quê hương k còn ở cạnh Mẹ nữa tui mới thấy những lời Mẹ dạy tui rất là đúng .Khi tui nhận ra dc điều đó thì Mẹ ơi tim con đau như cắt khi nghe đc tin mẹ bị ung thư mà Mẹ thì còn rất trẻ sau này con sẽ ra sao chẳng lẽ con sẽ k gặp Mẹ mãi mãi sao .Giờ đây con ở phương trời xa chỉ nghe đc tin nhưng k dc ở bên Mẹ để biết Mẹ giờ như thế nào ,con buồn lắm con đã khóc và thấy nhớ Mẹ và thương MẸ nhiều nhưng chẳng biết làm sao chỉ biết cầu nguyện cho MẸ .Mẹ ơi Mẹ hãy cố gắng vượt qua căn bệnh hiểm nghèo đó nha Mẹ .

bigbangs
04-10-2005, 07:18 PM
chua buồn với U và mong mẹ U sớm khoẻ lại

forever love
05-10-2005, 08:58 PM
thank you very much

tieuthukhocnhe
06-10-2005, 01:19 AM
đọc những dòng của love , nhè tự nhiên nghĩ tới mình....cách đây gần 1 năm , nhè cũng xa nhà , và nghe tin mẹ bị hở van tim , nhè khóc nhiều lắm , nhưng có lẽ nhè sắp thành vô cảm , khóc xong...ngày hôm sau nhè vẫn cười nói bình thường....nhưng thật may....bác sĩ đã chẩn đoán nhầm...thực sự mẹ nhè ko bị bệnh nghiêm trọng như thế...nhè rất mừng...và vì thế giờ nghe tâm sự của bạn , nhè hiểu rõ cảm giác của bạn lúc này...cố lên bạn nhé

CoNTrAi_KiEu89
06-10-2005, 02:29 AM
tui cũng luôn được sự che chở của mẹ
Nhưng tôi luôn sợ một lúc nào đó sức khoẻ mẹ yếu đi
Mình hiểu điều bạn đang nghĩ, chúc mẹ bạn sớm lành bệnh

sanrio
06-10-2005, 05:59 PM
mạnh mẽ lên bạn nha hãy chân thành cầu nguyện và rồi những lời cầu nguyện ấy sẽ giúp mẹ bạn chóng khỏi và vượt qua căng bệnh này hãy làm tất cả với sự chân thành và yêu thương nhất của bạn kỳ tích bạn có tin là có mình ko dám chắc điều đó nữa nhưng ko phải là hiếm đúng ko bạn
hãy cùng mẹ bạn vượt qua những chặng đường khó khăn này bạn nhé

LangTham
07-10-2005, 09:43 AM
từ nhỏ LT cũng quen sự săn sóc của mẹ, cho tới lớn lên cũng vậy. khi rời xa mẹ thì mình mới biết quý và thương mẹ biết bao nhiêu . mong bình an sẽ đến với bạn và mẹ bạn .

forever love
07-10-2005, 09:06 PM
mình cám ơn mọi người nhiều lắm .và mình cũng hi vọng là có phép lạ đến với mẹ của mình

tieuthu_rose
22-10-2005, 03:41 AM
lần đầu tiên tôi biết quý cuộc sống mình đang có với câu chuyện về người bạn thân của tôi. Bạn ấy sắp phải rời cuộc sống...............

Nhóc Lang Thang
22-10-2005, 03:56 AM
cuộc sống ngắn ngủi thật, những giây phút hạnh phúc thì qua rất nhanh còn những nỗi đau thì cứ mãi đọng lại. Có người sắp phải rời cuộc sống nhưng họ chẳng muốn thế, họ còn yêu đời lắm...có người thì muốn xa rời cuộc sống này bởi vì cuộc sống chẳng còn ý nghĩa gì...vậy thì sống để làm chi? giá như đc đổi sự sống cho 1 ai đó yêu đời hơn...à tôi sẽ ra đi thanh thản...tất cả dường như vô nghĩa....

CoNTrAi_KiEu89
22-10-2005, 05:18 PM
Cuộc sống không ngắn đâu
Chỉ có thời gian là trôi qua nhanh thôi, nếu biết làm thời gian trôi chậm lại bằng những việc có ích thì cuộc sống sẽ dài ra và không vô nghĩa nữa

forever love
22-10-2005, 09:51 PM
đúng vậy bạn ah cuộc sống thì thiệt là quá ngắn ngủi

điệp_viên_0_0_thấy
22-10-2005, 11:12 PM
cuộc sống không hề ngắn ngủi nếu bạn biết sống , hãy sống với chính mình , bạn sẽ thấy cuộc sống thật ý nghĩa còn hơn sống lâu mà vô dụng

[invisible]
22-10-2005, 11:44 PM
Khi người ta mất đi một cái gì đó, người ta biết quý trọng nó hơn. Chúng ta có rất nhiều thời gian bị bỏ phí, dẫn rằng chút thời gian đó chúng ta có thể làm được nhiều việc ý nghĩa. Cuộc sống chỉ ngắn đối với những ai đã đánh mất nhiều thời gian vô ích thôi bạn ạ.

tieuthu_rose
23-10-2005, 12:59 AM
uhm, nhưng đối với tôi cuộc sống dù ngắn hay ít thì tui cũng đã vui. và cho dù ngày mai tôi sẽ đi thì tôi cũng mãn nguyện vì tôi có tất cả rồi. Nhưng con bạn thân của tôi nó vừa biết mối tình đầu.......lại chỉ còn một tháng.......hai người bên nhau...............

Nhóc Lang Thang
23-10-2005, 01:17 AM
Khi người ta mất đi một cái gì đó, người ta biết quý trọng nó hơn

acquyuongmauduoianhtrang
23-10-2005, 04:05 AM
tôi chả bít cuộc sống ngắn là như nào vì trong tôi ko có khái niệm cuộc sống ngắn ngủi
đúng như sinichi vui tinh nói hya sống với chính mình còn hơn là sống lâu mà vô dụng