PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tâm sự với bạn

lilazngrl17
27-09-2005, 04:36 PM
27-9-2005

Ko ngờ thời gian nhiều khi thấy đi wa nhanh quá phải ko? Cứ tưởng là mình còn trẻ lắm (N cũng ko già cho mấy). Nhưng đối với N, cuộc sống bên Mỹ khác xa với VN nhiều. Hình như tình cảm ở bên Mỹ ko trao đổi giống như VN cho mấy, muốn tìm 1 người bạn thân ko phải là dễ như N nghĩ. Nhưng Ngân rất vui, khi wen đc những người bạn trong diễn đàn này. Có thể vì bên Mỹ cuộc sống tự lập quá nhiều và tình cảm thì ko có bao nhiêu, cho nên dễ dàng lãng quên đi bao giờ. N ko biết nói sao nữa, nhưng N rất vui đã có 1 tình bạn của tigon88, dieu_hien, và P dành cho Ngân trong diễn đàn và ngoài cuộc sống. Mong là mỗi người sẽ tìm đc 1 tình bạn tốt đẹp và dễ thương như N đang có hiện giờ và sẽ có mãi. :flower:

*TAWNY*
27-09-2005, 05:07 PM
Tues 9/27/05,
N thân mến,Steph cũng là 1 người bạn mới xin dc vào tâm sự cùng N.Đúng là cuộc sống bên Mỹ luôn bận rộn,thời gian trôi đi nhanh hơn ở vn rất nhiều.Lúc đầu bỡ ngỡ nhưng sau này cũng quen dần.Ở Mỹ,cuộc sống wá ư sung sướng,wá hiện đại,nhưng cái cách ng` ta bày tỏ tình cảm ko dc như cái trìu mến của vn.Mọi người đều lịch sự,tinh tế và thẳng thắn,nhưng dù được đối xử rất tốt ở nhà,ở trường,Steph(trang) cũng rất nhớ ở vn.Nơi đây,bạn thân cũng như ko thân,Steph ko bao giờ tìm dc cái tình bạn gắn bó,thân thiết đúng nghĩa.Bởi lẽ so với vn,bạn bè ở đây wá khác lạ.Dù gọi là best friend,cùng chơi cùng 8,nhưng cái thân thiện như chị em ở Vn ko hề có.Cái kỉu tự lập ở Mỹ,tốt thì có tốt,nhưng thiếu đi cái tình cảm gia đình,nhìu khi gia đình ở Mỹ cũng mất dần đi cái truyền thống người việt.Ước mong rằng Steph và mọi người sẽ ko bao giờ wên đi gốc Việt của mình.Steph cũng rất muốn dc làm bạn của lilazngrl,hi vọng d ở trên net nhưng có thể là bạn tốt của nhau nếu thật lòng tâm sự.

lilazngrl17
27-09-2005, 06:05 PM
Steph, N cũng rất vui đc làm bạn của bạn đó. Cám ơn bạn đã cho mình biết sự suy nghĩ của bạn wa nước Mỹ này. Bạn nói ko sai, cho dù đã nói là best friend, nhưng cũng ko bằng tình bạn của người Việt mình phải ko? Mong rằng Trang và Ngân sẽ làm đôi bạn thân thiết, cho dù là wa mạng đi nữa. Có gì thì nhắn tin cho Ngân nhé: [email protected]. Chào bạn.

*TAWNY*
27-09-2005, 06:18 PM
uh,Trang sẽ mail cho Ngân ha.Ngân đang ở đâu ở US vậy?Trang ở San Jose,CA.mỗi ngày vào viết nhật kí chung nha.có gì tâm sự luôn,vì hihihihi,cùng là ng` xa xứ!

*Camellia*
27-09-2005, 06:48 PM
Phương cũng thế, những người bạn Mỹ, họ thân thiện thiệt nhưng làm P cảm thấy buồn chán sao đấy. Họ vui vẻ chào mình, mình vui vẻ chào họ nhưng ít khi mình nói chuyện với họ, vì sao nhỉ ? Vì mình cảm thấy xa lạ với họ thôi. Vì mình đã quen với nếp sống ở VN. Vì họ là những người bạn không cùng ngôn ngữ với mình. Mình mong là mình sẽ có những người bạn thân ở nơi đây.

pate_banhmy
27-09-2005, 06:51 PM
chào 2 bạn.... 2 ban cho mình hỏi 2 bạn dang sống o mỹ á thế chắc là nhó nhà lắm nhỉ vì xxa quê mó mình cúng hiểu dược tậm trạng của một người sa we hương vì mình cũng là một người ..... nhà nhung minh kg giống nhu các bãn fai? sa cả ....... vn mình chỉ sa nhà thui nhung chổ mình dang sông ......... cách nhà mình mấy chục cây số lên ít dược về tham nhà lắm .....hix . hix . tphn troi dang mưa và còn mưa rất to nhũng cơn mưa này càng khiến cho mình nhớ nhà thêm .
Ước gì bây giờ mình dang o nhà nhỉ .
trùi mình dang nói cái gì thế này , khó hiểu quá .... mớ hình như minh dang nói lạc chũ dề rùi thì fai?
hix. tự dung vào dây viết mấy dòng linh tinh ........ sorry chủ po.... nhe'........ bạn không trach mính chú .

lilazngrl17
27-09-2005, 07:07 PM
ko, ko đâu...ở đây mọi người có thể cùng chia sẽ tâm sự với nhau mà.

true_love: tôi sẽ vô đây tâm sự với bạn và những bạn khác mỗi ngày...cũng tùy ngày tôi có rảnh hay ko thôi

pate_banhmy
27-09-2005, 07:23 PM
cám ơn ban dã ... tham gia mình có thể làm bạn chên net dược ko lếu nhu bạn dồng ỳ thì sin mời bạn vào nick mình nhé
nick : traitim_muathu2798 . rất mong dược làm wen vói bạn

lilazngrl17
28-09-2005, 02:21 AM
đc, tôi sẽ làm bạn với bạn...nhưng hiện giờ yahoo cũa tôi có vấn đề, nên vô ko đc...có gì thì bạn cứ nhắn tin vào đây cho tôi nhé...tới khi nào yahoo của tôi trở lại bình thường...thì tôi sẽ nhắn tin cho bạn ở trong yahoo

tigon88
28-09-2005, 03:44 AM
Hi !!!!!!!!!!!là T nè, N ơi diễn đàn này được nhiều người ủng hộ đó. T rất vui
mà ko ngờ là nhanh đến vậy . Mới có một ngày ko lên thôi hiih
Hôm qua T mệt quá mệt đủ thứ hết, sáng nay thấy better rồi bây giờ đi học nè
T rất vui được quen với tất cả các bạn có cùng tâm sự, mong là chúng ta sẽ có một cuộc sống ý nghĩa dù ko phải trên quê hương mình.
bye T đi học nè. late rùi hihi

lilazngrl17
28-09-2005, 07:31 AM
hihi, đúng vậy...mọi chuyện sẽ có 1 cuộc kết đẹp mà...mỗi chúng ta cùng nhau mà phấn đấu lên nhé.

tigon88
28-09-2005, 03:50 PM
ngày hôm nay, thời gian bây giờ, năm này( hihihi)
E hèm viết gì đây!!!!!!!!!ok viết đại
Hôm nay T làm test môn math, I think it was easy for me. T rất vui khi vào đây tâm sự với các bạn. T cũng có những dòng nhật kí nhưng chắc chỉ mình t đọc nó nhưng bây giờ thì T dược san sẻ với các bạn điều đó làm cho T vui lắm. Có lùc T đọc thấy buồn lắm từ nay T sẽ viết vào đây để chúng mình tâm sự nha. Hôm nay nè T đi học về gặp N online rồi nói một chút vì T và N có việc làm. Làm việc xong thì T vào đọc bài của N, hình như hôm nay N kho vui thì phải nhưng hi vọng là sau khi đọc những dòng T viết thì N sẽ better. t mến N lắm. Cám ơn HHT đã cho T những người bạn thật vui.
N , H , p và các bạn T mong là chúng mình có những phút giây thật thoải mái sau một ngày làm việc và mong rằng các bạn cũng san sẻ những tâm sự đề mọi người đều vui nhé.
Kết thúc nhật kí Sep 28, 2005: một ngày vui vẻ , mệt vì chưa làm bài xong hihi
t làm bài đây. Chúc các bạn vui.

*TAWNY*
28-09-2005, 05:53 PM
Sept,28th,2005
Chào Ngân,pate và Tigon.True_love(Trang) vừa đi học về,mệt mỏi quá đi thôi.HÔm nay thật giống i như những ngày kia,cũng vào học,gặp bạn bè,nói chuyện vẩn vơ nhưng chẳng mấy là dc như hồi đó.HÔm nay bài nhiều lắm nhưng Trang cũng lén lên net,nhưng bắt đầu từ ngày mai lại phải lên ít rồi.Wen được các bạn,Trang rất vui.Là những ng` cùng cảnh ngộ,Trang nghĩ tụi mình sẽ có thể tâm sự dễ dàng.Cuộc sống bên này dần rồi cũng wen nhưng T ko bao giờ quên cuộc sống ở vn cả.Trang rất nhớ vn,mong là năm sau sẽ được về chơi.Các bạn đi định cư hay du học vậy????sao thì cũng đồng cảnh ngộ thôi,cùng là học sinh xa xứ.T theo gia đình sang định cư,thiệt tình là vừa vui vừa buồn!!!Bây giờ dù có chuyện gì,dù buồn và nhớ vn đến cách mấy thì cũng phải cố học để ko uổng công gia đình mang mình wa bên này,Trang hi vọng 1 ngày nào đó tụi mình gặp dc nhau ha.Thôi,dừng nhật kí ở đây,T phải đi làm homework,hẹn mọi ng` lần nhật kí sau nhé.T có thể biết tên mọi ng`?

*Camellia*
28-09-2005, 06:11 PM
Mình cũng giống như T đó, mình cùng gia đình sang đây định cư. mình tên Phương.

tigon88
28-09-2005, 06:59 PM
Night, Sep 28, 2005
Còn mình giống tên bạn nè .Chắc tại tên này dễ thương nên nhiều bạn có lắm hihi. T qua đây với gia đình mới được 2 năm à. Buồn nhiều lắm nhưng mà kho vì thế mà T mất hi vọng đâu. t có những người xung quanh rất yêu mến T điều đó làm T vui lắm rồi. T cũng sẽ về VN vào next summer đó có ai đi với T ko? T cũng hi vọng chúng mình sẽ gặp nhau đó. Thôi T dừng ở đây ,chắc đi ngủ sớm vì dạo này sức khoẻ của T tệ lắm. Have a nice day.

lilazngrl17
28-09-2005, 07:45 PM
Sao dẫn về VN hết vậy, N thì 2 năm nữa mới đc về...nếu đc về next summer thì tốt biết mấy. Lilazngurl tên là Ngân, chắc là true_love đã biết tên Ngân rồi phải ko?

tigon88
28-09-2005, 08:39 PM
uh tên N ai chả biết giới thiệu chi lôi thôi hihhihiihih
giỡn thui đừng có giận, nếu có tui cũng .......ko sợ hhahahahahaha

lilazngrl17
29-09-2005, 03:49 AM
hihi, T đó nhe. TỐi ngày chỉ biết chọc N thôi, hihi

dieu_hien
29-09-2005, 06:21 AM
hay xin chào các ban của tui nghe
H nghe tâm sư của các ban thây thương các bạn nhiều va mình cũng hiểu các ban xa quê hương thì sẽ nhớ , nhưng các ban của mình hãy cố lên nhé :)

lilazngrl17
29-09-2005, 07:29 AM
cám ơn lời khuyên của Diệu Hiền nhé...

tigon88
29-09-2005, 12:12 PM
Uh cám ơn H nha , T và N và các bạn nữa sẽ cố gắng hết mình mà. Mai mốt kéo nhau về nhà cô nương phá đó chịu ko? ( chắc là sợ rồi ha nhóc hiihih)
Còn N hả T chọc vậy đâu bằng N chọc T right? hiihihi

lilazngrl17
29-09-2005, 12:14 PM
chọc mà bằng hay ko bằng nữa sao cô nương T? hihi

*TAWNY*
29-09-2005, 05:23 PM
oh,chào camellia,dieuhien,rất vui làm wen với 2 bạn.
to tigon,N: năm sau Trang cũng dzìa vn nà,tháng 6,nghỉ học xong sẽ về.về tp hcm,có ai về chung hum.hic,hum nay thứ 5,chài ai,ngày mai mới thứ 6 lận,chán chường ghia!!!!!!!thôi,còn có 1 ngày,Trang out đi làm bài,ngày mai vào viết típ hé!!!!!
ò mấy bà nè,mấy bà có khi nào nghĩ 1 ngày nào đó tụi mình có thể gặp nhau ở vn hum???

dieu_hien
29-09-2005, 05:38 PM
true_love18677 hay chào bạn rất vui đc làm wen với ban nghe tớ tin chắc sẽ có ngày mình gặp nhau :)

cô nương T ơi cô muốn về nhà tui phá okie :)) sợ T ko dám thui ah :) hihi

T đừng có chọc em Dâu mình nữa nghe

lilazngrl17
29-09-2005, 05:55 PM
thì chắc là sẽ gặp đó true_love ơi, tuy thấy rái đất này lớn, nhưng ko lớn lắm đâu bạn ơi.

Hiền nè, mai mốt N về VN thì sẽ đến thanh toán với cô bé đó nhe, nói giỡn thôi, chứ làm gì mà thanh toán đc chứ phải ko? Lúc đó phải nhờ Hiền dẫn đi chơi đó, cũng chưa biết đc ko? Vì gia đình ko biết có cho ko nữa, có gì thì lúc đó đi chơi với N. Hihi.

True_love(T) với T về mà ko chịu chờ N về gì hết, N buồn 5 phút, hihi

tigon88
29-09-2005, 06:40 PM
Hi!!!!!! Trời ơi trong này vui quá, nãy giờ tui học bài mà lòng dạ cứ rối bời vì thương nhó mấy you ( hic hic) hiihi
To : true_love bạn về tháng 6 à còn T định July cơ vì ở đây work một tháng kiếm tiền về chơi cho đã hehe , mà bạn định về bao lâu ? T nghĩ chắc mình gặp nhau được đó vì T về TP CHM mà hhii
vui quá, bây giờ làm bài tiếp mai nghỉ rùi phải cố mới được. Chúc các bạn vui.
To nhóc H: chị đây sẽ về phá một trận sợ gì chứ hehehe
To N : nè đừng giận oan nha có lần T hỏi N có về kho thì N nói là 2007 mới về sao còn nhõng nhẽo ăn vạ hả cô nương, đánh chết giờ hihiih giỡn thôi đánh chết N chắc T sống kho yên hehehe.
Bye I love you all.

dieu_hien
29-09-2005, 10:43 PM
tigon88: hihi chi có dám phá ko em sợ chi ko có dám thui chớ cửa nhà em lúc nào cũng mở rộng đón các chi hihi
Bich N : hihi Hiền sẵn sàng làm hướng dẫn viên cho các cậu đi chơi hihi làm hướng dẫn viên miễn phí đó nghe nhưng các câu phải về quê tớ chơi hoặc ra HN để gặp tớ Ok?
LoVe u

tigon88
30-09-2005, 12:39 PM
Ê khi nào gặp mấy chị hãy mở cửa nha mở cã ngày trộm vào ăn hết lấy gì cho mấy chị ăn hhihi

lilazngrl17
30-09-2005, 12:43 PM
Trang này thiệt tình ác với em út quá, nè...Ngân nói vậy thôi, chứ về thì tất nhiên sẽ dẫn Hiền đi chơi rồi, miễn phí mà. Có gì Ngân sẽ dẫn Trang về luôn rồi kêu Trang trả tiền cho, hihi

dieu_hien
30-09-2005, 04:32 PM
hihi
trôm hả em ko sợ trôm đâu mà chỉ so các chi thui hihi nhất là chi Trang đo?
chi N thay chưa chi ấy bbat nat em đó chi thấy hu ko? bao giờ chi về Vn thì em chi tiếp chi nhất thui hihi

pate_banhmy
30-09-2005, 06:11 PM
chào tất cả các bạn mấy hôm H ko vào viết nk dược hôm nay H vào viết nè nhung H chỉ vào tranh thủ thui ah , vì máy o dây kém quá lên fai? gọi thợ kt dến sủa lếu hong sủa thì hổng chơi duợc mất như thế thi H nhớ các bạn lăm và nho hht nũa .
Chà có 2 ngày H ko vào post ........ chông post mình bây giồ khác quá à có thêm bạn lên chông rum vui nhộn hẳn lên .... hiến H cũng vui lây hùm hôm nay H co nhiều chuyện muốn viết quá nhũng tiếc quá H fai? nghỉ rúi .... chán thiệt lá chán vo hht có chút lại fai? nghỉ nhung hong sao vì chút nũa rảnh H lại vo mờ.
Ah N oi hôm qua H hiẹn hôm nay chàt voi N và gủi ảnh ... nhung hong dươc rồi vì H co chút việc nè N và các bạn thông cảm nhé
bey l love you all .

lilazngrl17
30-09-2005, 09:22 PM
I love u too...chị H...

tigon88
01-10-2005, 02:02 PM
nhật kí Oct 1, 2005
Ngày hôm qua T lo thức chat với you guy đến over 12 h mới ngủ. Sáng nay dậy cảm thấy mệt quá nhưng vẫn cảm thấy vui làm sao ấy nên dậy đi làm. Trong khi làm thì cứ nhớ đến you guy. Phù ........thật là mừng 10 hours trôi qua thật nhanh .......go home........nghe mà mừng muốn xỉu hihiih nhưng mà ko dám xỉu vì phải về nhà đã. Hihi đêm qua ngủ còn nằm mơ thấy you guy nữa nhất là thấy nhóc H vì nhóc bảo là sẽ qua Mỹ trong giấc mơ mà hihiii.......rồi thấy nhóc H cầm cái chổi rượt T rồi đập một cái đau dễ sợ..........tỉnh lại mới biết đang mơ và cái chổi là cánh tay của ông anh gọi dậy đi làm áh ........hết mơ hehhehe........
Còn bây giờ T đi ăn cơm đã đói dã man , tối nếu còn năng lực sẽ lên chat với you guy Ok.
hết NK : chúc các bạn vui ( nhớ chúc lại nha , thanks Hehehe)

lilazngrl17
01-10-2005, 03:33 PM
Nhóc H làm thế nào bị T nằm mơ cho tới thấy nhóc H lấy cây chổi rước đánh vậy? hihi, N cũng rất vui khi tụi mình nói chuyện chung với nhau như vậy. T nè, lần sau đừng có thức khuya vậy nữa đó, đi học còn ngồi, đi làm thì mệt hơn. Ngân cũng hiểu đc T mà, mùa hè vừa wa Ngân cũng có đi làm. Cho nên hiểu đc cảm giác làm như thế nào và chờ đợi cho wa giờ, hihi. Có gì đc, thì tối mình cùng nhau chat nhe cô nương. I love u all...

tigon88
01-10-2005, 04:37 PM
Cám ơn N nha T biết mà lần sau sẽ ko ham vui nữa hihiihi
Have a nice weekend. Love you guy so much.

dieu_hien
01-10-2005, 07:28 PM
hihi
thế ah` thích wa' mình đc đánh T 1 cai mà thấy sương ghê ah` hihi
hihi N nói đúng đó T đừng thức khuya nhé thức khuya vùa mệt lại hại cho da mặt baby kiahihi dung ko N?

tigon88
01-10-2005, 08:31 PM
trời ui vô đây nghe con nhóc H nè chọc chị hả cưng? uh nhưng dù sao cũng thanks nhìu nhe nhóc.

pate_banhmy
01-10-2005, 09:31 PM
H chào tất cả các bạn nhé ....... nghe mọi người nói chuyện vui ghê ah H thấy N va nhoc H nói dúng do... trang dung lên thúc khuy qua.... càng thúc khuy nhiều càng hại suc khoẻ dó T bít hong, lần sau dùng co thúc khuy qua T nhé phải giữ súc khoẻ dấy vì T còn fai? di làm muh.

tigon88
01-10-2005, 10:31 PM
to pate: cám ơn chị nhé T sẽ kho thức đâu và tuần này T ko lên net nữa tại em phải thi rùi em cố thi tốt để vào nói chuyện nữa hihiihih
Chúc mọi người vui vẻ
Miss you all and love you all. See you guy.

pate_banhmy
01-10-2005, 11:06 PM
uh khong sao dâu T ah .. chỉ cần T học ... va thi tốt là mọi người vui rùi ........ chúc T và nhũng người bạn của H hãy cố gắng lên nhé .
l love you all

dieu_hien
01-10-2005, 11:29 PM
hihi` chi T yêu quy của em ah` chi ko nói chuyện với em 1 tuần chắc em chết luôn ah hihi

baby_bmt
02-10-2005, 03:02 AM
sori>_<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<post nham`

dieu_hien
02-10-2005, 07:53 AM
to , Baby_bmt , co pots bai` lộn ko' đo' đây là tậm sự bạn bè chớ ko phải tâm sư tình yêu nhe' xin lỗi ban nhe'

tigon88
02-10-2005, 02:03 PM
T nhớ các bạn chịu ko nổi hihiihi nên lén vào nè một chút rồi chuồn ra hihihihihi
Chúc các bạn vui vẻ nghe. Ko có T thì chắc là hoà bình đó vì hết người chọc you guy mà phải ko?
Nói vậy chứ T cứ muốn chọc you guy hoài vì cảm thấy vui lắm hihihiih
Thôi T chuồn đây see you guy.

lilazngrl17
02-10-2005, 02:04 PM
baby_bmt: nếu bạn cần 1 người tâm sự thì bạn cứ vô đây mà tâm sự với mọi người nhé...