PDA

Xem đầy đủ chức năng : Sudoku ....sudoku !!!! sập tiệm do Lilycat

_N_X_
20-09-2005, 07:13 AM
Theo yêu cầu của 1 số bạn ham mê SUDOKU , TBX sẽ cố gắng để mang đến cho các bạn trò chơi rất hấp dẫn này ! Giới thiệu qua một tý , đây là một trò chơi có truyền thống khá lâu đời từ Nhật , Hiện nay nó đã làm say mê rất nhiều người trên thế giới không chỉ riêng đối với người Nhật , Thế kỷ 20 trò này bắt đầu du nhập Châu Âu
có nhiều hình thức khác nhau , nhưng chung quy chỉ là những con số ...nếu bạn đã từng 1 lần giải ra 1 ô thì chắc hẳn bạn sẽ ham mê ... Có lẽ vì thế mà nền toán học Nhật Bản rất phát triển ! nhất là đối với lớp trẻ !
Hy vọng ở đây sẽ mang lại một khung vui chơi be bé nhỏ và hữu ích cho mọi người ...ở các trang khác thì không cho Download về ! TBX đã lấy 1 cuốn nói riêng về SUDOKU từ thư viện để đưa lên đây . Nếu trò này được các bạn yêu thích TBX sẽ cố gắng post lên đều ! Hy vọng trong room này có sự xuất hiện SUDOKU mang phong cách riêng của HHT.com !
Chúc các bạn vui vẻ ,

Cách chơi !
Bạn chỉ cần cho các con số từ 1 đến 9 vào hàng dọc và hàng ngang trên ô vuông to , ( Có 9 ô ) Mỗi số chỉ được 1 lần . và điều bắt buộc là trong ô vuông nhỏ cũng cần có đủ số từ 1 đến 9 mỗi số cũng chỉ 1 lần ... khi đã xếp xong hết kiểm tra lại 1 lần có số trùng không ...nếu không có bạn đã thắng cuộc rùi đó ....Good Luck ,

How to Play: Fill the empty cells with numbers between 1 and 9 (one number only in each cell) so that a number appears only once in each row, each column and each 3 x 3 box.

Tặng Lilycat 5 điểm nhé

Lilycat
21-09-2005, 11:53 AM

Bear
21-09-2005, 03:50 PM
bạn giỏi lắm ,vì anh TBX đi công chuyện ko lên mạng được ,nên mình thay mặt anh ấy tặng bạn 5 điểm................ gooood job

Lilycat
21-09-2005, 04:07 PM
:yes: kám ơn poorbear nhiều nhiều
poorbear có rảnh hông , dịch hộ cách chơi sudoku ra tiếng anh dùm mình được hông ????:D

_N_X_
21-09-2005, 11:40 PM
Giỏi lắm.....rất chính xác , em là vị khách đầu tiên trong SUDOKU hoahoatro.com đó , ngoài Poorbear
5 điểm tặng em , :champ:
Cách chơi Sudoku thật rất đơn giản , anh không rành English ...nhưng không sao HHT rất nhiều phiên dịch giỏi , anh sẽ nhớ CR hoặc Nhoc Jane dịch ra tiếng anh nhé ! nếu ai muốn dich ra tiếng Đức thì anh dịch vậy , post bài vào đây nhé ! hì :)
Sau này khi các bạn đã chơi rành thì ta tự sáng tác ra Sudoku riêng ...theo cách thức như trên hoặc thay đổi nó vào hình lục giác ..tùy theo sở thích ...hoặc ý tưởng của mình !
Cám ơn Poorbear nhé , các câu khác anh sẽ nhờ em trả lời các bạn dùm anh nhé , hôm nay anh thử
làm Sudoku kiểu khác ...hì lúc nào về nhà anh post lên cho mọi người chơi nhé .
Chúc các bạn chơi vui vẻ , :goodjob: