PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tại sao phải thi ĐH

Hến Sò
19-09-2005, 02:10 AM
Ai biết thì trả lời rùm cái :cooll:

darksky nolonger
21-09-2005, 12:38 AM
Vì đó là con đường tiến thân nhanh nhất ! Bạn cứ nghĩ xem: làm công nhân trong 1 xí nghiệp oi bức đến tháng nhận 3 hay 4 trăm ngàn và làm 1 kỹ sư làm việc trong 1 môi trường chuyên nghiệp dến tháng có thể nhận đến 7 hay 8 triệu đồng thì bạn thích làm gì hơn ? Đó chính là lý do phải thi ĐH

Chanh Chua
21-09-2005, 10:38 PM
Thi ĐH.........là ước mơ và mục đích tiến đến của mọi người ........ai mà kg muốn mình có trong tay mảnh bằng ĐH chứ vì đó là niềm tin và hy vọng để góp mặt với XH.....nói gần hơn là để cải thiện đồi sống tốt hơn cho những SV nghèo ......chính vì thế mà hiện nay mọi người.....từng người con của mọi nhà đều phải làm sao để thi đậu ĐH....nhưng có đạt được được mục đích hay kg....vẫn còn al` một dấu chấm hỏi..............

girl85_love4ever
21-09-2005, 11:02 PM
Thi Đai Học chính là mục tiêu để khẳng định trình độ và sự hiểu biết của mình với xã hội...wa đó chúng ta sẽ có nhìu kinh nghiệm khi bước vào đời và đó cũng là một bước tiến trong cuộc đời học sinh, sinh viên bạn à....hơn nữa....mình nói thật...có rất nhìu người mong ước được vào Đại Học nhưng vì hoàn cảnh nên hoh thể...vì vậy, mình nghĩ mình thật may mắn hơn hàng triệu những bạn khác cùng lứa tuổi vì đã vào được Đại Học...dzi thì tại sao mình ko cố gắng thi để không phụ lòng cha mẹ và mọi ngừi chứ...bạn suy nghĩ đi có đúng hoh?..

một niềm tin 88
27-09-2005, 03:43 AM
đại học la gi nhỉ/?
tai sao cư fai cố mà học DH
thực sự tui o muốn thi đâu
nhưng có lẽ sức ef gia dình là rất lớn
từ nhỏ ai cũng đặt niềm tin vào tui cả
nếu ai cũng học thì tất cả sẽ ra sao??
nếu cho tôi tự chọn con đường cho chính mình co lẽ tôi sẽ o thi đâu
nhưng.......vì tất cả những ai đã đang và sẽ đặt niềm tin vào tui, tui sẽ cố gắng

ngocle8884
28-09-2005, 03:17 PM
hehehe, thi đại học cho bằng bạn bằng bè thoai. Có gì ddaau, kém miếng khó chịu ấy mà

EDDY
28-09-2005, 07:17 PM
Thi cho vui...Vậy mà cũng hỏi

VISAORANONGNOINAYHOANH
30-09-2005, 08:23 PM
thi đại học là niềm tin và tự hào của mình để vững bước vào đời .Và bạn sẻ vui hơn khi mọi ngươi đề tôn trọng bạn vi bạn học giỏi và có nghị luc ...............

trangsoncuoc
02-10-2005, 08:09 PM
đó là tùy cách nghĩ của từng người thôi . có thể lập nghiệp bằng nhiều con đường khác nhau , nhưng đại học là con đường mà hầu như ai cũng muốn. có điều ko dễ chút nào

chrysopogon_90
12-10-2005, 07:04 PM
Ai biết thì trả lời rùm cái :cooll:
Thi Đại?Học theo tôi kô phải là con đường duy nhất để lập nghiệp nhưng bản thân tôi cũng chọn con đường thi DH vì để khẳng định chính mình nè , với lại vào dh con đường trước mắt thấy nó dễ dàng hơn nữa , ý định của gd v v v....

asiashine
13-10-2005, 04:09 AM
thi đại học dể vào đại học
để vào giảng đương tiếp tục cuộc đời học sinh thay vi ......bán cá ngoài chợ
môt cuộc du lịch xa nhà dài ngày, xa 3 mẹ và quạy tưng bừng
để tận hượng cuộc sống xóm trọ vối những người bạn tứ mọi miền
vào đại học để 3 mẹ cưng hôn

vicki_my love
26-10-2005, 12:52 AM
minh hoc tc rui ,thay cung can co bang dh a,duc hi la ati chuc thi cong viec moi thuan loi ,nen hay thi dai hoc.se co nhieu co hoi cho ban lua chon hương cho minh ,

vicki_my love
26-10-2005, 12:55 AM
minh hoc tc rui ,thay cung can co bangdh thi cong viec moi thuan loi ,nen hay thi dai hoc.se co nhieu co hoi cho ban lua chon hương cho minh ,

leon_king
26-10-2005, 01:40 AM
cái lớn nhất theo king ko phai là bằng bạn hay những gì gì đó mà là một môi trường mới với nhiều lĩnh vục mới sẽ đến với bạn khi bạn học đại học đừng đạt ra câu hỏi thi đại học lam gì mà hãy đạt ra câu hỏi mình có muốn tiếp thu những tri thúc mới hay không.Tư duy là gì là quá trình tri thức sản sinh ra tri thức để làm được điều này ban cần phải có tri thức và môi trường ĐH sẽ cho bạn cái mà bạn còn thiếu đó là tri thức.

~KaKa_Bé~
26-10-2005, 07:22 AM
thi Dh còn để tiếp tục đi học chớ

Mít Ướt
26-10-2005, 01:32 PM
^_^ tại mọi người ai cũng thi nên mình cũng thi >.< (mà thật sự là thi vì muốn theo cái ngành mình thích...)

lanlan_pr
26-10-2005, 05:37 PM
chài hến sò théc méc chi dzạ? đúng là giọng điệu của kẻ lười học:d, thi thực chất chỉ là kiểm tra kiến thức mình đã học thui , còn tấm = cử nhân đi xin việc mới dễ, thời đại phát triển thì học vấn của con ngừ cũng phải được nâng cao lên chứ
vài năm nữa là ko thi đh khi đó đừng hỏi là "tại sao phải đi học nha "?:D

valentins_dn04081987
26-10-2005, 10:02 PM
cuộc đời này có nhiều con đường cho người ta chọn lựa nhưng theo mình con đường học tập là con đường ngắn nhất để dẫn bạn tới sự thành công và thi đại học là một điều tất yếu cho những ai chọn con đường này

muahetrang84
26-10-2005, 10:31 PM
thi đại học là để chứng tỏ mình là con người có trí thức có học vấn
có tấm bằng kỹ sư hay cử nhân cũng oai vói mọi người dấy chứ
nên người người thi đại học nhà nhà có người thi đại học nên thi bây giờ khó lắm

*Yumi*
30-10-2005, 04:04 AM
Năm vừa roài mình xác định thi đh cho dzui thoai ,định năm sau mới thi cơ nhưng thôi đỗ roài lại phải đi ,buồn . Mất tự do quá học dh mà ko = Bill Gat thì buồn huhuhuh

tohru
02-11-2005, 03:29 PM
nếu bạn ở vn thì khổ, thi đại học khó lắm , cũng may mình ko ở vn

monster2010
22-04-2006, 02:40 AM
có ai bắt bạn phải thi đâu ! bạn có đến 2 lựa chọn : tiến thân bằng đường học vấn hai là học nghề và làm việc thế thôi. bạn không thấy có nhiều người làm gì được hoc nhưng họ vẫn thành công bạn hãy suy nghĩ và chọn đi, câu trả lời do chính bạn đấy chứ.

kukutamalu
02-05-2006, 08:11 PM
uhm theo minh nghĩ thì thi dại gọc là một chuyện nghiêm túc nó vừa là cánh cửa mở ra chochu1ng ta một tương lai tươi sáng và cũng chính là nơi chúng ta tìm được nhiều kiến thức bổ ích sau này khi ta bươc vào cuộc sống .... học đại học ra thì cũng dễ xin việc hơn tuy có hơi khó khăn một chút nhưng vẫn dễ hơn là khi không có bằng cấp gì cả...........và còn nhiều thứ khác nữa....hiihihiiiiiiiiiii:lelele: :lelele: :lelele: :lelele:

gio_tru_dong_00
29-06-2007, 07:42 AM
ai dám nói với tui tất cả những người học đại học ra đều có tri thức hơn người ko học đại hoc.Tui từng chứng kiến ko ít người học đại học ra ma vẫn ăn nói thô tục,cư xử thiếu văn hóa.Và cũng ko ít những người rất bình thường nhưng lại rất có ý thưc.Chỉ thế thui là đủ bít có phải cứ vào đại học mới có tri thức còn không vào đại học là ko có tri thức hay ko liền hà

HUYEN PHONG LINH
14-07-2007, 08:54 PM
Tui muốn có TIỀN ,tui muốn có QUYỀN ,tui muốn...nhiều nhiều thứ
Nhưng gia đình tui không giàu ,tui không đẹp
Vậy tui phải làm gì? HỌC-đó là câu trả lời, và cổng trường đại học là nơi tui sẽ phóng ước mơ của mình ,biêt là có nhiều bệ phóng nhưng ai mà chẳng thích một bệ phóng cao nhất.Tất nhiên con tàu của mơ ước bay thế nào con phụ thuộc vào trình độ người lái

!!*Sun Bill*!!
14-07-2007, 09:07 PM
đó là điều tùy vào các bạn thôi, chưa hẳn đỗ đại học đã thành công trong cuộc sông. nhưng theo mình nghĩ thì vào đại học đã trở thành cái mod của những người dân, đó là mình suy nghĩ theo một góc độ , tất nhiên là sẽ còn nhiều nhận xét nũa( nhưng đối vói b ản thân mình thì nếu ko đõ đại hoc thì mình sẽ đi làm và kiếm tiền đi du lịch khắp thế giới) nhưng mình sẽ cố gắng hết sức thi đỗ để sau này kiếm được nhiều tiền cho việc đi du lich của mình suôn sẻ hơn