PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lập gia đình rồi mấy cô/cậu hạnh phúc thế nào??

Kienfa
20-03-2016, 03:52 PM
Anh muốn hỏi mấy em đã có gia đình rồi là mấy em định nghĩa riêng hạnh phúc là thế nào?

Đính chính: Anh hỏi cho mấy đứa sắp, muốn lấy vợ và đang ế í :sr:, mấy đứa nào như anh nói nhớ sắp hàng cầm viết học hỏi nhé :sr:

Hạnh phúc lâu dài, thoáng qua hay là lúc có, lúc không?

Có muốn thay đổi gì nếu được lập lại từ đầu không?

Daisuke Niwa
22-03-2016, 11:46 AM
câu hỏi hay quá, đặt gạch hóng :sr:

Noisy*
25-03-2016, 08:57 PM
Chú ơi chú hỏi hay quá mấy anh chị ấy hông ai dám trả lời luôn kìa :anhpha:

nangla
26-03-2016, 01:09 AM
muốn trả lời anh mà khổ nổi em chưa lập gia đình nên ngồi xem mấy anh chị đi trước trả lời như thế nào vậy :sr:

Kienfa
26-03-2016, 06:06 AM
Dấu nghề hết rồi :sr:, thấy những người độc thân muốn biết vào chờ đợi mà những người biết lại nín thinh :sr:

Nhớ ngày xưa kết nghĩa vười cà đều nói có phúc cùng hưởng có họa cùng chạy vậy mà giờ đây chạy hết khi hưởng phước :bsmile:

Vệ Tư Lý
26-03-2016, 08:00 AM
Hỏi cho a thì nói đại đi cho rồi còn lôi mấy đứa sắp lấy, ế ra làm bia đỡ đạn cho mình :sr:

Kienfa
26-03-2016, 09:55 AM
Ka ka ka không thấy một đám chưa có gia đình đều vô hóng sao :sr:, anh chưa có cưới vợ thì hóng có sao :sr: :sr: anh cũng đâu có ko cho em vô hóng như mọi người :sr:

Hàn Cát Nhi
27-03-2016, 03:44 AM
Cháu chốt hạ là cái topic này chỉ có những người chưa lập gia đình vào đọc :sr:

Ha Luong
27-03-2016, 10:57 AM
Đúng là chỉ có đám độc thân vào xem bài này nên hy vọng ko có lời giải đáp rồi.
Hạnh phúc là gì? Với người này thì hạnh phúc nhưng người khác trong hoàn cảnh ấy là ko. Có ai dám nói mình luôn hạnh phúc và hôn nhân lúc nào cũng êm đềm. Quan trọng là qua khó khăn thử thách có còn bên nhau quan tâm yêu thương nhau hay ko thôi.

Nhiều lời cam kết cũng rất hay nhưng ko làm trọn. Càng trưởng thành và kinh nghiệm cuộc sống mà vẫn độc thân thì càng khó lập gđ. Nếu nhìn xung quanh mà sống thì ko thể tiến lên được.
Hôn nhân gđ là một sứ mạng mà người tham gia cần nổ lực nhiều để xây đắp trong sự quan tâm yêu thương và tôn trọng nhau.

Kienfa
09-04-2016, 09:59 AM
Đúng là chỉ có đám độc thân vào nghía :sr:, đám có gia đình ko dám hó hé tiếng nào :sr:

Định nghĩa: Có gia đình xong rất là cẩn thận. Không dám chia xẻ = rất nguy hiểm :bsmile:

Kết luận:Đám độc thân nhớ nhắm cho kỷ và phải thà chết chứ không chịu hy sinh nhé mỗi khi chuẩn bị lên xe tăng :sr:

lukhachmuathu
12-04-2016, 06:19 AM
Hạnh phúc là tất cả những ngày bình thường với vợ và với conn :D

Kienfa
12-04-2016, 09:40 AM
Cảm ơn Lukhach đã bắn phát súng đầu tiên :cungly:, xem ra hạnh phúc cũng đơn giản là chỉ cần bên vợ con :sr:, cái này làm được :bsmile:

lukhachmuathu
12-04-2016, 04:33 PM
vậy a làm nhanh, liền, ngay và lập tức đi anh :D

Kienfa
12-04-2016, 08:36 PM
Muốn lắm :sr: gặp được mặt người yêu đòi cưới liền :sr: rồi mau mau sanh một đứa con là được mỗi ngày bên vợ con :sr:

bebadboy87
12-04-2016, 09:58 PM
Hạnh phúc khi lập gia đình của mỗi người có thể đều khác nhau, người này hạnh phúc vì điều này, người kia lại hạnh phúc về điều kia. Và con người kết hôn về cơ bản không phải để có con, vì không lấy vẫn có được; không phải vì giải quyết nhu cầu sinh lý, vì không lấy vẫn có thể giải quyết… mà con người kết hôn vì thấy hạnh phúc khi ở với người kia.

Vậy nên bản chất của hôn nhân là hướng đến hạnh phúc, tức hướng tới vấn đề tâm lý của con người.

Đôi khi, hạnh phúc chỉ đơn giản là sáng có việc để đi làm. Chiều có nơi để về, và nơi ấy có người yêu thương mình ngóng đợi. Hạnh phúc là tối có bữa cơm nóng để ăn, có tiếng cười rộn rã vang lên trong căn nhà nhỏ. Có vợ để ngắm, có con để chăm chú à :D

Kienfa
13-04-2016, 10:20 AM
Đôi khi, hạnh phúc chỉ đơn giản là sáng có việc để đi làm. Chiều có nơi để về, và nơi ấy có người yêu thương mình ngóng đợi. Hạnh phúc là tối có bữa cơm nóng để ăn, có tiếng cười rộn rã vang lên trong căn nhà nhỏ. Có vợ để ngắm, có con để chăm chú à

Cảm ơn Bebadboy đã chia xẽ. Những ai chưa biết kinh nghiệm nhớ ghi chép :cungly:

Có vợ để ngắm có con để chăm có người thương chờ đợi :bsmile:, cưới rồi xem ra mấy anh hạnh phúc hơn vì mấy cô trốn hết :sr:

Noisy*
13-04-2016, 08:23 PM
Hạnh phúc là tất cả những ngày bình thường với vợ và với conn :D

qua fb chọc ghẹo ghẹ của em cho đã rùi giờ qua đây giả bộ làm ng chồng mẫu mực hả :v

muathutim
14-04-2016, 08:06 AM
Vậy nên bản chất của hôn nhân là hướng đến hạnh phúc, tức hướng tới vấn đề tâm lý của con người.

Đôi khi, hạnh phúc chỉ đơn giản là sáng có việc để đi làm. Chiều có nơi để về, và nơi ấy có người yêu thương mình ngóng đợi. Hạnh phúc là tối có bữa cơm nóng để ăn, có tiếng cười rộn rã vang lên trong căn nhà nhỏ. Có vợ để ngắm, có con để chăm chú à :D

Hạnh phúc không là gì cả / hạnh phúc là tất cả những gì mình Đang có.

Là được nhìn thấy/ hay đơn giản là cảm nhận được những người mình yêu thương đang HẠNH PHÚC !

Kienfa
14-04-2016, 05:49 PM
Hạnh phúc không là gì cả / hạnh phúc là tất cả những gì mình Đang có.

Là được nhìn thấy/ hay đơn giản là cảm nhận được những người mình yêu thương đang HẠNH PHÚC !

Nghe đơn giản chứ không khó như thường nghe thấy, ngẫm lại ba người nói có lý dù anh chưa có vợ :cungly: Cảm ơn muathutim, thỏa lòng là hạnh phúc rồi :bsmile:

heo con ũn ĩn
14-04-2016, 08:25 PM
ĩn mà chia sẻ thực lòng chắc vợ đuổi ra khỏi nhà :")!

Kienfa
15-04-2016, 05:51 AM
Vợ của Ĩn mà đọc được bài này đủ đuổi ra khỏi nhà rồi :sr:

Ha Luong
15-04-2016, 08:54 AM
Có ai đó để quan tâm chăm sóc cũng là hạnh phúc lăm rồi đó ỉn.
Vợ có đuổi thì cũng ko có đi đâu hết nhé.

trungnhut
15-04-2016, 09:26 PM
Lập gia đình để sau này còn có người đốt nhang Kienfa ơi =)).

Ha Luong
15-04-2016, 10:10 PM
Sao mà tiêu cực vậy trungnhut.
Ít ra cũng có người tâm tình, chăm sóc mình hàng ngày, cũng sanh con và chăm sóc chúng nên người mà.
Hãy đối xử tốt với người thân mình, vì họ là người ko rời xa mình dầu hoàn cảnh nào. Chúc gđ bạn hạnh phúc nhé.

Ko có người đàn ông hoàn hảo cũng chẳng có người đàn bà toàn diện cả. Hạnh phúc là khi ta yêu thương, thoả lòng với những gì mình có . Cho đi hành động yêu thương để nhận được sự bình an phước hạnh.

leon_king
20-04-2016, 08:25 AM
thôi thì cũng mạnh dạn lên tiếng cùng anh em cho có phong trào chứ hóng mãi rồi .
Hạnh phúc là chiều đi làm về con lon ton ra chào Bố/Ba hix hỏi mẹ đâu đã đi làm về chưa . "leon thường về trước bx "

Kienfa
20-04-2016, 07:31 PM
thôi thì cũng mạnh dạn lên tiếng cùng anh em cho có phong trào chứ hóng mãi rồi .
Hạnh phúc là chiều đi làm về con lon ton ra chào Bố/Ba hix hỏi mẹ đâu đã đi làm về chưa . "leon thường về trước bx "

Xem ra con trai đều là đơn giản hỉ, cảm ơn Leon :cungly: :sr:

Ha Luong
21-04-2016, 09:09 AM

Đôi khi những điều đơn giản làm gia đình hạnh phúc. Thật may mắn khi có được chồng/ vợ biết yêu thương chia sẻ trong cuộc sống.
Chúc mừng leon nhé.

zartlichkeit2002
30-07-2016, 04:11 AM
Anh muốn hỏi mấy em đã có gia đình rồi là mấy em định nghĩa riêng hạnh phúc là thế nào?

Đính chính: Anh hỏi cho mấy đứa sắp, muốn lấy vợ và đang ế í :sr:, mấy đứa nào như anh nói nhớ sắp hàng cầm viết học hỏi nhé :sr:

Hạnh phúc lâu dài, thoáng qua hay là lúc có, lúc không?

Có muốn thay đổi gì nếu được lập lại từ đầu không?

Hạnh phúc là bữa cơm ngon mỗi ngày.

Hạnh phúc là được nhìn thấy sắp nhỏ ngày một lớn. Sẽ hạnh phúc hơn nếu chúng thực hiện được các ước mơ còn đang dở của mình.

Hạnh phúc là, khi lưng tui đau có Ng xoa lưng cho.

Hạnh phúc vừa dài vừa thoáng qua. Hạnh phúc thoáng qua, đó là những lúc thăng hoa của TY. Hạnh phúc lâu dài là được hàng ngày làm những gì tôi yêu thích: chăm vườn, giúp chồng chăm cha mẹ, giúp chồng điều khiên công ty, và dạy dỗ con cái.

Sẽ k thay đổi nếu lập lại từ đầu.

Pluie
18-08-2016, 12:58 AM
Lập gia đình chẳng hạnh phúc đâu chú fa :sr: vì theo cháu, hôn nhân là mồ chôn ái tình mà. :sr:

Ha Luong
18-08-2016, 01:28 AM
Iris à!
Còn trẻ mà suy nghĩ tiêu cực vậy em?
Tình yêu, hôn nhân gia đình là điều cần thiết để giữ trật tự trong xã hội này đấy em à.
Gửi em vài câu thơ chị đọc được nhé

Người dưng ở tận đâu đâu
Tính tình khác quắc lắc đầu chịu thua
Người thì cao đến khó ưa
Tính ngang như ngỗng, như cua ai thèm
Ốm nhom, ốm nhách ai xem
Người dưng nước lã như kem ế chiều
...
Rồi một hôm gió liêu xiêu
Ai đang buồn bã đìu hiu trong lòng
Trời vừa có bão tố giông
Chẳng cười, chẳng nói cũng không thích gì
Có người lau nhẹ bờ mi
Ngồi im lặng để qua đi bão này
...
"Vỏ xin bao bọc thân cây
Vết đinh loan lổ tớ đây bao dùm
Người dưng đã nguyện bọc đùm
Người dưng nguyện bước gông cùm cùng vươn"
...
Mười năm người vẫn còn thương
Hỏi nhiều hay ít biết đường hỡi cây?
Trả lời nguyện cả đời này
Bao bọc em mãi dựng xây gia đình
Bọc hết cả những vết đinh
Để đời em mãi đẹp xinh, vui vầy
...
Người dưng về sống cùng đây
Người dưng nguyện cả đời này thủy chung
Người dưng mà chẳng ngại ngùng
Tin, yêu nhau mãi nhớ nhung trọn đời.

St

Pluie
18-08-2016, 01:30 AM
Ít ra thì văn học nó lãng mạn như vậy, chứ đời thật nó phũ phàng lắm. Chị có biết chuyện tình đồi thông hai mộ không ạ?

Ha Luong
18-08-2016, 03:14 AM
Ít ra thì văn học nó lãng mạn như vậy, chứ đời thật nó phũ phàng lắm. Chị có biết chuyện tình đồi thông hai mộ không ạ?

Thơ này được sáng tác từ đời thực đó em à. Không văn chương bóng bẩy gì đâu.
Có nhiều chuyện xảy ra trong gia đình nhưng trên hết là sự yêu thương và chia sẻ, thông cảm và tha thứ nhau để sống hạnh phúc.

Qua những ngày sống gió lại càng yêu nhau hơn :smile:

Pluie
18-08-2016, 03:22 AM
Không phải lúc nào những người yêu nhau cũng đến được với nhau. Có thể chị sẽ nói em tiêu cực, bi quan nhưng những gì em nói cũng là những gì em từng trải qua. Em không muốn nhắc lại, vì mọi chuyện đã qua lâu rồi.

Kienfa
18-08-2016, 04:01 PM
Lập gia đình chẳng hạnh phúc đâu chú fa :sr: vì theo cháu, hôn nhân là mồ chôn ái tình mà. :sr:

Do đa số là cưới xong nghĩ đã đạt mục tiêu rồi, không còn vun tưới như lúc đang yêu nên nó mau chết :sr:, nói chung chuyện chi cũng cần bỏ công sức mới kết quả. Hai người khác về phong tục tập quán theo miền và khác biệt về cá tính thì nếu sống chung mà ai cũng ko nhường thì sớm muộn chết thôi :sr:

Pluie
18-08-2016, 04:37 PM
Con ủng hộ quan điểm này của chú fa :sr:

Ha Luong
19-08-2016, 03:25 AM
Tình yêu luôn cần được vun đắp, gia đình cần được gây dựng.
Cuộc sống ngày nay muôn hình vạn trạng nên giữ mình và gia đình để hạnh phúc mãi bên ta

Vài dòng thơ đọc được

Nhạt tình...?

Ngày xưa anh nắm tay em
Trước đền Thánh Chúa anh đem em về
Hôn nhân Chúa lập tuyệt ghê
Anh yêu, anh quý chẳng chê chỗ nào

Em hạnh phúc đến dạt dào
Tình anh ôi đẹp ngọt ngào mắt môi
Lòng em cứ mãi bồi hồi
Mỗi khi nhắc đến cái thời mới yêu

Chúng ta về sống chưa nhiều
Tình nồng đã cạn, cơm chiều nguội tanh
Anh chẳng còn để lòng thanh
Đi sớm, về muộn em thành cô đơn

Đôi khi em dỗi em hờn
Anh nào hay biết hay vờn cho qua
Em về làm vợ một nhà
Mà như hai thế giới xa lạnh lùng

Dần dần chẳng có điểm chung
Em lo nhà cửa lung tung mọi điều
Anh chỉ lo kiếm tiền nhiều
Đem về cho vợ bấy nhiêu đủ rồi

Em cần được chút nghỉ ngơi
Cần đi dạo phố, cần chơi bạn bè
Cần được anh phủ, anh che
Cần anh sớm tối về phe của mình

Một mình em vẫn lặng thinh
Anh nào để ý vợ mình ra sao?
Tình yêu vỗ cánh bay cao
Em ngồi tiếc nuối biết bao ngày đầu

Lời hứa anh để ở đâu?
Lòng yêu kính Chúa cũng mau nhạt dần
Xưa anh đi nhóm bao lần
Giờ anh thỉnh thoảng bước chân trở về

Tiền bạc ai cũng đam mê
Làm giàu đâu phải vấn đề chê khen
Nhưng anh để ý mà xem
Làm giàu mất Chúa như kem thiếu đường

Cuộc đời nhạt nhẽo đau thương
Tiền nào mua được Thiên Đường hả anh?
Tiền nào mua hạnh phúc thành
Sao anh lại lấy công danh đổi Ngài?

Rồi đây con cái y bài
Nó theo anh bỏ ngoài tai lời truyền
Chẳng lẽ ta phải đi riêng?
Ai theo đường nấy muộn phiền lắm anh

Mong anh hãy nhớ xuân xanh
Hứa nguyện trước Chúa con thành chồng yêu
Vui, buồn, sướng, khổ bao nhiêu
Một lòng chung thủy chẳng xiêu vẹo rày

Mong anh nhớ lại tháng ngày
Cùng em vun đắp dựng xây gia đình
Giờ đây còn lại một mình
Tình yêu biến mất thình lình thế sao?

Chẳng lẽ chỉ sống đại vào
Chỉ còn trách nhiệm cộng vào phận cha
Chỉ còn biết Chúa lơ là
Việc yêu kính Chúa chỉ là của em?

Mỗi ngày em nguyện Chúa đem
Lòng anh trở lại ngắm xem việc Ngài
Kíp mau quay gót hồi lai
Gia đình còn đợi ngày mai anh về

Tiền bạc, vật chất chẳng hề
Mua linh hồn quý để về cùng Cha
Anh ơi, tình Chúa bao la
Như ngày xưa ấy Chúa đà ngóng trông

Đừng xa cách Chúa hỡi chồng
Gia đình mình mãi một lòng thờ Cha
Đừng để Chúa mãi trách ta
Bỏ lòng yêu kính đi xa nghìn trùng

Anh nhớ chăng Chúa đã từng
Mang cây thập tự trên lưng chiều ta
Hãy về nối lại tình Cha
Chung tay xây đắp mái nhà yêu thương

Anh sẽ là một tấm gương
Để con ta học trên đường nó đi
Nếu không nó sẽ học gì?
Ngày mai Chúa đến mình đi đường nào?

Lòng em đau đớn biết bao
Mong anh thấu hiểu khát khao từng ngày
Vợ chồng chẳng phải một giây?
Yêu như Chúa dạy từ ngày cưới nhau

Yêu cho đến lúc bạc đầu
Yêu cho xứng đáng ngỏ hầu Chúa vui
Tình yêu với Chúa chẳng lui
Mỗi ngày tươi mới, ngọt bùi, ngát hương.

St

zartlichkeit2002
19-08-2016, 06:52 AM
Hà Luơng ơi mình k biết vun mới chả đắp như thế nào chỉ biết sống hết mình là đủ. Ở bên này, mình lấy được ng tốt, thấy cuộc sống cũng đơn giản bạn ah. Mình lấy chồng hơn tuổi, chồng mình lo cho mình nhiều hơn. Mình ... chỉ biết hưởng thôi. Chứ k biết vun đắp chi hết. Chắc tại cái số. Tốt số đó mà! :hahaha:

Kienfa
19-08-2016, 07:05 AM
Anh nghĩ vun đắp là nói cho người kia biết mình nhớ khi nhớ , mình yêu khi cảm thấy yêu họ chứ không phải nín thinh hoài hay nói một lần là đủ :sr:. con tim mình nó luôn cần xác định :bsmile:

Sức mạnh của lời nói thật lòng sẽ không thể đo lường được :sr:

Chưa hẳn mình lớn hay trưởng thành là mình biết yêu thế nào, mà là mình đang học yêu thương người yêu mỗi ngày :sr:

zartlichkeit2002
19-08-2016, 07:10 AM
Anh nghĩ vun đắp là nói cho người kia biết mình nhớ khi nhớ , mình yêu khi cảm thấy yêu họ chứ không phải nín thinh hoài hay nói một lần là đủ :sr:. con tim mình nó luôn cần xác định :bsmile:

Sức mạnh của lời nói thật lòng sẽ không thể đo lường được :sr:

Chưa hẳn mình lớn hay trưởng thành là mình biết yêu thế nào, mà là mình đang học yêu thương người yêu mỗi ngày :sr:

Em k biết như thế nào nhưng em hay nói ra cảm xúc của em. Khi nào cảm thấy ốm cần Ng ở bên thì nói. Cũng k dùng những mỹ từ đẹp đẽ chi hết, chỉ bày tỏ là tôi cần bạn. Thế thôi ạ.

Pluie
19-08-2016, 08:20 AM
Một số người có mọi thứ. Số khác lại có thứ chẳng ra gì. Không phải do số phận mà do họ lựa chọn nhưng họ không biết.

zartlichkeit2002
20-08-2016, 02:52 PM
Một số người có mọi thứ. Số khác lại có thứ chẳng ra gì. Không phải do số phận mà do họ lựa chọn nhưng họ không biết.

Cứ yêu đi. Càng yêu càng khôn ra. Đừng để có những hậu quả đáng tiếc là được! :D Z sống bản năng vậy đó chả có đắn đo chi hết.

https://youtu.be/tCnCNmgLHQk

Kinh nghiệm của Z là yêu thì cứ yêu nhưng luôn tỏ ra nghiêm khắc giống cái cách anh Fá nói Z đó, là hơi cay nghiệt 1 chút. Những kẻ thích ong bướm sẽ sợ mất dép. Chỉ còn lại những anh nghiêm túc thôi. Đời này k thiếu đàn ông tốt đâu, nhưng nếu mình dễ dãi quá thì sẽ bị lừa thôi mà. Chuyện rất binh thường.

Đàn ông nghiêm túc có bản lĩnh rất thích các cô nàng đanh đá chua chát. Có lẽ họ thích cái mạnh mẽ. Và cũng k sợ sự mạnh mẽ. Đàn ông k có bản lĩnh lại hay thích mấy cô hiền hiền đó Iris!

Ha Luong
22-08-2016, 03:14 AM
Đàn ông nghiêm túc có bản lĩnh rất thích các cô nàng đanh đá chua chát. Có lẽ họ thích cái mạnh mẽ. Và cũng k sợ sự mạnh mẽ. Đàn ông k có bản lĩnh lại hay thích mấy cô hiền hiền đó Iris!

Thường thì mọi người nói con gái học cao hay là quá mạnh mẽ thì khó tìm chồng.
Đôi khi mình cũng chẳng quan tâm lắm điều đó, lẽ nào cứ phải khờ khờ mới chịu sao?
Mình có mấy đứa bạn học siêu giỏi và cá tính lắm, và sẽ tìm được một nữa sớm thôi.
Lẽ nào đàn ông bây giờ lại trở nên yếu đuối hơn mình được?

Ha Luong
22-08-2016, 03:20 AM
Em k biết như thế nào nhưng em hay nói ra cảm xúc của em. Khi nào cảm thấy ốm cần Ng ở bên thì nói. Cũng k dùng những mỹ từ đẹp đẽ chi hết, chỉ bày tỏ là tôi cần bạn. Thế thôi ạ.

Z thật là mạnh mẽ và cũng may mắn để có thể nói được điều mình muốn nói với đối tượng đáng tin cậy.
Hạnh phúc là khi biết yêu thương và chia sẻ cùng nhau trong cuộc sống.

zartlichkeit2002
22-08-2016, 03:39 AM
Thường thì mọi người nói con gái học cao hay là quá mạnh mẽ thì khó tìm chồng.
Đôi khi mình cũng chẳng quan tâm lắm điều đó, lẽ nào cứ phải khờ khờ mới chịu sao?
Mình có mấy đứa bạn học siêu giỏi và cá tính lắm, và sẽ tìm được một nữa sớm thôi.
Lẽ nào đàn ông bây giờ lại trở nên yếu đuối hơn mình được?

Cái này đúng không chỉ với đàn ông vn mà đúng cả với đàn ông tây. Bình thường Ng ta nói chuyện những chuyện phiếm nhưng như Z chẳng hạn trong đầu toàn những chuyện về vấn đề chuyên ngành, nói một lúc cả đàn ông lẫn đàn bà lảng hết, vì họ k hiểu mình nghĩ gì (hoặc họ cũng k muốn hiểu). Nhưng gặp những Ng từng trải và hiểu chuyện họ lại thích mình. Nhất là mấy ông học vị thạc sĩ mới doctor là mình theo kịp được chuyện họ.

Nhưng ở vn khó lấy chồng vì gái trẻ vn nhiều (kết cấu dân số trẻ) nên mấy anh tiến sĩ ở vn toàn bị các em trẻ và chân dài cua hết. Chứ bên này trai càng có học vị càng dễ kiếm á! (Vì mình trẻ hơn so với độ tuổi trung bình cua kết cấu dân số bên này).

Ha Luong
22-08-2016, 10:12 PM
Cái này đúng không chỉ với đàn ông vn mà đúng cả với đàn ông tây. Bình thường Ng ta nói chuyện những chuyện phiếm nhưng như Z chẳng hạn trong đầu toàn những chuyện về vấn đề chuyên ngành, nói một lúc cả đàn ông lẫn đàn bà lảng hết, vì họ k hiểu mình nghĩ gì (hoặc họ cũng k muốn hiểu). Nhưng gặp những Ng từng trải và hiểu chuyện họ lại thích mình. Nhất là mấy ông học vị thạc sĩ mới doctor là mình theo kịp được chuyện họ.

Nhưng ở vn khó lấy chồng vì gái trẻ vn nhiều (kết cấu dân số trẻ) nên mấy anh tiến sĩ ở vn toàn bị các em trẻ và chân dài cua hết. Chứ bên này trai càng có học vị càng dễ kiếm á! (Vì mình trẻ hơn so với độ tuổi trung bình cua kết cấu dân số bên này).

Có một nhận định về các bạn nam hiện nay là hình như họ không có định hướng gì rõ ràng.
Khi mình làm việc với các bạn nữ thì khả năng bắt kịp công việc khá tốt.
Nếu mà các bạn nam tận dụng được cơ hội của mình và nổ lực nhiều để phát huy khả năng của mình thì sẽ tiến nhanh hơn nữ rất nhiều.
Hy vọng trật tự xã hội không bị đảo lại :smile:

Kienfa
23-08-2016, 07:18 PM

VN bây giờ tiến sĩ giấy không à :sr:. Mấy cô gái chân dài cưới được đại gia và nếu may mắn sẽ có tương lai hơn mấy vị tiến sĩ dõm :sr:

Pluie
23-08-2016, 07:25 PM
Con thấy bây giờ ở VN, cái bằng tiến sĩ chỉ có hình thức minh họa, ngoài ra chẳng có gì đặc sắc. Nói thật, hiện trạng của VN bây giờ là nông dân hơn tiến sĩ. Phần lớn những phát minh hay ho đều do nông dân làm ra, còn thạc sĩ, tiến sĩ rủ nhau đi lái xe honda kiếm sống qua ngày rồi :sr:
Muốn có danh tiếng thì cứ lấy tiến sĩ, nhưng sống thế nào thì chưa biết :sr:

Kienfa
23-08-2016, 07:30 PM
Con thấy bây giờ ở VN, cái bằng tiến sĩ chỉ có hình thức minh họa, ngoài ra chẳng có gì đặc sắc. Nói thật, hiện trạng của VN bây giờ là nông dân hơn tiến sĩ. Phần lớn những phát minh hay ho đều do nông dân làm ra, còn thạc sĩ, tiến sĩ rủ nhau đi lái xe honda kiếm sống qua ngày rồi :sr:
Muốn có danh tiếng thì cứ lấy tiến sĩ, nhưng sống thế nào thì chưa biết :sr:

Thì ra là có bằng tiến sĩ lái xe :sr: lạ hỉ?

Pluie
23-08-2016, 07:40 PM
Ở Đà Lạt đầy luôn đó chú. Con không biết con sống nhầm nơi nào mà tiến sĩ với thạc sĩ rủ nhau làm tài xế hết luôn, chắc tại không phải con cháu các cụ nên không có được việc làm như ý :sr:

zartlichkeit2002
23-08-2016, 08:17 PM
Ở Đà Lạt đầy luôn đó chú. Con không biết con sống nhầm nơi nào mà tiến sĩ với thạc sĩ rủ nhau làm tài xế hết luôn, chắc tại không phải con cháu các cụ nên không có được việc làm như ý :sr:

He he nghe Iris kể mà đau cả bụng. Ở Đâu thì cũng thế thôi, học vị nhưng k có năng lực thật thì cũng chỉ đi xách dép cho Culi.

Bên này tiến sĩ học vất vả lắm mà thu nhập có khi chưa bằng cái anh đi làm nail, gội đầu cẳt tóc.

Nhưng mà tiến sĩ mà đi làm Cu Li thì họ làm việc nề nếp ra phểt.

Z nghĩ học phải đi đôi với thực tiễn thì mới được!

Ha Luong
24-08-2016, 06:52 PM
Cuộc sống muôn hình vạn trạng, có cung ắt sẽ có cầu thôi.
Dầu vậy cũng có người học vất vả lắm và cũng tài giỏi lắm nên không thể đánh đồng cả được.
Có nhiều người học cả ngày đêm thậm chí ra nước ngoài học thêm để về xây dựng cộng đồng.
Hơi buồn một tí là quá ít người có cơ hội đóng góp thôi :smile:
Cuộc sống vẫn có nhiều điều đáng để vui sống nên suy nghĩ tích cực, hành động tích cực và sống yêu thương sẽ có cuộc sống phước hạnh.

ken_kesaudoi
05-09-2016, 09:58 AM
haha....tại bác chẳng chịu đi trước...cứ làm người lái đò thôi...ae trước giờ đứa nào đứa đấy 1...2 nhóc....bác còn ở lại "Đò ơi"

Kienfa
05-09-2016, 11:40 AM
Thế là phải cưới vợ mau mau và sinh 2 đứa một lần mới kịp tụi nhỏ :sr:

ken_kesaudoi
09-09-2016, 03:40 AM
Thế là phải cưới vợ mau mau và sinh 2 đứa một lần mới kịp tụi nhỏ :sr:

suốt từ hồi 2005....em (ních chính J_and_p ) đã làm quả hoa hậu ảnh để bác lựa chọn ...thế mà không xong đến tận giờ:glove:

Kienfa
09-09-2016, 06:09 PM
suốt từ hồi 2005....em (ních chính J_and_p ) đã làm quả hoa hậu ảnh để bác lựa chọn ...thế mà không xong đến tận giờ:glove:

Oh vậy à :sr: vậy là anh ngây tơ có biết chi đâu :sr:

ken_kesaudoi
09-09-2016, 08:57 PM
Oh vậy à :sr: vậy là anh ngây tơ có biết chi đâu :sr:

ôi đúng rồi ...giờ em mới để ý...cái ních bác là Kiến phá...mà theo như địa phương chỗ em có nghĩa là Kiến F.A:kaka::kaka:

Kienfa
10-09-2016, 07:29 PM
ôi đúng rồi ...giờ em mới để ý...cái ních bác là Kiến phá...mà theo như địa phương chỗ em có nghĩa là Kiến F.A:kaka::kaka:

Cái tên hại cái thân rồi :sr: FA :sr:

Meodzo
18-09-2016, 09:58 PM
Oa, giờ mới thấy cái post này. Em hỏi ngu một câu : Anh Fá đã hết F.A chưa :hehe:

Kienfa
19-09-2016, 06:13 PM
Oa, giờ mới thấy cái post này. Em hỏi ngu một câu : Anh Fá đã hết F.A chưa :hehe:

Anh chưa cưới vợ thôi chứ đâu có F.A, thế em đã có người nâng khăn múi tóc chưa? :sr:

Meodzo
19-09-2016, 06:28 PM
Anh ơi giờ khăn giấy tiện lợi nhiều òm à, rút ra xài xong dzục.
Tóc thì em cut ngắn ngủn rồi, không còn như hồi xưa nữa mà múi vs chả búi :v (mà hình như ý anh là "búi tóc" ? :D , múi thì chỉ có múi mít thôi anh :haha: )

April
19-09-2016, 07:08 PM
Phẻ chú ơi, lâu lâu có xiền đi nhatrang gặp ngy con mèo xong 2 đứa chia tay thoii chú ơi

Meodzo
19-09-2016, 07:13 PM
Phẻ chú ơi, lâu lâu có xiền đi nhatrang gặp ngy con mèo xong 2 đứa chia tay thoii chú ơi

Con tró :haha: (tao mở ngoặc vì nội dung quá ngắn nha mạy :haha: )

Kienfa
19-09-2016, 07:15 PM
Anh ơi giờ khăn giấy tiện lợi nhiều òm à, rút ra xài xong dzục.
Tóc thì em cut ngắn ngủn rồi, không còn như hồi xưa nữa mà múi vs chả búi :v (mà hình như ý anh là "búi tóc" ? :D , múi thì chỉ có múi mít thôi anh :haha: )

múi tóc đọc ngược lại à Mèo :sr:

Gặp Mèo không ăn mà chia tay à, trên fb Mèo nói dữ lắm nhưng ở ngoài chú gặp hiền khô :sr:

Meodzo
19-09-2016, 07:17 PM

Gặp Mèo không ăn mà chia tay à, trên fb Mèo nói dữ lắm nhưng ở ngoài chú gặp hiền khô :sr:

Ác nhơn, em quơn mất là anh khoái nói ngược :haha:

Giờ gặp lần nữa em hốt anh liền chớ hiền khô :haha: Vã quá vã rooài anh ơi :haha:

Kin Ngố
19-09-2016, 07:18 PM
Ngày nào cũng nghe mẹ cháu ca bài ca lấy ck đi thấy sao mà quải quá đi mất.

Cháu mới 27t thôi mà >.<

April
19-09-2016, 07:22 PM
Con tró :haha: (tao mở ngoặc vì nội dung quá ngắn nha mạy :haha: )
Thế mài con gì :hâh:

April
19-09-2016, 07:24 PM

Định mệnh á anh chả hiểu con mèo bị gì dẫn ngy gặp em cái xong về 2 đứa chia tay á :haha:

Vệ Tư Lý
19-09-2016, 07:26 PM
Định mệnh á anh chả hiểu con mèo bị gì dẫn ngy gặp em cái xong về 2 đứa chia tay á :haha:

Vậy nó kết e hơn kết kết con mèo hâm . Ko chịu dzớt bồ của bạn cho rồi :sr:

Kienfa
19-09-2016, 07:31 PM
Ác nhơn, em quơn mất là anh khoái nói ngược :haha:

Giờ gặp lần nữa em hốt anh liền chớ hiền khô :haha: Vã quá vã rooài anh ơi :haha:

Xem ra thấy nhỏ Mây với nhỏ Kem và mấy đứa kia có baby nên quýnh chứ gì :sr:

Mai mốt chắc không dám gặp vì sợ hốt :sr:

Ngày nào cũng nghe mẹ cháu ca bài ca lấy ck đi thấy sao mà quải quá đi mất.

Cháu mới 27t thôi mà >.<

Nói mẹ cháu công nương Anh Quốc 29 mới lấy chồng kìa :sr:

jerry00
19-09-2016, 08:11 PM
lập gia đình rồi, tôi muốn được cô đơn .....:D

Meodzo
19-09-2016, 08:19 PM
Xem ra thấy nhỏ Mây với nhỏ Kem và mấy đứa kia có baby nên quýnh chứ gì :sr:

Mai mốt chắc không dám gặp vì sợ hốt :sr:

Gặp đi anh, em thề em hông có mang dzép cao gót :haha:

Hỉm : Nó dắt cả chồng con theo, thằng ng eo tui vs thằng chồng nó uống bia ăn hàu sống sung quá xong tò tí te với nhau :v

Vệ Tư Lý
19-09-2016, 08:26 PM

Hỉm : Nó dắt cả chồng con theo, thằng ng eo tui vs thằng chồng nó uống bia ăn hàu sống sung quá xong tò tí te với nhau :v

À, té ra đến phút chót mới nhận ra giới tính :sr: Thôi thế mèo với con L tí tò te luôn đi :sr:

Meodzo
19-09-2016, 08:59 PM
À, té ra đến phút chót mới nhận ra giới tính :sr: Thôi thế mèo với con L tí tò te luôn đi :sr:

Khồng, tui mê chai cao to vạm vỡ khoai khủng ngon lành cơ :haha:

Vệ Tư Lý
19-09-2016, 09:14 PM
Anh Phá đúng y chang cấu hình đấy :sr:

Kienfa
20-09-2016, 05:32 AM

Vậy mà anh còn tưởng Meo sắp lên xe bông nữa, có mấy lần lên FB thấy Meo iu say đắm lắm à. :sr:

Hỉm : Nó dắt cả chồng con theo, thằng ng eo tui vs thằng chồng nó uống bia ăn hàu sống sung quá xong tò tí te với nhau :

Lần gặp ở NT hình như 2009 anh không nhớ em có mang cao gót không? Nhưng anh ế hay lùn đều tự tin hết :sr:

Anh về SG có gặp nhỏ Kem mấy lần với April và nguyên đám, để anh đăng hình cho xem lúc tụi nó còn Ế :sr:

http://www.matnauhoctro.com/4rum/dbtgallery.php?do=gallery_image&id=271&gal=gallery&type=full